Admin hiện tại của diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thanhthuytu

Haizz, banhuyentrang123 à ( hình như nick này đã đổi chủ ^^ )
.

Anh ơi!
Sự thật là như anh nói, nick này đã đổi chủ, chủ của nó là một người khác, không có sự nhìn tinh tế anh àh! Mong anh thông cảm anh ơi! Về việc mod banhuyentrang123 chỉ trích phamminhkhoi là không thể nào đồng ý được. Bởi vì Khôi đã làm một thành viên tích cực và sôi nổi từ thời anh conu và được rất nhiều anh chị BTV ở học mãi đánh giá rất cao về kiến thức của bạn ấy. Mong rằng xem xét một người nào đó thì mong đừng moi hiện tại mà hãy lật quá khứ xem họ đã làm gì, từ một box buồn tẻ ít người ngó mắt bây giờ lại là một box cũng khá sôi nỗi thì hãy xem lại quá khứ nó...Không có quá khứ tốt thì hiện tại sẽ không bao giờ tốt hơn được đâu...

L

ladyfirst

1. Một số bạn đang chuyển qua chỉ trích nhau , điều này không nên và không đáng , hãy tập trung chính vào nội dung topic
2. Các bạn muốn người nắm giữ nick Hocmai.cskh , trong đó có tôi - nói thẳng , đã từng những việc đúng để điều hành diễn đàn , và chúng tôi thấy mình cũng làm đúng trong việc này , lý lẽ trình bày trong #1 là khá đầy đủ
Việc các em có nhận thức được vấn đề hay không , có nắm rõ vấn đề hiện nay hay không chúng tôi không lấy quan điểm những người lớn tuổi mà phán xét. Chỉ XIN các em bình tĩnh và thận trong khi GÕ BÀN PHÍM

Cuối cùng , chúng tôi đang học tập và làm việc với tuổi 20-25 và chúng tôi vẫn hướng về HM , nơi chúng tôi yêu và chúng tôi bảo vệ
LadyFirst

B

banhuyentrang123

Chào banhuyentrang123 !
Tôi xin nói với bạn những gì mình đã làm cho box học tập. Tôi đã cố đưa vào nó 1 cái gì đó mới lạ, như mình đã từng góp ý và bạn đã xóa một cách không thương tiếc, phù hợp với độ tuổi của member. Và như tôi đã nói, có thể tôi SAI, tôi nhận SAI :)) Và cái đó là cái tôi khác các bạn, cái tập thể bây giờ :))
Tôi chỉ xin nói với các bạn 2 câu cửa miệng của 1 thằng lãnh đạo :))
1. Xin lỗi, chúng ta đã sai
2. Ta, chứ không phải tôi :))
Và nói chung tôi không vi phạm NQ nào của diễn đàn. Còn việc tôi có giúp đỡ các box khác hay không, hỏi thì sẽ rõ.

_ Nếu đồng chí nó member hùa theo thì hãy public toàn bộ những topic đã bị xóa, những bài đã bị del lên :)) Vậy thôi :))

Hô hô, tôi còn nhớ có 1 comment của trưởng nhóm box Toán duynhan1 dành cho bạn "Em chẳng thấy anh vâo box em bao giờ cả".

Tôi còn nhớ khi anh hocmai.cskh mới vào, bạn giotbuonkhongten thắc mắc việc tại sao nhiều bài viết trong box Địa bị xóa mà không có lí do, cũng không hiển thị.
Và chắc tôi không cần nhắc lại rằng, chính người yêu của anh là Mod thienthan74 đã xóa chứ? không phải xóa tạm nhé, là xóa vĩnh viễn (không khôi phục được).

Lúc đó anh là Smod mà lại dung túng cho người thân của anh làm trái quy định của Mod, của diễn đàn sao? Sao anh không từ chức lúc đó luôn cho rồi.
Anh hocmai.cskh đã phải liên tục nhắn tin cho tôi cách xử lí tình huống trên để các Mod không phàn nàn, bức xúc vì bài viết bị giảm? Có ad nào như thế không?
Cái lời hứa của người yêu anh sẽ khôi phục lại (vì đã copy các bài vào máy tính) từ tháng 2 đến giờ, đã hoàn thành được chưa?

Anh hocmai.cskh đã quá nhân từ khi không xử lí thienthan74 lúc đó.

A

arxenlupin

To banhuyentrang123 lần nữa vậy =.=

Bạn nói về crazyfrog, trên 4r chỉ đc mấy cái tám vớ vẩn còn lại ko đc j, sao bạn ko hỏi, ngoài cái 4r ấy ra, crazyfrog còn làm những j cho hocmai.vn ngoài những j trên 4r ( tương tự như cách bạn biện hộ cho hocmai.cshk đc ko? )

Haizz, topic lập ra đang thu thập ý kiến về hocmai.cskh, quan điểm của chúng ta về hocmai.cskh cơ mà, mục đích j kia ở đây, chụp mũ nhau thế thì đâu đúng. Và chắc là, những ng phản đối hocmai.cskh, lời nhẹ hay ý nặng thì họ cũng đều muốn admin hay Moderator của 4r này đc thay thế bởi một ng khác, còn những ng đồng tình vs hocmai.cskh thì ko muốn thế, vậy hãy đưa ra quan điểm của mình và phản bác lại ý kiến đối lập bằng dẫn chứng tí đi, cãi nhau phải vui chứ :|. Cứ xỉa xói nhau, kiểu như " tao làm chỉ đến thế thôi, mày giỏi kiếm thằng khác lên đây mà làm " thì chịu rồi. Đang kiếm ng tài có tai chưa ra, lại đòi hỏi phải mò đc cây kim trong hồ nc trong 10 phút thì khó quá

Còn cái vấn đề ở box địa ẩn, thì tôi cùng ý kiến vs phamminhkhoi, crazyfrog :)), dù ko liên quan j, nhưng tôi thấy cũng là những ý kiến đóng góp đó chớ, đừng có thấy bị phản đối là bực mình :-j. Nói có lý một tí 8-}

Xin lỗi

Tính tôi chỉ thích spam

.

C

crazyfrog

@crazyfrog
Anh luôn hô hào, giương cao lá cờ "vì Hocmai.vn", vì "các member thân yêu"
Nhưng khi tôi vào xem mấy bài viết trong thời gian gần đây của anh, ngoài mấy comment 8, chém gió linh tinh, còn lại anh chẳng đóng góp được gì thêm cho box Sử nói riêng và diễn đàn nói chung.

Vậy cái mục đích của anh ở topic này là gì? là lật đổ nick hocmai.cskh? anh sẽ hả hê lắm sao?

Anh tìm giúp chúng tôi một admin quan tâm tới các trưởng nhóm, Mod đi, sẵn sàng làm quen đi. Tôi ở forum này 3 năm, nhưng hiếm thấy admin nào không ngại việc như anh ấy, từ nghe sự than phiền, chửi mắng của khách hàng, đến việc nghe trách móc của các Mod vì thưc hiện chậm kế hoạch (mấy Mod đâu biết anh ấy ngoài làm admin, còn làm những công việc khác ở Hocmai.vn nữa).

Anh tìm giúp đi thì chúng tôi sẽ không xin nghỉ nữa. Anh có tài cán làm admin không?

Mục đích của anh cũng chỉ làm xỉ nhục người khác, cố gắng bôi nhọ danh dự người khác cho hả hê tính hiếu thắng của anh.

Chúng tôi vẫn còn rất nhớ, nhớ như in những đoạn comment mà chúng tôi đã phải "lạy" anh, phaminhkhoi và truongtrang12 xin đừng góp ý đi góp ý lại cho box Địa nữa.

Chúng tôi nghe lần 1 thì cảm ơn, lần 2 là khó chịu và lần 3 là phát bực, đấy mà là góp ý sao? Các vị có để ý lòng tự trọng của chúng tôi không? hay chỉ biết comment sướng cái miệng các vị.

Các anh, chị có giỏi thì ra góp ý với các chú/bác làm chủ tịch phường, xã nơi các anh/chị ở đó, nó cũng là nơi các anh chị đang sống và làm việc. Xã hội cần những việc làm như thế, hơn là mất thời gian vào chăm chăm bới móc người khác.

:)) Bạn nghĩ tôi tám ! Có thể ! Bạn biết tôi làm việc khi nào ? Bạn có bao giờ ghé vào box Sử để xem cách tôi làm việc ?
Chả nhẽ cứ mỗi lần tôi nói chuyện với nhóm trưởng box Sử thì tôi phải thông báo ? Mỗi lần tôi động viên các member tham gia thi mod tôi đều phải báo cáo ! Nhận mail và trả lời mail của mem tôi cũng phải báo cáo ?
Chả ai có quyền yêu cầu tôi làm điều đó ! Đơn giản tôi chả còn là mod ! Mỗi người có 1 cách thể hiện khác nhau ! Tôi vẫn dặn nhóm trưởng box Sử ! Nếu anh/chị thích tôi có thể public những lần tôi trao đổi với họ ! Kèm member hocmai ôn thi ĐH !
Xin thưa ! Anh/chị mang cái nick màu xanh với cái tên banhuyentrang123 không có tư cách nói với tôi những lời đó nếu như cái này ai cũng được đọc :
Tên đăng nhập: banhuyentrang123
Chức vụ: nhóm trưởng box địa
Xin nghỉ Mod vĩnh viễn
Nếu admin mới lên thay anh Long (hocmai.cskh) thì duyệt giùm em đơn này.
nik 4rum: sudi_k51
xin nghỉ mod vĩnh viễn
thanks!
nik 4rum: ilovemyfriendforever
xin nghỉ mod vĩnh viễn
thanks!
Nik 4r : thuylona

Xin nghỉ Mod ( Vĩnh viễn)

Nếu Admin mới lên thay anh Long (hocmai.cskh) thì duyệt giùm em đơn này.

Em xin cảm ơn !

_thuylona_
Những cái xin từ chức này bắt nguồn sau khi có bài sau
Tên đăng nhập: toi0bix
Chức vụ: nhóm trưởng box Sinh
Xin nghỉ Mod vĩnh viễn

Ngắn gọn, dễ hiểu.
Vậy tôi xin hỏi , cái đơn đó anh/chị viết thật tâm hay gì ?
Khi tôi xin nghỉ mod tôi đã nói 1 câu với anh Hưng "Em nghỉ mod chứ em không nghỉ việc truyền lại tâm huyết của em cho các member của hocmai !"
Vậy là đủ thấy ai là người vì hocmai hơn ai ! Đơn giản như câu hỏi của Toi0bix !
Tôi đang tự hỏi có phải việc các anh/chị làm nhằm vào mục đích gây sức ép lên hocmai.vn về việc của hocmai.cskh mà cụ thể là Mr Long hay không ? Nhưng theo ý kiến của tôi thì có vẻ như các anh/chị đang có ý định biến diễn đàn này thành trò chơi của các anh các chị ! Tương lai của 1 thế hệ học sinh chứ không phải trò chơi để các anh/chị thích thì làm mod, không thích thì đồng loạt bỏ !
Thực sự cách làm của các anh/chị làm cho tôi cảm thấy các anh/chị quá trẻ con trong hành động của mình !

B

boy8xkute

bạn chỉ biết chỉ trích, hăng say đi tìm cái sai của người khác mà không chịu nhìn lại bản thân mình đã làm gì cho diễn đàn
Trước khi bạn xin nghỉ Smod, bạn là smod học tập đúng ko (trước khi anh hocmai.cskh vào thì bạn là smod duy nhất)? Bạn đã làm được gì cho khu vực Học tập nào? ngoài mấy cái event dang dở, ảm đạm
mấy cái ý tưởng xây dựng thư viện bỏ trống.
rồi khi bạn cảm thấy không thích làm smod nữa, bạn vỗ mông xin nghỉ. Xin thưa với bạn, công việc của bạn làm không = cả một trưởng nhóm nữa cơ, không hiểu sao bạn đc xét tiêu chí làm smod nhỉ.

khi anh hocmai.cskh tham gia forum, anh ấy đi từng box học tập cổ vũ, động viên các Mod, quan tâm từng chuyện nhỏ, tích cực trao đổi với các trưởng nhóm
bạn đã làm được như thế chưa? bạn có cảm thấy xấu hổ vì đã để mặc các event bỏ hoang kia ko? để các mod phải gánh chịu. Tôi nhớ ko lầm thì bạn là người hô hào, nhiệt tình với kế hoạch lắm mà, sao giờ bỏ thế?

nếu bạn dành chút thời gian quý báu, thay vì đi lục tìm những lỗi sai của anh hocmai.cskh, thì bạn dùng nó vào việc duy trì event, phát triển box Học tập như lời hứa của anh khi làm smod.

Đọc và suy ngẫm đi nhé!

1) nên nhớ là ko phải 1 mình khôi mà còn cực kỳ nhiều người khác không muốn hocmai.cskh tiếp tục nếu anh ấy không sửa đổi

2) bạn Khôi không phải là nhân viên công ty học mãi, đương nhiên không rảnh như hocmai.cskh, suốt ngày ngồi để quản lý diễn đàn, khôi còn công việc khác nữa và theo như tôi nhận thấy thì cũng có nhiều pic hoạt động rất sôi nổi dưới sự quản lí của Khôi.
Và thật sự thì mặc dù tôi đã đến với học mãi được hơn 2 năm rồi những lần này là lần đầu tiên tôi biết đến sự tồn tại của bạn trên 4r này đấy bạn mod ạh .

tôi không biết những chuyện đó có hay không ? Nếu có thì rất cảm ơn anh hocmai.cskh và rất rất mong muốn anh tiếp tục như thế và phát triển hơn nữa thay vì cứ đi ban nick người góp ý cho những hành động sai của mình

3) Tôi cực kỳ phản đối từ "hăng say" mà bạn sử dụng
cái j` gọi là hăng say đi tìm cái sai của người khác

tôi không đồng ý

4)Đây là lý do thứ 2 mà tôi cãi nhau trên mạng

trên mạng tôi gần như không bao giờ chỉ trích người khác

Và tôi chỉ cãi nhau trên mạng trước giờ chỉ có 2 lần (2 bài viết) và lần này là lần thứ 3 (với 2 bài viết)

2 lần đầu là vì đất nước ta, tôi thật sự yêu nước mình mặc dù tôi chưa làm được gì cho đất nước này cả, tôi chúa ghét những người phản động, những kẻ bôi xấu quốc gia . tôi đã gặp chúng trên mạng và chỉ trích chúng thật nhiều

còn lần này là vì diễn đàn, vì tôi đã thực sự yêu diễn đàn này, không biết từ bao giờ cả, có lẽ là từ những buổi tối online spam + chém gió trên box ngoại khóa, cũng có thể là từ những giây phút chọc cười nhau trên diễn đàn này và cũng có thể từ là những bài viết mà tôi đã post lên trong box sử, địa, văn, toán,...

B

banhuyentrang123

:)) Bạn nghĩ tôi tám ! Có thể ! Bạn biết tôi làm việc khi nào ? Bạn có bao giờ ghé vào box Sử để xem cách tôi làm việc ?
Chả nhẽ cứ mỗi lần tôi nói chuyện với nhóm trưởng box Sử thì tôi phải thông báo ? Mỗi lần tôi động viên các member tham gia thi mod tôi đều phải báo cáo ! Nhận mail và trả lời mail của mem tôi cũng phải báo cáo ?
Chả ai có quyền yêu cầu tôi làm điều đó ! Đơn giản tôi chả còn là mod ! Mỗi người có 1 cách thể hiện khác nhau ! Tôi vẫn dặn nhóm trưởng box Sử ! Nếu anh/chị thích tôi có thể public những lần tôi trao đổi với họ ! Kèm member hocmai ôn thi ĐH !
Xin thưa ! Anh/chị mang cái nick màu xanh với cái tên banhuyentrang123 không có tư cách nói với tôi những lời đó nếu như cái này ai cũng được đọc :

Những cái xin từ chức này bắt nguồn sau khi có bài sau

Vậy tôi xin hỏi , cái đơn đó anh/chị viết thật tâm hay gì ?
Khi tôi xin nghỉ mod tôi đã nói 1 câu với anh Hưng "Em nghỉ mod chứ em không nghỉ việc truyền lại tâm huyết của em cho các member của hocmai !"
Vậy là đủ thấy ai là người vì hocmai hơn ai ! Đơn giản như câu hỏi của Toi0bix !
Tôi đang tự hỏi có phải việc các anh/chị làm nhằm vào mục đích gây sức ép lên hocmai.vn về việc của hocmai.cskh mà cụ thể là Mr Long hay không ? Nhưng theo ý kiến của tôi thì có vẻ như các anh/chị đang có ý định biến diễn đàn này thành trò chơi của các anh các chị ! Tương lai của 1 thế hệ học sinh chứ không phải trò chơi để các anh/chị thích thì làm mod, không thích thì đồng loạt bỏ !
Thực sự cách làm của các anh/chị làm cho tôi cảm thấy các anh/chị quá trẻ con trong hành động của mình !
Chúng tôi làm thế để mấy người hiểu rằng, không phải vì anh hocmai.cskh ở lại diễn đàn khiến nhiều mem ra đi. Mà nếu anh ấy đi, sẽ có khá nhiều người đi theo. Vậy tại sao anh ấy đi? không phải vì sức ép của mấy người sao?

Chúng tôi là chúng tôi, và anh là anh. Chúng tôi là trẻ con thì các anh cũng chỉ là con nít mà thôi.

G

girlbuon10594

@crazyfrog
Anh luôn hô hào, giương cao lá cờ "vì Hocmai.vn", vì "các member thân yêu"
Nhưng khi tôi vào xem mấy bài viết trong thời gian gần đây của anh, ngoài mấy comment 8, chém gió linh tinh, còn lại anh chẳng đóng góp được gì thêm cho box Sử nói riêng và diễn đàn nói chung.

Vậy cái mục đích của anh ở topic này là gì? là lật đổ nick hocmai.cskh? anh sẽ hả hê lắm sao?

Anh tìm giúp chúng tôi một admin quan tâm tới các trưởng nhóm, Mod đi, sẵn sàng làm quen đi. Tôi ở forum này 3 năm, nhưng hiếm thấy admin nào không ngại việc như anh ấy, từ nghe sự than phiền, chửi mắng của khách hàng, đến việc nghe trách móc của các Mod vì thưc hiện chậm kế hoạch (mấy Mod đâu biết anh ấy ngoài làm admin, còn làm những công việc khác ở Hocmai.vn nữa).

Anh tìm giúp đi thì chúng tôi sẽ không xin nghỉ nữa. Anh có tài cán làm admin không?

Mục đích của anh cũng chỉ làm xỉ nhục người khác, cố gắng bôi nhọ danh dự người khác cho hả hê tính hiếu thắng của anh.

Chúng tôi vẫn còn rất nhớ, nhớ như in những đoạn comment mà chúng tôi đã phải "lạy" anh, phaminhkhoi và truongtrang12 xin đừng góp ý đi góp ý lại cho box Địa nữa.

Chúng tôi nghe lần 1 thì cảm ơn, lần 2 là khó chịu và lần 3 là phát bực, đấy mà là góp ý sao? Các vị có để ý lòng tự trọng của chúng tôi không? hay chỉ biết comment sướng cái miệng các vị.

Các anh, chị có giỏi thì ra góp ý với các chú/bác làm chủ tịch phường, xã nơi các anh/chị ở đó, nó cũng là nơi các anh chị đang sống và làm việc. Xã hội cần những việc làm như thế, hơn là mất thời gian vào chăm chăm bới móc người khác.

Cái chỗ này đúng:) Em cũng mới biết anh Long làm admin, cũng hơi bất ngờ xíu, nhưng may là người nói chính là anh ấy:) Anh ấy cũng đã "trưởng thành", có lẽ những việc anh ấy làm anh ấy cũng phải "tính đi tính lại" vì anh ấy "nhận" đồng lương bên công ty mà. Lẽ nào anh ấy lại "cố tình" làm cho diễn đàn đi xuống??? Giả sử như vậy thì anh ấy sẽ được lợi lộc gì? \Rightarrow Đuổi việc:)). Nếu là các bạn, các bạn có làm như vậy không? Chắc chắn là không đúng không? Còn nếu có bạn nào nào nói là "có" thì...chắc chắn người đó không có "nhiệt huyết" với nghề:) Mà đã không có nhiệt huyết rồi thì....bỏ:))
Và các bạn đã từng đặt mình vào vị trí của anh Long chưa? Tại sao từ khi anh ấy lên diễn đàn, bị rất nhiều mem, mod, và ngay cả smod ..."nói" rất nhiều? Anh ấy vẫn ở lại, làm việc cùng diễn đàn. Có bao giờ các bạn hỏi lý do tại sao không? Chính vì "lòng nhiệt huyết" với nghề! Mình tin là vậy, và cũng chắc chắn là vậy:). Chứ ai đời "ngồi im" nghe người khác "mắng"=))
Tôi không mấy tự tin về bản thân, nhưng tôi tin vào cách "nhìn người" của mình;)

Còn những việc khác thì em không rõ nên không đụng chạm đến:D

P/S: vốn không giỏi ăn nói, nên có gì không phải mong mọi người bỏ qua và đừng..."lôi" bài viết, từng câu, từng chữ ra để.....:)

B

banhuyentrang123

To banhuyentrang123 lần nữa vậy =.=

Bạn nói về crazyfrog, trên 4r chỉ đc mấy cái tám vớ vẩn còn lại ko đc j, sao bạn ko hỏi, ngoài cái 4r ấy ra, crazyfrog còn làm những j cho hocmai.vn ngoài những j trên 4r ( tương tự như cách bạn biện hộ cho hocmai.cshk đc ko? )

Haizz, topic lập ra đang thu thập ý kiến về hocmai.cskh, quan điểm của chúng ta về hocmai.cskh cơ mà, mục đích j kia ở đây, chụp mũ nhau thế thì đâu đúng. Và chắc là, những ng phản đối hocmai.cskh, lời nhẹ hay ý nặng thì họ cũng đều muốn admin hay Moderator của 4r này đc thay thế bởi một ng khác, còn những ng đồng tình vs hocmai.cskh thì ko muốn thế, vậy hãy đưa ra quan điểm của mình và phản bác lại ý kiến đối lập bằng dẫn chứng tí đi, cãi nhau phải vui chứ :|. Cứ xỉa xói nhau, kiểu như " tao làm chỉ đến thế thôi, mày giỏi kiếm thằng khác lên đây mà làm " thì chịu rồi. Đang kiếm ng tài có tai chưa ra, lại đòi hỏi phải mò đc cây kim trong hồ nc trong 10 phút thì khó quá

Còn cái vấn đề ở box địa ẩn, thì tôi cùng ý kiến vs phamminhkhoi, crazyfrog :)), dù ko liên quan j, nhưng tôi thấy cũng là những ý kiến đóng góp đó chớ, đừng có thấy bị phản đối là bực mình :-j. Nói có lý một tí 8-}

Xin lỗi

Tính tôi chỉ thích spam

.

Cái cách dùng từ của bạn sai rồi. Ý kiến của tôi mà bạn cho là "biện hộ" sao?

Rõ ràng một nhóm người hùa vào để lập âm mưu xấu với hocmai.cskh, trong khi ý kiến của tôi được các bạn chụp cho 2 từ mĩ miều "biện hộ".

Chúng tôi đang ủng hộ anh hocmai.cskh đấy chứ, cũng giống như việc các bạn đang ủng hộ phaminhkhoi và crazyfrog.

Các bạn nói diễn đàn đang đi xuống? vậy hãy đưa ra các con số chứng minh đi? số lượng thành viên tham gia, số lượng bài post, số lượng Mod được set và unset.

Hay các bạn chụp cho cái cụm từ "vì anh ấy mà forum trì trệ"? trì trệ ở chỗ nào? Nếu tôi không nhầm các bạn đều là sinh viên đại học, vậy hãy chứng minh = con số, biểu đồ đi? bằng dẫn chứng trên toàn forum đi.

Tôi đứng khoanh tay nhìn ngắm các bằng chứng sẽ được đưa ra nè.

C

crazyfrog

Chúng tôi làm thế để mấy người hiểu rằng, không phải vì anh hocmai.cskh ở lại diễn đàn khiến nhiều mem ra đi. Mà nếu anh ấy đi, sẽ có khá nhiều người đi theo. Vậy tại sao anh ấy đi? không phải vì sức ép của mấy người sao?

Chúng tôi là chúng tôi, và anh là anh. Chúng tôi là trẻ con thì các anh cũng chỉ là con nít mà thôi.

OK ! Quay về vấn đề chính !
Chúng ta ở đây nói về hocmai.cskh ! Và tôi chỉ nói ngoài lề của việc này đến thế thôi ! Các bạn ra đi ! Ok ! Vì thường trong 4 năm tôi gắn bó với hocmai cùng với sonmoc, gioxanh, có thể nói thế hệ đầu chỉ còn lại 3 chúng tôi vẫn thường xuyên hoạt động ở các mức độ và hình thức khác nhau !
1 member thường chỉ gắn bó với hocmai 1 năm hay nhiều hơn là được 2 năm !
Bạn tham gia từ năm 2009, nghĩa là đến giờ đã là 2 năm nhưng qua 2 người sử dụng ! Vậy bạn là người dùng đầu hay là người dùng sau account này ?
Tiếp đó, chúng tôi xây dựng hocmai bằng tâm huyết của mình, sẵn sàng vì nó mà đánh đổi danh dự của bản thân miễn sao để người điều hành hocmai.vn hiểu được về hệ thống mà anh ta/chị ta đang điều hành ! ANh/chị có dám làm như vậy ? Hay khi thấy người mà anh/chị ủng hộ chuẩn bị ra đi anh chị cũng sẵn sàng dùng sự ra đi để gây sức ép ? Nếu tôi muốn làm như vậy thì từ năm 2008 tôi đã làm rồi ! Đơn giản, thời kỳ 2008 khi anh Nguyễn Hà rời đi tôi cũng đã ra đi sau sự cố giữ tôi và moonlighting. Bị ban nick, cắt mod ! Tôi rời sang 1 diễn đàn chuyên sâu về sử ! Nhưng khi moonlighting ra đi, tranquang lên, tôi quay về chỉ vì 1 câu nói : "Mày về giúp anh bên box Sử !" Và tôi quay về ! Quản lý và đào tạo 1 đội ngũ mod mới cho box Sử ! Và đến giờ tôi vẫn vậy ! Vẫn ở box Sử sẵn sàng trả lời bất kể câu hỏi nào dù trong SGK hay nâng cao ngoài SGK tôi đều sẵn sàng !
Nếu như ra đi thì có lẽ tôi đã ra đi lâu rồi chứ không phải như hiện tại cái cách ra đi của anh/chị !
Hocmai là ngôi nhà của học trò, thì hãy để cho người điều hành nó biết được khi điều hành cần cái gì.
Thay cho lời kết :
Chào các bạn :)

Trước tiên mình thay mặt Hocmai.vn cảm ơn sự đóng góp của các bạn dành cho forum của Hocmai.vn, nhờ các bạn mà nhiều bạn thành viên đã giải quyết được các khúc mắc của bản thân. Sẽ không còn gì vui vẻ hơn nếu nhận được lời cảm ơn từ các thành viên sau khi mình đã giúp đỡ họ.

Các bạn rất giỏi, ít nhất trong lĩnh vực kiến thức của box được giao quản lí, các bạn cũng giỏi hơn những thành viên khác, như vậy các bạn mới có đủ tự tin để đăng kí làm Mod.

Nhưng xin đừng vi thế mà nhiều bạn Mod không hài lòng về cách học của member, member họ chậm hiểu, mình công nhận, ko gà thì lên forum tìm kiếm sự giúp đỡ làm gì? Ko biết cách học, mình không phủ nhận, bởi nếu ai cũng giỏi như các bạn thì đã không tìm đến Hocmai.vn.

Kiến thức là bao la, núi cao còn có núi cao hơn nữa, vì thế mình mong 1 số bạn Mod không nên có cái nhìn thiếu thiện cảm tới member. Họ đáng được đối xử công bằng, chào đón. Họ gà, họ ko biết cách học, không phải do lỗi của chúng ta, do lỗi của Hocmai.vn, mà là lỗi từ nền hệ thống giáo dục lạc hậu của Việt Nam. Thiếu tư duy, thiếu sáng tạo, thiếu tự lập.

Thay vì phàn nàn, các bạn có thể hướng dẫn cho các bạn ấy cách học hiệu quả, các tìm kiếm tài liệu nhanh nhất được ko? Mình đã từng đi gia sư không dưới 30 em, chậm hiểu có, giỏi có, nhưng đa phần là chậm hiểu.

Ban đầu mình cũng bực mình vì sự chậm hiểu của họ, giảng mãi vẫn không làm nổi bài, nhưng biết sao được khi trí tuệ mỗi người là khác nhau, cách tiếp thu là khác nhau...

Ở diễn đàn này, chính các bạn chứ không phải là ai khác đang làm công việc giáo dục, tuy nó không chính thống như giáo viên, nhưng những gì mà các bạn đang làm nó sẽ "vô tình" tạo nên 1 thế hệ tương lai cho Việt Nam, và cái tương lai đó xấu hay tốt, tùy thuộc vào trách nhiệm của các bạn đối với công việc Mod của mình

Hãy kiên nhẫn giúp đỡ, vì 1 xã hội Việt Nam tốt đẹp hơn! Mình cũng sẽ cùng tham gia với các bạn :)

M

marik

Đảo chính sao ;))
Vậy các bạn đã chọn ra ai làm admin mới chưa để đưa lên vote luôn? :)

B

boy8xkute

đáng chết thật

cực kỳ đáng chết

tôi bắt đầu thấy bực rồi đấy

Là hocmai mà tôi yêu quý đây sao

người này moi móc cái sai của người kia

cãi qua cãi lại

Đã có quá nhiều mod và thành viên phàn nàn về cách làm việc của hocmai.cskh, đặc biệt là toàn những mod và thành viên nhiệt tình với diễn đàn, hoạt động hiệu quả

tại sao họ lại phàn nàn nhiều như vậy???
chỉ thế thôi cũng đủ để biết được cách làm việc của hocmai.cskh
cho nên mọi người không cần phải cãi với banhuyentrang nữa, sự thật đã ở trước mắt

Và tôi muốn mấy người chấm dứt ngay cái tình trạng này
dẹp mấy cái lời nói vớ vẩn của mình sang 1 bên đi huyentrang
đừng cố mà bảo thủ nữa
còn phamminhkhoi nữa, anh nhận sai cái kiểu j` thế, nhận sai mà để cái mặt cười haha

tôi thấy cái nguy cơ sụp đổ của diễn đàn này đang lớn dần lên trong bên trong rồi đấy, nội bộ cực kỳ mất đoàn kết

và vì 4r này, tôi đề nghị mọi người chấm dứt tại đây

chuyện về hocmai.cskh thì không nên nói nữa, liên lạc thẳng tới giám đốc học mãi
chứ anh ta cũng là 1 nhân viên của học mãi nên nói với Mr. Duyên chẳng ích lợi j` đâu

B

banhuyentrang123

Thời gian đầu khi anh ấy mới vào diễn đàn, đã rất quan tâm tới box Học tập, lập tức xét trưởng nhóm cho box Hóa, box Lí, ủng hộ 2 box đó tuyển Mod (hai bạn giotbuonkhongten, thienxung789 còn nhớ chứ), khi đó 2 box không có nhóm trưởng, như rắn không đầu.

admin lúc đó là Duyên đang ở đâu mà không nhìn thấy tình trạng này? Smod học tập phamminhkhoi đang ở đâu mà không chăm sóc box.

khi tôi yêu cầu anh hocmai.cskh giúp box Địa tìm bản scan cuốn Atlat Địa lí để lập topic ôn thi ĐH - CĐ cho các bạn học sinh, mặc dù bị 1 số Mod chỉ trích vì nhầm lẫn cuốn Atlat, bị tôi giục lên giục xuống, thâm chí là comment ghi rõ "đề nghị" vậy mà anh ấy liên tục xin lỗi vì đã chậm trễ, quên việc hoặc họ chưa làm xong (anh ấy chia sẻ đã 8 năm rồi chưa sờ đến cuốn Atlat)

hai ngày sau tôi nhận được file scan đó, mà anh ấy không hề than phiền hay kể công, còn chúc box Địa làm việc hiệu quả.

Các memvip đang comment trên kia, có thể ngày trước các bạn đã từng đóng góp cho diễn đàn rất nhiều, nhưng nhìn vào những gì mà anh ấy đang làm hiện nay, nhìn vào tình trạng diễn đàn từ trước đến nay luôn trầm, các bạn nghĩ sao về những việc làm của anh ấy?

G

girlbuon10594

Cái cách dùng từ của bạn sai rồi. Ý kiến của tôi mà bạn cho là "biện hộ" sao?

Rõ ràng một nhóm người hùa vào để lập âm mưu xấu với hocmai.cskh, trong khi ý kiến của tôi được các bạn chụp cho 2 từ mĩ miều "biện hộ".

Chúng tôi đang ủng hộ anh hocmai.cskh đấy chứ, cũng giống như việc các bạn đang ủng hộ phaminhkhoi và crazyfrog.

Các bạn nói diễn đàn đang đi xuống? vậy hãy đưa ra các con số chứng minh đi? số lượng thành viên tham gia, số lượng bài post, số lượng Mod được set và unset.

Hay các bạn chụp cho cái cụm từ "vì anh ấy mà forum trì trệ"? trì trệ ở chỗ nào? Nếu tôi không nhầm các bạn đều là sinh viên đại học, vậy hãy chứng minh = con số, biểu đồ đi? bằng dẫn chứng trên toàn forum đi.

Tôi đứng khoanh tay nhìn ngắm các bằng chứng sẽ được đưa ra nè.

Có thể mình "không đủ tư cách" để nói, nhưng vẫn sẽ nói:D

=> Cái câu này:) Hầu như ai cũng cho rằng "diễn đàn đang đi xuống"
Chỉ có những người làm bên công ty mới là những người nắm rõ nhất. Nhưng cho mình "mạn phép nói giúp":D
Diễn đàn không hề đi xuống, vì số lượng view hằng năm đều tăng, chính vì vậy mình mới nói "diễn đàn không hề đi xuống". Có lẽ "diễn đàn đi xuống" mà các bạn nói chính là sự ra đi của các mod??? Cuộc vui nào cũng có hổi kết thúc đúng không? Vậy thì sự ra đi của các mod cũng là điều đương nhiên. Xã hội muốn phát triển theo "nhịp điệu" của thế giới thì cũng phải thay đổi ngay ở cách suy nghĩ, cách làm việc. Mình không hề nói là "phủ nhận" những đóng góp của những người đi trước, cũng không hề "phủ nhận" những kinh nghiệm mà họ dành dụm được trong suốt quá trình làm việc...nhưng muốn phát triển thì phải thay đổi thôi, đó là điều tất yếu mà:)

P/S: Hy vọng rằng mọi người hiểu những gì mình nghĩ:)

B

boy8xkute

=> Cái câu này Hầu như ai cũng cho rằng "diễn đàn đang đi xuống"
Chỉ có những người làm bên công ty mới là những người nắm rõ nhất. Nhưng cho mình "mạn phép nói giúp"
Diễn đàn không hề đi xuống, vì số lượng view hằng năm đều tăng, chính vì vậy mình mới nói "diễn đàn không hề đi xuống". Có lẽ "diễn đàn đi xuống" mà các bạn nói chính là sự ra đi của các mod??? Cuộc vui nào cũng có hổi kết thúc đúng không? Vậy thì sự ra đi của các mod cũng là điều đương nhiên. Xã hội muốn phát triển theo "nhịp điệu" của thế giới thì cũng phải thay đổi ngay ở cách suy nghĩ, cách làm việc. Mình không hề nói là "phủ nhận" những đóng góp của những người đi trước, cũng không hề "phủ nhận" những kinh nghiệm mà họ dành dụm được trong suốt quá trình làm việc...nhưng muốn phát triển thì phải thay đổi thôi, đó là điều tất yếu mà

P/S: Hy vọng rằng mọi người hiểu những gì mình nghĩ

cậu cũng đừng nói nữa
tớ biết cậu cũng là trung gian thôi

có điều tớ nói cậu nghe

nội bộ mod (người quản lý ) mất đoàn kết thế này , cứ soi mói nhau

cậu bị nhìn nhầm cái bên ngoài rồi

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

ôi học mãi! diễn đàn này sụp mất thôi, nhưng thật sự thì mình không hề muốn chuyện đó xảy ra mà

B

banhuyentrang123

OK ! Quay về vấn đề chính !
Chúng ta ở đây nói về hocmai.cskh ! Và tôi chỉ nói ngoài lề của việc này đến thế thôi ! Các bạn ra đi ! Ok ! Vì thường trong 4 năm tôi gắn bó với hocmai cùng với sonmoc, gioxanh, có thể nói thế hệ đầu chỉ còn lại 3 chúng tôi vẫn thường xuyên hoạt động ở các mức độ và hình thức khác nhau !
1 member thường chỉ gắn bó với hocmai 1 năm hay nhiều hơn là được 2 năm !
Bạn tham gia từ năm 2009, nghĩa là đến giờ đã là 2 năm nhưng qua 2 người sử dụng ! Vậy bạn là người dùng đầu hay là người dùng sau account này ?
Tiếp đó, chúng tôi xây dựng hocmai bằng tâm huyết của mình, sẵn sàng vì nó mà đánh đổi danh dự của bản thân miễn sao để người điều hành hocmai.vn hiểu được về hệ thống mà anh ta/chị ta đang điều hành ! ANh/chị có dám làm như vậy ? Hay khi thấy người mà anh/chị ủng hộ chuẩn bị ra đi anh chị cũng sẵn sàng dùng sự ra đi để gây sức ép ? Nếu tôi muốn làm như vậy thì từ năm 2008 tôi đã làm rồi ! Đơn giản, thời kỳ 2008 khi anh Nguyễn Hà rời đi tôi cũng đã ra đi sau sự cố giữ tôi và moonlighting. Bị ban nick, cắt mod ! Tôi rời sang 1 diễn đàn chuyên sâu về sử ! Nhưng khi moonlighting ra đi, tranquang lên, tôi quay về chỉ vì 1 câu nói : "Mày về giúp anh bên box Sử !" Và tôi quay về ! Quản lý và đào tạo 1 đội ngũ mod mới cho box Sử ! Và đến giờ tôi vẫn vậy ! Vẫn ở box Sử sẵn sàng trả lời bất kể câu hỏi nào dù trong SGK hay nâng cao ngoài SGK tôi đều sẵn sàng !
Nếu như ra đi thì có lẽ tôi đã ra đi lâu rồi chứ không phải như hiện tại cái cách ra đi của anh/chị !
Hocmai là ngôi nhà của học trò, thì hãy để cho người điều hành nó biết được khi điều hành cần cái gì.
Thay cho lời kết :

Tôi đã nhấn mạnh rồi, anh là anh, mà tôi là tôi. Vì thế đừng đem mấy cách làm của anh ra mà chỉ tôi làm thế này thế kia.

Anh cứ lôi cái quá khứ mà anh cho là huy hoàng, là những gì anh đóng góp cho Hocmai.vn ra dọa chúng tôi thế nhỉ. Nếu anh đem cái năm anh tham gia diễn đàn ra dọa tôi, khác nào anh bảo các bạn thành viên khác là hãy nhìn thời gian tôi tham gia đi mà nể nhé.

Xin lỗi, chẳng qua làm lâu thì lên lão làng, nếu không Hocmai.vn đã mời anh làm admin từ lâu rồi.

Mà này, anh xem lại cách anh đào tạo Mod Sử đi nhé, 2 bạn Trial Mod vì những lời "thẳng như ruột ngựa" của anh mà xin ra đi rồi đó. Chính vì anh sống cho cái Tôi quá lớn nên anh luôn cảm thấy là Vip như chính cái nick của anh.

B

banhuyentrang123

Mà tôi vẫn đang chờ các bạn phản đối anh hocmai.cskh đưa ra các con số dẫn chứng việc diễn đàn đi xuống đấy nhé.

Nếu không biết tìm ở đâu, tôi mách nhỏ cho là vào box Mod - báo cáo hàng tháng để mà tham khảo thông tin. Chứ đừng chỉ biết nói "bá láp" gây nhiễu dư luận nhé.

Còn nếu không đưa được, các bạn mau xin lỗi anh ấy vì đã vu khống đi.

C

crazyfrog

cậu cũng đừng nói nữa
tớ biết cậu cũng là trung gian thôi

có điều tớ nói cậu nghe

nội bộ mod (người quản lý ) mất đoàn kết thế này , cứ soi mói nhau

cậu bị nhìn nhầm cái bên ngoài rồi

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

ôi học mãi! diễn đàn này sụp mất thôi, nhưng thật sự thì mình không hề muốn chuyện đó xảy ra mà

Vậy theo bạn nó sắp sụp đổ chưa ?
Thực sự hiện tại tôi có dự án để thực hiện nhưng tôi không tin tưởng vào cách làm việc của hocmai.cskh ! Đơn giản là vậy ! Có thể những người biết về kế hoạch dự án này đã nói với hocmai.cskh rồi ! Điều đó tôi cũng không rõ !
Nhưng hiện tại điều tôi đang muốn làm là người điều hành còn chưa nắm được luật của nơi anh ta điều hành thì làm sao có thể điều hành !
Những người bên dưới làm việc cũng gần như chỉ nghe theo lệnh bên trên 1 cách máy móc vậy họ làm việc thế nào ?
Tôi vẫn có câu : Thượng bất chính, hạ tắc loạn ! Vậy sao chúng ta không đợi hocmai.cskh vào giải thích, phân bua hay đúng hơn là vào để thực hiện phiên điều trần thực sự trước các member, memvip, moderator muốn anh ta ra đi !
Chúng tôi làm topic này để đợi điều đó ! Đợi anh ta giải thích ! Đợi anh ta mở 1 buổi điều trần thực sự !
Và thêm nữa, nếu như các vị có quyền cắt và set mod làm ơn giải quyết nhanh những đơn từ mod kia cho xong để bắt đầu xây dựng một thế hệ mới thì hơn là giữ chân những người đã muốn ra đi ở lại !

L

lantrinh93

mình cũng thường vào diễn đàn này , trưa giờ thấy trang này cứ liên tục có bài mới , định không nói gì ?nhưng giờ cũng có chút ý kiến

banhuyentrang123: mình đồng ý với anh./ chị này , vì lí do : mình từng đọc những bài viết phán nàn rất nhiều về chất lượng các bài giảng của hocmai , mìh thấy anh admin rất kiên nhẫn , tận tình giải đáp ,anh dùng ~ lời nói ,mình cảm thấy rất thuyết phục, nói chung nhẹ nhàng . mặc dù các bạn biết rằng ~ bài viết phàn nàn thì chả bao giờ là dể nghe cả .
còn việc phàn nàn của các thành viên , sao ko thấy thay đổi (ví dụ như đề kiểm tra cho ko phù hợp với mức độ thi chẳng hạn - mình nghĩ đây là việc của các giáo viên hocmai , anh admin đã góp ý nhưng họ vẫn chưa sữa , thì các bạn cũng phải nghĩ rằng : để hocmai phát triển không chỉ có mình anh làm mà tất cả sẽ đi lên ...

mình thấy số đông các bạn không tán thành về việc anh quản lí > ?>
hình như đa phần vì anh ấy ban nick người #
thật sư mình chả biết ban nick là gì ? phạt thẻ là gì cả ?
cái đấy có quan trọng khi chúng ta tham gia diễn đàn với muc đích là hoc tập không ?:(:)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom