Không được set mod mà được cắt mod ! Chuyện thật như đùa !

Status
Không mở trả lời sau này.
T

toi0bix

@ chip_coi : Tui lên tiếng thế là đủ rồi , n~ ai hiểu thì cũng đã hiểu , n~ ai không hiểu thì nói mãi cũng chẳng ra đc tí nào , nên chẳng muốn nói nữa ... Tốt nhất cứ im lặng & thanks . Nếu là người theo dõi topic từ đầu thì U cũng sẽ bik tui có lên tiếng hay ko , còn chưa bik thì đi mà xem lại .

P

phamminhkhoi

Bên topic http://diendan.hocmai.vn/showthread....03#post1254103 lại bị khoá ! Đúng là ko quiản được thì lock, ko chịu được thì del ! Thế này làm sao mà tiến bộ được !

haiz..zzzzzzz...chả phải vì không quản được mà lock . Bác yêu cầu admin trả lời thì rồi admin trả lời cho bác. Admin không trả lời được thì đó là lỗi của admin, lúc đó rồi ta nói chuyện sau. Khi chỉ nghe tin từ 1 phía thì đừng vội quy kết.... Bác lập cái pic đó mem trong cuộc nói thì ít mà toàn thấy mem ngoài cuộc nói, bài xây dựng thì ít mà ... Toàn là thông tin 1 chiều, xỉa xói, móc máy nhau...Bác rảnh thì vào hồ sơ các mem tham gia tranh luận trong đó thì sẽ hiểu vì sao em lại lock pic .

Last edited by a moderator:
C

crazyfrog

haiz..zzzzzzz...chả phải vì không quản được mà lock . Bác yêu cầu admin trả lời thì rồi admin trả lời cho bác. Admin không trả lời được thì đó là lỗi của admin, lúc đó rồi ta nói chuyện sau. Khi chỉ nghe tin từ 1 phía thì đừng vội quy kết.... Bác lập cái pic đó mem trong cuộc nói thì ít mà toàn thấy mem ngoài cuộc nói, bài xây dựng thì ít mà ... Toàn là thông tin 1 chiều, xỉa xói, móc máy nhau...Bác rảnh thì vào hồ sơ các mem tham gia tranh luận trong đó thì sẽ hiểu vì sao em lại lock pic .
Đọc lại đi chú ! Anh có nói ai phải trả lời đâu ?? Anh đề rõ ràng là đưa ra để chúng ta thảo luận chứ ko phải đợi ai trả lời cả !
Còn em muốn bảo vệ admin thì em hãy đưa ra những ý kiến và bằng chứng đi ! Án tại hồ sơ !

S

starfish_blue_sea

bây giờ em mới bắt gặp pic này.
Dù cho em là người chưa hiểu chuyện, thuộc cái loại không biết gì mà nói nhưng vẫn phải nói....
Quả thực trong chuyện này, anh ad đã sai (nếu đúng như mọi người nói). Em mà là chị Yên chắc hẳn cũng khó chịu lắm khi công sức của mình với 4rum bị bỏ đi bằng 1 chức mem thường sau 1 thời gian dài làm mod trưởng. Nhưng mọi người sử dụng từ ngữ như vậy có thấy hơi qúa không?

Từ chuyên quyền dùng lúc này liệu có thích hợp không chị Trang? Anh ad chuyên quyền ư? Biết đâu đây là lỗi kĩ thuật thì sao? (câu này của em không thỏa đáng đúng không?:))) Nhưng dù sao thì nếu có sự nhầm lẫn thì anh ad sẽ sửa, và giải thích cho mọi người. Em tin là vậy:), diễn đàn hocmai của mình thực sự là một nơi học tập tốt, công bằng, dân chủ, và chúng ta thực sự là gia đình, chứ không ngồi đây cãi nhau như thế này.

@vẫn đề lock pic thì em chưa có ý kiến..

Biết là viết bài này xong sẽ có người phân tích và phản bác lại, thậm chí còn bị ăn chửi nữa nhưng thôi, mọi người nói thì cứ tự do, bởi quan điểm mỗi người 1 khác mà, có ai giống ai...

P

phamminhkhoi

Đọc lại đi chú ! Anh có nói ai phải trả lời đâu ?? Anh đề rõ ràng là đưa ra để chúng ta thảo luận chứ ko phải đợi ai trả lời cả !
Còn em muốn bảo vệ admin thì em hãy đưa ra những ý kiến và bằng chứng đi ! Án tại hồ sơ !

Nếu bác muốn em đưa ra ý kiến của cá nhân em thì em chịu, vì admin chưa giải trình, hai là em mới nghe được thông tin từ phía toi0bix. Bác bảo em lấy bằng chứng thuyết phục ở đâu đây ? Còn cá nhân em thì em chả bảo vệ ai cả. Ai đúng thì em theo. Em nói là công lý ở trong lòng chứ không phải ở nơi đầu lưỡi...Ai đúng ai sai tự người ấy hiểu.....Ad sai thì ad phải xin lỗi và bác cũng thế......Em chỉ muốn nói là: thảo luận về 1 ý kiến thì không thể theo thông tin 1 chiều được. Có phải member nào cũng hiểu ý bác đâu ? hay chỉ lợi dụng topic của bác như một nơi chống phá, tát nước theo mưa để giải toả bức xúc của mình ? Đúng sai em mạo muội nghĩ chờ admin lên có lời rồi phân giải.

H

hoa_giot_tuyet

em là 1 mem, ừ 1 mem thôi :( nhưng cũng thấy bức xúc cho chị Yên :)
Nhưng mọi người ạ, cái gì cũng có hai mặt của nó. Chị Yên ko sai nhưng chị Yên cũng ko đúng, cái chuyện này khi em dc nghe kể cách đây 1 ngày :D thì nghe nói là đây là chuyện nội bộ ko dc nói cho ai, vậy mà ... =(( E bik' mọi người muốn đòi lại sự công bằng ko phải cho riêng ai :D nhưng dù sao cũng ko nên làm to chuyện như vậy... Có lẽ mọi người đã kiến nghị với anh Admin nhưng ko dc giải quyết nên mới tức giận như vậy. Nói một câu chung quy, em cũng ủng hộ vc làm này :|. Nhưng topic đã cm hơn chục trang vậy mà ad đâu hay, mà có bik' tại sao lại ko vào cm chứ... Có lẽ anh ấy ko sai, anh ấy nhầm ư, vậy thì tại sao ko vào đây cm một lừi xin lỗi và giải thick toàn bộ sự vc :| Hay tại anh ấy bik' sai nhưng vì lòng tụ trọng anh ấy ko nói gì, e nghĩ a ấy chưa chịu sai đâu.
Về phía chipcoi em cũng có một phần đồng cảm, có lẽ lỗi ko phải là ở anh ấy:D mọi người ạ, cái 4rum nỳ ... vì nó mọi người đừng có làm lớn chuyện như vậy:" KHoá lại lấp" xàm quá, định làm đến khi nào admin lên tiếng ư, em hiểu, nhưng em ko hoàn toàn đông ý, nói gì thì nói mọi ng` cũng phải giữ đúng mực những lời nói của mik`, và phải bik' dừng lại đúng lúc :) Thì ra đây là một con bão, cơn bão thật sự khiến e thấy bun`, admin ơi a hãy nói 1 câu gì đó đi, đừng để diễn đàn tồi tệ như vậy. Và mọi người nếu có muốn bảo vệ quyền lợi, sự công bằng cũng hãy nghĩ cho 4rum đầu tiên. Em xin hjt ạ :)

C

crazyfrog

Nếu bác muốn em đưa ra ý kiến của cá nhân em thì em chịu, vì admin chưa giải trình, hai là em mới nghe được thông tin từ phía toi0bix. Bác bảo em lấy bằng chứng thuyết phục ở đâu đây ? Còn cá nhân em thì em chả bảo vệ ai cả. Ai đúng thì em theo. Em nói là công lý ở trong lòng chứ không phải ở nơi đầu lưỡi...Ai đúng ai sai tự người ấy hiểu.....Ad sai thì ad phải xin lỗi và bác cũng thế......Em chỉ muốn nói là: thảo luận về 1 ý kiến thì không thể theo thông tin 1 chiều được. Có phải member nào cũng hiểu ý bác đâu ? hay chỉ lợi dụng topic của bác như một nơi chống phá, tát nước theo mưa để giải toả bức xúc của mình ? Đúng sai em mạo muội nghĩ chờ admin lên có lời rồi phân giải.
Vậy thì chú làm ơn ngồi yên mà xem đi ! Đừng có chõ mũi vào làm gì ! Vì anh cũng đang đợi cái điều đó ! Anh chỉ dẹp những ý kiến theo dạng spam đi thôi ! Và đấu tranh để những smod như các chú ko lock topic để duy trì tính bình đẳng ở 4r này !

T

tramngan

Mâu thuẫn nào cũng thế, chỉ có mặt đúng mặt sai, không có mặt nào là mặt tốt mặt xấu cả, thực tế luôn có hiện diện của 3 phe, trong đó có 2 phe đang mâu thuẫn với nhau và 1 phe đứng về phía trung lập (nôm na là phe không biết gì). Dĩ nhiên, mỗi một phe bao gồm một người đứng đầu (người gây ra chuyện) và những người ủng hộ theo phe đó (những người không gây ra trực tiếp mâu thuẫn), chứ không phải những người không liên quan đến vụ việc mà không tham gia vào là sai. Topic được tạo ra dùng để thảo luận, mọi người được quyền bình đẳng với nhau. Dĩ nhiên, một người đứng về phe nào thì phải có nội dung, chứng cứ xác thực để bảo vệ phe đó. Đúng là ta không thể chấp nhận những người chỉ biết nói ùa theo mà không có quan điểm gì xác đáng, thay vì smod phải lock topic, smod nên xóa bài viết của những người đó hay hơn không. Cũng giống như trong một phiên thảo luận, thành viên nào có thái độ thái quá thì ta có thể tống cổ nó ra khỏi phiên thảo luận chứ không nên dừng phiên thảo luận được. Nếu mâu thuẫn đạt đến cực điểm thì việc giải quyết mâu thuẫn sẽ rất nhanh chóng, phe nào sai thì phải có hành động đối với quan điểm sai của mình. Tiếc là đến giờ này admin vẫn chưa phát biểu ý kiến.

T

trang14

@ starfish: ko quản đc thì lock, thì del thử hỏi ko là chuyên quyền thì là cái ji hả em :))

em vào box mod thử coi, Ad cắt mod và cắt cả memvip của toi0bix là vì cái lí do ji?

Và những quyết định liên quan đến box sinh của Ad nó như thế nào, những ai biết, ai được quyền tham gia, ai bị gạt bỏ không thương tiếc?

Đấy chỉ bấy nhiêu thôi.

Chuyên quyền !

T

toi0bix

Em xin phép anh Vinh , mạn phép post lời đối thoại giữa 2 ng` tối hôm qua :-<
crazyfrog (8/20/2010 10:45:48 AM): mà sao lũ chúng nó spam trong YM ác thế
Đại tỷ Shimsangkun (8/20/2010 10:46:04 AM):
Đại tỷ Shimsangkun (8/20/2010 10:46:09 AM): e k obik
Đại tỷ Shimsangkun (8/20/2010 10:46:17 AM): nhưng do cái vụ spam này mà e bị coi là gây bè phái thật
crazyfrog: em định nghĩa cụm từ đó cho anh
Đại tỷ Shimsangkun: e k bik
Đại tỷ Shimsangkun:
crazyfrog: anh thích cách sử dụng của tiếng anh
crazyfrog: gang và group khác nhau
crazyfrog: nếu như hiện tại
crazyfrog: nhìn từ phía của admin thì em là gây bè
crazyfrog: nhưng nếu em nhìn từ phía em thì em thấy mình ko gây bè mà người gây bè là admin
crazyfrog:
Đại tỷ Shimsangkun:
Đại tỷ Shimsangkun: cũng đúng
Đại tỷ Shimsangkun:
crazyfrog: nói chung chả có ai là ko gây bè cả
crazyfrog:
Đại tỷ Shimsangkun:
Đại tỷ Shimsangkun: câu này hay
Đại tỷ Shimsangkun: tuyệt đối
crazyfrog: đấy là chưa kể đến việc
crazyfrog: anh chả có bè cánh gì ở đây cả
crazyfrog: anh chỉ viết những gì mình nghĩ
crazyfrog: bảo vệ quyền lợi của mem chứ ko phải bảo vệ quyền lợi của mod hay admin

A

anh_anh_1321

em chả biết nhiều về chuyện này
chỉ biết là mod chipcoi đc set mod sinh, nhưng chả đóng góp tí gì cho box
mod sinh cảm thấy bức xúc, bức công và kiến nghị anh admin nhưng anh ấy ko chấp nhận
diễn biến sau đó em ko biết rõ nhưng mà kết quả là 3 mod sinh bị cắt và sau đó thì nổi lên 2 pic của anh Vinh

em nghĩ việc này sai đầu tiên là Amin và sai nhất là anh ko nhận lỗi về mình mà để cho vụ này tiến triển theo chiều hướng xấu ngay từ lúc xuất phát từ mod chipcoi. Em có đọc bài nào đó nói admin set nhâm, lại vô lí vì Mod là người quản lí, nên phải tuyệt đối cẩn trọng chứ lại nhầm đc. Hơn nữa nếu có nhầm thì phải có đối tượng nhầm, tức là có người đáng phải set mod ở box sinh nhưng lại nhầm ng` khác, tức là Mod sinh, hơn nữa là nhóm trưởng phải biết có người sắp vào Box và biết ngay là nhầm, nhưng hình như ko phải thế nên ko biết cái việc "nhầm" có đúng hay ko.

Ở pic trước có 1 số mem hoặc mod ko hiểu rõ (em ko dám chắc là mình có hiểu rõ ko) nên cứ hùa theo, sinh ra cái pic nó tràn lan như vậy, theo lí nó bị lock cũng đúng, nhưng đây là vấn đề quan trọng ảnh hưởng trực tiếp đến quyền lợi của mem và mod, tức là các thành viên trên 4rum, nên có lẽ ko nên lock nó.

Nhưng có 1 số chuyện lôi từ yh ra đây, em nghĩ ko nên như vậy vì đây đang thảo luận ở 4rum, ko nên dính dáng tới yh, mặc dù ở yh các anh chị bàn luận vụ này, đâu ra đó ko nên lẫn lộn vì trước đây cũng có vụ cãi vã chỉ vì cái yh.

D

diema3

E hèm ! mới có mấy hôm không qua hocmai mà lắm chuyện nhở ?
Em chả bik nhiều về chuyện này nhưng em thấy mấy điều thế này .
NgƯỜI Việt nam thường có mấy tính cách như sau :
+ Hay tò mò , thích lắm chuyện , thích biến to thành nhỏ . Và khi câu chuyện được truyền đi thì lúc nào mà chả bị " TAM SAO THẤT BẢN " .
+ có tính " KHÔNG ĂN ĐƯỢC THÌ ĐẠP ĐỔ " , hok giải quyết được thì đơn giản hay lạm dụng quyền để xử lí ( nếu sai cho em xin lỗi Smod và Ad nha)
+ hok bao giờ dám nhận sai . tai hại nhất cuộc đời chính là hok dám nhận sai .
+ có tính 3 phải . gió chiều nào xoay chiều đó .
.....
Không có cái xấu cái tốt , chỉ có cái đúng và cái sai .
Không có ai là đúng hoàn toàn và sai hoàn toàn cả . Ai cũng có mặt này mặt kia , quan trọng là biết nhận ra sai lầm và sửa chữa.

Em hok có ý kiến gì về cái vấn đề này nhưng suy cho cũng vẫn phải chờ anh H phản hồi.

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=106555

dù sao đây cũng là nơi để học tập có nhất thiết phải làm to chuyện này lên hok ?
dù sao thì ...................................
:(:(
E hok phản đối mọi người vào comment nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó thôi.

R

rua_it

Mấy mod đấy tự xin nghỉ chứ:M050:. Mod box Sinh học nghỉ trùng hợp nhỉ:M_nhoc2_06:

Mà tớ để ý thấy sao mà có một vài người ứ có liên quan mà lại "nhiệt tình quá mức cần thiết" vậy nhỉ:M025:, gửi mấy cái tin nhắn kiểu như "Hãy đòi lại công bằng cho toi0bix".

Bó tay thật :eek:.

A

anh_anh_1321

nghe bạn quân nói bảo trì đồ chi đó ad ko onl đc
mà hình như ad lúc nào cũng chậm, chờ mem bàn bạc xong mới ý kiến :-j

S

starfish_blue_sea

@ starfish: ko quản đc thì lock, thì del thử hỏi ko là chuyên quyền thì là cái ji hả em :))

em vào box mod thử coi, Ad cắt mod và cắt cả memvip của toi0bix là vì cái lí do ji?

Và những quyết định liên quan đến box sinh của Ad nó như thế nào, những ai biết, ai được quyền tham gia, ai bị gạt bỏ không thương tiếc?

Đấy chỉ bấy nhiêu thôi.

Chuyên quyền !

2 chị em mình lại tranh luận lần nữa nhỉ;))
vâng em cũng thấy bất mãn cho chị Yên, em biết cái lí do cắt mod đó là gì...
phải
vụ này anh ad sai, anh ad đã hơi nóng vội:|
thôi thì việc này cũng không phải là quá to tát
mọi người đừng tranh cãi nữa
@chị Yên: chị cứ bình tĩnh đã nhé, chúng ta sẽ đợi 1 câu trả lời của admin:)

D

denlongbaycao_hp_c1

Mình nghỉ mod chủ yếu là do mình ko thể onl thường xuyên đc chứ ko phải do Yên lôi kéo như 1 vài bạn nói về Y :( Tuy nhiên về việc xét mod cho chip của add cũng là 1 phần nhỏ cho quyết định của mình, thực sự nhỏ. Tuy mình thực sự ủng hộ Yên nhưng đọc các cm của mọi người thì mình nghĩ mọi người đang càng ngày càng làm cho lớn chuyện thêm. Điều này thực sự ko hay chút nào đối với 1 diễn đàn lớn như hocmai

@@ addmin: Chúng em vẫn đợi lời xin lỗi từ anh.
Thân!

L

...love...love

mây bạn nói mình tự nguyện xin nghỉ....................thì đừng nói nữa.........................................nhưng chuyện sét mod cho chip là sai vì chip hông có đóng góp gì cho box sinh cả................

R

rua_it

mây bạn nói mình tự nguyện xin nghỉ....................thì đừng nói nữa.........................................nhưng chuyện sét mod cho chip là sai vì chip hông có đóng góp gì cho box sinh cả................
Đâu phải có đóng góp cho box nào thì mới được set quyền mod tại box đó đâu em. Tùy trường hợp mà.Cá nhân thì cho rằng Anh admin chỉ sai ở chỗ không hỏi ý kiến và thông báo lại cho nhóm trưởng thôi mà.

P

phamminhkhoi

mày nói lại dòng xanh tao nghe lại cấy dc ko? đừng có lôi chuyện đó ra vs tau. điên lắm rồi đó......

bài nỳ của chú mô hề..........BCMN ôi "del mẹ".(xin lỗi vì từ này nhưng khùng quá rồi)..............

Thưa bác crazyfrog và các bác đã có lòng mở pic này....Đây chính là cái đã làm người khác hiểu nhầm ý kiến của các bác và cũng là cái khiến em phải lock pic kia. Em xin phép bác bỏ qua cái bác gọi là dân chủ để tống cổ những đứa như thế này ra khỏi thảo luận, để làm sạch cái forum này.

Cho em xen vào mấy lời.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom