Thích - Thương Mối tình đầu của tôi là...?

Vi Nguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
760
900
179
21
Bình Định
THPT Chuyên Chu Văn An
thật tội nghiệp bạn quá!!
có khi là ko phải đâu.sao bn lại khẳng định như vậy,nam chơi với nam bình thường thôi à,có thẻ bn ấy thích cậu đấy nhưng con trai thì ko nghĩ nhiều bằng con gái đâu ,lớn lên bn sẽ cảm thấy mình thật là sửu nhi đấy,có thể hai bn ko hợp nhau đâu ,chỉ nói chuyện ở trên lớp sao bạn biết đc hợp ở chỗ nào ,có thể bn ấy nhiều tính xầu như ở dơ,làm biếng,,,,,chưa thẻ nói trước được gì đâu(bn ấn tượng ở bn ây điều gì:học giỏi đẹp trai....đó chỉ là cái cảm giác ngưỡng mộ thôi à

• Like
Reactions: Chou Chou

Vũ Lam Nhật Nhật

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng ba 2017
152
78
79
Phú Yên
THCS Hùng Vương
có khi là ko phải đâu.sao bn lại khẳng định như vậy,nam chơi với nam bình thường thôi à,có thẻ bn ấy thích cậu đấy nhưng con trai thì ko nghĩ nhiều bằng con gái đâu ,lớn lên bn sẽ cảm thấy mình thật là sửu nhi đấy,có thể hai bn ko hợp nhau đâu ,chỉ nói chuyện ở trên lớp sao bạn biết đc hợp ở chỗ nào ,có thể bn ấy nhiều tính xầu như ở dơ,làm biếng,,,,,chưa thẻ nói trước được gì đâu(bn ấn tượng ở bn ây điều gì:học giỏi đẹp trai....đó chỉ là cái cảm giác ngưỡng mộ thôi à
... ._. Mình đâu có nói mình và cậu ấy hợp nhau đâu ._. Bạn suy diễn lung tung quá ._.

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,114
269
21
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
Mối tình đầu của tôi không có nhưng tôi có mối tình thật sự đó chính là tình đơn phương gần 4 năm của cấp 2

Aosora

Học sinh chăm học
HV CLB Hội họa
Thành viên
14 Tháng chín 2017
204
316
119
20
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
Mối tình đầu của tôi là một cậu bạn cùng lớp.Hồi mới lên cấp 2, lúc đó còn thân với Hoài Anh.Tôi gặp lại 1 cậu bạn (tôi từng gặp cậu 1 lần trước đó, vào năm lớp 5).Nhà cậu ấy cách nhà tôi tầm 8,9 km.Thế mà mỗi ngày cậu đều đến kêu tôi đi học (ko phải mỗi cậu ấy,còn dẫn thêm mấy bạn khác nữa) Một hôm trời mưa, cậu mượn đthoại của tôi để gọi về nhà.Sau đó cậu có số của tôi (lúc ấy tôi ko biết cậu mượn điện thoại là để lấy số).À,điện thoại cục gạch thôi, nhưng vẫn nhắn tin tốt.Rồi nhắn tin, trò chuyện, cuối cùng tôi rớt vô bể tình lúc nào không hay. Sau đó vì bị các bạn trong lớp trêu, chúng tôi cố gắng giữ khoảng cách.Lên lớp 7, tôi nghe ai đó nói rằng cậu ấy nói xấu tôi.Thế là tôi viết những điều tồi tệ về cậu.Cậu đọc được, trả đũa tôi theo cách tương tự.Tôi thậm chí còn từng xô xe của cậu (và sau đó phát hiện ra xe mình cũng bị ai đó đẩy ngã).Năm đó, có thể nói là chúng tôi ghét nhau.Năm lớp 8, cậu xin lỗi tôi, tôi cũng muốn làm hòa với cậu, chúng tôi trở thành bạn bè.Chỉ vài ngày sau, tôi nghe cậu đang theo đuổi một cô gái.Lúc đó tôi mới biết tôi thích cậu.Vì cô gái đó chưa chấp nhận tình cảm của cậu, nên tôi đánh liều tỏ tình.Cậu đồng ý.Chín ngày sau, tôi viết thư chia tay với cậu.Vì tôi biết cậu đã thích cô gái ấy thật rồi, và không thể yêu tôi thật lòng.Là tôi chủ động chia tay, nhưng tôi lại là người đau khổ.Khoảng thời gian sau đó, tôi bộc lộ sự xấu tính của mình, trêu cậu với cô gái ấy, mách lẻo chuyện yêu đương của các bạn cho mẹ.Kết quả, không chỉ cậu, hơn 3/4 lớp học đó ghét tôi.Hoài Anh mà tôi thân từ năm lớp 3 cũng chán ghét tôi.Lên lớp 9, tôi biết tôi sai rồi, tôi cũng muốn xin lỗi các bạn, nhưng tôi không đủ can đảm.Tôi chỉ có thể lâu lâu nhìn lén cậu cười khi nghĩ về ai đó mà thôi.
Giờ thì tôi đang học lớp 9, và tình trạng hiện tại là tôi yêu cậu, cậu ghét tôi.
Nhưng mà tôi giờ sẽ không buồn như năm lớp 8 nữa.Vì tôi biết, tôi đang dần dần mất cảm giác yêu với cậu.Một ngày nào đó, hình ảnh cậu sẽ hóa thành kỉ niệm nho nhỏ trong tim tôi.
Ai nha, giờ mới biết tui viết văn cũng hay à nha :> thế mà trên lớp toàn được 5,6 điểm văn TvT Cũng có thể do chuyện tui đã trải qua nên viết có cảm xúc.

.

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Mối tình đầu của tôi là một cậu bạn cùng lớp.Hồi mới lên cấp 2, lúc đó còn thân với Hoài Anh.Tôi gặp lại 1 cậu bạn (tôi từng gặp cậu 1 lần trước đó, vào năm lớp 5).Nhà cậu ấy cách nhà tôi tầm 8,9 km.Thế mà mỗi ngày cậu đều đến kêu tôi đi học (ko phải mỗi cậu ấy,còn dẫn thêm mấy bạn khác nữa) Một hôm trời mưa, cậu mượn đthoại của tôi để gọi về nhà.Sau đó cậu có số của tôi (lúc ấy tôi ko biết cậu mượn điện thoại là để lấy số).À,điện thoại cục gạch thôi, nhưng vẫn nhắn tin tốt.Rồi nhắn tin, trò chuyện, cuối cùng tôi rớt vô bể tình lúc nào không hay. Sau đó vì bị các bạn trong lớp trêu, chúng tôi cố gắng giữ khoảng cách.Lên lớp 7, tôi nghe ai đó nói rằng cậu ấy nói xấu tôi.Thế là tôi viết những điều tồi tệ về cậu.Cậu đọc được, trả đũa tôi theo cách tương tự.Tôi thậm chí còn từng xô xe của cậu (và sau đó phát hiện ra xe mình cũng bị ai đó đẩy ngã).Năm đó, có thể nói là chúng tôi ghét nhau.Năm lớp 8, cậu xin lỗi tôi, tôi cũng muốn làm hòa với cậu, chúng tôi trở thành bạn bè.Chỉ vài ngày sau, tôi nghe cậu đang theo đuổi một cô gái.Lúc đó tôi mới biết tôi thích cậu.Vì cô gái đó chưa chấp nhận tình cảm của cậu, nên tôi đánh liều tỏ tình.Cậu đồng ý.Chín ngày sau, tôi viết thư chia tay với cậu.Vì tôi biết cậu đã thích cô gái ấy thật rồi, và không thể yêu tôi thật lòng.Là tôi chủ động chia tay, nhưng tôi lại là người đau khổ.Khoảng thời gian sau đó, tôi bộc lộ sự xấu tính của mình, trêu cậu với cô gái ấy, mách lẻo chuyện yêu đương của các bạn cho mẹ.Kết quả, không chỉ cậu, hơn 3/4 lớp học đó ghét tôi.Hoài Anh mà tôi thân từ năm lớp 3 cũng chán ghét tôi.Lên lớp 9, tôi biết tôi sai rồi, tôi cũng muốn xin lỗi các bạn, nhưng tôi không đủ can đảm.Tôi chỉ có thể lâu lâu nhìn lén cậu cười khi nghĩ về ai đó mà thôi.
Giờ thì tôi đang học lớp 9, và tình trạng hiện tại là tôi yêu cậu, cậu ghét tôi.
Nhưng mà tôi giờ sẽ không buồn như năm lớp 8 nữa.Vì tôi biết, tôi đang dần dần mất cảm giác yêu với cậu.Một ngày nào đó, hình ảnh cậu sẽ hóa thành kỉ niệm nho nhỏ trong tim tôi.
Ai nha, giờ mới biết tui viết văn cũng hay à nha :> thế mà trên lớp toàn được 5,6 điểm văn TvT Cũng có thể do chuyện tui đã trải qua nên viết có cảm xúc.

.
Sao người ta gan dạ thế, người ta lo-ve sớm thế, mà tui lớp 8 vẫn chưa yêu ai :/
Có 4 người tỏ tình với tui, tui chẳng có cảm giác gì với họ, cộng thêm tụi bạn cứ xua tôi từ chối đi, nên vẫn giờ vẫn vậy.
Lúc trước, tui từng thích thầm 1 người, mà bây giờ chẳng còn thích ai nữa :)
Ngồi đọc ngôn tình, thấy người ta yêu nhau, ngồi 1 góc say: GATO ghê gớm :v
Ngồi viết ngôn tình, lời lẽ đậm chất ngọt, nhưng chẳng biết người mình đang lấy làm hình ảnh viết là ai :v

Cậu ấy tốt bụng, hay giúp đỡ người khác, bình thường như bao người bình thường thôi... Còn nữa, cậu ta thích nghịch tóc mình, từ nhỏ mình nghe bà nội nói rằng, bị con trai giật tóc là giảm đi một nửa sự thông minh, cho nên lúc bị giật tóc ấy, mình giận ghê lắm, định quay xuống đánh cậu ta thì cậu cười hiền lành, còn đưa tay lên xoa đầu mình nữa... Người cứng đơ luôn... Kết quả là tối đó không ngủ được.. ;_; Thích cậu ta từ khi đó... ._. Nhưng lên lớp 8 mới biết, cậu ta cong, chỉ thích con trai thôi @@
Không hẳn là cậu ta cong đâu. Có thể do tụi mình nghĩ quá lố :|
Như tớ thuộc dân thích ngôn và đam, nhiều khi thấy tụi con trai làm hơi lố là nghĩ tụi nó đang...

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Aosora

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Uhm, dù có đau nhưng yêu 1 tý để trải nghiệm cũng tốt. Mà tui mới là người phải GATO ấy!! 4 người tỏ tình lận! Còn tui từ nhỏ đến lớn chưa nhận đc 1 lời tỏ tình T^T
Bình thường người ta nói nghe tỏ tình là đỏ mặt. Tui nghe xong chả có chút cảm xúc nào, say: tao không thích mày đâu!
Đầu năm lớp 7, tui cứ nghĩ mình "đào hố chứ đào hoa nổi gì". Thế mà cuối năm lớp 7 "câu" được 2 lời tỏ tình. Lên lớp 8 "câu" thêm 2 cái khác.
Ngày xưa cx gato mấy đứa được nghe tỏ tình lắm. Ngày nay cảm thấy giống như tụi nó troll mình để mình cảm nắng tụi nó thì hơn...

• Like
Reactions: WindyTA

Dương Hà Bảo Ngọc

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2017
382
337
76
22
TP Hồ Chí Minh
Cheonan Girls' High School
Mối tình đầu của tôi là....?
Em có lẽ em yêu đơn phương ng đó quá học chung vs nhau tới giờ là 8 năm rồi mà bọn em chỉ nói chuyện đùa giỡn vs nhau thui à nhưng gần đây 2 đứa hình như đang tiến triển rất nhanh hình như là tới yêu rồi chị nhỉ

constable

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng mười một 2015
65
149
61
Hải Phòng
Hoa Học Đường
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở

Đời mất vui tình vẹn câu thề

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
21
Đắk Lắk
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
Mối tình đầu của tôi là bạn học chung cấp 1. HẾT

SoJieunSoKool

Thiên tài Hóa học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
367
833
224
Em không phải là không thích ai hết nhưng câu chuyện của em có vẻ như khó tin 1 chút. Đó là câu chuyện của em, vào 1 ngày khi chuẩn bị vào trường cấp hai. Những bước chân đầu tiên khi vào ngôi trường cấp hai chứng tỏ rằng em đã được lớn lên thêm 1 bước và có nhiều bạn hơn. Có nhiều anh chàng thường hay nói:
Năm nay nhiều em hơn, biển có nhiều cá, thích thì tí nữa tao bắt 1 con.
Thật thì em chưa hề biết yêu là gì cả. Sau đó vào lớp có khá nhiều bạn mới nhưng em làm quen được hết. Sau khi ngày đầu tiên ở trường cấp 2 kết thúc, em đi về. Vì có khá nhiều bạn mới nên em không dám rủ đi cùng vì ngại còn những bạn cũ thì đi đường khác. Khi đi đến ngã 4 thì em nghe thấy tiếng ai đó đuổi bắt. Đó chính là tiếng ái tình. Khi em quay lại thì có 2 người con gái đang vui đùa chạy thì vô tình người chạy đầu tiên tông phải em. Lúc đó, con giận của em nổi lên, kính áp tròng của em vô tình bị rơi ra ở đâu đó nên em không hề nhìn thấy gì cả, em chỉ thấy cái bóng tay đưa vào mắt em. Một cặp kính của ai đó, em nhìn rõ hơn rồi em thấy có 1 cô gái da trắng, cô ấy bảo rằng là "xinh lỗi". Em nghe thấy tiếng nói đó thấy bạn nói ngọng tưởng là bạn và người miền bắc nhưng sau khi nó chuyện và đi tìm kính áp tròng thì em mới biết bạn ấy là người Việt nhưng ba mẹ sang Anh từ khi bạn ấy chưa sinh ra nên khi bạn ấy được sinh ra, vì môi trường sống bên ngoài nên tự dưng bạn ấy có thể nói tiếng anh nhưng không thể nói tiếng Việt. Sau đó, ba mẹ bạn ấy dạy tiếng việt cho bạn lúc bạn lên 4 tuổi. Rồi lên cấp 2, bạn ấy chuyển Về Việt Nam. Em hỏi bạn ấy là sao bạn lại ở 1 nơi Nông thôn như ở đây, sao lại không đến ở những nơi như Buôn Ma Thuật mà về Đăk Lăk này. Cô ấy bảo rằng là mình với gia đình mình về để thăm ông. Ông bạn đó đã mất nên về đây thăm nhưng không ở lại, nơi ông bạn ấy là ở cùng đường nhưng lúc ngã tư em rẽ trái còn bạn đi thẳng. Đó là lúc em thích bạn ấy. Nhưng sau đó bạn đó phải về nhà của mình. Nhưng yêu đơn phương vẫn là yêu đơn phương mà thôi.
Đó là kỉ niệm n...chỉ là tc bồng bột chợt đến giữa 2 người khác giới t....(ýk cá nhân)

• Like
Reactions: Tiểu thư ngốk

tungcaothu1

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng mười một 2015
208
57
96
Phú Thọ
THCS Hùng Vương
mối tình đầu của em là bạn cùng khối khác lớp tuy là đơn phương nhưng em vẫn cố theo đuổi đến cùng

Emgaicuagio

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
2
0
1
30
Bình Thuận
Cao Thang
Mười năm rồi em tưởng đã quên anh
Nhưng ký ức vẫn nguyên lành chẳng vỡ
Trời đã biết mình có duyên không nợ
Sao khiến xui để lầm lỡ tình đầu?

Trần Việt Thu

Học sinh
Thành viên
14 Tháng mười một 2017
6
1
29
22
Hà Nam
THPT NHT
tình đầu của mình là một anh học khối trên. Anh í cao, trắng, đẹp trai. Mình gặp khi đi bồi dưỡng hsg, anh ấy đội Hóa. Đang học bỗng nhiên thấy anh đi qua cửa, trúng tiếng sét ái tình luôn. Nhưng mà đơn phương thôi, cao quá với không được

Lục Thiên Dương

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng bảy 2017
169
154
69
Đồng Nai
THCS Trảng Dài
Mối tình đầu của em là cậu bạn cùng lớp học thêm. Em thấy cậu ấy lần đầu khi cậu ấy đạp xe về trong mưa....
sau đó hai lớp được ghép lại thành một nên em được học chung với cậu ấy. Bọn em dạo này cũng nói chuyện tự nhiên hơn trước rồi. Nhưng có lẽ cậu ấy chỉ xem em là bạn mà thôi....

Ngocduong1201

Học sinh
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
85
86
31
22
TP Hồ Chí Minh
tang nhon phu b
mối tình đầu của em là cậu bạn cùng lớp. Hồi lớp sáu, hai đứa ngồi cạnh nhau, chọc và đánh nhau suốt. Đến lúc tách nhau ra (lớp 7),,em mới biết mình thích bạn ấy rồi! Thậm chí lên lớp 9 mà vẫn còn. Tuy thế, em lỡ đụng cậu ấy là đánh, chạm nhẹ là hất (thù dai ghê!!:p).
Thích đơn phương 3 năm rồi mà ...

• Like
Reactions: Cô Bé Ngốc
Top Bottom