Admin hiện tại của diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.
G

girltoanpro1995

Bình tĩnh tự tin không cay cú.
Âm thầm chịu đựng trả thù sau.

>> Câu em thích nhất ^.+ Cứ thế mà học tập :))
Các bác phản đối admin hiện nay treo cao cờ "thêm 1 lần đau ... đau 1 lần rồi thôi"
Các bác đồng thuận admin treo cờ " admin làm những gì toàn bên box ẩn, mod mới biết. Mod vô đây post, mem không biết gì cứ đọc com của mod rồi kết luận :"> "

Tình hình rất chi là tình hình :D

Biến cố .... thăng trầm ...

Mời các bạn đến với trò chơi " theo dòng lịch sử"
Bạn hãy soạn cứ pháp "AD_xy" gửi tới 8765 .
Trong đó x là đáp án bạn chọn:
A. Admin sẽ tiếp tục làm.
B. Sẽ đổi admin.
Và y là số người có cùng dự đoán giống bạn.
Hãy nhanh tay ... phần thưởng trị giá dưới 2 tỷ đồng .... 1 quả cà chua bay vi vút ... phơi phới áp sát mặt tiền.
Chúc các bạn giành chiến thắng :)).

Em thấy không cần đổi admin đâu ^^ ý kiến của em :D

Hp N-day to all :-\"
Gần 12h rồi ... bong bong ... hãy nghỉ đi cho khỏe ^^!
Mai all nhớ cầu nguyện cho em thi tốt nớ ;;) ai không cầu người đó sinh con ra xí gái / trai hơn con em =))

B

banhuyentrang123

@banhuyentrang. Nếu vậy bạn kêu gọi mod ở box học tập lập topic ủng hộ anh hocmai.cskh đi

Giải quyết nội bộ? Bạn thử hỏi xem chuyện quốc gia còn phải giải quyết nội bộ trước khi đưa ra quốc tế nữa là. Nội bộ diễn đàn mình nghĩ cũng không nhỏ về số lượng mod và mem vip những người này có đủ khả năng và trí óc để đánh giá 1 con người vì thế để mod đánh giá trước đã.

Chúng tôi đã ủng hộ rồi đấy chứ ;). Nhiều nhóm trưởng sẽ xin từ chức kéo theo các Mod khác từ chức cùng để bày tỏ thái độ ủng hộ anh hocmai.cskh nếu không được tiếp tục quản lí diễn đàn nữa.

Nhưng bạn biết họ vào comment nói chúng tôi như nào ko ;))

là "đồ con nít", "chỉ biết a dua theo người khác", "không nghĩa cho các thành viên khác".

Tôi cảm thấy buồn cười vì nghĩ rằng sao họ không khuyên nhủ những bạn mem mà họ cho rằng "đã ra đi vì không ủng hộ cách làm của anh hocmai.cskh" đi.

Và giờ chúng tôi muốn ra đi vì anh ấy, không chịu sự quản lí của những người như kia (tôi dám cá rằng chỉ khi nào họ được lên làm admin thì họ mới hài lòng) thì họ "sợ", nói thẳng ra là họ sợ khu học tập không có ai điều hành, không có ai quản lí các box, rồi lại quay về tình trạng không có trưởng nhóm như ngày xưa trước khi anh hocmai.cskh vào thôi.

L

lantrinh93

hjx, ở trang 13 có 1 ví dụ cụ thể , các bạn vào xem , làm như thế có đáng bị phạt không ???

................
bạn ấy viết 1 loạt," liu liu , buồn ngủ , spam tí rồi học ,,,, ;))"
trang này là trang thảo luận mà nhĩ

L

luvship

Cậu làm tớ nhớ đến 1 topic trong khu vực ngoại khóa, được smod phaminhkhoi lock lại vì lí do 2 nick trùng IP. Chỉ đến khi chủ topic than phiền đến tận anh hocmai.cskh và sau đó hocmai.cskh cùng sonmoc comment dàn hòa thì phamminhkhoi mới thừa nhận là sai khi tra IP nhầm. Sau đó anh hocmai.cskh không comment cũng không cảnh cáo phamminhkhoi lạm quyền.

Để có thể tìm những lỗi sai của smod, mod hay memvip trên diễn đàn này, tớ tin là anh hocmai.cskh tìm không khó, nhưng đã có vụ nào anh ấy lôi ra làm rùm beng forum chưa?

Cứ lập những topic nói như vả vào mặt người ta thì ai chịu đựng nổi.

mình k thik tranh cãi, tốt nhất nên để ý kiến của các mem khác, đôi khi số đông k phải là khách quan nhưng nó vẫn là cái đánh giá tốt nhất hiện tại!

vậy đi cậu nhé! >>> k cãi, k đôi co, k cm vì tránh tình trạng loạn càng loạn!

p/s: các bạn khác k cm ý kiến nhiều quá, tốt nhất 1 lần hoặc chỉ bỏ phiếu thôi nhé! tránh làm topic này loạn lên!

T

thuha193

Em đã nghỉ mod từ lâu nhưng hằng ngày vẫn luôn vào hocmai. Em ngồi từ 11h đến bây giờ và đã đọc hết từ đầu đến cuối topic này, k sót bài nào. Lí do em ngồi kiên nhẫn đọc hết là vì em yêu cái diễn đàn này, nó đã gắn bó vs em suốt 3 năm trời. Lí do em post bài này chỉ để nói lên một phần suy nghĩ (ai có nhã hứng thì đọc;)))

@anh Khôi, crazyfrog: Các anh luôn là những người tâm huyết vs diễn đàn. Điều này ai cũng thấy. Đóng góp của 2 anh vs hocmai là k thể phủ nhận.

@banhuyentrang123: e mới nhìn thấy nick này 2 lần: 1 là hồi chị làm smod (trong 1 thời gian ngắn), 2 là bây giờ. Tự hỏi chị đã làm được gì cho diễn đàn? E hoạt động trên diễn đàn cũng đc 1 thời gian dài, chị k có nhiều đóng góp hay em có cái nhìn hạn hẹp k thể bao quát hết?

@anh Long (nhân vật chính trong topic): theo những ý kiến phía trên, anh là người nhiệt tình, tâm huyết trong việc giải đáp các thắc mắc của thành viên nhưng lại cũng là người cố chấp sẵn sàng ban thẻ và xoá bỏ những pic góp ý cho mình. Có lẽ anh hợp với vai trò là một smod hướng dẫn sử dụng hơn là một admin. Nếu trên trang chủ cần thu hút thành viên mới vào nghe giảng, học tập,... thì trong diễn đàn, ngoài điều đó ra, các thành viên cũ cũng k thể thiếu (diễn đàn phát triển như ngày nay cũng có công rất nhiều từ họ). Anh có thể đc nhiều mem ủng hộ nhưng phần đông những người k ủng hộ cách làm việc của anh lại là các cựu mod, smod, những mem kì cựu của diễn đàn. Vì sao? Vì họ gắn bó vs hocmai, họ yêu quý hocmai vô điều kiện và họ làm vậy để mong điều tốt nhất cho hocmai, cho thế hệ học trò bọn em chứ k phải muốn lật đổ anh, muốn nói cho sướng cái mồm như banhuyentrang123 nói trên kia!

Và em cũng mong anh nếu sửa đổi được thì hãy cho mọi người thấy sự thay đổi của anh. Còn nếu anh vẫn không hiểu thì mong anh hãy để chức admin cho người khác làm, làm hocmai.cskh đúng như chính tên nick sẽ tốt hơn cho anh, cho tất cả mem trên hocmai nữa. Đây chỉ là góp ý của em vì topic này theo em đang đi theo chiều hướng cãi lộn, bới móc lẫn nhau:|

