"RUBIC" Chat with me

V

vomanhduy

Xấu hổ quá:M021:Hôm qua là ngày của mẹ, một ngày trọng đại như thế mà mình quên.
Ôi chắc chết mất thôi:M06:
Nhưng nếu mình có một cỗ máy thời gian, mình sẽ quay lại vào hôm qua để nói với mẹ rằng: " Con yêu mẹ nhiều lắm, nhiều hơn tất cả nhưng cái gì nhiều nhất vũ trụ này !!!!":M012:

H

happy_1809

.Chác các bạn cũng đã đóan ra chủ đề tuần này của chúngta rất chi là ngắn gọn,rất chi là dễ viết và rất chi là dễ nhớ đó là chủ đề :Mẹ:khi (79)::khi (79)::khi (79)::khi (79)::khi (79):.Và mặt rubic đầu tiên là:

[Mặt rubic 1]:khi (23): ngày 10-5 hum qua bạn đã tặng mẹ mình cái gì????
hôm kia là ngày của mẹ. hôm nay đã là 12/5 rồi. Ngày 10/5 ngay ngày mình thi nên ko có chuẩn bị quà được nhưng ko sao, mình sẽ tặng mẹ kết quả thi của mình

D

diep_2802

Xấu hổ quá:M021:Hôm qua là ngày của mẹ, một ngày trọng đại như thế mà mình quên.
Ôi chắc chết mất thôi:M06:
Nhưng nếu mình có một cỗ máy thời gian, mình sẽ quay lại vào hôm qua để nói với mẹ rằng: " Con yêu mẹ nhiều lắm, nhiều hơn tất cả nhưng cái gì nhiều nhất vũ trụ này !!!!":M012:
Hihi~Thật là xấu hổ vì mình là người hỏi nhưng mình cũng đã quên mất điều đó.Thật là rất có lỗi.Bạn nói bạn sẽ nói Con yêu mẹ nhiều lắm, nhiều hơn tất cả nhưng cái gì nhiều nhất vũ trụ này Có chắc là bạn giám nói vật không.Mình thì chăc không đủ can đảm không hju sao nữa có ai giải thích hộ mình không ?=((=((=((=((

D

diep_2802

Hi các bạn!
Hum nay mình posr câu hỏi hơi mụn thông cảm nhak có chút việc:D:D:D .Chà nói về mẹ thì có lẽ câu hỏi sẽ rất nhiều vậy còn chần chừ gì nữa mà không đến với câu hỏi tiếp theo các bạn nhi?:khi (45)::khi (45)::khi (45)::khi (45)::khi (45):
[Mặt rubic 2]Nếu chọn giữa bố và mẹ bạn sẽ chọn ai???:khi (100)::khi (100)::khi (100)::khi (100):(câu này mình cũng hỏi dzui thui nhưng cũng hấp dẫn đấy chứ nhớ kèm lời giải thích các bạn nhé;))
[Mặt rubic 3]Bạn sẽ làm gì khi thấy mẹ khóc???:khi (33)::khi (33)::khi (33):
Mình rất cần hoan nghênh những chủ đề nóng ở nơi các bạn sống bạn nào có những chủ đề hay có thể gửi vào tin nhắn riêng của mình trong học mãi .Thanks các bạn rất nhiều!

Q

quanggiang1

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Sự lựa trọn giữa ba và mẹ...
Đó lòa cả một khó khăn.. Tôi nghĩ ko nên hỏi thế dù chỉ lòa vui..
:khi (9)::M012::M012:

D

diep_2802

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Sự lựa trọn giữa ba và mẹ...
Đó lòa cả một khó khăn.. Tôi nghĩ ko nên hỏi thế dù chỉ lòa vui..
:khi (9)::M012::M012:
Đây là rubic vì vậy các câu hỏi là nhiều mặt trong một chủ đề mà bạn đây chỉ là câu hỏi về tình cảm bạn ạ.Bạn hãy nói lên tình cảm của mình đối với bố và mẹ đó cũng là một cách trả lời mà.MÌnh sẽ trả lời câu hỏi trên với tư cách là người trả lời thế này:
Dù có là sự lựa chọn đi chăng nhưng mình vẫn luôn yêu quý cả bố lẫn mẹ
.Và sẽ không có sự phân biệt ở đây.Thực sự câu trả lời của bạn làm mình rất buồn :(:(:(

