Cuộc thi bất đẳng thức.HMI

Status
Không mở trả lời sau này.
M

minhnam138

Lớp 8 vào thi được không anh??????
Nếu dc cho em join với:khi (33):
Họ Tên:Lê Minh Nam
Lớp 8

K

khanhtm

Có đôi chút thay đổi cuộc thi.Do ko đủ member để chia thành hai nhóm ( mỗi nhóm 10 người ).Nên mình quyết chia hai nhóm mỗi nhóm sẽ 6 member :
-1Group :khanhtm,linh954,,nhongocxit_9x, pedung94,rooney_cool,balep(là mình mà ),
-2Group :luvship,minhvu_94,hello114day,nhathuy1011,mottoan,jupiter994.
Cuộc thi sẽ được tổ chức vào ngày 1-5 (tức thứ sáu tuần sau )
Thể lệ thi :do ko có giám khảo.Nên mỗi đội sẽ đưa ra 10 bài toán bất đẳng thức (cơ sở),áp dụng những kiến thức căn bản về bất đẳng thức.Ko sử dụng những kĩ thuật hiện đại.Như cô si dấu ngược... vì đây là cuộc thi THCS
Các member trong đội cần phải hội ý với nhau để sáng tạo đề và giải đề đối phương.
Đề thi sẽ được post lên trong topic này.Đội nào post sớm nhất và đáp án đúng nhất.Thì sẽ chiến thắng.

-Mỗi đội chỉ được post một lần.Nên cần phải thận trọng.

sao lại ko được dùng các kỹ thuật hiện đại ~X(
miễn THCS hiểu đc là được ~X(
bổ sung: dùng gì thì tuỳ, miễn ko vượt quá tầm hiểu biết của THCS ;)) và được áp dụng các bdt kinh điển phổ biến hiện nay (cái này THCS nào chả biết)

Nhóm 1 Group trưa chủ nhật tuần này bàn về cái đề nha.Ngày 26-4.

Last edited by a moderator:
Q

quynhanh94

bổ sung: dùng gì thì tuỳ, miễn ko vượt quá tầm hiểu biết của THCS ;)) và được áp dụng các bdt kinh điển phổ biến hiện nay (cái này THCS nào chả biết)

ừa ;)), mí cái hiện đại ở đây ai am hỉu nhất thì mọi người ai cũng rõ rùi ;)), nếu thế nhóm ông lợi quá :)) ....nhưng nếu ko cho dùng cả côsi ngược thì lấy gì ra để chứng minh giờ :|:|:|

p.s: nói nhìu mờ chả biết mình vô nhóm nào :|, ai có thẩm quyền duyệt cho kái :)

B

balep

Bây h mình tóm lại : Đề chỉ áp dụng bất đẳng thức cô si,cô si dấu ngược và các kiến thức bất đẳng thức cơ bản.Nếu dùng các kĩ thuật hiện đại,thì các bạn khác sẽ ko bik nên ko công bằng.

M

minhvu_94

Nhưng mà ai ra đề nhỉ ???????

Theo mình là nên : Mỗi đội ra câu hỏi cho nhau và đưa ra thời gian làm bài!

Như thế sẽ đảm bảo đc tính công bằng!

B

balep

Vậy thì mình bổ sung thêm hai người nha.Em vào nhóm 1Group còn quynhanh94 vào nhóm 2 Group

B

balep

Nhóm 1 Group trưa chủ nhật tuần này bàn về cái đề nha.Ngày 26-4.

Nhóm 1 Group trưa chủ nhật tuần này bàn về cái đề nha.Ngày 26-4.Mọi người cho nick yahoo

M

minhnam138

Nick yahoo của em nè:minhnam138
Em vào nhóm 1 hở anh?:cool:
Anh ơi,cho bản danh sách cuối cùng đi(nhớ có em nha)
Thống nhất thời gian bàn bạc đề là khi nào và cho yahoo

B

balep

Có chút thay đổi tối nay 1 Group 9h thứ bảy họp ra đề nha.

M

minhvu_94

Group 2 tối nay ( tối thứ 7) vào lúc 8h15 cùng họp nhóm nha!!

Mình cùng bàn cái đề !!

J

jupiter994

tối nay Ju bận mất oài , bạn nào rảnh send qua mail cho Ju được thì Ju cảm ơn ^^

N

nguyenvantuan_hvktqs

chao ban : ban da hoc CMBDT ban \g phuong phap khao sat do thi ham so chua vay o bai tren dung phuong phap tren la ra do

H

huyincon

Cậu có trong danh sách đâu mà thi?????????????????

////////////////////////////////////////////////////////

tớ là ai thì sao mà bạn biết được một lúc lập 5 , 6 cái nick thì có sao lúc nào buồn ngồi cảm ơn cũng đủ sung sướng rồi :)) à tối thứ 7 họp à thế họp = cách nào chả nhẽ viết lên bài mới à :-/

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom