Cuộc thi bất đẳng thức.HMI

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hello114day

thế các bạn định thi như thế nào nếu nhờ người lớn tuổi ra đề thì không công = cho lắm vì mình kém post cái tex lắm chả nhẽ h ngồi học tex hả híc híc mới cả nếu post đề như vậy thì nó xẽ khó xắc định ai thắng vì nếu làm như vậy thì ai post nhanh hơn sẽ thắng VD 2 người cùng nghĩ ra một bài nhưng mà đến lúc có thời gian mới post được trong khi đó đáp án đã có người khác post rồi thì làm sao mà xác địng được ai giỏi hơn ai !
nếu 2 bên ra 2 đề rồi ngồi từ từ giải thì tốt hơn bởi vì nó thể hiện có trình độ tạo bài mới và biết nhiều !
Mình xin đề nghị như vậy còn thế nào thì tuỳ ban tổ chức thôi !

H

hello114day

nhừng mà mình thấy có bạn QA trong danh sách thi đâu chắc là cái Inter net của mình bị lỗi à :-/

H

hello114day

à mình hỏi nếu dùng các cái BĐT vd cái Abel của mình thì có được không !

P

pedung94

hơ hay thật. Tự sắp xếp thời gian cơ á.... Biết ng ta rảnh lúc nào mà sắp đặt hay thế..
EM nói các bác nghe: em toàn off lên lúc 1-2h sáng. Ko onl ngày đâu. Mấy bác cố gắng họp group rồi send ý kiến lại cho em đi. Em còn bận nữa. NGày nghỉ bộ mấy bác ko có kế hoạch à????

Mà có họp thì send qua tin nhắn yahoo cho em chớ. Mấy bác làm thía này chít em... huhu lâu rùi có vào đây đâu mà bik hả chài????

M

mottoan

Pedung,bữa nay on 1h hả,vui nhỉ.Sao cậu dậy sớm dậy ,bộ ko ngủ hả.Siêu wá

B

brandnewworld

Họ và tên: Phó Nghĩa Văn
Lớp: 8
Cho tôi tham gia với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Q

quynhanh94

sr mí bạn trong nhóm nhá, hum qua về quê, ko online đc, giờ onl chả kòn bạn nào :|:|, mờ cũng bik nick mỗi Hạnh với Quân :|:|

H

hello114day

Có đôi chút thay đổi cuộc thi.Do ko đủ member để chia thành hai nhóm ( mỗi nhóm 10 người ).Nên mình quyết chia hai nhóm mỗi nhóm sẽ 6 member :
-1Group :khanhtm,linh954,,nhongocxit_9x, pedung94,rooney_cool,balep(là mình mà ),
-2Group :luvship,minhvu_94,hello114day,nhathuy1011,mottoan,jupiter994.
Cuộc thi sẽ được tổ chức vào ngày 1-5 (tức thứ sáu tuần sau )
Thể lệ thi :do ko có giám khảo.Nên mỗi đội sẽ đưa ra 10 bài toán bất đẳng thức (cơ sở),áp dụng những kiến thức căn bản về bất đẳng thức.Ko sử dụng những kĩ thuật hiện đại.Như cô si dấu ngược... vì đây là cuộc thi THCS
Các member trong đội cần phải hội ý với nhau để sáng tạo đề và giải đề đối phương.
Đề thi sẽ được post lên trong topic này.Đội nào post sớm nhất và đáp án đúng nhất.Thì sẽ chiến thắng.

-Mỗi đội chỉ được post một lần.Nên cần phải thận trọng.

một là một thế nào theo mình thì như vậy sẽ không công = cho nhưng người không online mấy theo mình nên cho một khoảng thời gian nhất định nào đó và xem số lượng bài đã post lên để xác địng người chiến thắng chứ còn nếu làm như vậy thì bất công quá post một lần mà vùa 2s sau nghĩ ra thì :(( :((
nếu được mình xin phép cho khoảng thời gian là 1 tuần được không tại vì thi song HK mà lúc đó cũng đang lúc ôn thi nên bổ sung kiến thức cũng rất tôt ! :)>-:)>-

H

hello114day

mình đang online lúc 1h này sao chả thấy bạn Dung đâu cả huhu buôn quá huhu :p

M

minhvu_94

group1 nè : trong đề có Abel cũng đc nha !!!!!

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

L

luvship

trời!!! hôm trước tui không lên mạng làm không biết luôn. mãi 11h mới onl :) không gặp ai luôn

B

balep

Chỉ được dùng bất đằng thức cô-si và kĩ thuật dấu ngược.Và bất đẳng thức bunhiacopxki.Cộng với các tính chất cơ bản của bất đẳng thức.Cuộc thi đã gần kề.

B

balep

Các mem trong 1 Group sáng tác các bài bất đẳng thức đúng theo yêu cầu trên.Và gửi về địa chỉ email tangduykhoa_19@yahoo.com.vn.Rùi tới ngày 29-4-2009 tối 9h (mai là ngày nghỉ nên rảnh) họp lại và ra đề.Ai đồng ý thank cái nào.

L

linh954

trời ạ
mình không coá được online tối đâu
mọi người cứ họp trước có gì thông báo cho mình nha

H

hello114day

thôi được rồi nếu không cho mình dùng abel thì mình không dùng vậy mình thấy abel cũng thuộc BDT côsi đấy chứ !
không sao h mình dùng bunhiaclopxki cũng được hì hì bunhia mình thấy nó còn khó hơn COSI rất nhiều đó hihihiihihihhiiihiiihiihi

L

luvship

ui trời mình quên thời gian bắt đầu rồi. ai đó nhắc dùm với nha!!!
yahoo của mình này: luvship26
ai trong Group 2 add nick mình nha... hôm trước mình hông lên mạng được. hôm nay lên trễ vậy!

Last edited by a moderator:
K

khanhtm

Các mem trong 1 Group sáng tác các bài bất đẳng thức đúng theo yêu cầu trên.Và gửi về địa chỉ email tangduykhoa_19@yahoo.com.vn.Rùi tới ngày 29-4-2009 tối 9h (mai là ngày nghỉ nên rảnh) họp lại và ra đề.Ai đồng ý thank cái nào.

tớ có cái đề rồi, mà gửi mail ngại quá :"> thôi cứ đến hôm thi thì cho 1 thể (bài này chuối lắm ;)))

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom