Hiệu sách ế

C

cukhoai_1991

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn !từ cụ to như MORDERATOR , cụ ít già cả hơn như Smod , các

Mod và Mem thân!

Hôm nay , mình mở tp naỳ với mục đích mở ra một sân chơi với sách .Với niềm hi vọng

tuyệt đối sẽ mang cho các bạn một niềm đam mê và hứng thú trong việc đọc sách

Hiện nay , nhiều bạn nhỏ nhắn tin cho mình than thở họ không hứng thứ với sách

nữa .Điều đó làm mình thấy chán vô cùng, bởi muốn nâng cao trình độ bạn không thể

ko yêu sách .

Tại sao bạn lại không yêu sách ? Phải chăng vì bạn chưa tìm được những cuốn sách hay

khiến bạn rung động? , Phải chăng với tâm lí ngại đọc sách ?... Có vô vàn lí do mà các

bạn nói lên .Nhưng có thực tế như vậy không ? Hay do: sự lười biếng bản thân và sự

mù mờ khi tìm kiếm thông tin giữa biển sách bạt ngàn của thời đại mở cửa

Mình không nói thêm những điều tốt của sách , nói nhiều chỉ tổ sáo rỗng .Do đó mình

chỉ vạch ra phương hướng về việc làm trong tp này

1 Thảo luận về những cuốn sách bạn đã ,đang, và có dự định đọc

Việc này sẽ giúp cho bạn tìm được những cuốn sách hay và biết đâu , tìm được tri kỉ của

mình trong quá trình thảo luận

2 Thảo luận về những nhà văn bạn yêu hay ghét ,

mình sẽ cố gắng hết sức để các bạn thể hiện mọi quan điểm của mình ( tích cực hay tiêu cực )

Mình hi vọng trong tp này sẽ ko có những lời dạy dỗ như:” bạn đừng nói kiểu tiêu cực

như thế “,” bạn có cảm nhận của riêng mình nhưng đừng thể hiện cảm hứng thái

quá “.Mấy từ ngữ đó là một đống vớ vẩn , các bạn có thể bênh vực nhà văn , tác phẩm ,

ngôn ngữ của mình , có thể châm chích , chọc ngoáy , nói đểu người khác , nhưng đừng

dạy dỗ .ok !!!

3 Các bạn có thể đem thắc mắc mà bạn gặp phải khi đọc sách ,
tôi và mọi người sẽ cố Giải đáp cho bạn trong chừng mực có thể .Thậm chí với cả những câu hỏi: Tích phân nên

học cuốn nào ?

4 Giới thiệu những cuốn sách hay để mọi người cùng đọc

( chống chỉ định cho việc đi

copy bản giới thiệu từ các trang web khác) Hãy cố miêu tả bằng cảm nhận của mình dẫu

là cảm nhận mơ hồ như” mình thấy cuốn này hay lắm nhưng chả biết nói thế nào cả.”

Chà! việc thì nhiều lắm , mong rằng trong quá trình bàn luận các bạn lại tìm ra những

việc làm mới

Hãy đến pic Hiệu sách ế với tinh thần tự do ngôn luận , ko nói tục , khi nào bạn

thấy khó chịu quá ( khi muốn văng tục ) cố gắng sử dụng kí tự @#$$%--> như vậy là

vẹn cả đôi đường

Hi vọng tp này sẽ được ủng hộ

Ps:khái niệm sách mà mình nói đến ở đây là khái niệm rộng nhất mà các bạn có thể nghĩ

ra .Sách=sgk+sách bài tập+tiểu thuyết +truyện ngắn+sách chuyên ngày+ sách thiếu

nhi vv….vvv và.vvv…thậm chí ai thích tự sướng cao độ khoe luôn cả sách của mình cũng

được ( lấy ví dụ truyện tự viết , thơ tự làm )

mọi thông tin chi tiết và thắc mắc cá nhân mời bạn qua mục tin nhắn khách của cukhoai_1991 hoặc phaodaibatkhaxampham .

thân chào!

