"RUBIC" Chat with me

T

tranthuha93

uh, chán ................nghỉ là chơi mà.........hjx , nếu còn nhỏ t sẽ chốn đi or nói dối là đi học sau đó đi chơi, còn bây h có đó ^^khi nào lớp cả tụi đi mà mình k đi thấy buồn....phải chốn đi^^, nếu k dc ở nhà lướt web, nghe nhac,.....

N

nhungpro_196

Rubic 6:
Mình cũng bị cấm vận ở nhà nè :((
Hơi bùn thiệt vì tụi bạn đứa nào cũng được đi chơi, không khí tưng bừng rộn rã thế mà mình lại chúi ở nhà :(
đành phải kiếm cái gì nghịch cho đỡ chán chứ sao! Online( hơi chán vì bọn bạn đi chơi hít rùi), nghe nhạc, chơi...boom ( món này mới học được từ thằng em trai =)) ), đọc sách.

D

diep_2802

Xinh chào các bạn!:khi (67)::khi (67)::khi (67): .Thế là một tuần lại trôi qua ùi nhanh thật các bạn nhỉ :D:D .Một tuần mới đến và một chủ đề mới lại đưa ra cho chúng ta cùng thảo luận:khi (69)::khi (69)::khi (69): .Và chủ đề tuần này rất cần thiết đối với đời sống và đặc biệt là tuổi học trò chúng ta.Đó là chủ đề :Tình bạn :khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34): .Cùng giải mã mặt rubic đầu bạn nhé!
[Mặt rubic 1]Bạn đã có một tình bạn thật sự chưa???:-/:-/:-/ .theo bạn như thế nào là một tình bạn chân thật (Câu này hơi bị...riêng tư nhưng rất mong nhận được suy nghĩ thật của các bạn :x:x:x:x )
Cùng nhau chinh phục "rubic" tuần này bạn nhé!!:khi (4)::khi (4)::khi (4):​

V

vodoi97_pt

xinh chào các bạn!:khi (67)::khi (67)::khi (67): .thế là một tuần lại trôi qua ùi nhanh thật các bạn nhỉ :d:d .một tuần mới đến và một chủ đề mới lại đưa ra cho chúng ta cùng thảo luận:khi (69)::khi (69)::khi (69): .và chủ đề tuần này rất cần thiết đối với đời sống và đặc biệt là tuổi học trò chúng ta.đó là chủ đề :tình bạn :khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34): .cùng giải mã mặt rubic đầu bạn nhé!
[mặt rubic 1]bạn đã có một tình bạn thật sự chưa???:-/:-/:-/ .theo bạn như thế nào là một tình bạn chân thật (câu này hơi bị...riêng tư nhưng rất mong nhận được suy nghĩ thật của các bạn :x:x:x:x )

cùng nhau chinh phục "rubic" tuần này bạn nhé!!:khi (4)::khi (4)::khi (4):​

theo mình nghĩ là chưa :))
tình bạn chân thật là tình bạn hok màu hok mùi hok vị =))
giỡn thoai tình bạn chân thật là phải biết chia sẻ vui buồn lẫn nhau nếu bạn ấy sai thì mình cũng hok nên trách làm rì ( ai lại chả có cái sai :)) ) tình bạn chân thành hok nhất thiết phải là đy đâu cũng có nhau mà tình bạn chân thành là tình bạn có thể tách rời nhau nhưng vẫn nhớ nhau đến mấy chục năm =)) xin hết 8-}

H

happy_1809

MẶT 1:
- mình đã có 1 tình bạn thật sự. tất nhiên, để có được nó, chúng ta có thể trải qua những tình bạn giả dối, chỉ lợi dụng nhau. tình bạn chân thật theo mình là khi đó 2 ng` có thể thông cảm cho nhau, chia sẻ với nhau những niềm vui & nỗi buồn. khi đó, chúng ta cảm thấy tin tưởng vào ng` bạn của mình hơn, cảm thấy yêu quý họ hơn. chúng ta sẽ nhận ra 1 điều rằng: " có 1 thứ hoa hồng ko gai đó là tình bạn". nhưng để chạm tay vào được thứ hoa hồng đó, chúng ta có thể cảm thấy chán chường, mệt mỏi, thất vọng, và ko tin tưởng vào thứ gọi là tình bạn nữa. vì sao ư? có thể là do ng` bạn mà ta vô cùng tôn trọng, thân thiết lại quay lưng đi, bỏ ta lại 1 mình. nhưng có thể ở đó cũng có lỗi của mình chứ nhỉ? mình ko đối tốt với ai thì seo họ xử tốt với mình được
- nói chung, hãy tin vào tình bạn chân thật đi để rồi 1 ngày bạn sẽ tìm thấy nó

N

nh0k_08

Mặt 1: Theo tau thì ùi mi ạ, còn là ai thỳ mi tự biết:)):))
Tình bạn thật sự là người bạn bít cho bạn.........xem bài khi bí, cho mượn tiền mà ko cần trả lại, cho ăn quà chung mà nhường ăn phần ít...=))=))
Nói đùa chứ bạn là phải bít sẻ chí, giúp đỡ nhau....v............v....thôi chả nghĩ ra nữa, chịu thui, khái niệm về bạn của ta đơn giản thế thui

O

olympuslord

lâu rồi mới vào bài này! e hèm
mặt 1: có rồi! với thằng bạn cao 1m55!=)) nhưng mà thân nhau lắm! có cái gì hay hay là cho nhau ngay!:D
nói chung tình bạn chân thật là tình bạn mà không chỉ nghĩ cho riêng mình, luôn quan tâm đến người khác!:D:D::D:D::Đ:D:D:D::Đ;d;

D

diep_2802

Thanks các bạn! :D:D .Mỗi người đều có một khái niệm tình bạn riêng .Còn đối với mình tình bạn thật sự là ở tấm lòng mỗi người .Hết >:D<>:D<>:D< .Thế chúng ta mau mau đi tìm lời giải cho mặt rubic tiếp theo nhé.
[Mặt rubic 2]Giữa hai người bạn họ coi nhau là bạn thân nhưng họ vẫn cảm thấy thấy có một sợi dây vô hình nào đó chưa nối kết họ lại thì đó có phải là tình bạn thật sự không??:-/:-/:-/
[Mặt rubic 3]Nếu một người bảo bạn chọn giữa tình bạn và gia đình thì bạn nghĩ sao.(Bình thường thì trong câu hỏi sẽ là chon nhưng mình lại mún nghe suy nghĩ của các bạn về câu này):khi (2)::khi (2)::khi (2)::khi (2):
hihi! hai câu ngắn gọn thôi rất mong nhận được suy nghĩ thật của các bạn:khi (67)::khi (67)::khi (67):

O

olympuslord

mặt 2: thì cảm nhận được thế là hiểu nhau rồi còn gì!
mặt 3: bạn bè và gia đình! mình chọn cả 2! không ép được mình đâu!kakaak
:))

H

happy_1809

.Thế chúng ta mau mau đi tìm lời giải cho mặt rubic tiếp theo nhé.
[Mặt rubic 2]Giữa hai người bạn họ coi nhau là bạn thân nhưng họ vẫn cảm thấy thấy có một sợi dây vô hình nào đó chưa nối kết họ lại thì đó có phải là tình bạn thật sự không??:-/:-/:-/
[Mặt rubic 3]Nếu một người bảo bạn chọn giữa tình bạn và gia đình thì bạn nghĩ sao.(Bình thường thì trong câu hỏi sẽ là chon nhưng mình lại mún nghe suy nghĩ của các bạn về câu này):khi (2)::khi (2)::khi (2)::khi (2):
hihi! hai câu ngắn gọn thôi rất mong nhận được suy nghĩ thật của các bạn:khi (67)::khi (67)::khi (67):
- mặt 2: mình nghĩ là khi đó, 2 ng` bạn coi nhau là thân đó chưa thật sự hiểu nhau, thông cảm cho nhau. đó cũng là tình bạn thật sự nhưng mình nghĩ nó sẽ ko được bền chặt cho lắm, dễ đổ vỡ.
- mặt 3: nếu bắt buộc mình bắt buộc phải chọn 1 trong 2, mình sẽ ko chọn gì. vì nếu sống trên đời này mà thiếu 1 trong 2 thứ đó thì cuộc sống đâu còn ý nghĩa. con ng` đều cần có tình bạn và gia đình

H

honganh93

Theo mình nghĩ ở mặt 2 họ vẫn có thể là 2 người bạn thực sự được chứ, đâu phải ai cũng có thể hiểu được hết tất cả những cảm xúc của người bạn của mình. Điều họ cần là sự sẻ chia để dần dần nối liền lại sợi dây đó thôi. Bạn diep_2802 hỏi mặt 3 khó wá, ai có thể lựa chọn được giữa tình bạn và gia đình chứ, đó dường như là 2 điều quan trọng nhất tong cuộc sống của mỗi người, hoặc ít nhất là với mình :)

T

takotinlaitrungten

quá sướng!bình thường em cũng chẳng thik đi đâu!ăn,ngủ,đọc sách,đột kích,..........em toàn bị 'đuổi' khỏi nhà,nên n ngày như vậy thật tuyệt,sẽ ko có chuyện đụng chạm tới sách vở(em chưa điên)hehe

D

diep_2802

Nhanh quá thế là đến ngày post mặt rubic tiếp theo òy:khi (69)::khi (69)::khi (69): .Cảm ơn các bạn đã cho những ý kiến thật thú vị.vậy cùng nhau đến với các mặt rubic tiêp theo nhé!!!!:D:D:D
[Mặt rubic 4]Hai người bạn ở hai hòan cảnh khác nhau ,tính cách khác nhau.vậy có thể trở thành bạn thân của nhau không các bạn nhi???:khi (2)::khi (2)::khi (2)::khi (2):
[Mặt rubic 5]Tình huống:Một bạn nhà khá giả nhưng bố mẹ luôn bắt phải học để vào ngành mà bố mẹ bnj ý đã chọn và bảo chỉ cần thành đặt không cần nhiều bạn và lo cố gắng mà học.Nếu bạn là một người bạn của bạn này thì bạn sẽ làm thế nào để bạn ý đỡ tủi thân?????

T

tranquynhanh96

Mặt 4:Theo em thì họ vẫn hòan tòan có thể chơi zới nhau.Tinh bạn không dựa trên cơ sở vật chất hay tính cách .Vấn đề ở chỗ họ lun bên nhau khi người kia zui buồn ,chia sẻ zới ngườ kia.Điển hình là em nè ,em và pạn em tính cách trái ngược nhìu lắm

Mặt 5:Thi cùng cho zui!

H

happy_1809

[Mặt rubic 4]Hai người bạn ở hai hòan cảnh khác nhau ,tính cách khác nhau.vậy có thể trở thành bạn thân của nhau không các bạn nhi???:khi (2)::khi (2)::khi (2)::khi (2):
có thể trờ thành bạn thân lắm chứ, quan trọng là họ hiểu nhau và thông cảm cho nhau thôi. nếu trở thành bạn thân được, mình nghĩ tình bạn của họ lúc đó sẽ hết sức bền vững, khó mà bị chia rẽ đâu...=((
-mặt 5: mình có thể dành thời gian chơi với bạn ấy nhiều hơn, quan tâm nhiều hơn, tạo cho bạn ấy 1 sự vui vẻ cần thiết để bạn ấy tạm quên đi áp lực của mình. nếu áp lực của bạn ấy quá nặng, chúng ta có thể học nhóm chung, chỉ dẫn cho bạn ấy...

B

babykh0cnhe

Mặt4: đã là bạn bè thì tính cách cũng ảnh hưởng dù ít dù nhìu tuy nhiên có thể bù đắp phần tính cách ấy đc
Miến sao hai người bạn này biết thông cảm , quan tâm nhau lúc buồn cũng như vui như thế mới là bạn tốt
Hok cần thiết tính cách sở thik giống nhau hoàn toàn mới có thể là bạn thân
Như tớ với con bạn tớ ý ( tính cách như nc với lửa ;)) )
Măt5: Hok làm gj cả
Cùng lắm là khuyên bạn ấy gắng học cho tốt thôi
Vì những gj ba mẹ đã quyết làm con thì hok cãi đc mà thường thì theo người lơn nói là những điều ba mẹ làm luôn luôn đúng ( trên một phương diện nào đó :D )

M

mattroitinhyeu_142

Mặt 4=> chuẩn bị cáu::(:) Kẻ thù nhau còn thành bạn được chẳng lẽ có 2 tính cách (giống kẻ thù:))=))) thì lại ko được à ;;)
Mặt 5: Chạ biết. Chắc là khuyên nên nói thẳng vs bố mẹ để bố mẹ biết mà còn giúp đỡ :-j

D

diep_2802

Chào các bạn! Do Hum trước mình không lên được và hum quá lên thì hm đang nâng cấp ...cũng không vào được lun :(:)(:)(( .Nên mình post chủ đề mới hơi mụn mong các bạn thông cảm:D:D:D .Đáng ra nếu bắt đâu chủ đề từ hum qua thì chắc có ý nghĩa hơn:x:x:x .Chác các bạn cũng đã đóan ra chủ đề tuần này của chúngta rất chi là ngắn gọn,rất chi là dễ viết và rất chi là dễ nhớ đó là chủ đề :Mẹ:khi (79)::khi (79)::khi (79)::khi (79)::khi (79):.Và mặt rubic đầu tiên là:

[Mặt rubic 1]:khi (23): ngày 10-5 hum qua bạn đã tặng mẹ mình cái gì????hjhjhj:khi (12)::khi (12)::khi (12)::khi (12)::khi (12):

Top Bottom