Không được set mod mà được cắt mod ! Chuyện thật như đùa !

Status
Không mở trả lời sau này.
C

catgirl90

@Admin : Em chỉ là 1 thành viên bình thường như bao thành viên khác ! Khi đọc bài trả lời của anh em thấy chưa thỏa đáng cho lắm vì 2 lý do :
1. Anh chưa giải thích được vấn đề ko có thông báo thăng chức mod mà lại có thông báo cắt mod
2. Anh chưa đề cập được 1 cách chính xác việc lý giải cắt mod của toi0bix ! Vì nếu theo kiểu vi phạm đó thông thường là bị ban nick trong khi đây là cắt mod và cắt mem vip ? Liệu như vậy có là quá nhẹ ?
@ Mad man : Vấn đề không muốn người khác trả lời không nên đưa ra vì như vậy không tốt làm cho người ta loạn đó ^^!
@All : Mình có ý kiến cá nhân vậy thôi ! Các bạn thông cảm vì mình không rõ lắm vấn đề của diễn đàn mình ^^!

P

phalaibuon

Em là người theo dõi 2 topic này từ lúc đầu , em có 2 thắc mắc như sau :

1 . Anh Vinh cho em hỏi : liệu anh Hưng trả lời thế đã đúng với cái ẩn ý mà anh muốn nói từ đầu chưa?

2. Em toi0bix cho chị hỏi : Em nghĩ sao về câu trả lời của anh Hưng? Chẳng phải em muốn anh ấy trả lời , vậy khi có kết quả rồi sao em không lên tiếng? ( em còn onl mà ^^ )

C

crazyfrog

Em là người theo dõi 2 topic này từ lúc đầu , em có 2 thắc mắc như sau :

1 . Anh Vinh cho em hỏi : liệu anh Hưng trả lời thế đã đúng với cái ẩn ý mà anh muốn nói từ đầu chưa?

2. Em toi0bix cho chị hỏi : Em nghĩ sao về câu trả lời của anh Hưng? Chẳng phải em muốn anh ấy trả lời , vậy khi có kết quả rồi sao em không lên tiếng? ( em còn onl mà ^^ )
Đọc đi thì biết cô giáo ngữ văn tương lại ạ ! Đừng bao giờ mong anh đưa ra câu trả lời ngay khi em chưa động não ! Đấy là cách làm việc của anh kể từ khi anh tham gia 4r này rồi !
@admin : Mong anh trả lời tiếp những câu hỏi mà em đưa ra !

T

truonghan_h

Chào Vinh!

Lâu lâu rồi chú lại có những bài góp ý đáng nể đấy, liệu rằng nó sẽ giúp cho mem và BQT hiểu nhau hơn - điều mà anh luôn cố gắng xây dựng lâu nay.

Lần comment trên anh còn thiếu chút về phần em vừa hỏi. Khẳng định lại anh không hề so sánh ai với ai, đó chỉ là dẫn chứng cho một vấn đề (hòan toàn đựoc dẫn chứng).

Cũng như một thông lệ, hơn ai hết là các Mod thậm chí cả toi0bix cũng nắm rõ việc đang quản lí tại vị trí này và xin thêm ở ví trí khác, việc này đựoc tiến hành trực tiếp tới admin.

Anh cũng nhắc lại chút về việc đựoc xét mod: KHÔNG CHỈ XÉT VỀ KIẾN THỨC CHUYÊN MÔN, CẦN XEM XÉT THÊM VỀ KHẢ NĂNG QUẢN LÍ TRÊN DIỄN ĐÀN. Như trên anh cũng đã nói sau khi đồng ý xét Mod cho Mod này thì đồng thời yêu cầu Mod phải có báo cáo tới nhóm truởng.

Anh nhận lỗi rằng chính mình đã quên việc nhắc nhở và thông báo tới nhóm trưởng (không thể có lí do nào chấp nhận được) do tập trung cho một số công việc khác xảy ra đồng thời.

Trong trường hợp cần thiết BQT có quyền được xét Mod với điều kiện là có lợi cho mem và diễn đàn.

@ catgirl90
: Vấn đề thứ nhất như anh trao đỏi trên. Vấn đề thứ 2 như lần trao đỏi đầu tiên anh có nói và các em cũng có tranh luận là về quá trình hoạt động của toi0bix.

Last edited by a moderator:
C

crazyfrog

Chào Vinh!

Lâu lâu rồi chú lại có những bài góp ý đáng nể đấy, liệu rằng nó sẽ giúp cho mem và BQT hiểu nhau hơn - điều mà anh luôn cố gắng xây dựng lâu nay.

Lần comment trên anh còn thiếu chút về phần em vừa hỏi. Khẳng định lại anh không hề so sánh ai với ai, đó chỉ là dẫn chứng cho một vấn đề (hòan toàn đựoc dẫn chứng).

Cũng như một thông lệ, hơn ai hết là các Mod thậm chí cả toi0bix cũng nắm rõ việc đang quản lí tại vị trí này và xin thêm ở ví trí khác, việc này đựoc tiến hành trực tiếp tới admin.

Anh cũng nhắc lại chút về việc đựoc xét mod: KHÔNG CHỈ XÉT VỀ KIẾN THỨC CHUYÊN MÔN, CẦN XEM XÉT THÊM VỀ KHẢ NĂNG QUẢN LÍ TRÊN DIỄN ĐÀN. Như trên anh cũng đã nói sau khi đồng ý xét Mod cho Mod này thì đồng thời yêu cầu Mod phải có báo cáo tới nhóm truởng.

Anh nhận lỗi rằng chính mình đã quên việc nhắc nhở và thông báo tới nhóm trưởng (không thể có lí do nào chấp nhận được) do tập trung cho một số công việc khác xảy ra đồng thời.

Trong trường hợp cần thiết BQT có quyền được xét Mod với điều kiện là có lợi cho mem và diễn đàn.
@Admin mất bao lâu anh tìm ra điều này ;)) Vì đêm qua em thấy anh ol nhưng không comment ! Cảm ơn anh vì đưa ra cái mà em cần ! Lần này nhanh hơn lần trước 12h !
Về việc có giúp MEM và BQT hiểu nhau hay không nó phụ thuộc vào việc anh có tìm được đáp án mà em thấy trong các quy định của diễn đàn của mình hay không

C

catgirl90

@Admin : như vậy khi một người hoạt động tốt và phạm lỗi dù nặng đến mấy cũng được giảm nhẹ tội nhờ tình tiết giảm nhẹ là có đóng góp ? Như vậy có quá thiên vị với các mem khác hay không ? Trong khi quy định đặt ra thì mọi người nên tuân thủ ?

T

truonghan_h

Không thiên vị em ah!
Các mem cũng hoàn toàn có thể có những quyền lợi có họ chứ. Trong qui định có ghi khi áp dụng hình phạt thì có các mức độ: từ nhắc nhở đến cảnh cáo rồi ban nick. Như vậy là sẽ dựa vào mức độ vi phạm và đồng thời xét tới quá trình hoạt động cũng như đóng góp của mem.

Và với Mod thì cũng phải khác mem, điều đó thể hiện ngay cái vị trí và chức vụ của họ rồi. Họ tham gia diễn đàn cần phải có trách nhiệm, tinh thần, khả năng công hiến, thoi gian cũng như KHÔNG đựoc gì GẤP ĐÔI so với mem thường.

Và không một nhóm nguời nào lại hòan toàn giống nhau về quyền lợi cũng như gioi hạn đựoc.

Đến đây thì chúng ta lại phải quay vê trường hợp cụ thể trên.

C

catgirl90

Các mem cũng hoàn toàn có thể có những quyền lợi có họ chứ. Trong qui định có ghi khi áp dụng hình phạt thì có các mức độ: từ nhắc nhở đến cảnh cáo rồi ban nick. Như vậy là sẽ dựa vào mức độ vi phạm và đồng thời xét tới quá trình hoạt động cũng như đóng góp của mem.

