[Hóa 11] Chương II - Chuyên đề nitơ

S

sky_net115

Đán án đây các bạn trẻ :D
Cu,Fe,Mg,Zn

Dung dịch xacnh => Cu rồi nhá!!
Kết tủa trắng => Nâu đỏ là Fe nhé => Fe(OH)2 => Fe(OH)3
Kim loại có khả năng CO2 => CO là Mg
Kết tủa dây là Zn ( đây là hỗn hợp 2 kết tủa Mg và Zn do có khối lượng riêng khác nhau nên chúng tạo kết tủa dây ) !! Và 1 trong 4 kim loại Đưa CO2 => CO là Mg nên không thể xảy ra Al :D

Last edited by a moderator:
C

cobe_xauxi_ngungoc

______________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

C

cobe_xauxi_ngungoc

______________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

W

whitetigerbaekho

phản ứng này chỉ 1 chiều thôi: 2ZnO+C=> 2Zn+CO2
KHông có chiều ngược lại đâum Zn cũng là 1 chất khử mạnh mà nói chung là tính khử của Al và Zn nó cũng gần như nhau ý

C

cobe_xauxi_ngungoc

W

whitetigerbaekho

cho bạn hỏi cả hiệu trưởng đấy, Zn ko tác dụng với CO2 đâu, mình học đổi tuyển tỉnh cô bảo thế mà

S

sky_net115

Mình học đội tuyển cô bảo là kim loại đứng sau nhôm không có khả năng khử. Bản thân Al có phản ưng nhiệt Al

P

pham_thao_s2

hihih mình mới lên diễn đàn này. mong mọi ngưới kèm hoá cho mình với mình sắp thi rồi. còn 2 ngày nữa. huhuhu. mong các bạn để ý nhiều nhiều.!!!!!!

T

thaihang99

Hòa tan hết m gam hỗn hợp FeS2 và Cu2S trong dung dịch HNO3, sau các phản ứng hoàn toàn thu được dung dịch X chỉ có 2 chất tan, với tổn khối lượng các chất tan là 36 g. Tính giá trị của m.

H

hiepchau96

Top Bottom