Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 30

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có người nói với tôi rằng:Trưởng thành không phải khi ta nói những điều lớn lao, mà là khi ta hiểu được những điều nhỏ bé.

Trưởng thành tức là cởi bỏ lớp áo ngây thơ hồn nhiên và phải khoác lên mình tấm áo mới. Nhưng lần này, bộ quần áo ấy không phải do cha mẹ mua mà tôi phải tự sắm cho riêng mình. Tôi học được cách trân trọng mọi thứ.

Trưởng thành là khi mà tôi nhận thức được đồng tiền mình làm ra đáng giá đến mức nào. Là khi tôi biết yêu thương bố mẹ mình hơn bao giờ hết.

Bạn có biết sự khác nhau lớn nhất giữa một người trưởng thành và một đứa trẻ là gì không? Chính là người trưởng thành sẽ phải tự sửa chữa lỗi lầm do người đó gây ra.

Khi trưởng thành, bạn sẽ nhận ra xung quanh mình có nhiều điều mà bao lâu nay bạn chẳng để ý, chẳng quan tâm đến. Hiểu và thực hiện những điều bạn còn bỏ lỡ chính là cách bạn trưởng thành.

Mỗi người sẽ chọn cho mình một cách trưởng thành riêng. Và hãy bắt đầu trưởng thành bằng việc hiểu những điều nhỏ bé.

Xem thêm:

Eliza Zoey

Học sinh
Thành viên
12 Tháng mười 2017
134
186
46
TP Hồ Chí Minh
Trường .......
Mỗi câu nói của chị điều khiến em suy ngẫm lại những gì mình đã làm ^.^

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
có ai bé mãi được đâu. Ai rồi cũng phải lớn , phải trưởng thành thôi chỉ là sớm hay muộn thôi nhỉ!^^

Top Bottom