N

nh0k_08

haizz, lâu ngày chưa vô học mãi, nhớ quá ak. .........hừm chủ đề hay đó Diệp:D:D
mặt rubic 2: Ko thể chọn đc đâu ak. Có lần, hồi nhỏ, mẹ hỏi đùa, bố mẹ mà............ly hôn, con sẽ ở với ai? T chịu, vì ai cũng quan trọng và ko thể chọn đc, còn yêu ai hơn thỳ có lẽ mẹ hơn 1 tẹo:D
mặt rubic 3: Mẹ
khóc hả, mẹ t ít khóc lém, nhưng t cũng thấy mẹ khóc ùi. Lúc còn nhỏ thỳ ko bít làm j, chỉ ngồi nhìn mẹ rồi......khóc theo. Còn h lớn ùi thỳ an ủi mẹ cho mẹ đỡ buồn, hic

H

happy_1809

Hi các bạn!
[Mặt rubic 2]Nếu chọn giữa bố và mẹ bạn sẽ chọn ai???:khi (100)::khi (100)::khi (100)::khi (100):(câu này mình cũng hỏi dzui thui nhưng cũng hấp dẫn đấy chứ nhớ kèm lời giải thích các bạn nhé;))
Mình rất hoan nghênh những chủ đề nóng ở nơi các bạn sống bạn nào có những chủ đề hay có thể gửi vào tin nhắn riêng của mình trong học mãi .Thanks các bạn rất nhiều!
- mặt 2: chuyện này rất khó. chúng ta ko dễ gì chọn được 1 trong 2 đâu. trong chúng ta ai cũng yêu quý bố mẹ của mình mà vì vậy mình nghĩ là ko ai chọn được đâu
- mặt 3: mình đã từng thấy mẹ khóc rồi nhưng mình ko biết làm gì cả, chỉ im lặng mà đứng nhìn....mình ko phải là ng` con tốt

Last edited by a moderator:
D

diep_2802

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ.Mình rất vui được post mặt rubic tiếp theo để chúng ta cùng nhau hoàn thành nốt chủ đề tuần này.Nào cùng nhau khám phá các bạn nhé:khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4):
[Mặt rubic 4]Câu này hơi bị tế nhị nhak:Bạn nghĩ sao khi mẹ trách sai mình và mắng mình oan ức.Bạn sẽ làm gì:khi (36)::khi (36)::khi (36):?
[Mặt rubic 5]Tình huống:Một bạn bị mẹ bỏ rơi vì một lý do nào đó nhưng khi tìm được mẹ bạn đó rất giận và không muốn nhận mặt mẹ vì chuyện này nếu bạn là bạn thân của bạn đó bạn sẽ làm gì đối với người bạn đang lâm vào tình thế khó khăn này?:khi (186)::khi (186)::khi (186)::khi (186)::khi (186):
[Mặt rubic 6]Cực kì đơn giản.Bạn có giám đứng trước mặt mẹ và nói"con yêu mẹ" không?:x:x:x:x:x

Mình rất hoan nghênh những chủ đề nóng ở nơi các bạn sống bạn nào có những chủ đề hay có thể gửi vào tin nhắn riêng của mình trong học mãi .Thanks các bạn rất nhiều!

Last edited by a moderator:
A

angel.linh

NHju` luc' mjnh` rat' ieu me...nhju` lem' y'..............nhung hum qua la` sjnh nhat me (15/5) ,mjnh` dinh lam` cho me vui va` cho me 1 bat' ngo`........nhung ket' qua? , chju` hum ay' , khj me ve` .....thy`........mjnh` da~ bj me mang' cho 1 tran te le te tua........mjnh` bun` lem'......hum ay' la` sjnh nhat me ma` lai de? me phai? bun` vj` mjnh`.chan' thiệt là chán :((

B

boon_angel_93

[Mặt rubic 2]Nếu chọn giữa bố và mẹ bạn sẽ chọn ai???:khi (100)::khi (100)::khi (100):
khó xử quá cả 2 đều quan trọng với mình :(:(:( ****************************???????

mẹ mình ít khóc lắm :| nếu mà mẹ khóc mình sẽ khóc theo vì hỏi tại sao mẹ khóc chắc chắn mẹ ứ nói đâu đang buồn mà ,cứ để cho mẹ khóc .............để cho những ưu buồn tan biến đy .đợi mẹ nghín oy mới hỏi lí do

D

diep_2802

Hi!:khi (67)::khi (67)::khi (67):
Mình rất vui khi tiếp tục post chủ đề tiếp theo của tuần này.Chủ đề tuần này liên quan đến các kỳ thi kết thúc năm học của chúng ta:khi (24)::khi (24)::khi (24)::khi (24):.Có lẽ tuy là hơi mụn chút nhung mình nghĩ thi xong rồi trả lời các câu hỏi của rubic này mới thú vị:khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34):.Nào hãy đi tìm lời iải cho các câu hỏi của chủ đề:Thi cử
[Mặt rubic 1]Bạn cảm thấy thế nào về thời gian ôn thi mà chính bạn hay nhà trường sáp xếp????:khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33):(Căng thẳng hok ta?mệt mỏi?phù hợp hok có gì phải chê trách?........................8-}8-}8-}8-})
Mình rất cần hoan nghênh những chủ đề nóng ở nơi các bạn sống bạn nào có những chủ đề hay có thể gửi vào tin nhắn riêng của mình trong học mãi .Thanks các bạn rất nhiều!

V

vodoi97_pt

mặt rubic1 : vẫn bình thường như mọi ngày :)) nhưng có điều dành gấp 5 lần thời gian mình học bình thường :D

H

happy_1809

Chủ đề tuần này liên quan đến các kỳ thi kết thúc năm học của chúng ta:khi (24)::khi (24)::khi (24)::khi (24):.Có lẽ tuy là hơi mụn chút nhung mình nghĩ thi xong rồi trả lời các câu hỏi của rubic này mới thú vị:khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34):.Nào hãy đi tìm lời iải cho các câu hỏi của chủ đề:Thi cử
[Mặt rubic 1]Bạn cảm thấy thế nào về thời gian ôn thi mà chính bạn hay nhà trường sáp xếp????:khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33):(Căng thẳng hok ta?mệt mỏi?phù hợp hok có gì phải chê trách?........................8-}8-}8-}8-})
mình nghĩ nếu mình khéo sắp xếp 1 chút thì nó sẽ hợp lý thôi. nên dàn trải thời gian sao cho đừng dồn vào những ngày chót nhiều quá mà nên học dần, học từ từ. mình thấy thời gian + lịch thi trường mình ko được hợp lý cho lắm: nghỉ 1 tuần lẽ (dịp 30/4) sau đó vào thi, nghỉ 1 ngày, thi tiếp, nghỉ 2 ngày, thi 2 ngày liên tiếp nhau. mình nghĩ là nên dàn trải ra, đừng nghỉ dồn dập, nên nghỉ 3 ngày rồi thi 1 ngày. thế sẽ tốt cho việc ôn ab2i hơn

H

heart_sentiment_93

[Mặt rubic 1]Bạn cảm thấy thế nào về thời gian ôn thi mà chính bạn hay nhà trường sáp xếp????
trg tớ rất...tâm lí ...mí môn phụ như thể duc, quốc phồng, công nghệ thi sớm khỏi áp lực
sang tuần thứ 2 thi mí môn như điạ, hóa, sinh, công dân.....tuần kế lại thi lí, tin, sử....xong cho nghỉ lễ 1 tuần .nghỉ xong thi tập trung 3 môn:toán .văn , anh...ko hề áp lực tẹo nào

O

olympuslord

lâu lâu ghé topic của bé nhà ta tý coi nào! tiến triển tốt nhỉ
mặt 1: bình thường thôi! học sáng chiều nghỉ! cũng có thời gian nghỉ! thời gian tự học! cũng khá hợp lý!:D

P

phuc.hello

Mình thi 3 ngày liên tiếp. Tổng cộng 6 môn. Việc thi cử dễ dàng hay không, thời gian có nhiều hay không thì cũng tuỳ người.
+Nếu bạn cố gắng trong cả học kì rồi thì nó sẽ dàng vượt qua.:D:D:D
+Nếu bạn cố gắng chơi cả năm thì đến kì thi sẽ thấy thời gian áp lực vô cùng. Chẳng khác gì nước đến cổ mới bơi.@-)@-)/:)/:)

D

diep_2802

Cảm ơn các bạn nhak:x:x:x.Công nhận ôn thi thì có cực hơn học bình htường nhưng như thế mới đặt kết quả tốt cho kỳ thi chớ:khi (69)::khi (69)::khi (69)::khi (69):.Còn giờ sẽ là các mặt rubic tiếp theo về chủ đề này nhé:khi (45)::khi (45)::khi (45)::khi (45)::khi (45):
[Mặt rubic 2]Bạn nghĩ sao nếu chúng ta ôn thi theo kiểu chạy theo "lò" để mong trùng đề?????:khi (130)::khi (130)::khi (130)::khi (130):
[Mặt rubic 3]Bạn đã ôn thi như thế nào để làm bài thi tốt trong đợt kiểm tra cuối năm vừa rồi????:khi (54)::khi (54)::khi (54)::khi (54):
[Mặt rubic 4]Thường thì sau kỳ thi các kiến thức cứ thế ra đi mà không lời từ biệt .Hiện tượng này có lẽ rất phổ biến bạn nghĩ sao về hiện tượng này???:khi (108)::khi (76)::khi (76):

C

congchuatuyet_lc

Mặt rubic 2 : Mình nghĩ việc ôn thi chạy lò để mong trúng đề như thế sẽ đem hậu quả xấu...tất nhiên nếu đã trúng đề đạt điểm cao là cái tốt....nhưng đó chỉ là vấn đề trước mắt ta thui....cái quan trọng là phải nắm rõ kiến thức .. phải hỉu gặp dạng đề nào là phải làm được thì mới gọi là chất lượng........nhiều khi ở nhà tự ôn còn tốt hơn là việc chạy lò như thế này
Mặt rubic 3:Hem ...... các bài thi cuối năm của mình ah`........ mình hỉu là chính.....các kiến thức cô giáo giảng trên lớp ở các bài giảng trước mình phải cố gắng hỉu ngay hỉu lun hok hỉu thì hỏi ...... còn đến khi ôn tập thì chỉ cần lướt qua mà vẫn hỉu.....vừa hok mất nhìu thời gian lại còn chất lượng.......chưa chắc cầm cả cuốn sách ôn cả đêm đọc đi đọc lại mu` hok hỉu là tốt đâu nh************..... cái chính là phải hỉu nắm rõ vấn đề đã........
Mặt rubic 4: chà ....... hiện tượng này đúng là quá phổ biến và hết sức nhức đầu đó
mình cũng là nạn nhân của hiện tượng này đó....khổ nỗi.....cứ thi song là kiến thức bay vèo vèo....mải chơi quá mu` nhưng mình nghĩ là khoảng thời gian trong hè .... nên lấy những cuốn sách của năm vừa rùi ra đọc....làm thêm các dạng bài nâng cao chứ đừng nên đi học kiến thức mới ngayyy....như thế sẽ hok chắc để vào đầu năm học đâu.....cái cốt yếu là mình phải chắc và có nền tảng năm học vừa rùi cái đã nên khi vào năm học sau sẽ học tốt hơn rất nhìu đấy
Đó là ý kiến của Thuỷ ........hok bít các bạn nghĩ như thế nào nhỉ???????????

T

toi0bix

[Mặt rubic 2]Bạn nghĩ sao nếu chúng ta ôn thi theo kiểu chạy theo "lò" để mong trùng đề?????:khi (130)::khi (130)::khi (130)::khi (130):
Chúng ta nên ôn một cách logic , hiểu bài là chính , như thế mới có thể làm tốt . Ôn chạy "lò" ko phải là sai , nhưng liệu lúc đó ko trúng đề thì sao ? Còn những kiến thức khác ta không ôn mà sau này cần đến thì làm thế nào ?
[Mặt rubic 3]Bạn đã ôn thi như thế nào để làm bài thi tốt trong đợt kiểm tra cuối năm vừa rồi????:khi (54)::khi (54)::khi (54)::khi (54):
Thì bao giờ cô giáo cũng cho giới hạn trước những bài cần ôn mà :p , mình chỉ cần ôn theo cấu trúc là được rồi và quan trọng là phải hiểu .

[Mặt rubic 4]Thường thì sau kỳ thi các kiến thức cứ thế ra đi mà không lời từ biệt .Hiện tượng này có lẽ rất phổ biến bạn nghĩ sao về hiện tượng này???:khi (108)::khi (76)::khi (76):
Cái này đúng , ko thể phủ nhận đuợc . Ngay cả bản thân mình còn có lúc quên nữa là ... Nhưng mình cũng có cách khắc phục nhược điểm này . TRước hết là học phải hiểu ( như đã nói ở trên ) , hiểu được mới có thể nhớ đc chứ :D ... ngoài ra cần đọc thêm , xem thêm các tư liệu . Có thể ngay lúc này ta không nhớ , nhưng chỉ cần hiểu đc vấn đề thì một lúc nào đó khi cần đến thì nó sẽ đến với ta ;)) còn hơn là học thuộc như một cái máy .

Top Bottom