Thích - Thương Mối tình đầu của tôi là...?

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Mối tình đầu của các bạn như thế nào vậy, bật mí đi
.
Đây là quan niệm của mk về first love. Và hiện tại thì có người mình thích chứ chưa có mtd ^ ^
"Mối tình đầu tiên đôi khi không phải là người mà bạn dành tặng nụ hôn đầu hay người mà bạn hẹn hò lần đầu tiên.
Mối tình đầu tiên chính là người mà cho dù có gặp gỡ ai bạn cũng sẽ vô-tình-so-sánh với người ấy. Là người mà dẫu đã cố quên biết bao lần, họ vẫn lì lợm ở lại trong tim bạn.
Lúc ấy, họ mới chính là người yêu đầu tiên của bạn”

Dangtp Lan

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
143
276
76
21
Bắc Giang
Đại Học Luật Hà Nội
Tôi đã từng nghĩ rằng nếu như mình mở cửa trái tim với một ai đó, dù kết thúc nhưng vẫn mong đó được chuyển đến tình bạn
- Đã từng thích nhưng chưa từng yêu...
Cảm giác Thích và Yêu thực sự khác nhau???

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Tôi đã từng nghĩ rằng nếu như mình mở cửa trái tim với một ai đó, dù kết thúc nhưng vẫn mong đó được chuyển đến tình bạn
- Đã từng thích nhưng chưa từng yêu...
Cảm giác Thích và Yêu thực sự khác nhau???
Ko hề khác nhau bạn nhé

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Mối tình đầu của các bạn như thế nào vậy, bật mí đi
Hức, cái mối tình đầu đau đớn, giờ nhắc lại, muốn đánh chết thằng đó ghê.
"Yêu người này, vẫn nhớ nhung đứa kia" - đó là câu nói để mình nói về nó. Còn lại, chả muốn nhắc tới.

Vi Nguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
760
900
179
21
Bình Định
THPT Chuyên Chu Văn An
Ko hề khác nhau bạn nhé
khac nhau chu bn .''Thich '': bn do hoc gioi minh cam thay nguong mo ,xinh dep ,tinh cach giong minh ,....-ko co bn ay cuoc song van binh thuong...khi nghi he , ko gap bn ay cung co sao dau
''yeu '': chung ta luon nho nhung ,luc nao cung muon gap bn ay-nhin khuon mat ,dang di cua ho ,minh co the cho bn ay bat cu thu gi, ........--lam gi cung nho den ho
minh cung ko biet cam giac do nhung xem phim nhieu dua vao kinh nghiem xem phim thoi

Hải Kiều

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng một 2016
55
23
121
18
Hưng Yên
THCS Tân Lập
Mối tình đầu của em : có một bạn cũng bảo yêu em và cũng hơi thích thích người đó nhưng người đó cũng thích 1 người con trai khác và người con trai khác đấy ko thích bạn nữ đó mà thích người con gái khác
bạn nữ đó bảo hết tết năm sau mới nói xem thích mình hay thích người con trai đó
các bạn thử đoán xem đi ???

có ny rồi mà bảo chưa có
nói dối
ai vậy bạn ơi

Last edited by a moderator:

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Mối tính đầu của em là cậu ấy ^^^, cậu ấy rất tốt, tuy không đẹp nhưng học giỏi, cậu ấy chẳng thích em mà còn rất ghét em ^^ bơ em..... em buồn lắm, nhưng h kệ cậu ấy luôn rồi

• Like
Reactions: Yu Hana

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V

Red Rose

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng bảy 2017
202
79
51
19
Hưng Yên
Mối tình đầu của em là một câu bn học cùng lớp. Cậu ấy học rất giỏi Anh. Em đã yêu thầm cậu ấy 3 năm rồi nhưng chưa bao h nói ra.Cậu ấy đã thích một cô bn khác không những vậy cô bn đó còn là bn thân của em nữa. Dù ko muốn nhưng em vẫn sẽ chúc cho hai bn ấy hạnh phúc. Nhưng em lại ko thể quên đc cậu ấy dù có cố gắng. Đã có lúc em cảm thấy rằng em ko còn tình cảm với cậu ấy nữa nhưng nhìn cách cậu ấy cười, tim em lại trở về cái cảm giác yêu ấy. Thôi thì cứ cố gắng giấu cái tình cảm này sâu xuống dưới đáy lòng vậy, để khi nghĩ lại em sẽ cảm thấy đc cái cảm giác ngây ngô lần đầu bt yêu ấy

• Like
Reactions: nguyen van ut

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
mối tình đầu? hưm.... cậu ấy thích e từ lớp 6 cho đến cuối năm lp 7 chăng? (tại năm lp 8 khi e nhận ra mk thích cậu ấy và định tỏ tình cơ mà cậu ấy có người mk thích ùi đó là đứa bn thân của mk TT ) Tuy e buồn cơ mà chỉ dám đứng sau chúc phúc cho 2 người đó thôi. Cũng hơi tiếc vì ko nói ra sớm. thôi mà ko sao. e quên ùi ^^

Top Bottom