Thích - Thương Mối tình đầu của tôi là...?

DS Trang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng mười một 2017
772
973
159
23
Bắc Ninh
K
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
Mối tình đầu của tôi là bố, mẹ và bà ngoại yêu dấu của tôi

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Hôm nay chị ngồi nói chuyện với cô bạn. Bạn chị kể về mối tình đầu của cô ấy.
Cái thời còn ngồi trên ghế nhà trường, còn chuyền vội miếng giấy ghi đôi ba câu. Cái thời thích nhau còn chả giám nói, yêu còn chả dám nắm tay ý :D

Ngồi ôn lại câu chuyện của gần 6 7 năm về trc thấy vui và thấy ngô nghê lạ.. :)

Vậy bây giờ, các em, có bạn nào muốn chia sẻ câu chuyện của mình cho chị và các bạn cùng nghe không nhỉ?

Bắt đầu bằng câu: "Mối tình đầu của tôi là..." nha.
:D bắt đầu nào !!!
Là cái chị thi chung cờ với em :( Mãi không bao giờ quên chị, huhu. Em thích chị 10 năm nay rồi, chị không thể đoái hoài tới em được sao?

• Like
Reactions: toilatot

An Nhã Huỳnh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng chín 2017
399
503
164
21
Quảng Ngãi
Trường THCS Bình Chánh
mối tình đầu của em là ............1 người bạn sát vách....chúng em làm bạn được 8 năm òi(lâu nhỉ???) 8 năm học cùng lớp ngồi cùng bàn có chuyện gì bạn em cũng nói cho nhau nghe,ik học hay ik chơi cũng ik cùng nhau .có đứa viết thư ...ừm....*tỉnh tò* cho bạn ấy em không thích,ngược lại cũng có đứa ..ờ.......*.....* bạn ấy cũng không thk............ khi bạn ấy có việc phải về ngoại mí lần(qê ngoại ở Đà Nẵng) em cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó.......một chút nhớ ....một chút mog bạn ấy nhanh về ..........
như vậy có thể nói em thik bạn ấy không nhỉ????

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Mối tình đầu của mình không phải là một cô bạn cùng lớp, chỉ là vô tình câu like và quen được cô ấy. Một cô gái có tính cách rất dễ thương, khá là lạnh nhạt với mình nhưng cũng có lúc nói chuyện với mình như đang ghen vậy..... :p. Trước đó mình chỉ lo học chứ không nghĩ nhiều đến chuyện tình cảm, chẳng hiểu sao lại thích cô gái đó nữa......lạnh nhạt, vô tình, khó chịu, nói chung là chẳng có gì tốt:p.

