Thích - Thương Mối tình đầu của tôi là...?

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Em không phải là không thích ai hết nhưng câu chuyện của em có vẻ như khó tin 1 chút. Đó là câu chuyện của em, vào 1 ngày khi chuẩn bị vào trường cấp hai. Những bước chân đầu tiên khi vào ngôi trường cấp hai chứng tỏ rằng em đã được lớn lên thêm 1 bước và có nhiều bạn hơn. Có nhiều anh chàng thường hay nói:
Năm nay nhiều em hơn, biển có nhiều cá, thích thì tí nữa tao bắt 1 con.
Thật thì em chưa hề biết yêu là gì cả. Sau đó vào lớp có khá nhiều bạn mới nhưng em làm quen được hết. Sau khi ngày đầu tiên ở trường cấp 2 kết thúc, em đi về. Vì có khá nhiều bạn mới nên em không dám rủ đi cùng vì ngại còn những bạn cũ thì đi đường khác. Khi đi đến ngã 4 thì em nghe thấy tiếng ai đó đuổi bắt. Đó chính là tiếng ái tình. Khi em quay lại thì có 2 người con gái đang vui đùa chạy thì vô tình người chạy đầu tiên tông phải em. Lúc đó, con giận của em nổi lên, kính áp tròng của em vô tình bị rơi ra ở đâu đó nên em không hề nhìn thấy gì cả, em chỉ thấy cái bóng tay đưa vào mắt em. Một cặp kính của ai đó, em nhìn rõ hơn rồi em thấy có 1 cô gái da trắng, cô ấy bảo rằng là "xinh lỗi". Em nghe thấy tiếng nói đó thấy bạn nói ngọng tưởng là bạn và người miền bắc nhưng sau khi nó chuyện và đi tìm kính áp tròng thì em mới biết bạn ấy là người Việt nhưng ba mẹ sang Anh từ khi bạn ấy chưa sinh ra nên khi bạn ấy được sinh ra, vì môi trường sống bên ngoài nên tự dưng bạn ấy có thể nói tiếng anh nhưng không thể nói tiếng Việt. Sau đó, ba mẹ bạn ấy dạy tiếng việt cho bạn lúc bạn lên 4 tuổi. Rồi lên cấp 2, bạn ấy chuyển Về Việt Nam. Em hỏi bạn ấy là sao bạn lại ở 1 nơi Nông thôn như ở đây, sao lại không đến ở những nơi như Buôn Ma Thuật mà về Đăk Lăk này. Cô ấy bảo rằng là mình với gia đình mình về để thăm ông. Ông bạn đó đã mất nên về đây thăm nhưng không ở lại, nơi ông bạn ấy là ở cùng đường nhưng lúc ngã tư em rẽ trái còn bạn đi thẳng. Đó là lúc em thích bạn ấy. Nhưng sau đó bạn đó phải về nhà của mình. Nhưng yêu đơn phương vẫn là yêu đơn phương mà thôi.
uầy mik ko bít cảm giác yêu thế nào :D

Mối tình đầu của tôi là .... một chàng trai tôi những tưởng đã quên nhưng đôi khi vô tình thấy bài viết của cậu ta trên diễn đàn tôi lại xôn xao khó tả. Cậu ấy à... rất tốt bụng nhưng ko đủ tinh tế để biết rằng tôi thích cậu ấy :)
ai đấy ??

nói thế nhưng phận làm đứa hóng thì cứ hóng thoi à =))

Last edited by a moderator:

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Ko cậu. Cậu ấy đúng là cựu Tmod nhưng ko phải của môn Lí đâu :)
@hehe, không biết cậu còn nhớ không , nhưng có phải là cái cậu mà khi xưa cậu nhờ mình vote trong 1 kì thi nào ấy? Thế là mình biết cậu ý là idol của cậu hehe

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
@hehe, không biết cậu còn nhớ không , nhưng có phải là cái cậu mà khi xưa cậu nhờ mình vote trong 1 kì thi nào ấy? Thế là mình biết cậu ý là idol của cậu hehe
Đúng cậu ấy đó :D Ko ngờ cậu nhớ dai thật :D
Nhớ lại 1 thời cuống cuồng lập team câu vote cho nó mà thấy vui vui :D
Ước gì quay lại một thời lớp 11, bái cậu ấy làm sư, ngày nào cx lôi đầu nó đi giải bài trong khi là giải những bài mk đã biết làm rồi :D
Đơn giản muốn nhận thông báo từ nó :D :D
Một thời trẻ trâu ko bình thường cậu ạ :D

hothinhuthao

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng chín 2015
793
143
171
Nghệ An
Một người rất gần mà cũng rất xa :D Đôi khi tưởng nó cũng có tình cảm với mình nhưng hóa ra từ trước đến giờ là mình đơn phương nó r19Giờ nó vào nam học rồi (đợi chờ trong vô vọng ))) Hè này nó về, nhưng có duyên ắt gặp mặt, thuận theo tự nhiên thôi =))

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Đúng cậu ấy đó :D Ko ngờ cậu nhớ dai thật :D
Nhớ lại 1 thời cuống cuồng lập team câu vote cho nó mà thấy vui vui :D
Ước gì quay lại một thời lớp 11, bái cậu ấy làm sư, ngày nào cx lôi đầu nó đi giải bài trong khi là giải những bài mk đã biết làm rồi :D
Đơn giản muốn nhận thông báo từ nó :D :D
Một thời trẻ trâu ko bình thường cậu ạ :D
Mình chỉ nhớ mang máng thui, chứ chẳng nhớ rõ tên nữa, nhg mà đơn phương khổ lắm, không vui đâu hihi

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Mình chỉ nhớ mang máng thui, chứ chẳng nhớ rõ tên nữa, nhg mà đơn phương khổ lắm, không vui đâu hihi
Uk, cho nên mk đã rất rất cố gắng học để quên nó đi rồi :D
Sức học đi lên thì chuyện đơn phương đi xuống :D
Nhưng ko hiểu sao đôi lúc lên diễn đàn, vô tình thấy bài viết của nó trong mấy topic cũ, mk lại thấy sao sao á ...
chắc vì cảm xúc mến mộ nó vẫn luôn trọn vẹn như phút ban đầu :D :)

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc
Mối tình đầu của em chính là một cô bạn dễ thương ,không màu không mùi .Chúng em thích nhau cũng được 13 năm rồi và sẽ mãi mãi không chia lìa bởi nếu thiếu cô ấy em sẽ CHẾT ! >Em yêu cô ấy nhiều <3

• Like
Reactions: Tintinnabulation

binhroywang@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng mười 2015
250
339
219
22
Hà Tĩnh
THPT
Mối tình đầu của em là lúc em 15 tuổi .E thích nó lắm nhưng không dám nói...
Nhưng không hiểu tại sao lúc sau nó thích lại em, từ đó em không thích nó nữa!!! hehe:D:D:D:p

• Like
Reactions: Tintinnabulation

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Mối tình đầu tiên của mình bắt đầu vào tháng 5 năm nay... mình đã có cảm giác lạ lùng khi thấy một cô gái... chúng mình đã làm quen với nhau và bây giờ cũng vậy...

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Uk, cho nên mk đã rất rất cố gắng học để quên nó đi rồi :D
Sức học đi lên thì chuyện đơn phương đi xuống :D
Nhưng ko hiểu sao đôi lúc lên diễn đàn, vô tình thấy bài viết của nó trong mấy topic cũ, mk lại thấy sao sao á ...
chắc vì cảm xúc mến mộ nó vẫn luôn trọn vẹn như phút ban đầu :D :)

Mình xưa cũng từng như cậu, nhưng sau đọc 1 câu đại ý nó là trên đời này không có khái niệm quên mà chỉ có khái niệm khi gặp lại người ấy mình không còn cảm giác đau lòng, thế là tự dưng tớ hết thích lun hihi

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Mình xưa cũng từng như cậu, nhưng sau đọc 1 câu đại ý nó là trên đời này không có khái niệm quên mà chỉ có khái niệm khi gặp lại người ấy mình không còn cảm giác đau lòng, thế là tự dưng tớ hết thích lun hihi
Dẫu sao thì đó cũng là rung động đầu đời, ko thể nói quên là quên. Với lại nếu nghiêm túc hỏi lại bản thân thì thật sự mk thấy ko đau lòng. Bởi lẽ sau tất cả thì hai đứa mk vẫn xem nhau là bạn tốt :D
Nếu có duyên thì sau này lên đại học, tụi mình gặp đc nhau thì có lẽ mình sẽ có câu trả lời chính xác cho câu chuyện tình online này :D Hì ^^

phuong610lvt

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2014
21
24
21
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
dạ là anh bán chả đầu ngõ ạ!!!! hôm nào về cũng thấy anh lun!!!! đôi khi còn được mẹ nhờ đi mua nữa sướng quá!!!!!! r11

seomanhtien

Banned
Banned
9 Tháng tám 2017
1
1
1
28
TP Hồ Chí Minh
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
22 tuổi và vẫn đang kiêm :(

• Like
Reactions: taurussa

SUNSHINE 1106

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
642
1,575
214
Nam Định
Mối tình đầu của em chính là một cô bạn dễ thương ,không màu không mùi .Chúng em thích nhau cũng được 13 năm rồi và sẽ mãi mãi không chia lìa bởi nếu thiếu cô ấy em sẽ CHẾT ! >Em yêu cô ấy nhiều <3
Cô ấy ??? Thấy bạn cứ như đang mt không khí ý nhỉ, ko màu, ko mùi, thiếu cô ấy thì chết=.=

LNPU

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng tám 2017
173
187
59
20
Quảng Trị
Không biết có phải như này có gọi là mối tình đầu không:
mình mến anh hàng xóm từ lúc mới chuyển về, ảnh vừa đẹp trai vừa học giỏi nhưng đến lúc lên trung học không qua nhà anh nữa vì cứ thấy ngại ngại sao ấy,gặp ảnh cứ tránh mặt vì đối diện với người mình thích cứ thấy hồi hộp cho đến lúc ảnh chuyển nhà mới thấy hối hận.9caau chuyện của mình cứ như tiểu thuyết ngôn tình ý nhỉ

Dangtp Lan

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
143
276
76
21
Bắc Giang
Đại Học Luật Hà Nội
Thực sự là...mối tình đầu là như thế nào hả hả

Top Bottom