Và với Mod thì cũng phải khác mem, điều đó thể hiện ngay cái vị trí và chức vụ của họ rồi. Họ tham gia diễn đàn cần phải có trách nhiệm, tinh thần, khả năng công hiến, thoi gian cũng như KHÔNG đựoc gì GẤP ĐÔI so với mem thường.

Và không một nhóm nguời nào lại hòan toàn giống nhau về quyền lợi cũng như gioi hạn đựoc.

Đến đây thì chúng ta lại phải quay vê trường hợp cụ thể trên.

Vậy nếu như trong trường hợp người đó đưa ra những lời bình phẩm vì chưa nhận được lời giải thích chính đáng hay đúng hơn là lời giải thích từ cấp trên vậy họ có đáng bị như vậy ? Vì bản thân bên trên anh cũng đã nói anh chưa thông báo cho nhóm trưởng và bản thân người được set mod ở đây cũng không hề có thông báo tới nhóm trưởng quản lý mình !
Như vậy ở đây anh đã nhận lỗi về bản thân cũng như đổ 1 phần trách nhiệm sang phía của mod được set ở đây là chip_coi đúng không ạ ?

C

chip_coi244

Thưa mọi người như anh truonghan_h nói a có trao đổi với e qua yh nhưng e xin dám khẳng định rằng nick yh của e chưa bao giờ cho ai mượn và e chưa bao giờ đề cập vs a chuyện làm mod sinh, cách đây 1 tháng e có gặp a admin để xin trở lại làm mod văn sau 1 thời gian nghỉ, và từ đó tới giờ e chưa đề cập đến chuyện làm mod sinh vì e bít khả năng của e có giới hạn.
Còn nick tại học mãi đúng là e có cho người khác bít nick đó là 1 mod lúc đó e nhờ e ấy vô chỉnh giùm e link của nick e ở phần chữ kí. E cho người khác biết nick HM của e thì e công nhận. Nhưng ở yh e khẳng định không có, chính khi gửi tin nhắn riêng a admin cũng nói là a ấy nhầm với e mà sao giờ đây a lại nói khác mọi chuyện. Xin a giải thích rõ

P/s: Lúc trước có 1 mod mời e quản lý box sinh phụ nhưng người đó nhỉ mời và e chưa đồng ý hay gì cả, và e cũng chưa xin làm mod sinh sao giờ lại có chuyện a trao đổi với e làm mod sinh. E là người làm việc đàng hoàng admin đã giao việc gì thì e làm chứ ko bao giờ ko nhớ mà không làm. E ko bao giờ làm cái mình ko làm đc, nên e chỉ làm ở box văn, 1 số mod có thể làm chứng họ mời e tham gia quản lý thêm nhưng e đều từ chối hay chưa trả lời e chỉ nói suy nghĩ thui

P

phalaibuon

Vậy nếu như trong trường hợp người đó đưa ra những lời bình phẩm vì chưa nhận được lời giải thích chính đáng hay đúng hơn là lời giải thích từ cấp trên vậy họ có đáng bị như vậy ?

Nếu như chưa biết rõ , chưa nhận được lời giải thích từ cấp trên mà đã vội vã quy kết tội về một phía và spam tin nhắn với nội dung " ủng hộ mod sinh " thì bạn nghĩ gì?

C

catgirl90

Nếu như chưa biết rõ , chưa nhận được lời giải thích từ cấp trên mà đã vội vã quy kết tội về một phía và spam tin nhắn với nội dung " ủng hộ mod sinh " thì bạn nghĩ gì?
Xét theo 1 góc độ nào đó thì đây được coi là hành động nhằm tạo sự ủng hộ của 1 số thành phần quá khích ! Nếu nhìn nhận theo 1 số định nghĩa là tạo thành 1 nhóm những người có cùng 1 mục đích thực hiện 1 hành vi nào đó ! Nếu như vi phạm quy định của 1 tổ chức mà họ tham gia --> tạo bè cánh ! Nếu như không vi phạm --> tập hợp 1 nhóm người đơn thuần !
Trong trường hợp này cần xem xét có phải chính xác người trong cuộc gửi tin nhắn spam hay không ?Hay chỉ là 1 số thành phần lợi dụng cơ hội này để tạo bè cánh !
Nếu đọc ở bên trên thì ta có thể thấy ko phải là người trong cuộc làm ! Mà người spam là olympuslord !

C

crazyfrog

Một câu hỏi hay !
Vậy hỏi lại cô giáo tương lai 1 câu hỏi như sau nó dính dáng đến lịch sử !
Khi cách mạng Việt Nam còn trong thời kỳ hoạt động bí mật chưa công khai và bán công khai ! Những người hoạt động rải truyền đơn (1 kiểu spam ngày xưa) để lôi kéo sự ủng hộ của nhân dân quần chúng !
Vậy những người làm cách mạng đó có phải là gây bè và kết phái gây mất đoàn kết giữa quan hệ của quần chúng nhân dân và giai cấp cầm quyền ?

T

toi0bix

Anh chính thức mở lại pic này. Trứoc hết cần nhắc nhở các mem post bài ở đây:
  • Hỏi đúng chủ đề, nói đúng vấn đề.
  • Tìm hiểu kĩ vấn đề trưóc khi hỏi. Không HÙA theo nhau.
  • Nghiêm cấm vi phạm qui định diễn đàn trong điều 1.2 và 3.1 Qui định Diễn đàn Hocmai.vn.
  • Tránh việc đưa nội dung bàn luận ngoài diễn đàn (qua Yahoo, email,...) như cái mà ngay từ đầu BQT với mem qui uớc.
  • Tránh việc đưa thông tin nội bộ BQT.

Thứ hai anh gửi lời xin lỗi tới toàn thể mem trong vài ngày qua do bất khả kháng nên anh chưa thể trực tiếp lên diễn đàn.
Về việc này anh trao đỏi lại với mem như thế này:

1. Về Mod chipcoi
Anh đã trực tiếp trao đỏi với Mod này thông qua Yahoo với ý nguyện xin làm thêm Mod tại vị trí sinh lớp 10. Xét trên mức độ hoạt đọng của Mod đang làm tại Box Văn, anh quyết định cho chipcoi quản lí thêm tại Sinh lớp 10. Đồng thời nhắc Mod báo cáo cho nhóm truởng (điều mà anh thuờng xuyên làm).

Hiện nay Mod chip vẫn chưa có báo cáo cho nhóm truởng và gặp anh khi sự việc này xảy ra thì khẳng định chưa hề liên lạc với anh.

Nhắc nhở các Mod và mem rằng anh chưa khẳng định là NHẦM và xét nhầm khi nguời xin quản lí dùng chính nick Yahoo của Mod chipcoi mà không phải Mod.

Hiện tuợng cho nguời khác muợn nick Yahoo và tài khỏan trên diễn đàn đã và đang xảy ra với nhiều Mod và mem. Anh đã cảnh báo các em rất nhiều rằng đi sai với Điều 2.1:

Kết quả đã gây hậu quả nghiêm trọng tới diễn đàn.

2. Về Nhóm truỏng
Anh chính thức ban hành qui chế về Mod, Smod và bổ sung chức vị nhóm truỏng trên diễn đàn Hocmai.vn với mục đích nhằm phát huy hiệu quả quản lí và góp phần thúc đẩy sự phát triển của diễn đàn.
Theo đó khi Mod đã là nhóm truởng thì sẽ đựoc gắn một huy chuơng dành cho nhóm truởng và chỉ khi là nhóm truởng.

"antenomen truớc khi làm Mod và nhóm truởng box Sử thì hoàn toàn là thành viên mới, chưa hề có đóng góp cho diễn đàn Hocmai.vn. Đây là thành viên đuợc đặc cách và chính Admin mời về với khả năng quản lí diễn đàn và năng lực."

Những đóng góp của các Mod hoàn toàn không phủ nhận được chứ không riêng gì toi0bix.

3. Cắt Mod toi0bix
Lí do: Gây mất đòan kết nội bộ. Vi phạm Điều 1.2 Qui định diễn đàn.

Điều này hòan toàn không thể xuất phát từ một mem đã từng là nhóm truởng. Điều này đã dẫn tới việc tranh cãi trong nội bộ Mod box Sinh và việc viết đơn xin nghỉ cùng lúc của các Mod, điều này không chỉ diễn ra trên diễn đàn mà thông qua các kênh khác như Yahoo (chính Mod toi0bix đã cảnh cáo với anh). Gây ảnh huởng nghiêm trọng tới Diễn đàn.

