Thích - Thương Mối tình đầu của tôi là...?

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Không biết có phải gọi là mối tình đầu không nữa , bởi khi ấy chỉ là học sinh lớp 10 ( với riêng bản thân mình ) nhận thức chưa rõ việc thích ai hay cảm nắng đại loại các kiểu , nhưng khi lần đầu quen được anh ấy ( chắc đơn phương là mình , anh ấy thì đại khái đối xử với mình như là em gái thôi ) thì cảm giác khá lạ và Boom! Vì một số lý do nên tự chính mình cắt đứt mối quan hệ bằng cách tự tạo hiểu lầm cho anh ấy để anh ấy ghét mình và anh ấy tức đến nỗi mà buông ra một lời mà chưa từng nói với mình , ôi trời nhớ lại cảm giác nghe xong một chữ đó và ngày hôm sau đi học dường như cảm giác trời sập rồi vậy , không còn hứng thú với bất cứ thứ gì luôn ( giống như lần đầu tiên bị mẹ la một trận lớn vậy ấy , đại khái khá shock ấy ^^' ) , khá thú vị để nhớ lại :v . Cơ mà đây là lần đầu mình viết chia sẻ thế này .... cảm thấy khá là lạ :D . Và thật ra hiện tại lớn to xác rồi mình vẫn chưa biết thích hay yêu là gì , hơi giống nói dối nhưng thật ấy , khó xác định lắm.

dmv gamer

Trùm vi phạm
Thành viên
25 Tháng mười hai 2019
249
329
76
Hà Nội
THCS Chương Dương
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
mối tình đầu của tôi là sách của Nguyễn Nhật Ánh

• Like
Reactions: Đỗ Hằng

dmvgamer

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2019
148
381
61
Hà Nội
THCS Chương Dương
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
mối tình đầu của tôi là game

"Mối tình đầu của tôi là đời sống tươi đẹp"

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hy _ Nhiên

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Cho em hỏi là tình cảm đầu của em chỉ xuất từ một hướng thì có được gọi là tình đầu không ạ?

Trong tình cảm chỉ xuất phát từ 1 phía thì gọi là đơn phương nha em. Nói đúng thì là em đơn phương lần đầu. Còn tình đầu là mối quan hệ của e với một bạn nào đó.

Melon637

Học sinh
Thành viên
14 Tháng sáu 2020
63
191
36
TP Hồ Chí Minh
Trường tiểu học Nguyễn Văn Triết

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Đối với cách dịch nghĩa "mối tình đầu " của em thì chắc là thik hoặc yêu một ai , một cái gì đó , một hoạt động nào đó ngày nào cũng nghĩ tới hoặc thực hiện nó.Có đúng không ạ ?Bạn e bảo đấy là sở thích chứ mối tình đầu cái gì .E khá tò mò ạ

• Like
Reactions: anbinhf

azura.

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng ba 2020
298
308
76
Ninh Bình
THCS Ninh Giang
Mối tình đầu của em là một thằng bạn cùng khối :)) Không thể nói là vừa gặp đã thích nhưng cũng thuộc kiểu mang cảm giác đb :)) Ban đầu "CHÍNH EM" là người đẩy thuyền nó cho con bạn em :)) Rồi không biết từ bh mà thích nó luôn ... Hồi đó nhìn đâu cũng thấy người thích nó, có người còn thích nó tận mấy năm liền :)) Ban đầu lấy cớ bạn bè ngồi inb với nó :3 Rồi có 1 đứa bạn em biết chuyện và … cả khối biết … Thế là từ đó nó ngại nên không nói chuyện nhiều nữa . Có lần đi học Tiếng Anh ở lớp cô xếp em và nó ngồi cùng nhau . Cả lớp ồ lên và sau hôm đó nó chuyển xuống lớp trung bình – khá ... Can đảm đi tỏ tình mà nó lại im lặng và 1 thời gian sau hỏi lại thì nó bảo coi em là bạn thân ... Bây giờ thì uncrush nó lâu rồi mà nghĩ lại vẫn thấy hơi tiếc 1 năm theo đuổi nó ...

taurussa

Miss Cặp đôi mai mối được yêu thích nhất 2018
Thành viên
4 Tháng mười 2017
571
1,175
214
Thanh Hóa
thpt
Khi ở cái độ tuổi có thể gọi là "chập chững trưởng thành". Cảm giác về tình yêu lúc này không còn là cảm giác của thuở 17 nữa,em không còn thích ồn ào, cũng chẳng thích khoe khoang những tấm hình của cả hai. Đã đến lúc em hiểu rằng chỉ cần ở đằng sau anh ủng hộ anh ( dù nhiều lúc em hâm lên vẫn có chút suy nghĩ tiêu cực rồi suy diễn lung tung :>(), biết anh vẫn ổn, hàng ngày vẫn dành thời gian nghĩ về anh cũng làm em rất vui rồi.
@tienlong142 bớt lạnh lùng lại nhé ;););), lời hứa năm 17 tuổi e vẫn còn giữ, nhớ đó ra trường rồi thực hiện cùng e.

• Like
Reactions: anbinhf

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Cuối cùng mình cũng đã có một mối tình đầu rồi! Đó là một người rất yêu mình, mình cũng yêu người ấy nhưng.... đều tại mình đã không tin tưởng cậu, mình chỉ biết lắc đầu mỗi khi cậu an ủi và giải thích.... Cậu nói mình "tùy hứng" ... mình thấy đúng lắm! Mình muốn nhắn với cậu "năm sau mình sẽ xa cậu rồi, cậu phải thật vui vẻ, thật hạnh phúc, người mà sau sau cậu lấy ít nhất phải tốt hơn mình gấp năm lần, biết chưa?"

Top Bottom