ĐH Bách Khoa Hà Nội

D

dak1412

năm 2010 này thấy bk phân ngay 7 ngành ngay từ đầu, thấy bảo khoa BCVT lấy điềm cao, hem bit ai có thông tin j thì share cho em với ****************************?

C

crazyfrog

Hic, tội nghiệp đồng chí :( Lúc nào rảnh chia sẻ cho tớ ít kinh nghiệm đối phó với những cái đầu thiếu tóc ấy nhé :D

@ Kì này tớ không gặp ác nhân nào cả :))

Chào đồng chí vừa đi nộp demo thực tập tốt nghiệp. Những thằng làm web đi ra mặt tái mét làm mình (trưởng nhóm application run sợ) đi vào Mr Phong NT hỏi đúng 1 câu : "Thế đợt này em tính phát triển cái gì tiếp ?" Mie nghe mà hài trả lời xong gập máy đi về (Vừa mở máy được chưa đầy 5ph >_<)

V

vivietnam

sao bách khoa heo hút vắng vẻ thế nhỉ
chẳng thấy ai cả
buồn buồn quá vậy

N

nguyenminh44

Lâu lắm mới quay lại diễn đàn. Không ngờ cái topic của mình chìm thế này... Buồn thay Bách Khoa, buồn thay khối kỹ thuật...

Hôm rồi có bạn nào trên 4rum tham gia ngày hội Tư vấn tuyển sinh hướng nghiệp ở Bách Khoa không vậy?

S

selfish

Trải qua cái khó mới thành được người :)
Không dễ gì mà nó đến,bày ra trước mặt được ..
Mấy tháng nữa....cố lên !!!!!!!!!!!!

Y

yenanhs2kyuhyun

Anh ơi em đang định thi vào ĐHBK nhưng vẫn chưa dám đăng ký vì nghe mn noi đây là trường học về kỹ thuật, chỉ phù hợp với nam sinh thôi.
Vậy anh cho em hỏi trường có nhiều nữ sinh ko và liệu nữ sinh có gặp nhiều khó khăn khi học ko ak?

M

marik

Anh ơi em đang định thi vào ĐHBK nhưng vẫn chưa dám đăng ký vì nghe mn noi đây là trường học về kỹ thuật, chỉ phù hợp với nam sinh thôi.
Vậy anh cho em hỏi trường có nhiều nữ sinh ko và liệu nữ sinh có gặp nhiều khó khăn khi học ko ak?

Anh thấy 2 khóa gần đây con gái thi bách khoa khá là đông rồi, không còn chuyện trong lớp chỉ có độc 1 bóng hồng nữa nên chuyện đấy em không phải lo. Còn vấn đề học thì anh nghĩ ở đâu thì cũng vất vả thôi trai gái gì thì cũng như nhau hết, con gái ít vào đây đơn giản là vì không thích thôi :D, hơn nữa có một điều anh thấy là con gái vào bách khoa thường học khá nổi trội :)

N

nach_rat_hoi

Mình sẽ cố gắng vào trường trong năm tới! ^^ ! Mơ ước từ lâu lắm rùi...^^

C

chipi_v

Hồi ức của sinh viên Bách Khoa

Mình là sinh viên Bách Khoa K55 của trường. Năm nay, mùa tuyển sinh lại mở ra với vô vàn cơ hội và chọn lựa cho các bạn. Đây là bước đi quan trọng và là tiên quyết với bất kì ai muốn bước chân vào con đường học thuật. Sau 2 năm học ở Bách Khoa mình nhận thấy rằng để bước chân vào ngôi trường này có những điều đc coi là bắt buộc sau mà mỗi sinh viên phải có.
+ Tinh thần tự học, như các bạn đã biết. Khi vào ĐH không còn ai luôn bên cạnh nhắc nhở và hướng dẫn như cấp 3 nữa. Tất cả hoàn toàn là tự học. Kiến thức của Bách Khoa mình không phải tâng bốc nhưng mình xin khẳng định. Vượt xa mọi sự tưởng tượng của các bạn về cả lượng và chất. Theo mình biết, chỉ có Bách Khoa, Xây Dựng, Giao thồn vận tải. Là có kiến thức nặng như vậy. Mỗi ngày nếu không có 3 -4 tiếng ngồi tu luyện thì cuối kì out ít nhất 1/2 số môn.
+ Qui luật khắc nghiệt. Ở Bách Khoa luôn luôn có sự đào thải liên tục. Mỗi năm luôn có 5 - 9 % sinh viên cao đẳng liên thông lên. Thế nhưng luôn luôn có 5 -10 % sinh viên đại học bị đuổi xuống cao đẳng ( tỉ lệ cao nhất nước). Mỗi kì thi các bạn sẽ luôn bị đặt trong áp lực khổng lồ với lượng kiến thức cực kì lớn. Và nhiệm vụ là phải vượt qua tối thiểu là 5 điểm / môn.
+ Cơ sở vật chất. Cái này miễn bàn BK No.1
+ Tài liệu học tập ; với thư viện Tạ Quang Bửu hơn 10 000 đầu sách và hàng nghìn File tài liệu trong và ngoài nước mình tin nếu tiếp thu đc hết bất kì ai cũng có thể trở thành những Bill Gate hay Steven Jod =)). Cơ sở mạng máy tính cũng khá ổn mạng ngon nhưng máy hơi cổ.Tuy nhiên các bạn nên biết. Ở BK ai cũng CỰC KÌ SỢ THÍ NGHIỆM VẬT LÝ ĐẠI CƯƠNG thật kinh khủng !
+ Đó là điểm yếu nhưng điểm mạnh thì cũng có, học ở BK rất vui. Môi trường rất nhiều bạn bẻ đủ 4 phương với những nền văn hóa khác nhau =)). Vì môi trường học tập thực chất. 100% không có gian lận và tiêu cực, nên rất công bằng.
+ Khi đc hỏi trong lúc học 90% sinh viên khẳng định ÂN HẬN KHI THI BK. Nhưng sau khi ra trường 100 % đều đồng ý THI BK LÀ QUYẾT ĐỊNH ĐÚNG ĐẮN.
Vậy bây h quyết định là tùy ở các bạn.
Câu thơ bất hủ
" Trai Bách Khoa như chim Anh Vũ
Gái Bách Khoa như củ sắn lùi.
Gái Sư Phạm như cành liễu rủ.
Trai Sư Phạm như khỉ cụt đuôi.
Trai BK lấy gái Sư Phạm như chim anh Vũ đậu cành liễu rủ
Gái BK lấy trai Sư Phạm như khỉ cụt đuôi ăn củ sắn lùi. "
Xin chào đón các Tân sinh viên K 57 =)) ;))

M

marik

Mình là sinh viên Bách Khoa K55 của trường. Năm nay, mùa tuyển sinh lại mở ra với vô vàn cơ hội và chọn lựa cho các bạn. Đây là bước đi quan trọng và là tiên quyết với bất kì ai muốn bước chân vào con đường học thuật. Sau 2 năm học ở Bách Khoa mình nhận thấy rằng để bước chân vào ngôi trường này có những điều đc coi là bắt buộc sau mà mỗi sinh viên phải có.
+ Tinh thần tự học, như các bạn đã biết. Khi vào ĐH không còn ai luôn bên cạnh nhắc nhở và hướng dẫn như cấp 3 nữa. Tất cả hoàn toàn là tự học. Kiến thức của Bách Khoa mình không phải tâng bốc nhưng mình xin khẳng định. Vượt xa mọi sự tưởng tượng của các bạn về cả lượng và chất. Theo mình biết, chỉ có Bách Khoa, Xây Dựng, Giao thồn vận tải. Là có kiến thức nặng như vậy. Mỗi ngày nếu không có 3 -4 tiếng ngồi tu luyện thì cuối kì out ít nhất 1/2 số môn.
+ Qui luật khắc nghiệt. Ở Bách Khoa luôn luôn có sự đào thải liên tục. Mỗi năm luôn có 5 - 9 % sinh viên cao đẳng liên thông lên. Thế nhưng luôn luôn có 5 -10 % sinh viên đại học bị đuổi xuống cao đẳng ( tỉ lệ cao nhất nước). Mỗi kì thi các bạn sẽ luôn bị đặt trong áp lực khổng lồ với lượng kiến thức cực kì lớn. Và nhiệm vụ là phải vượt qua tối thiểu là 5 điểm / môn.
+ Tài liệu học tập ; với thư viện Tạ Quang Bửu hơn 10 000 đầu sách và hàng nghìn File tài liệu trong và ngoài nước mình tin nếu tiếp thu đc hết bất kì ai cũng có thể trở thành những Bill Gate hay Steven Jod =)). Cơ sở mạng máy tính cũng khá ổn mạng ngon nhưng máy hơi cổ.Tuy nhiên các bạn nên biết. Ở BK ai cũng CỰC KÌ SỢ THÍ NGHIỆM VẬT LÝ ĐẠI CƯƠNG thật kinh khủng !
+ Đó là điểm yếu nhưng điểm mạnh thì cũng có, học ở BK rất vui. Môi trường rất nhiều bạn bẻ đủ 4 phương với những nền văn hóa khác nhau =)). Vì môi trường học tập thực chất. 100% không có gian lận và tiêu cực, nên rất công bằng.
+ Khi đc hỏi trong lúc học 90% sinh viên khẳng định ÂN HẬN KHI THI BK. Nhưng sau khi ra trường 100 % đều đồng ý THI BK LÀ QUYẾT ĐỊNH ĐÚNG ĐẮN.
Câu thơ bất hủ

Trường mình không được như vậy đâu =))

S

smileandhappy1995

em cũng muốn thi bk nek` ,nhưng chả bjt thi ngành ji` cả :(
----------------------------------------------
----------------------------------------------

G

giaosu_fanting_thientai

nh là sinh viên Bách Khoa K55 của trường. Năm nay, mùa tuyển sinh lại mở ra với vô vàn cơ hội và chọn lựa cho các bạn. Đây là bước đi quan trọng và là tiên quyết với bất kì ai muốn bước chân vào con đường học thuật. Sau 2 năm học ở Bách Khoa mình nhận thấy rằng để bước chân vào ngôi trường này có những điều đc coi là bắt buộc sau mà mỗi sinh viên phải có.
Câu thơ bất hủ

uầy, hấp dẫn thế,k biết mình có cơ hội k =)) .

N

nguyenminh44

5 năm đại học trôi qua cái vèo, giờ mình đã tốt nghiệp ra trường.
Sẽ không bao giờ quên những tháng ngày nơi đây

Chúc các đồng chí đang và sẽ là sinh viên BK đạt được kết quả cao nhất trong học tập nhé :)

Bách Khoa đã và sẽ luôn là trường đại học kĩ thuật hàng đầu Việt Nam!

Top Bottom