Lưu ý: Đây là mục dành cho góp ý vì vậy mọi ý kiến mang nội dung gây mất đoàn kết, chia rẽ nội bộ,... sẽ phải nhận các hình thức nhắc nhở cho đến hình phạt từ qui định diễn đàn.

Thưa anh ad , em không phục !
1. Về mod chip:
Xét trên mức độ hoạt đọng của Mod đang làm tại Box Văn, anh quyết định cho chipcoi quản lí thêm tại Sinh lớp 10.
Cái này e ko hiểu , mong a giải thik thêm , tại sao quản lý box văn lại đc set thêm mod sinh ?
Đồng thời nhắc Mod báo cáo cho nhóm truởng (điều mà anh thuờng xuyên làm).
Nếu em nhận đc tin nhắn của a thì e đã không pm anh trong 1 thời gin dài .
2. Về nhóm trưởng :
E ko nói đến mod ate nữa vì mod này đc anh mời , có chuyên môn và trình độ quản lý , còn mod chip , làm mod đã lâu nhưng chưa có đóng góp cho box sinh , chẳng lẽ cũng đc anh mời ?
3. Cắt mod toi0bix
Em thừa nhận là em nói câu đó , em quá bức xúc với việc này . Nhưng có thật box Sinh đang bị mất đoàn kết ? Hay là đang họp thảo luận riêng ? Việc các mod kia xin nghỉ thì em nói rồi . Các mod đều bức xúc chứ ko nói riêng j em , em là người đại diện nêu lên ý kiến , vậy thôi ... Còn câu nói kia em nói ,tại sao anh lại cắt memvip của 2 mod laban95 và denlongbaycao ?
@ chị cat : Nhẹ thật :))

T

toi0bix

@ chị plb : Máy em nó bị hư , nó cứ cup hoài , ko thể nào cm đc , em phải đợi đến nửa đêm bật máy trả lời vì ngủ bị bóng đè tí chết nè .:|

P

phalaibuon

Xét theo 1 góc độ nào đó thì đây được coi là hành động nhằm tạo sự ủng hộ của 1 số thành phần quá khích ! Nếu nhìn nhận theo 1 số định nghĩa là tạo thành 1 nhóm những người có cùng 1 mục đích thực hiện 1 hành vi nào đó ! Nếu như vi phạm quy định của 1 tổ chức mà họ tham gia --> tạo bè cánh ! Nếu như không vi phạm --> tập hợp 1 nhóm người đơn thuần !
Trong trường hợp này cần xem xét có phải chính xác người trong cuộc gửi tin nhắn spam hay không ?Hay chỉ là 1 số thành phần lợi dụng cơ hội này để tạo bè cánh !
Nếu đọc ở bên trên thì ta có thể thấy ko phải là người trong cuộc làm ! Mà người spam là olympuslord !

^^!

Vậy có lẽ tớ nhầm việc em Yên spam.

Nhưng việc t ko hiểu đc là vì sao đến giờ này em ấy không comment . T theo dõi thì em ấy đã gõ trả lời bài viết nhưng ko hiểu vì lý do gì mà ko gửi. ^^

Chẳng phải em ấy là người trong cuộc , những ngày trước em ấy liên tục cm kêu chờ trả lời của anh ad. Vậy thì đến giờ phút này , tại sao em ấy lại im lặng.
Thỏa mãn hay ko thỏa mãn với câu trả lời ấy thì em đó phải nói ra chứ không thể để anh Vinh chất vấn ad mãi thế đc. ^^

C

catgirl90

@MAD MAN : đúng là kiểu so sánh chỉ có ông mới nghĩ ra !
@toi0bix : bạn nên đọc kỹ 1 chút ^^ vì mình không có ý nói gì bạn và cũng không có ý khẳng định bạn đúng ^^ Vì nếu nhìn nhận theo đa chiều thì bạn vẫn có hành động sai ^^
@phalaibuon : Cái này theo mình nghĩ là bạn ý không dám nói vì sợ mình dính vào theo kiểu như không chịu thừa nhận mình là sai ^^!

T

toi0bix

Thì em có nói em đúng đâu :| ... Sai e cũng đã nhận rồi , nhưng vấn đề là ở chỗ , tại sao e nói câu đó mà 2 bạn kia lại bị cắt mem vip ? Có phải .........:| (thôi k nói nữa ) :|

C

catgirl90

Thì em có nói em đúng đâu :| ... Sai e cũng đã nhận rồi , nhưng vấn đề là ở chỗ , tại sao e nói câu đó mà 2 bạn kia lại bị cắt mem vip ? Có phải .........:| (thôi k nói nữa ) :|
^^ Vấn đề này chúng ta vẫn đang bàn cơ mà ^^ Việc của mad man đã xong khi admin đưa ra cái cốt lõi mà hắn muốn admin có đó là : "KHÔNG CHỈ XÉT VỀ KIẾN THỨC CHUYÊN MÔN, CẦN XEM XÉT THÊM VỀ KHẢ NĂNG QUẢN LÍ TRÊN DIỄN ĐÀN" ^^!

P

phalaibuon

Một câu hỏi hay !
Vậy hỏi lại cô giáo tương lai 1 câu hỏi như sau nó dính dáng đến lịch sử !
Khi cách mạng Việt Nam còn trong thời kỳ hoạt động bí mật chưa công khai và bán công khai ! Những người hoạt động rải truyền đơn (1 kiểu spam ngày xưa) để lôi kéo sự ủng hộ của nhân dân quần chúng !
Vậy những người làm cách mạng đó có phải là gây bè và kết phái gây mất đoàn kết giữa quan hệ của quần chúng nhân dân và giai cấp cầm quyền ?

Một sự so sánh quá khập khiễng . ( câu này em mượn của anh , nếu em nhớ ko nhầm ).

Dường như anh không để ý đến cái mục đích của cuộc cách mạng?

"Khi cách mạng Việt Nam còn trong thời kỳ hoạt động bí mật chưa công khai và bán công khai "

Đã "bí mật" thì ko cần đến cái cụm từ " chưa công khai " , vậy em hỏi anh rằng cái topic này nó nằm chình ình trên 4r bao nhiêu ngày thế có được gọi là công khai không?
Và một điều nữa rằng trong cuộc cách mạng VN , nhân dân nhận thức được cái gì gọi là đúng , cái gì là sai thông qua hành động của giai cấp cầm quyền , còn trong vấn đề ở 4r chúng ta thì tất cả chỉ là 1 phía thì làm sao có thể kết luận được chuyện spam tuyên truyền kia là đúng ?

@ chị plb : Máy em nó bị hư , nó cứ cup hoài , ko thể nào cm đc , em phải đợi đến nửa đêm bật máy trả lời vì ngủ bị bóng đè tí chết nè

Cái này chị ko quản đc . ^^

T

toi0bix

^^ Vấn đề này chúng ta vẫn đang bàn cơ mà ^^ Việc của mad man đã xong khi admin đưa ra cái cốt lõi mà hắn muốn admin có đó là : "KHÔNG CHỈ XÉT VỀ KIẾN THỨC CHUYÊN MÔN, CẦN XEM XÉT THÊM VỀ KHẢ NĂNG QUẢN LÍ TRÊN DIỄN ĐÀN" ^^!

Như vậy , chugn quy lại các vấn đề mong muốn admin tiếp tục giải thik là gì ? Em thử thống kê xem còn thiếu j mọi ng bổ sung nhá .
1. Như trên , tại sao k set 2 bạn kia làm memvip ?
2. Vấn đề chip , anh giải thik sao ?

3.
Xét trên mức độ hoạt đọng của Mod đang làm tại Box Văn, anh quyết định cho chipcoi quản lí thêm tại Sinh lớp 10.
câu này em ko hiểu :|
Còn j ko nhỉ :|

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom