Game Show của box Hóa đây , Luyện lever nào anh em

Status
Không mở trả lời sau này.
C

cuongco121

Help me với các bác
Cho hỗn hợp A gồm các hơi và khí: 0,1 mol Benzen; 0,2 mol Toluen; 0,3 mol Stiren và 1,4 mol Hiđro vào một bìnhkín, có chất xúc tác Ni. Đun nóng bình kín một thời gian, thu được hỗn hợp B gồm các chất: Xiclohexan, Metyl xiclohexan, Etyl xiclohexan, Benzen, Toluen, Etyl benzen và Hiđro.
Đốt cháy hoàn toàn lượng hỗn hợp B trên, rồi cho hấp thụ hết sản phẩm cháy vào bình đựng dung dịch nước vôi có dư, để hấp thụ hết sản phẩm cháy. Độ tăng khối lượng bình đựng nước vôi là:
A) 240,8 gam B) 260,2 gam C) 193,6 gam

M

maruko_b1st

hoankc said:
maruko_b1st said:
hoankc said:
Số đồng phân của hợp chất C8H10O có thể tác dụng với NaOH là:

Chọn một đáp án dưới đây
A. 6

B. 10
C. 8

D. 9

đáp án B. 10 đồng phân có vòng benzen of rượu :D
không thể có rượu được đâu , rượu thì làm sao phản ứng với NaOH đc

ặc so sorry >_<
tớ sai ròy, cứ tưởng nà Na :(:)(:)((

M

maruko_b1st

hoankc said:
maruko_b1st said:
hoankc said:
Xét các phân tử , ion sau : LiCl; NaCl;RbCl;CsCl.

Cho biết liên kết trong phân tử nào mang nhiều tính ion nhất :
Chọn một đáp án dưới đây
A. CsCl

B. RbCl
C. NaCl

D. KCl

tớ chọn C. NaCl :)
đáp án của cậu và jackyky đều sai
đáp án đúng là B , Rb mới là KL mạnh nhất

tại sao lại thế ???????? :-/ :-/ :-/ :-/
hoankc : ax , tớ nhầm
đáp án đúng là Cs

J

jackyky

cuongco121 said:
Help me với các bác
Cho hỗn hợp A gồm các hơi và khí: 0,1 mol Benzen; 0,2 mol Toluen; 0,3 mol Stiren và 1,4 mol Hiđro vào một bìnhkín, có chất xúc tác Ni. Đun nóng bình kín một thời gian, thu được hỗn hợp B gồm các chất: Xiclohexan, Metyl xiclohexan, Etyl xiclohexan, Benzen, Toluen, Etyl benzen và Hiđro.
Đốt cháy hoàn toàn lượng hỗn hợp B trên, rồi cho hấp thụ hết sản phẩm cháy vào bình đựng dung dịch nước vôi có dư, để hấp thụ hết sản phẩm cháy. Độ tăng khối lượng bình đựng nước vôi là:
A) 240,8 gam B) 260,2 gam C) 193,6 gam
nó đun seo kệ nóa nhưng cuối cùng số mol Cacbon và hidro cũng không đổi
suy ra nCO2=0.1*6+0.2*7+0.3*8=4.4mol
nH2O=(0.1*6+0.2*8+0.3*8+1.4*2)/2=3.7mol
cho vào Ca(OH)2 thì khối lượng bình tăng là:mCO2+mH2O=260.2(g)
tui chọn câu B nè :>

S

small_fire

hoankc said:
em là con gái. đại ca là người thứ 3 nhầm nhọt. spam tí. đại ca đừng mắng
sao em chỉ viết dc có 9 cái nhỉ. vô lí thật. phải về xem lại mới dc. đại ca ra bài tiếp đi. nhớ là bài mà bọn 11 tụi em cũng làm dc ấy. à, mà thôi. ưu tiên 12 trước

H

hoasakura

moi người ơi giải bài này giùm cái

một hỗn hợp khí X gồm ankin B và h2 có tỉ khối hơi so với CH4 là 0,6. nung nóng hỗn hợp x với Ni xt để phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được hỗn hợp khí y có tỉ khối hơi so với CH4 là 1. cho hỗn hợp y qua đ Br dư thì khối lượng bình Br có khối lượng tăng lên là bao nhiêu?
a) 8g
b)16g
c)0
d) tất cả đều sai
(giải cụ thể giùm mình với nha)

P

phanhuuduy90

Re: moi người ơi giải bài này giùm cái

hoasakura said:
một hỗn hợp khí X gồm ankin B và h2 có tỉ khối hơi so với Ch4 là 0,6. nung nóng hỗn hợp x với Ni xt để phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được hỗn hợp khí y có tỉ khối hơi so với CH4 là 1. cho hỗn hợp y qua đ Br dư thì khối lượng bình Br có khối lượng tăng lên là bao nhiêu?
a) 8g
b)16g
c)0
d) tất cả đều sai
cHỌN D, VÌ KHỐI LƯỢNG HỖN HỢP KHÔNG THỂ XÁC ĐỊNH DỰA VÀO TỈ KHỐI
:D :D

