Thích - Thương Mối tình đầu của tôi là...?

hoaithuongle2468

Học sinh
Thành viên
19 Tháng sáu 2015
36
17
31
25
Mối tình đầu của e là cậu bạn cùng lớp cấp 3. Cậu ấy là cả thanh xuân tươi mát, hiện tại đẹp đẽ và mong rằng cậu ấy sẽ còn là tương lai đầy hi vọng của e.

• Like
Reactions: Tintinnabulation

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Em không phải là không thích ai hết nhưng câu chuyện của em có vẻ như khó tin 1 chút. Đó là câu chuyện của em, vào 1 ngày khi chuẩn bị vào trường cấp hai. Những bước chân đầu tiên khi vào ngôi trường cấp hai chứng tỏ rằng em đã được lớn lên thêm 1 bước và có nhiều bạn hơn. Có nhiều anh chàng thường hay nói:
Năm nay nhiều em hơn, biển có nhiều cá, thích thì tí nữa tao bắt 1 con.
Thật thì em chưa hề biết yêu là gì cả. Sau đó vào lớp có khá nhiều bạn mới nhưng em làm quen được hết. Sau khi ngày đầu tiên ở trường cấp 2 kết thúc, em đi về. Vì có khá nhiều bạn mới nên em không dám rủ đi cùng vì ngại còn những bạn cũ thì đi đường khác. Khi đi đến ngã 4 thì em nghe thấy tiếng ai đó đuổi bắt. Đó chính là tiếng ái tình. Khi em quay lại thì có 2 người con gái đang vui đùa chạy thì vô tình người chạy đầu tiên tông phải em. Lúc đó, con giận của em nổi lên, kính áp tròng của em vô tình bị rơi ra ở đâu đó nên em không hề nhìn thấy gì cả, em chỉ thấy cái bóng tay đưa vào mắt em. Một cặp kính của ai đó, em nhìn rõ hơn rồi em thấy có 1 cô gái da trắng, cô ấy bảo rằng là "xinh lỗi". Em nghe thấy tiếng nói đó thấy bạn nói ngọng tưởng là bạn và người miền bắc nhưng sau khi nó chuyện và đi tìm kính áp tròng thì em mới biết bạn ấy là người Việt nhưng ba mẹ sang Anh từ khi bạn ấy chưa sinh ra nên khi bạn ấy được sinh ra, vì môi trường sống bên ngoài nên tự dưng bạn ấy có thể nói tiếng anh nhưng không thể nói tiếng Việt. Sau đó, ba mẹ bạn ấy dạy tiếng việt cho bạn lúc bạn lên 4 tuổi. Rồi lên cấp 2, bạn ấy chuyển Về Việt Nam. Em hỏi bạn ấy là sao bạn lại ở 1 nơi Nông thôn như ở đây, sao lại không đến ở những nơi như Buôn Ma Thuật mà về Đăk Lăk này. Cô ấy bảo rằng là mình với gia đình mình về để thăm ông. Ông bạn đó đã mất nên về đây thăm nhưng không ở lại, nơi ông bạn ấy là ở cùng đường nhưng lúc ngã tư em rẽ trái còn bạn đi thẳng. Đó là lúc em thích bạn ấy. Nhưng sau đó bạn đó phải về nhà của mình. Nhưng yêu đơn phương vẫn là yêu đơn phương mà thôi.
Ôi dài phết, tui còn chưa có tình đầu...chưa có người để yêu Yociexpress09
Có thể vô lớp toàn bị lũ bạn phá hết lúc này tới lúc khác nên không có time để ngắm nghía ai cả Yociexp93

FireGhost1301

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười một 2015
433
295
174
20
TP Hồ Chí Minh
Mối tình đầu của em là một bạn cùng khối 7 (mối tình đầu năm 13t vẫn là đẹp nhất nhé :))
E với bạn í bắt đầu câu chuyện bằng một cách mà không thể ngờ tới :)
Đó là khi e tiết lộ cho bạn thân về crush của mình :3 ngay lập tức nó về nhà cua giúp em luôn :)) (e với nó share fb của nhau :3 bạn thân mà :D)
Rồi sau đó nó còn gợi ý cho em những "tuyệt chiêu" để cua gái nữa :)) nói chung là tốt lắm :3
Một thời gian sau crush của e tỏ tình lãng mạn lắm ~~ bạn í đưa cho e một mảnh giấy ghi "bài toán tình yêu" <3 sau khi mình giải ra thì bạn ấy nói : "Những gì cậu giải ra chính là điều tớ muốn nói với cậu :)" ...
...
Hai đứa bọn e đã thích nhau hơn 1 năm rồi :) dù mọi người có bảo là nếu lo yêu quá thì không tập trung học hành, kết quả học tập giảm sút nhưng mà e vẫn coi đây là động lực để học tốt hơn (năm vừa rồi e được học sinh tiêu biểu ^^)

KúnEllie

Học sinh
Thành viên
19 Tháng năm 2017
139
54
36
22
Thái Bình
thpt lê quý đôn
Em á cũng có mối tình đầu lúc mới lên cấp 2, iu thì iu nó đẹp mà trg sáng nhưn chả bt tại sao sau hon 1 năm ct đg ai nấy đi chả bt1 lý do......TỪ đây e chỉ trug thành vs thần tượng của mk .....EXO.... :p:p:p mà e cũng iu nhữn ngkhc nhưn ko bh iu = chíh cn tym mk cả điêu nhử cj

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Ai cũng có mối tình "đầu". Tôi cũng thế, mối tình đầu của tôi là bà ngoại. Bà ngoại luôn xoa dịu vết đâu tâm hồn của tôi, quan tâm giúp đỡ tôi.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Mối tình đầu của các bạn như thế nào vậy, bật mí đi
Là một cái chạm mắt vô tình rồi sau đó âm thầm yêu thương.Cậu ấy tuy không hoàn hảo nhưng lại là duy nhất.Cậu ấy ở trong tầm tay tiếc là không thể chạm tới.Cậu ấy không phải nắng nhưng biết cách chói chang.Vạn người yêu mến nhưng cuối cùng sẽ đến bên người cậu ấy yêu

Saukhithix2

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2017
250
256
51
Yêu vậy hả. Mình Yêu Thêm 1 người nữa. là Bác hồ....
Ai cũng có mối tình "đầu". Tôi cũng thế, mối tình đầu của tôi là bà ngoại. Bà ngoại luôn xoa dịu vết đâu tâm hồn của tôi, quan tâm giúp đỡ tôi.
Tình đầu là tình yêu đôi lứa đầu đời chứ không phải tình cảm gia đình,tình yêu đất nước nhé...bó tay các bác

Mai Thiện

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2017
80
60
36
22
Anywhere
Là một cái chạm mắt vô tình rồi sau đó âm thầm yêu thương.Cậu ấy tuy không hoàn hảo nhưng lại là duy nhất.Cậu ấy ở trong tầm tay tiếc là không thể chạm tới.Cậu ấy không phải nắng nhưng biết cách chói chang.Vạn người yêu mến nhưng cuối cùng sẽ đến bên người cậu ấy yêu
"
"Cậu ấy k phải nắng nhưng biết cách chói chang"- Fan của "Em chưa 18" đây mà. Mà chắc cậu ấy sẽ chỉ luôn tỏa sáng trong mắt cậu thôi.... :):):)

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
"
"Cậu ấy k phải nắng nhưng biết cách chói chang"- Fan của "Em chưa 18" đây mà. Mà chắc cậu ấy sẽ chỉ luôn tỏa sáng trong mắt cậu thôi.... :):):)
Mình chưa coi Em chưa 18.Chỉ trích câu này vì nó hay.Hơn nữa cậu ấy không chỉ mỗi toả sáng trong mắt mình.

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Chưa yêu ai được cả =)) Nói thẳng ra là chỉ đơn phương thôi, và không bao giờ dám tỏ tình... Nhưng mình nghĩ nó không phải là tình yêu, nó không đơn giản như vậy, vì mình cảm thấy khi người đó càng đi xa thì mình dần dần quên tình cảm của bản thân.
Và vì thế nên chưa bao giờ mình nói là mình đã từng yêu =((

keobongkt

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
67
12
76
là TOP của BigBang ạ. thương anh ấy lắm. hồi đó cuồng TOP lắm nhưng sau chuyển qua nhiều người khác. giờ vẫn thương nhưng không bằng xưa nữa.

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Mối tình đầu của tôi là .... một chàng trai tôi những tưởng đã quên nhưng đôi khi vô tình thấy bài viết của cậu ta trên diễn đàn tôi lại xôn xao khó tả. Cậu ấy à... rất tốt bụng nhưng ko đủ tinh tế để biết rằng tôi thích cậu ấy :)

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Mối tình đầu của tôi là .... một chàng trai tôi những tưởng đã quên nhưng đôi khi vô tình thấy bài viết của cậu ta trên diễn đàn tôi lại xôn xao khó tả. Cậu ấy à... rất tốt bụng nhưng ko đủ tinh tế để biết rằng tôi thích cậu ấy :)
hic,em mà bít tên đó chắc nó chết với em
bao nhiêu trái tim tan vỡ cũng vì mấy cái đứa như thế này ấy
đến khi thổ lộ còn hỏi câu ngớ ngấn:"đừng đùa,cậu mà thích tôi" hay là câu "chẳng lẽ cậu yêu cái thằng đó" và nghĩ là một đứa khác

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
hic,em mà bít tên đó chắc nó chết với em
bao nhiêu trái tim tan vỡ cũng vì mấy cái đứa như thế này ấy
đến khi thổ lộ còn hỏi câu ngớ ngấn:"đừng đùa,cậu mà thích tôi" hay là câu "chẳng lẽ cậu yêu cái thằng đó" và nghĩ là một đứa khác
Đơn giản vì nó ko có thời gian ... Nó bận học :D Và chị thì chỉ đơn phương thích nó, nó có biết đâu mà trách đc :D

Saukhithix2

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2017
250
256
51
Mối tình đầu của em là một cô gái.
Cô ấy đã đi xa.
Bây giờ chẳng có gì để vấn vương.
[lãng xẹt không ạ:)]

• Like