@ những mod xin nghỉ đồng loạt: chỉ biết nói 1 câu: Vô trách nhiệm. Các cựu mod, smod trc kia xin nghỉ là vì bận ôn thi, vì k có thời gian hoặc vì cảm thấy mình chưa đủ trách nhiệm, k còn nhiệt huyết,vv. Chứ tôi chưa thấy lí do xin nghỉ mod nào như trên: Đồng loạt nghỉ nếu thay admin mới. Các bạn có nghĩ đến việc box sẽ đi xuống nếu k còn ai quản lí. chính vì vậy đừng mở mồm ra là phê phán những mem vip đã từng, đang và sẽ cống hiến cho hocmai. Những người k có trách nhiệm thì tốt nhất đừng nên nói về trách nhiệm ở đây.

Vì bài post này mình sẽ phải thức thêm 1h30' nữa để làm xong cái đề TA:))
Cám ơn vì đã đọc:)

S

shinichiconan1601

Nên đóng topic để mod với mem vip vote thôi. Học bài đã mọi người cũng thế đi. Chuẩn bị thi rồi^^

B

banhuyentrang123

mình k thik tranh cãi, tốt nhất nên để ý kiến của các mem khác, đôi khi số đông k phải là khách quan nhưng nó vẫn là cái đánh giá tốt nhất hiện tại!

vậy đi cậu nhé! >>> k cãi, k đôi co, k cm vì tránh tình trạng loạn càng loạn!

p/s: các bạn khác k cm ý kiến nhiều quá, tốt nhất 1 lần hoặc chỉ bỏ phiếu thôi nhé! tránh làm topic này loạn lên!

Chân lí không thuộc về số đông bạn ạ!

Câu kinh điển trong Triêt học đại cương ở đại học đó.

Với lại bạn không có quyền gì yêu cầu các bạn khác ít comment thôi, vì đây là topic thăm dò, và box này cũng chẳng giới hạn thành viên được comment bao nhiêu lần cả.

anh hocmai.cskh chưa bao giờ viết 1 câu như bạn cả, bạn còn "có quyền" đề nghị to hơn cả anh ấy nữa cơ đấy, bái phục ;)).

B

banhuyentrang123

@ những mod xin nghỉ đồng loạt: chỉ biết nói 1 câu: Vô trách nhiệm. Các cựu mod, smod trc kia xin nghỉ là vì bận ôn thi, vì k có thời gian hoặc vì cảm thấy mình chưa đủ trách nhiệm, k còn nhiệt huyết,vv. Chứ tôi chưa thấy lí do xin nghỉ mod nào như trên: Đồng loạt nghỉ nếu thay admin mới. Các bạn có nghĩ đến việc box sẽ đi xuống nếu k còn ai quản lí. chính vì vậy đừng mở mồm ra là phê phán những mem vip đã từng, đang và sẽ cống hiến cho hocmai. Những người k có trách nhiệm thì tốt nhất đừng nên nói về trách nhiệm ở đây.

Vì bài post này mình sẽ phải thức thêm 1h30' nữa để làm xong cái đề TA:))
Cám ơn vì đã đọc:)

Bạn chưa đọc kĩ các bài viết của mấy bạn phamminhkhoi và crazyfrog rồi. Họ luôn khẳng định là vì cách điều hành của anh ấy mà nhiều member (cả mem kì cựu) ra đi hoặc không muốn tham gia.

Sao bạn không nói thẳng những ngươi không muốn tham gia forum là vì anh hocmai.cskh là: sao các bạn vô trách nhiệm thế, chỉ vì một người mà các bạn quay lưng lại diễn đàn sao.

Hay là lí do rời forum của "họ" vinh quanh, đáng trân trọng hơn chúng tôi, mặc dù nó cũng chỉ vì xuất phát từ một người là anh hocmai.cskh?

L

luvship

như thế này tốt nhất!

nhiều ng` bất bình vs a hocmai.cskh, a hocmai.cskh đc 1 số khác ủng hộ
>>> vậy: e hi vọng a hocmai.cskh đọc đc những dòng này: anh xem lại cách làm việc của mình, thấy tốt thì phát huy, thấy ng` khác nhận xét sai thì kệ nó, thấy ng` khác nhận xét đúng thì tiếp thu và sửa đổi.

e và mọi ng` chưa chắc là k muốn a tiếp tục quản lí, chỉ thấy bất bình tẹo, bik đâu nếu thay ng` khác mà ng` đó k làm hết trách nhiệm và làm hocmai loạn lên thì sao?!

e nghĩ a hocmai.cskh nên ra mặt và nói 1 phát, kết thúc chuyện này xong đóng topic lại lun! mọi ng` đi học bài và đi ngủ đi thôi. k tốn thời gian vớ vẩn nữa!

M

minhthanhtrancp

em không phải là mem mới của hm, em đã tham gia diễn đàn được vài năm rồi ^^! Chỉ có điều là không tích cực cho lắm thôi. mẶc dù vậy nhưng mỗi lần mở máy tính mở mạng ra thì em đều vào hm :) :)
Em không theo trường phái hay bang đảng nào trong hm cả, trên hm em chỉ thân với duy nhất 1 người là thienthanlove thôi. Theo cái nhìn và nhận của em, (em thì không được tiếp xúc với nhiều admin, mod hay smod gì cả ) em thấy người mang acc hocmai.cskh không đáng bị cắt quyền làm admin ( Nếu ai đó coi em là không hiểu chuyện , không biết chuyện gì đang xảy ra mà cm lung tung thì xin phép người đó hoàn toàn sai rồi). Em thấy người sử dụng acc hocmai.cskh ý nói chung là có trách nhiệm ( ít ra là với mem là em ), những thắc mắc của em đều được giải quyết khá chu đáo tận tình và nhanh chóng. ĐỐi với người khác thì em không biết nhưng với em như vậy là em đã thấy ổn rồi ^^!

Em xin nói ngoài lề chút: Việc làm một lãnh đạo tốt, vừa lòng dân quả thực là rất khó, không phải ai cũng làm được. Em cũng đã từng làm "lãnh đạo" của một tập thể, em cũng đã chịu đựng nhiều cung bậc cảm súc, và cũng đã từng bị chỉ trích rất nhiều, bị lên án,.. (nó cũng gần giống người sử dụng acc hocmai.cskh bây giờ nè ). Em muốn nói với người sử dụng acc này rằng " Nếu bản thân sai thì hãy sửa chữa, hãy biết chấp nhận và lấng nghe những góp ý của mọi người, đừng cố chấp quá ( đôi khi cố quá thành quá cố đó). Nhưng nếu đó là việc làm đúng đắn (thực sự là đúng đắn, hợp tình hợp lí), việc làm khiến lương tâm không bị day dứt thì xin hãy bỏ ngoài tai những lời nói kia và tiếp tục làm theo hướng đúng đắn và hợp lí đó. Và nên nhớ rằng con đường đi và làm theo sẽ rất khó khăn, vất vả, cần sự cố gắng kiên trì nỗ lực của bản thân...."

Cuối cùng, em vẫn ủng hộ người sử dung acc hocmai.cskh là admin :) :) :)
p/s: văn lủng củng mong người người bỏ qua ^^!

C

chichken12t1

GIỏi bạn làm thay anh hocmai.cskh đi , một mod thì bạn nhắn tin đến góp ý , đưa lên diễn đàn chỉ làm xung đột nội bộ.
Cả 1 diễn đàn , liên tục bài viết đc viết lên , anh đã làm việc quá vất vả .Các bạn chỉ nhìn 1 phía , Bất bình là tự do các bạn , diễn đàn ko phát triển là do các bạn 90% .Nên nghĩ lại trước khi nói , thay vì ngồi chỉ trích anh ý bạn nên chung tay giúp đỡ anh ý.Bạn giỏi thì làm đi.Đừng ngồi nói xuông.

C

chichken12t1

Bạn muốn hocmai phát triển mà làm cái trò này à , bạn sao không suy nghĩ đi.
Bạn là 1 lớp trưởng , muốn cả lớp tôn trọng nể phục bạn cũng phải dấu những khuyết điểm đi.từ từ ta sẽ khắc phục dần dần.
Trước hết là cần sự tin tưởng của bạn bè , xây dựng lớp đi lên.
ở đây anh cskh cũng như vậy , bạn không nói thì mọi người vẫn tôn trọng tin tưởng anh cskh ,tự dưng bạn bêu lên trên này, đó là 1 hành động ko có nghĩa là xây dựng hocmai.vn.
Xử lý tình huống bạn đã làm được như anh ấy chưa? Nói thẳng ra là anh ý đã ban nik ai 1 cách tùy tiện chưa?
đều có sai thì mới ban chứ gì nữa? Cũng giống như môi trường quân đội thôi.đọc kỹ nội quy , vi phạm nhỏ nhất đều phải chịu kỷ luật

B

benhoxinhyeu

Tớ vào diễn đàn từ hồi chiều ^^ và đã đọc pik này… và đến giờ nó vẫn nóng ^^. Thực tế là hiện nay có rất nhiều các trang học tập khác giống như học mãi ^^. Sự thật thôi, nếu BQT của diễn đàn cứ mãi thế này^^( mặc dù đang mang ra để quyết định) nhưng cho tớ nói thật là học mãi đang mất dần cái mà học mãi đáng ra có được ^^. Có thể, đã có nhiều mem thấy nản vì học mãi có nhiều xích mích như thế này ( sự thật là tớ đã biết 1 bé lớp 9 phàn nàn vì điều này và kêu gọi tớ sang diễn đàn học tập khác cho yên bình ^^) Tớ ko být và hiểu hết được tất cả những hành động của csk làm như phanminhkhoi nói^^ vì tớ là mem nên ko biết được hoạt động của mod và smod. Vì thế, tớ chỉ mong chuyện này sớm được giải quyết theo đúng nghĩa của nó( ko đấu đá, ko quyền lực này lấn át quyền lực kia ^^).Vs riêng cá nhân tớ ^^ tốt nhất để những người bên công ti quyết định ^^ vì họ hiểu cần làm gì để học mãi phát triển ^^ vì nói thẳng ra là học mãi là nơi để họ làm ăn :D sinh sống ^^. Chúng ta, những mem yêu quý, tâm huyết vs học mãi nên là người giúp họ đưa ra quyết định sáng suốt bằng những lời cm thế này thôi. ^^ tớ ko bỏ phiếu gì cả :D Thôi nhá ^^ muốn nói nhiều nhưng bận ôn thi ^^ đang làm sinh ( tức quá ạ ^^ có mấy bài ko ra) lên đây thảo luận lấy tinh thần học tiếp :D

I

ilovemyfriendforever

Toàn bộ HM này điên hết rồi.Xin tất cả các người nhìn nhận mọi việc dưới góc độ của người đối lập đi.Tôi ko muốn có sự mâu thuẫn này,mặc dù là tôi góp 1 tay làm nên nó.Tôi ko muốn nhữg người tôi yêu quý ra đi,có thế thôi.
@:Đừng ai vào bới móc cái cm này(trừ anh crazy).Dù là ai thì mấy người cũng ko có tư cách .

T

thuha193

Bạn chưa đọc kĩ các bài viết của mấy bạn phamminhkhoi và crazyfrog rồi. Họ luôn khẳng định là vì cách điều hành của anh ấy mà nhiều member (cả mem kì cựu) ra đi hoặc không muốn tham gia.

Sao bạn không nói thẳng những ngươi không muốn tham gia forum là vì anh hocmai.cskh là: sao các bạn vô trách nhiệm thế, chỉ vì một người mà các bạn quay lưng lại diễn đàn sao.

Hay là lí do rời forum của "họ" vinh quanh, đáng trân trọng hơn chúng tôi, mặc dù nó cũng chỉ vì xuất phát từ một người là anh hocmai.cskh?

Em đã đọc từ đầu đến cuối. K sót một bài! Họ nói như vậy k phải k có lí do. Họ đã trải qua nhiều thời admin, cũng đã từng làm smod nhưng việc ban thẻ, xoá bài bừa bãi, k tiếp thu ý kiến đóng góp thì các đời admin xưa nay chưa từng có! Những người đi trước bức xúc cũng là điều dễ hiểu. Dù sao cũng xuất phát từ tình cảm với hocmai thôi. K yêu cái diễn đàn này thì k ai thừa hơi đi nói mấy chuyện đó cả:)

@banhuyentrang123: Lí do xin nghỉ mod của chị dù sao em vẫn thấy là thiếu suy nghĩ (có lẽ viết trong lúc bức xúc:|). Mong chị suy nghĩ lại. Cả các bạn mod địa nữa. Đừng làm mọi chuyện rắc rối thêm. 1 anh Long là quá đủ rồi!

@anh Long: K phủ nhận những đóng góp của anh nhưng trong việc này anh có lỗi (topic này lập ra vì việc anh Long ban thẻ, xoá bài, ban nick thành viên vì những lí đo k đáng; k hề bới móc hay phủ nhận những j anh đã làm được ). Nếu anh hiểu sai thì sửa đổi. Nếu nhất định k chịu hiểu thì tốt nhất k làm nữa. Tránh thị phi, tránh xung đột, mất đoàn kết!

Chấm hết!
Em đi ngủ, làm bài xong khoẻ quá;))
Chúc mọi người ngủ ngon:))

T

tieulongnu15

có lí nào chúng ta chỉ bít đào bới những nhược điểm của người khác mà không khai quật những cái tốt đẹp của họ sao?
anh hocmai.cskh là người mình rất nể phục.mình tham gia 4r chưa lâu nhưng cũng đủ để biết anh Long là người ntn
các bạn hãy đặt mình vào địa vị của anh ấy thì biểt.tuy dưới 1ng(công ty)trên triệu người nhưng cũng có sung sướng gì chứ,làm dâu trăm họ thui.mình đã để ý nhiều thấy hầu hết những ai không ủng hộ AD đều là những nhân đã nghỉ hưu,hoặc bị anh Long ban nick.không có lửa sao có khói.các bạn làm đúng mà tự nhiên ngta fạt thẻ chắc..
mình vào đây để học tập chứ đâu vào để phán xét người khác trong khi mình cũng chẳng tốt đẹp gì=>thừa hơi
p/s: tất cả các mem trước khi cm thì hãy đọc hết những cm trước(nghe từ cả 2 phía) cả của 2 phe(tạm gọi thế) chứ đừng vì những cm đầu hay những cm mang tư tưởng cá nhân mà vội phán xét anh AD.
Hãy sáng suốt!

T

truongtrang12_ub

Tôi chưa kịp đọc hết những cm vì nó quá ơ là vì bản thân khiến tôi khá bực mình.

Banhuyentrang123 : Anh xin nghỉ Mod ư ? Oke. Một khi admin mới lên tôi sẽ quay về và giữ vị trí nhóm trưởng Box Địa như tôi đã từng hứa với anh Hưng và sẽ khôi phục lại toàn Box Địa về cái vốn có của nó.

@ Chị Yên :
Chị sẽ tiếp tục làm mod, sẽ không nghỉ và xem nó sẽ phát triển đi xuống như là em nói hay sẽ đi lên như thế nào ?

@banhuyentrang : chúng tôi góp ý dân chủ, không bênh một ai. Ai có lỗi thì sửa. Chúng tôi không chấp nhận anh cm nếu như anh còn tiếp tục chỉ trích những người đưa ra ý kiến ở đây. Anh nên nhớ, ad phải làm "Gương" cho mem và mod. Đừng có lôi ad ra so sánh với mod, với mem vip như chúng tôi. Chúng tôi sai, chúng tôi sẽ sửa "khi ad cũng biết lắng nghe vài sửa sai".

T

truongtrang12_ub

@crazyfrog
Anh luôn hô hào, giương cao lá cờ "vì Hocmai.vn", vì "các member thân yêu"
Nhưng khi tôi vào xem mấy bài viết trong thời gian gần đây của anh, ngoài mấy comment 8, chém gió linh tinh, còn lại anh chẳng đóng góp được gì thêm cho box Sử nói riêng và diễn đàn nói chung.

Vậy cái mục đích của anh ở topic này là gì? là lật đổ nick hocmai.cskh? anh sẽ hả hê lắm sao?

Anh tìm giúp chúng tôi một admin quan tâm tới các trưởng nhóm, Mod đi, sẵn sàng làm quen đi. Tôi ở forum này 3 năm, nhưng hiếm thấy admin nào không ngại việc như anh ấy, từ nghe sự than phiền, chửi mắng của khách hàng, đến việc nghe trách móc của các Mod vì thưc hiện chậm kế hoạch (mấy Mod đâu biết anh ấy ngoài làm admin, còn làm những công việc khác ở Hocmai.vn nữa).

Anh tìm giúp đi thì chúng tôi sẽ không xin nghỉ nữa. Anh có tài cán làm admin không?

Mục đích của anh cũng chỉ làm xỉ nhục người khác, cố gắng bôi nhọ danh dự người khác cho hả hê tính hiếu thắng của anh.

Chúng tôi vẫn còn rất nhớ, nhớ như in những đoạn comment mà chúng tôi đã phải "lạy" anh, phaminhkhoi và truongtrang12 xin đừng góp ý đi góp ý lại cho box Địa nữa.

Chúng tôi nghe lần 1 thì cảm ơn, lần 2 là khó chịu và lần 3 là phát bực, đấy mà là góp ý sao? Các vị có để ý lòng tự trọng của chúng tôi không? hay chỉ biết comment sướng cái miệng các vị.

Các anh, chị có giỏi thì ra góp ý với các chú/bác làm chủ tịch phường, xã nơi các anh/chị ở đó, nó cũng là nơi các anh chị đang sống và làm việc. Xã hội cần những việc làm như thế, hơn là mất thời gian vào chăm chăm bới móc người khác.

Tôi chỉ nói ngắn gọn để giải đáp cho bạn girlbuon :

Không phải riêng một MR Long mới làm việc này.

B

boy8xkute

Chờ 1 sự điều trần của hocmai.cskh ! thế thôi

Topic này được tạo ra để trưng cầu mem ý nhưng thực sự thì tôi đang nghi ngờ về hiệu quả của pic này. Các bạn mod đang moi móc tìm cái sai của nhau và chỉ trích nhau trên pic này, việc làm đó đã đi ngược lại với cái tên và mục đích ban đầu của pic này.

Nội bộ các mod trong diễn đàn trở nên mất đoàn là do đâu ??

Đáp án : hocmai.cskh và người làm rối lên chính là banhuyentrang

Việc hocmai.cskh làm việc chăm chỉ, tôi tin . Nhưng tôi không hiểu tại sao mà anh ấy không phát huy mà lại để cho nhiều người phàn nàn đến thế. Không thể nào có chuyện vô cớ mà hàng loạt mod phàn nàn về cách làm việc của hocmai.cskh rồi mệt mỏi ra đi hay trường hợp bị ban nick vô cớ như truong trang12

Tôi đề nghị :

1) Khóa pic hoặc nếu quan sát trong tuần tới pic có khá hơn thì vẫn để pic hoạt động theo đúng nghĩa của nó

2) Các mod rút kinh nghiệm từ đây, cố gắng hoàn thiện mình và xây dựng diễn đàn ngày một tốt hơn

3) Anh hocmai.cskh phải sửa đổi và xin lỗi những người anh đã vô cớ ban nick hay nói đúng hơn là khắc phục những lỗi lầm mình đã gây ra .

Tôi đã suy nghĩ và quyết định rằng không nên để cho 1 mod nào ra đi

Nhưng vấn đề là các mod cần phải sửa đổi để 4r này phát triển

T

thienthanlove20

Em đến vs hm cũng đã lâu
Nghe như all mọi ng` nói thì hm là ngôi nhà chung của học trò Việt
Nhưng e ko hiểu tại sao dạo gần đây luôn có những cuộc tranh cãi diễn ra. làm e có cảm nghĩ cứ như thể mọi ng` vào web chỉ để đi tìm hiểu những sai sót, thiếu sót của ng khác đê rồi mở 1 topic "thật hoành tráng" để cho mem vào cm, làm cho các thành viên trong ngôi nhà này đấm đá lẫn nhau, nói móc lẫn nhau, che thành nhiều bè phái khác nhau... như thế người ta có thể gọi là 1 gđ thứ 2 nữa ko?
e đã từng đọc 1 bài về thầy Hùng bị 1 mem lên án mạnh mẽ chỉ vì giải sai, nhưng đó chỉ là 1 mem còn đây là 1 ng` đã từng làm smod, như thế có đáng ko? nếu ng ta làm sai, sao ko nhắc nhở, nc vs ng ta. Tại sao cứ pải công khai, mở topic để mọi ng tranh cãi (Nếu như cuộc nc đó ko thể làm thay đổi điều gì thì mới nên mở topic). Hay là phải như thế này thì mới đc nhận những cái thanks, mới đc mọi người chú ý đến và tôn vinh :))
Mọi người chỉ biết nhìn đến những lỗi lầm mà anh phamminhkhoi đưa ra để nói anh hocmai.cskh, đã có ai nghĩ đến những điều tốt anh hocmai.cskh làm cho hm từ trước đến nay chưa? Theo anh phamminhkhoi thì làm ad cứ pải công bố cho mọi ng` biết hay sao? theo e nghĩ ko cần pải làm thế? chỉ cần anh ấy làm tốt trách nhiệm của 1 ad, đưa diễn đàn đi lên thì ắt hẳn mọi ng` sẽ tự biết. đâu cần pải công khai là mh làm ad... ko lẽ công khai để lấy cái danh tiếng, để đc mọi ng` tôn trọng? Nếu a hocmai.cskh làm sai thì đọc xong những lời cm của mọi ng` a ấy sẽ rút ra đc bài học cho mh, mọi ng` ko cần pải chỉ trích mạnh mẽ như thế...
Anh phamminhkhoi... anh từng là 1 smod, nếu a mở 1 topic như thế này để lên án 1 ng`. a có tin là sau đó sẽ có hàng loạt những topic khác nữa đc mở ra cũng để làm những việc như anh đang làm bây giờ ko? các mem luôn nhìn các mod và smod để học hỏi, nhưng a làm thế này thử hỏi các mem sẽ ntn? A có biết giờ hm lâm vào tình trạng gì ko? Các mem h ít vào hm hơn, và có vào thì chỉ vào phần ngoại khóa để "chơi", phần box học tập h rất ít ng` tgia (trừ những anh chị lớp 12 đang ôn thi)... bản thân e, trước đây cũng hay vào box htập nhưng hiện tại, e ít vào hm hơn, có vào cũng chỉ lang thang lượn khắp hm 1 lát rồi out. A có thấy hm đang đi xuống ko? Tại sao a ko dành thời gian mở topic đi lên án ng khác để mở 1 topic học tập nào đó cho mọi ng` cùng tham gia? Chẳng phải như thế sẽ có ích và lôi kéo mọi ng` vào tgia nhưng đoàn kết hơn là topic này ko?
e cùng ng ý kiến vs banhuyentrang và thanhminhtrancp, e muốn a hocmai.cskh vẫn là ad của hm
E viết những dòng này. ai ko cùng ý kiến với e có lẽ sẽ ghét e. Nhưng e muốn nói hết những bức xúc trong lòng vì e cũng là 1 mem trong hm.:)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom