Hiệu sách ế

G

giangln.thanglong11a6

Tớ có đọc "Điểm dối lừa" thôi, còn mấy quyển kia thì chưa đọc.

Hôm trước ra hàng sách thấy quyển Harry Potter and the Deathly Hallows bản tiếng Anh giá 488k, đắt khiếp. :( Coi như tiền dành dụm của mình đã mất tích hết.

C

cukhoai_1991

Mình không đồng ý với ý kiến cuộc sống bộn bề người ta ko có tời gian đọc sách
-Rất nhiều bạn có thời gian lên spam lung tung trên web vô mục đích , vô tổ chức
-có thời gian đi chơi , đi bar , đi uống cafe
- có thời gian đi mua sắm
-có thời gian chơi game , chat
..........................................................
Họ không thể nguỵ biện là do " cuộc sống bộn bề" được .ĐÚng hem ?

C

cukhoai_1991

Tớ có đọc "Điểm dối lừa" thôi, còn mấy quyển kia thì chưa đọc.

Hôm trước ra hàng sách thấy quyển Harry Potter and the Deathly Hallows bản tiếng Anh giá 488k, đắt khiếp. :( Coi như tiền dành dụm của mình đã mất tích hết.
Cuốn Harry Potter and the Deathly Hallows tớ có bản anh dạng FDT cậu có lấy thì ra yahoo tớ đưa cho

P

phaodaibatkhaxampham

Hê hê
Đúng là mình đã đọc xong cuốn không gia đình từ lâu òi
Bây giờ ở nhà tớ có bản FDT của harry từ 1-7 , hồi kí nguyễn đăng mạnh , truyện nguyễn nhật ánh , một số tư liệu tham khảu văn , toán ,có một nửa Ram ma nhưng đựoc có mấy cuốn à ....
Bạn nào thích ra yahoo tớ đưa cho đưong nhiên là free , tớ cũng có một cơ số tiểu thiểu nhưng dạng ebook ...
Bây giờ tớ không ở nhà , bạn nào thích thì khoảng thứ 4 tuần sau tớ ở nhà vào yahoo tớ gửi cho nhé

G

giangln.thanglong11a6

@ Mà bác có quen em không nhỉ , thỉnh thoảng vào hồ sơ em vẫn thấy bác thăm ngôi nhà xập xệ của em
Chả quen tí nào, chẳng qua thấy cậu thỉnh thoảng phát ngôn được mấy câu văn hay ho nên tò mò thôi. :)

Cậu có vẻ đọc nhiều sách nhỉ. Tớ mới đọc Không gia đình, Túp lều bác Tom, Tam quốc diễn nghĩa, Rừng Nauy, Những tấm lòng cao cả, HP, Eragon.

P

phaodaibatkhaxampham

Chả quen tí nào, chẳng qua thấy cậu thỉnh thoảng phát ngôn được mấy câu văn hay ho nên tò mò thôi. :)

Cậu có vẻ đọc nhiều sách nhỉ. Tớ mới đọc Không gia đình, Túp lều bác Tom, Tam quốc diễn nghĩa, Rừng Nauy, Những tấm lòng cao cả, HP, Eragon.

Hô hô , thế à bác , thế mà toàn bị chửi là ăn nói không chú ý , ngông cuôngf , dặt cái "tôi" của mình lên trên hết , bảo thủ---------> đúng là có phần đúng , nhưng em thấy đó là ưu điểm mấy hay
Không dám nhiều , chỉ là kha khá thôi , mấy tác phẩm bác kể , trừ túp lều của bac Tôm em chưa đọc , còn đã đọc cả rồi
@ Bác cũng đọc Rừng Na Uy à , pa em nghét quyển đó thấy em đọc bực mình lắm , nhưng vẫn để em tự do , Tác phẩm của ông này em cũng đọc cả " phá nam biên giới , phía tây matự trời" nữa.Nhưng nói thật em không thích phong cách của ông này , sexy , với lại đó là kể chuyện đời ông ta

P

phaodaibatkhaxampham

Hồi naỳ thấy mọi nòi sợ H1N1 nhẩy
Sao miềng không sợ
Cứ động tí là H1
Lạ , có nên viết một cuốn sách mang nội dung
H1 và người dũng cảm --------> là ta đây

T

thienthandethuong_minigirl

Chị ơi =))
Cả trường em bắt là phải đeo khẩu trang mọi lúc mọi nơi (kể cả trong lớp) :((!
Chj viết sách đi, em ủng hộ ^^!

G

giangln.thanglong11a6

Hồi naỳ thấy mọi nòi sợ H1N1 nhẩy
Sao miềng không sợ
Cứ động tí là H1
Lạ , có nên viết một cuốn sách mang nội dung
H1 và người dũng cảm --------> là ta đây
Nhờ có H1N1 mà khối HS được nghỉ học =))
@ Bác cũng đọc Rừng Na Uy à , pa em nghét quyển đó thấy em đọc bực mình lắm , nhưng vẫn để em tự do , Tác phẩm của ông này em cũng đọc cả " phá nam biên giới , phía tây ma tự trời" nữa.Nhưng nói thật em không thích phong cách của ông này , sexy , với lại đó là kể chuyện đời ông ta

Tớ có mua đâu, đấy là đọc trộm sách của mẹ tớ :-S

P

phaodaibatkhaxampham

Hốm qua nói chuyện vs bác Luân rất nhiều về sách vở về chuyện đọc sách ngày nay
Bác ấy hỏi mình có thik xuân diệu không ? mình bảo có . Bác ấy lại hỏi mình có đọc về cuộc đời của ông ấy không ? mình cũng bảo có ? đến đây mình biết bác ấy muốn nói về cái gì ! mình hỏi về chuyện ông ấy gay á ? uhm . Cái này chắc là bài " tình trai " mà ra . Bài ấy ghê ghê !! Nhưng mình nghĩ đừng nhìn nòi ta ở những khía cạnh không cần thiết .Miễn là thơ ông ấy hay hơn nữa mình thấy XD rất cô độc .Mình thuơng cho những người như Xuân Diệu , những nguòi khát vọng mình là Hi Mã Lạp Sơn nhưng lại rất khao khát tình yêu , tình nguời .Những người khát khao một tình yêu tuyệt bích nhưng sẽ chẳng bao giờ có đựoc , không bao giờ .Những người như vậy thường đáng thương , rất đáng thương

T

Đeo mọi lúc mọi nơi, đứng lên phát biểu cũng thế :((
Chị mà viết sách thì phải cho em đọc đầu tiên đấy nhá
Em là động lực của chị mà =))

T

Chị pháo ơi
Em biết chị pháo tốt bụng lắm, thoải mái lắm ý ;;)
Chị
Chị có
Chị có thể...
Chị có thể cho ko em vài quyển sách đc ko =))?
@Em lên lớp 10 roài ^^!

Top Bottom