Hiệu sách ế

H

huongngoclam_buon

Bác Khôi thì văn thơ lai láng thấy mà nghê , phúc là tớ chưa đàm đạo với bác ấy
Nói nhỏ : người ta nói người ra thơ vào thẩn ----> hâm hâm ý , không biết bác Khôi nhà ta cũng nằm trong số đó không .Chẹp chẹp

ặc . tớ chưa tiếp xúc lần nào nên chưa biết , vì thế , tớ đã qua nhà hắn hỏi trực tiếp rùi , hí hí , cậu đừng có nổi khùng với tớ , đừng có giết tớ , ka ka mà đàn ông lại văn thơ lai láng thế quả là hâm thật , ẩm i sê cũng có ngày :D:D

P

phaodaibatkhaxampham

ặc . tớ chưa tiếp xúc lần nào nên chưa biết , vì thế , tớ đã qua nhà hắn hỏi trực tiếp rùi , hí hí , cậu đừng có nổi khùng với tớ , đừng có giết tớ , ka ka mà đàn ông lại văn thơ lai láng thế quả là hâm thật , ẩm i sê cũng có ngày :D:D

Đàn ông văn thơ lang láng thì nhiều mà hâm cũng ko ít , âu cũng là cái số cả
Cậu thẳng thật , mới thế đã bén duyên hỏi luôn cẩn thận bị chém chứ tớ là người ngây thơ vô tội chỉ đứng đây bán sách thôi

P

phaodaibatkhaxampham

Chời !! bây giờ mới nhận ra là bác Phát mở tản mạn sách , hic tuỏng bở mình đi tiên phong , nhưng không sao , qua đó tản mạn qua chỗ mình mua sách là ổn .Thời buổi phát triển , mình đi bán sách ế thôi
Bàn chuyện văn thơ làng văn đã
Hồi xưa xửa làng văn ta cũng định làm một cuốn sách văn mẫu nhưng dự án chìm như dâu bể

H

huongngoclam_buon

Đàn ông văn thơ lang láng thì nhiều mà hâm cũng ko ít , âu cũng là cái số cả
Cậu thẳng thật , mới thế đã bén duyên hỏi luôn cẩn thận bị chém chứ tớ là người ngây thơ vô tội chỉ đứng đây bán sách thôi

âu cũng là cái sổ cả , khổ quá khổ cho pác Khôi :D
Chời !! bây giờ mới nhận ra là bác Phát mở tản mạn sách ,

chắc nhìn thấy bài mới của tớ hả , mắt tinh như cú mèo í . mà tản mạn của anh Phát giờ chìm ngỉm rồi , tớ chạy vô kô biết có vô duyên kô nhỉ :D :)|:)|:-SS:-SS:-SS
Tớ tưởng dự án phát hành văn mẫu 12 ổn cả rồi , giờ đang típ tục dự án 11 mà , lù lù ra đếy đây , cậu kô giúp Phú 1 tay hở :D:D:D

P

phaodaibatkhaxampham

âu cũng là cái sổ cả , khổ quá khổ cho pác Khôi :D

chắc nhìn thấy bài mới của tớ hả , mắt tinh như cú mèo í . mà tản mạn của anh Phát giờ chìm ngỉm rồi , tớ chạy vô kô biết có vô duyên kô nhỉ :D :)|:)|:-SS:-SS:-SS
Tớ tưởng dự án phát hành văn mẫu 12 ổn cả rồi , giờ đang típ tục dự án 11 mà , lù lù ra đếy đây , cậu kô giúp Phú 1 tay hở :D:D:D

Mấy dự án này tình hình là không thực hiện được đâu
Chắc chắn đấy

P

phaodaibatkhaxampham

thơ với thẩn đã thế của hàng ế mình làm thơ con cóc cho biết
cửa hàng tiu tiu
mà tại buồn thiu
nên em tiu nghỉu
mẹ em lại bỉu
sao con bé tỉu
buồn thỉu buồn thiu

P

phamminhkhoi

hehe lang thang vô đây mới thấy mí bạn đang lôi tớ ra chém :-SS
Tớ khồng hâm hâm đâu nhá
Làm thơ với cả thơ thẩn là hai vấn đề khác nhau hoàn toàn nhá.
Với cả tớ là dân tự nhiên gộc đấy. làm thơ hay viết văn với tớ cũng chỉ như Anhxtanh hay sherlock holme học gảy vĩ cầm thoai.
Nhân tiện có ai đọc saerlock holmé chưa nhờ;))

C

cukhoai_1991

hehe lang thang vô đây mới thấy mí bạn đang lôi tớ ra chém :-SS
Tớ khồng hâm hâm đâu nhá
Làm thơ với cả thơ thẩn là hai vấn đề khác nhau hoàn toàn nhá.
Với cả tớ là dân tự nhiên gộc đấy. làm thơ hay viết văn với tớ cũng chỉ như Anhxtanh hay sherlock holme học gảy vĩ cầm thoai.
Nhân tiện có ai đọc saerlock holmé chưa nhờ;))
Tớ đọc rùi nhé , có down được cả mấy truyện ngắn trích trong cả bộ ấy cơ
chưa có tiền mua mới đi đọc ké thôi.Cậu có lấy thì ra yahoo tớ đưa cho
Đọc serlockhomes máu cứ chảy rần rật ý nhỉ ,tớ bây giwof đang bon chen đọc hoàng lê nhất thống chí ở việt nam thư quán
Hê hê ví vs Homes chơi vĩ cầm cơ đấy , tự tin lạ thường , nhưng đúng là phải có đất mis dám tự tin như thé

Last edited by a moderator:
C

cukhoai_1991

con Thị Huệ ******** Trịnh Tông là một thằng ngu , bọn quan lại cũng rặt một lũ ngu nốt
@ các bác thông cảm em đang đọc chương 1 " Hoàng lê nh ất thống chí"

P

phamminhkhoi

Cảm xúc dạt dào quá bạn ưi;))
Chương đầu mà thía hok hỉu chương cuối nó ra thía nào;))
Cái truyện này coi nhìu đoạn ư là rất ngứa tai & ngứa mắt:| Đọc truyện hoàng lê mà thấy vua lê chả ra sao cả:(

C

cukhoai_1991

Cảm xúc dạt dào quá bạn ưi;))
Chương đầu mà thía hok hỉu chương cuối nó ra thía nào;))
Cái truyện này coi nhìu đoạn ư là rất ngứa tai & ngứa mắt:| Đọc truyện hoàng lê mà thấy vua lê chả ra sao cả:(
Ừ , triều Lê đổ đốn , vua loại gì mà chỉ biết " chắp tay rủ áo " , đi @### với con Thị Huệ cho ngu nguời đi .Con cái thì toàn mộng với mị .Quan thì toàn thấy bọn ninh hót , những kẻ có tên tuổi thì vô tích sự , chả làm được gì cũng chỉ biết lo mũ áo bản thân , có cú cũng về ở ẩn -------> vừa *** vừa ngu
mà có cái loại như ông chú Kiều được viết " bậc tuổi cao, đức cả, song tính tình chất phác, thật thà, đối với công việc nên hay không nên cũng mặc, chẳng có ý kiến gì."
Chất phác thật thà cái con khỉ khô , có mà vô tích sự thì có

P

phaodaibatkhaxampham

Thông báo với mọi người là chủ hiệu sách đã đậu đại học nhé

P

phaodaibatkhaxampham

Người ta càng lớn lại càng ít đọc sách
Luân nói với mình : có ínternet nguwoif ta không còn quan tâm đến sách nữa
Thật vậy ư ?
Thế thì đau lòng quá
Hôm nay đi dạo qua hiệu sách , thấy nhan nhản những tác phẩm của Nhất Linh , Khái Hưng , những tác phẩm ấy mình không dám nói này nọ nhưng quả thật nó chỉ như một chút vị nhàn nhạt mà ai đã bỏ quên lãng , quấy loãng một thứ cảm xúc " rất nhẹ rất lung "
Sách lớn thì đắt kinh hồn , rờ vào quyển Thép đã tôi thế đấy mà 80K cuốn .Ối cha mẹ ơi !tìm cuốn bìa mềm hi vọng rẻ hơn mà ko có
Người đi mua sách thì nhiều nhưng chạm đến những cuốn kinh điển thì ít , mình đã mua cuốn những tấm lòng cao cả rồi đấy
42 K
hồi trước có thuê đọc rồi thấy hay quá
Mình sẽ cố dành dụm tiền để mua sách
Ps : ước gì giá sách rẻ hơn một chút

P

phonglado187

Mình đang băn khoăn về cách chọn sách Văn tham khảo. Khi mượn sách ở thư viện, mình hầu như đều mượn những cuốn có đê fvăn để tham khảo, những quyển phân tích thfi ko mấy khi động đến, có chăng chỉ đọc phần 1 vài đoạn thơ khó hay những câu văn trừu tượng.

Ps : ước gì giá sách rẻ hơn một chút

Hix, lâu lắm rồi ko mua sách :(

Phong trào viết về sách ntn lớp mình cũng dc cô giáo phổ biến rồi nhưng rất tiếc là chưa có ai hưởng ứng :(:(:(, hi vọng năm nay sẽ khá khẩm hơn.
Chúc hiệu sách ăn khách :D:D:D

T

trinhluan

nếi như muốn đọc sách văn tham khảo thì nên đọc những quyển sách của những giáo sư tiến sĩ có uy tín
chẳng hạn giáo sư Nguyễn Đăng Mạnh, Trần Nho Thìn, Đỗ Ngọc Thống.......
Khi đọc sách tham khảo , chúng mình nên đọc và lập dàn ý theo bài phân tích của họ, xem họ trình bày ntn, diễn đạt ra làm sao? Và cũng cần định hình phong cách viết của mình.

=>Đi thi đại học, hay học sinh giỏi, người chấm rất thích đọc những bài thi có tính sáng tạo, không theo kiểu rập khuôn, bởi nếu bạn rập khuôn chỉ cần một câu thôi, người chấm cũng sẽ biết bạn đang lấy dẫn chứng trong quyển tham khảo nào, vì vậy, cứ làm theo cách của mình, dù không đủ ý nhưng người chấm vẫn cho chúng ta điểm ở cách sáng tạo, lối tư duy mới, lối viết văn phong phú, và có cảm xúc.

=>Quay trở về với chủ đề chính, đúng là giờ đây khi internet phổ biến thì con người ta ít khi đọc sách hơn. Mà cũng có thể nói rằng do cuộc sống bộn bề mà giờ đây người ta không còn thời gian để đọc sách!
Giờ những cuốn sách cũng đang chạy theo nhu cầu hóa, thị trường hóa xã hội mà có những cuốn sách rất đắt. Nhưng đối với một ai đó, kể cả đắt họ vẫn cố gắng mua được quyển sách đó.

Tớ rất thích đọc túp lều của bác Tôm, Không gia đình, truyện ngắn Thạch Lam...., bởi đọc những quyển đấy tớ thấy giá trị nhân văn đầy cao cả, luôn xung quanh chúng ta từ những thứ bình dị nhất!

Chúc chủ nhà sách, bán hàng đắt hàng nhé!

O

oanhonkiem

ôi trời ơi!!!! văn văn văn! tôi ko chỉ ghét mà còn thù môn này nữa. chỉ thích tiểu thuyết. mà đó cũng là văn. lạ quá.
mà chúc mừng chủ hiệu sách nha!!! mà đậu trường j đấy??? nhiêu điểm

đã ai đọc 4 cuốn Mật Mã DAVINCI. Pháo Đài Số, Thiên Thần Và Ác Quỷ, Điểm Giới Hạn chưa???
phiêu lưu hay lắm

C

cukhoai_1991

ôi trời ơi!!!! văn văn văn! tôi ko chỉ ghét mà còn thù môn này nữa. chỉ thích tiểu thuyết. mà đó cũng là văn. lạ quá.
mà chúc mừng chủ hiệu sách nha!!! mà đậu trường j đấy??? nhiêu điểm

đã ai đọc 4 cuốn Mật Mã DAVINCI. Pháo Đài Số, Thiên Thần Và Ác Quỷ, Điểm Giới Hạn chưa???
phiêu lưu hay lắm
Mình đã đọc 3 trong số sách bạn vừa nêu:D:D, chỉ có điểm tới hạn là chưa đọc
Mình khoái mật mã davanci nhất bởi nó bẻ gãy lí lẽ thông thường , thậm chí là một mối đe doạ cho Van ticang , mình thích tính hình tượng trong cuốn sách này
Mình thik phong cách của Dan Brown , ông ý viết truyện rất hấp dẫn , những nhân vật thông minh và lôi cuốn , thắt nút mở nút rất đỉnh
@ mình đậu đại học kinh tế 21 điểm

C

cukhoai_1991

Mình đang băn khoăn về cách chọn sách Văn tham khảo. Khi mượn sách ở thư viện, mình hầu như đều mượn những cuốn có đê fvăn để tham khảo, những quyển phân tích thfi ko mấy khi động đến, có chăng chỉ đọc phần 1 vài đoạn thơ khó hay những câu văn trừu tượng.

Hix, lâu lắm rồi ko mua sách :(

Phong trào viết về sách ntn lớp mình cũng dc cô giáo phổ biến rồi nhưng rất tiếc là chưa có ai hưởng ứng :(:(:(, hi vọng năm nay sẽ khá khẩm hơn.
Chúc hiệu sách ăn khách :D:D:D
sách Văn tham khảo đọc đề cũng tốt , nhưng nên nghi lại luận điểm của mình, sau đó đối chiếu lại xem mình thừa thiếu thế nào ---> tốt hơn
Sách phân tích và bình luận nên đọc để tăng thêm kiến thức , đọc nhưng chỉ lấy mặt kiến thức thôi , còn sau đó phải kể đến khâu " biến kiến thức của họ thành kiến thức của mình " bằng cách hiểu điều tác giả muốn nói là gì và diễn đạt theo giọng văn của cá nhân
Chúc bạn thành công
Thân !!
PS: cám ơn lời chúc

Top Bottom