VuioTechnologies

Học sinh
Thành viên
23 Tháng một 2018
19
19
39
22
Đồng Nai
THPT Vĩnh Cửu
Mối tình đầu của tôi là ...
Tôi và cô ấy biết nhau từ năm học lớp 6, đã từng nói chuyện với nhau vài lần. Khi đó, tôi chỉ xem cô ấy như là bạn bè bình thường như bao bạn nữ khác trong lớp. Rồi sau đó trường chia lớp, chúng tôi đã không còn gặp lại nhau.
4 năm sau, tôi gặp lại bạn tại ngôi trường mới, trường THPT ... Và may mắn thay, tôi và bạn được xếp vào cùng một lớp. Và càng may mắn hơn, bạn lại ngồi gần tôi. Đôi khi tôi hay liếc mắt sang nhìn bạn, nhìn bạn viết, suy nghĩ, đọc bài. Trong tôi xuất hiện một thứ gì đó rất lạ. Cũng không thể giải thích rõ thế nào.
Càng ngày, tôi càng nhận thấy rõ sự quan tâm của cô ấy với tôi. Cô dường như đặt tôi lên trên tất cả những nam sinh khác. Cô luôn ủng hộ, đồng tình, khuyến khích tôi trong học tập. Tôi vốn là một HS giỏi, nói thật ra không phải giỏi mà kiến thức của tôi rộng hơn nhiều người khác. Tôi biết nhiều, hiểu nhiều nên thường hay trả lời những câu hỏi mang tính logic và yêu cầu hiểu biết rộng, những câu hỏi áp dụng thực tế cuộc sống. Mỗi lần như thế, cô thường quay sang tôi, nhìn tôi với một ánh mắt khác, ánh mắt có chút ngưỡng mộ. Tôi cũng thường cho qua, không để ý lắm.
Mọi chuyện cho đến một ngày. Một ngày đầy nắng, sáng. Hôm đó bàn tôi trực nhật. Thường thì trực nhật hai lần một ngày, trước khi vào lớp và sau khi ra về. Tôi vào lớp sớm, dọn dẹp sớm. Hết buổi học, tôi có ý muốn ở lại dọn dẹp tiếp, thế là cô ấy nói với tôi nên về sớm kẻo trễ chuyến xe buýt. Tôi cười nhưng vẫn làm cho xong công việc.
Cô thường nhờ bạn chở về nhà. Hôm ấy, vì bận trực nhật nên cô về muộn, và cô ra đón xe buýt với tôi. Lên xe, tôi ngồi trước cô, cách cô 2 ghế. Không hiểu sao lúc đó, ánh mắt tôi cứ dán vào tấm gương, tôi đã quan sát cô qua tấm gương đặt trước xe suốt chuyến. Cô như trầm hơn, khác hẳn ngày thường. Cô hay đưa mắt nhìn ra ngoài cửa sổ, nắng soi sáng mặt cô. Tôi đã quan sát cô như thế.
Khi xuống xe, tôi và cô cùng đi trên bờ kè lát gạch, một đoạn ngắn. Cô quay mặt lại tôi, chào tôi: "Vũ, bạn về trước nha Vũ". Nghe xong, tôi đứng hình trong khi chân vẫn bước đều. Cô lặp lại câu ấy thêm lần nữa. Tôi không còn nghĩ được gì nữa. Chợt mẹ tôi bên kia đường gọi tôi sang về. Tôi định chào lại em, nhưng lúc ấy không tài nào nói được. Tôi băng ngang đường. Em đi đến trước. Em cứ đi, tôi vẫn cứ đi, hai chúng tôi chia hai lối về.
Tối đó, tôi không ngủ được. Tôi không nghĩ là một cô gái lại có thể nói ra những lời ấy chỉ đơn giản vì ngưỡng mộ tài năng của tôi. Tôi thức trắng đêm.
Ngày hôm sau và đến tận hôm nay, tôi vẫn còn nhớ đến ngày đó. Em vẫn ở bên tôi, trong lớp học này. Vẫn nhìn tôi, tôi vẫn cứ quay mặt đi để tránh ánh nhìn đó. Và không biết từ bao giờ, tôi lại có thói quen, luôn đợi em ra về trước, lặng lẽ đứng phía sau trông theo ...
Tôi yêu em mất rồi.
Tự truyện.
(Người ấy, nếu thấy được những dòng chữ này, hãy đem chôn nó vào sâu trong lòng, nó vẫn chưa đến lúc phát triển. Cuộc đời hai chúng ta còn dài, hãy xem nhau như là bạn, một khi trưởng thành hạt giống đó sẽ mọc thành cây của tình yêu, của hai chúng ta. Hãy đợi đến ngày đó ...
Gửi đến em, cô gái nắng)

anh thảo

Học bá thiên văn học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
844
913
269
Hà Tĩnh
THCS Lê Văn Thiêm
Mối tình đầu của tôi là anh - chàng trai ấy. Lạnh lùng , vô tâm nhưng lại ôm gọn trái tim tôi

• Like
Reactions: ARMY's BTS

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
Em không phải là không thích ai hết nhưng câu chuyện của em có vẻ như khó tin 1 chút. Đó là câu chuyện của em, vào 1 ngày khi chuẩn bị vào trường cấp hai. Những bước chân đầu tiên khi vào ngôi trường cấp hai chứng tỏ rằng em đã được lớn lên thêm 1 bước và có nhiều bạn hơn. Có nhiều anh chàng thường hay nói:
Năm nay nhiều em hơn, biển có nhiều cá, thích thì tí nữa tao bắt 1 con.
Thật thì em chưa hề biết yêu là gì cả. Sau đó vào lớp có khá nhiều bạn mới nhưng em làm quen được hết. Sau khi ngày đầu tiên ở trường cấp 2 kết thúc, em đi về. Vì có khá nhiều bạn mới nên em không dám rủ đi cùng vì ngại còn những bạn cũ thì đi đường khác. Khi đi đến ngã 4 thì em nghe thấy tiếng ai đó đuổi bắt. Đó chính là tiếng ái tình. Khi em quay lại thì có 2 người con gái đang vui đùa chạy thì vô tình người chạy đầu tiên tông phải em. Lúc đó, con giận của em nổi lên, kính áp tròng của em vô tình bị rơi ra ở đâu đó nên em không hề nhìn thấy gì cả, em chỉ thấy cái bóng tay đưa vào mắt em. Một cặp kính của ai đó, em nhìn rõ hơn rồi em thấy có 1 cô gái da trắng, cô ấy bảo rằng là "xinh lỗi". Em nghe thấy tiếng nói đó thấy bạn nói ngọng tưởng là bạn và người miền bắc nhưng sau khi nó chuyện và đi tìm kính áp tròng thì em mới biết bạn ấy là người Việt nhưng ba mẹ sang Anh từ khi bạn ấy chưa sinh ra nên khi bạn ấy được sinh ra, vì môi trường sống bên ngoài nên tự dưng bạn ấy có thể nói tiếng anh nhưng không thể nói tiếng Việt. Sau đó, ba mẹ bạn ấy dạy tiếng việt cho bạn lúc bạn lên 4 tuổi. Rồi lên cấp 2, bạn ấy chuyển Về Việt Nam. Em hỏi bạn ấy là sao bạn lại ở 1 nơi Nông thôn như ở đây, sao lại không đến ở những nơi như Buôn Ma Thuật mà về Đăk Lăk này. Cô ấy bảo rằng là mình với gia đình mình về để thăm ông. Ông bạn đó đã mất nên về đây thăm nhưng không ở lại, nơi ông bạn ấy là ở cùng đường nhưng lúc ngã tư em rẽ trái còn bạn đi thẳng. Đó là lúc em thích bạn ấy. Nhưng sau đó bạn đó phải về nhà của mình. Nhưng yêu đơn phương vẫn là yêu đơn phương mà thôi.
Tớ cũng hơi giống bạn chăng ?

Nguyễn Trần Quỳnh

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng chín 2017
239
109
84
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng - Gia Lộc - Hải Dương
Mối tình đầu của tôi là, là một tên lạnh lùng khó ưa nhưng chẳng hiểu sao tôi lại thích hắn.
Nhưng tình yêu tuổi học trò mà dễ đến rồi cx dễ đi, nó đã không còn trong tôi từ 2 năm trước.

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
T á... tình đầu của t là thằng bạn cùng bàn năm lớp 6,7 ... đánh nhau như chó với mèo, nhìn thấy mặt nó là t lao vào cào, cấu, cắn,.... Thế mà đầu năm lớp 8 cô chuyển nó lên bàn trên, t thấy very sad ...
Nó không biết tí nào cả... Nó trêu đứa khác thì t ghen thật luôn ...
Thế thôi.. bh chán r... bạn bè thôi cho vui.... chính thức nó trở thành người hầu của t ^_^

• Like
Reactions: Ngocduong1201

Erza Scarlet.

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tám 2017
856
544
154
20
Bình Thuận
THCS Lương Sơn
Mối tình đầu của em là vào năm lớp 7.Em đã thích một bạn cùng lớp, bạn ấy hòa đồng và thân thiện với mọi người.Chúng em cũng khá thân còn cho số nhau và thường xuyên gọi điện hay nhắn tin với nhau...vv.Nhưng cuối học kì II thì có một việc xảy ra.......và từ đó tình bạn của chúng em tan vỡ, bạn ấy xem em như là một người lạ và rất ghét em, em chỉ biết đơn phương mà thôi,cứ như vậy cho đến bây giờ

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Mối tình đầu của tôi là ... nói chung chưa tồn tại!

• Like
Reactions: thienabc
Top Bottom