BÀI NÀY MÌNH ĐÃ UP NHƯNG SỢ Ở TRANG SAU QUÁ KO NHÌN ĐƯỢC NÊN MẠN PHÉP KÉO NÓ LÊN ĐÂY

HIỆN NAY MÌNH CÓ BẢN FDT VÀ EBOOK CUẢ MỘT SỐ SÁCH , BẠN NÀO LẤY QUA YAHOO NHÉ

Bản FDT:Albert Einstein-Đi tìm chân lý

MarcLevy-Và nếu như em là có thật

Totochan-cô bé ngồi bên của sổ

The seven Voyages of sinbad the sailor( Bảy chuyến phưu lưu của thuỷ thủ sinbad -bản anh )

Vị giám đốc một phút

Toàn bộ : Harry poter

Bản ebook:

Charlie born lúc nửa đêm

Charlie born và nhà vua ẩn mình

Azit Nexin

Bên nhau trọn đời - cố mạn

Nhâtk kí công chúa ( Bản tiếng anh)

Twilight

Newmoon

Elipse

Chyện tình newyork

Gặp lại người xưa

Lụa

Đêm của m mèo

Hạt giống tâm hồn 3

hiệp sĩ sắt

Mãnh lực tình yêu

Phù thuỷ xứ Oz

Sau một nụ hôn

Thế giới như tôi thấy

Trở thành ma cà rồng

Xin cạch đàn ông

Nếu tìm được thêm mình sẽ update liên tục ở các trang sau , ------>tr13,tr20,tr23( link down trực tiếp)

chúc các bạn tìm được sách hay

Chú ý : đọc thông báo khẩn trang 13

Bạn có thể add nik chealsea_1991 của mình để lấyc sách , mình chỉ có thể đem cho bạn

từ giờ đến ngày 28/8 sau nagyf đó mình sẽ đi nhập học nên các bạn thông cảm

Các bạn đến trang 13, 17 để tìm thêm các sách của mình và congchualolem_b đang update nhé

[HIGHLIGHT]Edited: Cung cấp 1 số phần mềm để đọc file .pdf.rpc (ebook) [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT]FoxitReader[/HIGHLIGHT] cho file .pdf:

[HIGHLIGHT]MobipocketReader[/HIGHLIGHT] cho file .rpc:

Last edited by a moderator:
C

conech123

Em bóc tem nhé ^^
em cũng có vấn đề khi đọc sách, thường có cảm giác chán nản khi đọc sách , cho dù đó là cuốn sách rất cần cho em, :-/ hay cảm thấy mệt mỏi , hay có duy nghĩ đọc cái này không cần thiết , cái kia không cần thiết ...
tình trạng rất là nguy kịch ạ:-S
vì vậy mà khả năng tự học của em cũng giảm sút đáng kể :-SS
Hy vọng em có thể nhận đc sự trợ giúp từ phía chị và mọi người :)

C

cukhoai_1991

Em bóc tem nhé ^^
em cũng có vấn đề khi đọc sách, thường có cảm giác chán nản khi đọc sách , cho dù đó là cuốn sách rất cần cho em, :-/ hay cảm thấy mệt mỏi , hay có duy nghĩ đọc cái này không cần thiết , cái kia không cần thiết ...
tình trạng rất là nguy kịch ạ:-S
vì vậy mà khả năng tự học của em cũng giảm sút đáng kể :-SS
Hy vọng em có thể nhận đc sự trợ giúp từ phía chị và mọi người :)
Trước tiên chị muốn hỏi em em chán đọc những loạ sách nào ? vì sao lại chán ? do đọc sách không hiểu hay là vì học không vào .
Mặt khác lựa chọn sách đọc cũng là một khâu rất quan trọng , đọc sách phải chọn đúng cái mình muốn tìm đọc mới thú , đừng đọc theo kiểu mò kim đáy bể
Thân

C

cukhoai_1991

Hiện nay mình đang đọc “ Thời thơ ấu “ của Macxin Gorki .Xin trích dẫn ở đây các đoạn văn tôi thích , bạn nào lỡ đọc đến đây mà nhác quá thì cũng mong nể tình cái công

ngồi gõ lóc cóc trên bàn phím mà đọc đến tận cùng .Vâng ! Tôi chỉ mong có thế thôi.Quả là một mong ước nhỏ nhoi và hiền lành chẳng hợp vs con người tôi tí nào .

-----Lời nói của bà tôi đặc biệt trầm bổng nghe như tiếng hát , nó khắc sâu vào trí nhớ tôi dễ dàng y như những đóa hoa và cũng dịu dàng rực rỡ đầy nhựa sống .Khi bà tôi

mỉm cười hai con ngươi đen sẫm như quả anh đào , nở ra long lanh tia sang dịu hiền khôn tả.Nụ cười để lộ hai hàm răng trắng ngần chắc chắn , và mặc dù trên đôi má ngăm

ngăm đen đã có vô số nếp nhăn .Khuôn mặt bà tôi hình như vẫn còn trẻ.

---( tự bạch:Mình gõ dòng này vào 2h20 phút sáng , tự dưng long thấy nhớ bà vô hạn , hồi xưa bà nói gì cũng cãi , bà cầm roi thì chạy để bà đuổi theo .Giờ chả còn bà để

duổi theo nữa …..mình làm sai cũng ko có ai đánh mắng nhiều khi trống hơ trống hoắc đến vô cùng .)

Đoạn văn tiếp theo mình muốn trích dẫn là một cảnh rất đẹp ,ở bên bờ sông Vonga , mai mốt mình sẽ trích dẫn một đoạn văn về con sông VN mà mình rất thích do Nguyễn

Tuân viết

-----Trời rất đẹp suốt từ sáng đến tối , tôi với bà tôi đứng trên boong tàu với bầu trời trong sáng , giữa đôi bờ song Vonga được mùa thu thêu lên một àu vàng óng ,trông

như hai dải lụa .Con tàu màu gạch tươi đi ngược dòng song , bánh lái uể oải khuấy động mặt nước xanh thẫm .Con tàu kéo theo đầu sợi dây cáp dài như một chiếc xà lan

xám trông giống như con bọ cạp đất .Mặt trời lững lờ di chuyển trên bờ sông Vonga , cảnh vật xung quanh giống như những nếp gấp lộng lẫy trên bộ y phục sang trọng của

mặt đất , hai bên bờ sông các thành phố và làng mạc nom xa xa như những chiếc bánh ;thỉnh thoảng có chiếc lá thu vàng bập bềnh trên mặt nước

Đây là đoạn văn mình thích , bây giờ mà hỏi vì sao mình thích được thì khó quá nhưng đọc nó mình thấy nó như một định nghĩa về cuộc sống .Nó rất giản dị thôi, và sự thật

thì thường nằm trong những điều vô cùng giản gị

------Tôi nhớ lại cuộc sống đó như nhớ lại một chuyện cổ tích hãi hùng do một thiên tài tốt bụng nhưng chân thật kể lại .Giờ đây khi hồi tưởng lại quá khứ , chính tôi đôi khi

cũng không tin được sự thật là như vậy.Có nhiều điều tôi muốn tranh cãi , muốn phủ nhận , chính vì cuộc sống tối tăm của “ cái nòi ngu ngốc” ấy có quá nhiều điều tàn nhẫn

…Nhưng sự thật vẫn hơn long thương hai( mình rất thích câu này)

Đọc đoạn văn này mang giọng điệu rất trẻ con và đáng yêu , mặc dù nó nói với những vấn đề ko trẻ con và đáng yêu tí nào

------Tôi nấp vào một chỗ và tưởng tượng:”tẩn” tức là thêu viền những chiếc áo dài người ta đi nhuộm , còn “ nện “ và “đánh” chắc chỉ là một , có lẽ thế .

…………………………………………..
Mình đọc xong “ thời thơ ấu « rồi đấy .Sách mỏng thôi nhưng mình đã đọc rất lâu, lâu hơn nhiều so với những cuốn mình đã từng đọc .Thời thơ ấu mang cho mình những

nhân vật vừa đáng thương vừa đáng giận dữ , nhưng có lẽ đáng thương nhiều hơn.Những người Nga khốn khổ ấy ,những đứa trẻ sống một cuộc sống không giống như

chúng ta , những thân phận bấp bênh hơn , dau khổ hơn, trôi nổi hơn và chiêm nghiệm nhiều hơn.

C

conech123

Trước tiên chị muốn hỏi em em chán đọc những loạ sách nào ? vì sao lại chán ? do đọc sách không hiểu hay là vì học không vào .
Mặt khác lựa chọn sách đọc cũng là một khâu rất quan trọng , đọc sách phải chọn đúng cái mình muốn tìm đọc mới thú , đừng đọc theo kiểu mò kim đáy bể
Thân
em chán đọc những sách lịch sử :D
nhưng thực ra cái em muốn nói ở đây là không phải do nội dung của cuốn sách làm em chán (sách nâng cao toán , lý ấy mà ^^)
lí do thấy chán em cũng chưa rõ nhưng chỉ biết là khi em đọc (kiến thức mới) không hẳn là ko hiểu , nhưng không hiểu sao em không muốn đọc tiếp , và khi đọc em lại cảm thấy mỏi mắt và buồn ngủ :(

C

cukhoai_1991

em chán đọc những sách lịch sử :D
nhưng thực ra cái em muốn nói ở đây là không phải do nội dung của cuốn sách làm em chán (sách nâng cao toán , lý ấy mà ^^)
lí do thấy chán em cũng chưa rõ nhưng chỉ biết là khi em đọc (kiến thức mới) không hẳn là ko hiểu , nhưng không hiểu sao em không muốn đọc tiếp , và khi đọc em lại cảm thấy mỏi mắt và buồn ngủ :(
Lời khuyên đầu tiên : Đừng có cố đọc sách lịch sử bằng sách giáo khoa :D.Với sách lịch sử ( cho dân ko phải thi đại học thôi nhé) em có thẻ tìm hiểu lịch sử địa phương , cái gì gần gũi cũng dễ dàng hơn. Bắt đầu với những địa danh vốn có , tìm hiểu nguồn gốc , sự tích xung quanh rất thú vị .Nếu siêng em có thể đọc những sách lịch sử như " hoàng lê nhất thống chí " " lịch sử viẹt nam qua các triều đại " ....hoặc em mua cuốn " việt sử giai thoai" cuốn mỏng dí nhiều tập thích thì mua tiếp ko thích thì thôi .Khoảng 10K / cuốn
Lời khuyên thứ hai: chị cũng từng như em : bí quyết chỉ có 2 từ : kiên nhẫn mỏi mắt và buồn ngủ thì thử uống cafe , trà , nếu không muốn đọc thì em cố viết ý chính lên nháp , sau làm bài tập linh tinh trên nháp ----> thử xem , không đỡ hơn thì ra kêu chị
Thân

C

conech123

dù sao cũng cảm ơn chị^^ vì em không muốn đọc sách lịch sử bao giờ nên không có vấn đề vs nó :D
em không biết uống trà :(
em nghĩ ra rồi , chắc tại bềnh lười :( làm sao để lấy lại hứng thú khi đọc sách nhỉ :-/
vì những cuốn đó do chính em lựa chọn và cực kì thích chúng , nhưng khi đọc thì chao ôi! dường như trong đầu em cso cái lệnh " không đọc sách nữa" :(

O

oanhonkiem

uh!! tôi đăng ký làm thành viên thứ 3 vậy. tôi đang đọc cuốn " ruồi trâu" . tôi rất thích đọc tiểu thuyết. nhưng vấn đề khó khăn là ko có time( đang học 12), ở nới tôi ko có nhiều hiệu sách bán loại sách tôi thích và cuối cùng là $$$$:(:(

ơ tôi đọc cuốn " Xin lỗi em chỉ là con đi" và " không gia đình" rất tuyệt!!! nếu ai mà chưa được đọc thì tìm đọc đi ko thì phí cả 1 đờib:-SS:-SS:-SS

C

cukhoai_1991

dù sao cũng cảm ơn chị^^ vì em không muốn đọc sách lịch sử bao giờ nên không có vấn đề vs nó :D
em không biết uống trà :(
em nghĩ ra rồi , chắc tại bềnh lười :( làm sao để lấy lại hứng thú khi đọc sách nhỉ :-/
vì những cuốn đó do chính em lựa chọn và cực kì thích chúng , nhưng khi đọc thì chao ôi! dường như trong đầu em cso cái lệnh " không đọc sách nữa" :(
Cố kiên nhẫn , ban đầu sẽ khó nhưng cứ cố bảo vs cơ thể " ngồi một chút nữa thôi"
Vạch ra cho mình những mục tiêu ngắn :vd : một ngày làm bao nhiêu trang sách , hay làm phần gì
Chúc em thành công
Thân

C

cukhoai_1991

uh!! tôi đăng ký làm thành viên thứ 3 vậy. tôi đang đọc cuốn " ruồi trâu" . tôi rất thích đọc tiểu thuyết. nhưng vấn đề khó khăn là ko có time( đang học 12), ở nới tôi ko có nhiều hiệu sách bán loại sách tôi thích và cuối cùng là $$$$:(:(

ơ tôi đọc cuốn " Xin lỗi em chỉ là con đi" và " không gia đình" rất tuyệt!!! nếu ai mà chưa được đọc thì tìm đọc đi ko thì phí cả 1 đờib:-SS:-SS:-SS
Mình cũng đã đọc cả 3 cuốn sách bạn nói , rất hay , quả thật lớp 12 phải học rất nhiều nhưng nếu biết sắp xép thời gian hợp lí thì vẫn có thời gian đọc sách :)>-:)>-
nếu ko có tiền bạn có thể thuê về đọc , giá thuê rẻ hơn, nhưng thuê cũng có mặt hạn chế

P

phaodaibatkhaxampham

Bây giờ nói chuyện con cà con kê chứ nhỉ
Nói chuyện Thạch Lam đầu tiên
Thạch Lam là một trong số ít những nhà văn mình thích ( nói thật vs mọi nguời chứ mình nghét Vũ Trọng Phụng lắm )
Văn thạch Lam càng đọc càng say lạ , chỉ có vài truyện ngắn đọc là ức thôi còn nữa đều nhẹ nhàng , tinh tế

H

huongngoclam_buon

nếu ai mà chưa được đọc thì tìm đọc đi ko thì phí cả 1 đờib

nói vậy có nghiêm trọng quá không hả cậu , tớ đọc chậm quá đến nỗi đọc xong quyển ko gia đình thì nó đã nát bét như tương đâm rồi , hu hu
nhưng thuê cũng có mặt hạn chế

mua về sau này con cháu nhà mềnh nó còn được đọc , huống hồ quan trọng nhất là bất cứ quyển sách nào cũng vậy , dù đọc đến lần thứ 3 thứ 4 tớ vẫn thấy mình đã bỏ qua nhiều chi tiết :D xót quá :D:D:D

P

phaodaibatkhaxampham

mua về sau này con cháu nhà mềnh nó còn được đọc , huống hồ quan trọng nhất là bất cứ quyển sách nào cũng vậy , dù đọc đến lần thứ 3 thứ 4 tớ vẫn thấy mình đã bỏ qua nhiều chi tiết :D xót quá :D:D:D

Thì vậy mới nói hạn chế đó , nhưng nhiều nhà hoàn cảnh mà ham đọc thì phải bấm bụng thôi , nhưng hồi này hiếm lắm
Thật thảm thương cho một thế hệ

P

phaodaibatkhaxampham

văn TL chỉ có mỗi 2 từ này để diễn tả thui hay sao mà ai cũng cứ nói mãi . Hai lần chết của TL có hay kôn hả các bác :D

Ờ thì bệnh học văn quen mồm , thì diễn tả bằng cách khác
Văn Thạch Lam mang đến rung cảm mỏng mảnh đi sâu vào tâm hồn mỗi con người , lời văn như những lời thơ nhẹ nhàng mà len lỏi đến tận cùng của con tim và lí trí . Thạch Lam ưa lối viết theo giòng cảm xúc , không theo cốt truyện , ông tài tình trong việc nắm bắt những biến chuyển tinh vi của tâm hồn để thổi hình nhân vật .
Thế là được chứ gì

P

phaodaibatkhaxampham

Hay lắm, mà mua thì mua luôn cuốn tuyen tậo ý
chiều mình cũng đi mua

H

huongngoclam_buon

xúc động quá hả , ai laị giòng cảm xúc bao giờ hở , ke ke

Ờ thì bệnh học văn quen mồm , thì diễn tả bằng cách khác
Văn Thạch Lam mang đến rung cảm mỏng mảnh đi sâu vào tâm hồn mỗi con người , lời văn như những lời thơ nhẹ nhàng mà len lỏi đến tận cùng của con tim và lí trí . Thạch Lam ưa lối viết theo giòng cảm xúc , không theo cốt truyện , ông tài tình trong việc nắm bắt những biến chuyển tinh vi của tâm hồn để thổi hình nhân vật .
Thế là được chứ gì

Cậu học văn quá đỉnh đếy , tớ chả dám tâng bốc đâu , nhưng lời văn của cậu cũng nhẹ nhàng uyển chuyển lắm , chưa biết là có đc tinh tế như văn TL hay kô thôi . :D

Hay lắm, mà mua thì mua luôn cuốn tuyen tậo ý
chiều mình cũng đi mua

ờ chiều đi mà mua nhanh đi , kẻo hối :D:D:D chỉ 52 nghìn thôi , ặc ặc , hay sang tớ cho mượn ná :D:D:D:D hay cực đếy :D:D:D chả nói cậu cũng nghiền văn ông ta rùi :D:D:D mua tuyển tập xong là hết xiền :p:p

P

phaodaibatkhaxampham

biết là có đc tinh tế như văn TL hay kô thôi . :D

ờ chiều đi mà mua nhanh đi , kẻo hối :D:D:D chỉ 52 nghìn thôi , ặc ặc , hay sang tớ cho mượn ná :D:D:D:D hay cực đếy :D:D:D chả nói cậu cũng nghiền văn ông ta rùi :D:D:D mua tuyển tập xong là hết xiền :p:p

ặc ! Nhà cậu là hiệu sách hả mà nhắc quyển gì cũng có , dà này mình phải đối tên hiệu sách mất
Văn tớ thì thường thôi , được cái chơi được mọi thể loại trừ thơ ra

H

huongngoclam_buon

ặc ! Nhà cậu là hiệu sách hả mà nhắc quyển gì cũng có , dà này mình phải đối tên hiệu sách mất
Văn tớ thì thường thôi , được cái chơi được mọi thể loại trừ thơ ra

cậu nói gì quá lên thế , hiệu sách gì nhà tớ :D:D xấu hổ ra :D:D thơ thì cậu pải đến đàm đạo vs Phạm Minh Khôi ắt ra vấn đề ngay :D:D

P

phaodaibatkhaxampham

cậu nói gì quá lên thế , hiệu sách gì nhà tớ :D:D xấu hổ ra :D:D thơ thì cậu pải đến đàm đạo vs Phạm Minh Khôi ắt ra vấn đề ngay :D:D
Bác Khôi thì văn thơ lai láng thấy mà nghê , phúc là tớ chưa đàm đạo với bác ấy
Nói nhỏ : người ta nói người ra thơ vào thẩn ----> hâm hâm ý , không biết bác Khôi nhà ta cũng nằm trong số đó không .Chẹp chẹp

Top Bottom