H

helloaz

để fân biệt 5 mẫu kloại riêng biệt:Fe. Mg, Ba,Ag, Al người ta dùng 1 dd chứa 1 hóa chất nào dưới đây:
A/ HCl
B/ H2SO4 loãng
C/ HNO3
D/ NaOH

H

helloaz

Re: moi người ơi giải bài này giùm cái

hoasakura said:
một hỗn hợp khí X gồm ankin B và h2 có tỉ khối hơi so với Ch4 là 0,6. nung nóng hỗn hợp x với Ni xt để phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được hỗn hợp khí y có tỉ khối hơi so với CH4 là 1. cho hỗn hợp y qua đ Br dư thì khối lượng bình Br có khối lượng tăng lên là bao nhiêu?
a) 8g
b)16g
c)0
d) tất cả đều sai
Híc! Ko thể xác định đc chỉ dựa vào tỉ số hơi! Có ai làm được ko? Mình bó tay rùi!

H

helloaz

X là dd chứa các ion (CO3)2-, (SO3)2-, (SO4)2-, 0,1 mol (HCO3)-, 0,3 mol Na+, thêm V(L) dd Ba(OH)2 1M và X thu được lượng kết tủa lớn nhất thì giá trị của V là:
A: 0,15
B: 0,2
C:0,25
D:0,1

H

hoasakura

helloaz said:
để fân biệt 5 mẫu kloại riêng biệt:Fe. Mg, Ba,Ag, Al người ta dùng 1 dd chứa 1 hóa chất nào dưới đây:
A/ HCl
B/ H2SO4 loãng
C/ HNO3
D/ NaOH
ĐÁP ÁN B CHO H2SO4 VÀO NHẬN BIẾT ĐƯỢC BA VÌ KẾT TỦA TRẮNG. NHẬN BIẾT ĐƯỢC AG VÌ KO TÁC DỤNG CÁC CHẤT KHÁC TẠO MUỐI TAN. TIẾP TỤC CHO BA VÀO DUNG DỊCH CÁC MUỐI TAN BA TÁC DỤNG TẠO BA(OH)2 NHẬN BIẾT FE VÌ KẾT TỦA XANH, AL VÌ KẾT TỦA KEO, MG VÌ KẾT TỦA TRẮNG :D :D :D :D :D

H

hoasakura

BÀI NÀY LÀM SAO

:(( :(( 1 Hỗn hợp X gồm 2 Hidrocacbon A,B(thuộc một trong ba dãy đồng đảng ankan, anken,ankin) số ngyên tử C trong mỗi phân tử <7; A,Bđược trộn theo tỉ lệ mol 1:2. Đốt cháy hoàn toàn 14,8g hỗn hợp bằng O2. Cho toàn bộ sản phẩm lần lượt qua bình 1 chứa H2SO4 đặc dư, bình 2 chứa 890ml dd Ba(OH)2 1M thì khối lượng bình 1 tăng 14,4g và bình hai thu được 133,96g kết tủa trắng.
a) xđ dãy đồng đẳng của A,B
b) xđ công thức phân tử, công thức cấu tạo và khối lượng mỗi chất trong 14,8g hỗn hợp X

P

phanhuuduy90

Re: BÀI NÀY LÀM SAO

hoasakura said:
:(( :(( 1 Hỗn hợp X gồm 2 Hidrocacbon A,B(thuộc một trong ba dãy đồng đảng ankan, anken,ankin) số ngyên tử C trong mỗi phân tử <7; A,Bđược trộn theo tỉ lệ mol 1:2. Đốt cháy hoàn toàn 14,8g hỗn hợp bằng O2. Cho toàn bộ sản phẩm lần lượt qua bình 1 chứa H2SO4 đặc dư, bình 2 chứa 890ml dd Ba(OH)2 1M thì khối lượng bình 1 tăng 14,4g và bình hai thu được 133,96g kết tủa trắng.
a) xđ dãy đồng đẳng của A,B
b) xđ công thức phân tử, công thức cấu tạo và khối lượng mỗi chất trong 14,8g hỗn hợp X
Bài này bạn post 1 lần mình giải rùi mà vao topic cũ mà xem , có gi hông hiểu thì >:D< >:D<

H

hoasakura

HELP

CÁC ĐẠI CA MAU RA TAY GIÚP EM VỚI
@:Nói gì , mình giúp cho , bài trên giải rùi vào phần kim loại mà xem OK :D :D
Spam quá moD xóa đấy bạn

H

hoasakura

BLA BLA

TẠI KHÔNG THẤY AI TRẢ LỜI CHỚ BỘ. AI BIẾT TRẢ LỜI GIÙM MÌNH BÀI KIA VỚI ;) ;) ;) :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom