Admin hiện tại của diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.
C

crazyfrog

Tôi đã nhấn mạnh rồi, anh là anh, mà tôi là tôi. Vì thế đừng đem mấy cách làm của anh ra mà chỉ tôi làm thế này thế kia.

Anh cứ lôi cái quá khứ mà anh cho là huy hoàng, là những gì anh đóng góp cho Hocmai.vn ra dọa chúng tôi thế nhỉ. Nếu anh đem cái năm anh tham gia diễn đàn ra dọa tôi, khác nào anh bảo các bạn thành viên khác là hãy nhìn thời gian tôi tham gia đi mà nể nhé.

Xin lỗi, chẳng qua làm lâu thì lên lão làng, nếu không Hocmai.vn đã mời anh làm admin từ lâu rồi.

Mà này, anh xem lại cách anh đào tạo Mod Sử đi nhé, 2 bạn Trial Mod vì những lời "thẳng như ruột ngựa" của anh mà xin ra đi rồi đó. Chính vì anh sống cho cái Tôi quá lớn nên anh luôn cảm thấy là Vip như chính cái nick của anh.

Vậy sao khi tham gia diễn đàn anh/chị không sử dụng account riêng hay muốn mượn danh của người đi trước làm nền tảng :-j
Tôi xin thưa ! Ở đây ai cũng chỉ tham gia diễn đàn không ai được ăn lương ngoài hocmai.cskh ! Còn việc tôi nói như tát vào mặt 2 trial mod của box Sử, mục đích hãy hỏi lại Ilovemyfriendforever nhé ! Đừng có nói tôi khi không biết tôi làm gì ! Đơn giản vậy thôi !
Anh/chị hay đúng hơn chủ của cái account này là nữ thì cô đừng bao giờ nhìn 1 chiều quá như thế !
Đơn giản tôi ở lại diễn đàn này vì tôi yêu nó ! Vậy thôi !
Còn nếu các vị đã ra đi thì xin mời đừng ở lại làm gì !

G

girlbuon10594

cậu cũng đừng nói nữa
tớ biết cậu cũng là trung gian thôi

có điều tớ nói cậu nghe

nội bộ mod (người quản lý ) mất đoàn kết thế này , cứ soi mói nhau

cậu bị nhìn nhầm cái bên ngoài rồi

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

ôi học mãi! diễn đàn này sụp mất thôi, nhưng thật sự thì mình không hề muốn chuyện đó xảy ra mà

Cái từ in đậm này nghe hơi...lạ:|
Tớ cũng 18 tuổi (cả tuổi mụ), cũng là công dân rồi => đủ lớn => đủ có chính kiến của riêng mình
Tuy rằng tớ không giỏi giang bằng một số người, nhưng tớ "chưa bao giờ" nghĩ và cũng "chưa từng" nhìn "nhầm người"
Cậu đánh giá một người bạn qua cái gì?
Bề ngoài? Cách nói chuyện? Gia cảnh?...

Còn riêng tớ, tớ nhìn và đánh giá con người qua cách "đối nhân xử thế", và cả "những hành động" của họ:)
Cậu đã từng "nói chuyện" với anh Long chưa? Đã từng tiếp xúc với anh Long chưa mà đã "vội" kết luận như vậy?
Chính kiến​

S

shinichiconan1601

Đúng vậy mọi góp ý luôn được giải đáp tận tình bất kể là '' thời điểm nào'' không biết được mấy người bất đồng về việc làm của anh hocmai.cskh nhưng những việc mà anh ý giải đáp thắc mắc ở hòm thư góp ý chắc không nhỏ? Không ít người đã được anh ý giúp đỡ mấy bạn thử xem trang góp ý học mãi xem topic nào không được anh ý giải đáp tận tình. Hãy đưa ra những gì khách quan nhất không chỉ vì một số sai sót mà nói người đó vô dụng *** nát....Đề nghị có một mod viết lên cái ưu điểm của anh hocmai.cskh để mọi người so sánh tôi thấy nhiều người chỉ vì đọc những bài cm mà đã nói hocmai.cskh thế này thế nọ chưa đảm bảo sự công bằng lắm...

Last edited by a moderator:
D

domtomboy

hjhj thế có nhận được phàn nàn về minh mà đúng sự thật lại nổi cáu đâu????????
hjx 2 bên cứ cãi vã thế nay thi gọi cai anh hocmai.cskh ra đối chưng đi! nguoi gi mà co vụ lên quan đén minh lại im hoi the

P

poro_poro

MỌi người vi phạm rồi. Nghiêm cấm việc sử dụng diễn đàn làm nơi quảng cáo; tranh cãi, gây mất đoàn kết.

Với lại để admin giải quyết, ở đây thay vì các anh chị đi ngủ hay làm việc gì khác có ích hơn là tranh cãi.

N

nguyentung2510

+ 2600/110 nghĩa là cứ 25 người nghé qua thì có 1 người comment. Nghĩa là nếu tất cả những người ghé qua đều hùa vào thì tình trạng sẽ không ntn. Nó sẽ còn tiến triển thế nào nữa. Vậy là các mem đã cố tình né tránh vấn đề mà các anh / chị đang nói tới.
Tại sao? Đây là diễn đàn học tập. Cái chính là học sao cho tốt. Những con mọt sách lên đây để trau dồi kiến thức. Những con "gà" lên đây để thành "pro". Đối với họ việc ai nắm quyền ko quan trọng. Họ đâu cần ai biết họ đã cống hiến những gì. Trong khi đó các anh/ chị ngồi đây tranh cãi, bới móc nhau

+ Diễn đàn đi theo chế độ quân chủ. Admin là vua, các Mod, Smod là quan, mem là dân đen. Vua quan tranh quyền - dân đen chịu thiệt. Cái chính là sự sáng suốt của admin. Các anh/ chị với cái kiểu gây áp lực "Được ăn cả, ngã về không" thế kia khác gì đảo chính.

=> Góp ý thì đến mức cho phép thôi. Kẻo hối không kịp

N

new.era.beginz

la la la o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~
o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~
o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~

sôi nổi thế nhỉ o|\~

B

banhuyentrang123

Vậy sao khi tham gia diễn đàn anh/chị không sử dụng account riêng hay muốn mượn danh của người đi trước làm nền tảng :-j
Tôi xin thưa ! Ở đây ai cũng chỉ tham gia diễn đàn không ai được ăn lương ngoài hocmai.cskh ! Còn việc tôi nói như tát vào mặt 2 trial mod của box Sử, mục đích hãy hỏi lại Ilovemyfriendforever nhé ! Đừng có nói tôi khi không biết tôi làm gì ! Đơn giản vậy thôi !
Anh/chị hay đúng hơn chủ của cái account này là nữ thì cô đừng bao giờ nhìn 1 chiều quá như thế !
Đơn giản tôi ở lại diễn đàn này vì tôi yêu nó ! Vậy thôi !
Còn nếu các vị đã ra đi thì xin mời đừng ở lại làm gì !
Ở đây ai cũng có quyền bình đẳng cả bạn ạ! ít nhất tôi cũng đã theo dõi diễn đàn này từ khi anh hocmai.cskh tham gia forum. Còn trước đó chưa biết ai hơn ai đâu nhé.

P/s: tôi vẫn đang chờ những con số chứng minh diễn đàn trì trệ, đi xuống trong 3 tháng gần đây.
bạn phamminhkhoi và crazyfrog trả lời thắc mắc trên của tôi về 1 phần nội dung trong bài viết đầu tiên nhé.

M

marik

MỌi người vi phạm rồi. Nghiêm cấm việc sử dụng diễn đàn làm nơi quảng cáo; tranh cãi, gây mất đoàn kết.

Với lại để admin giải quyết, ở đây thay vì các anh chị đi ngủ hay làm việc gì khác có ích hơn là tranh cãi.

Đi ngủ lúc đang căng thẳng không có lợi cho sức khỏe em ạ ;)), hoặc để họ xả hết ra hoặc kiếm cái gì đó để hạ nhiệt không thì dễ mơ thấy ác mộng lắm ;))

S

shinichiconan1601

Ai viết lên ưu điểm anh hocmai.cskh đi đảm bảo tính công bằng. Chứ thử hỏi từ đầu tới giờ có người nói nhiều mod bất bình với việc làm anh hocmai.cskh nhưng thử xem được xem mấy người..... Nhiều mem thì không biết gì rõ đầu đuôi gì cũng vào cm vote mới đọc bài viết đầu đã nói người ta xấu xa. Sao không kèm theo một bài viếtôtys về người ta khi bầu cử hay kiểm điểm bất cứ ai cũng phải nêu ra 2 mặt vấn đề chứ.......

A

acsimet_91

Những gì anh phamminhkhoi dám đưa lên đây và dựa vào sự bức xúc của các mem thì chắc chắn là những việc làm trên của cskh.hocmai là có thật.

Nhưng cái pic này lập ra có hoàn toàn vì việc công không ạ? Có thật là ko có mục đích cá nhân gì ở đó ko ạ?

Tại sao ko thể giải quyết bằng cách khác tốt đẹp hơn cho cả hai bên ? (Em thấy hình như diễn đàn bị chia thành 2 phe mất rồi) ? Tại sao cứ phải lôi nhau ra ... giữa chốn đông người để chém thế này ạ?

Mặc dù việc làm của cskh.hocmai là sai nhưng có ai ko mắc sai lầm? tại sao ko tổ chức 1 cuộc trao đổi nho nhỏ giữa những người bị ban nick , mod và cskh.hocmai gì đó để cùng tranh luận , góp ý ạ? Khi đã lập hẳn ra 1 pic để các mem vào đây "chém" người ta thì to chuyện rồi ạ.

Những mem bị ban nick ( kể cả vs lí do chính đáng và ko chính đáng) tất nhiên sẽ rất bức xúc và có thể phản ứng hơi thái quá và ko được công bằng cho lắm trong pic này.
Hơn nữa, nhiều người rất thích chém cho thỏa thích nhưng có ai nghĩ đến...nếu mình cũng mắc sai lầm và bị rất nhiều người phê phán công khai thế này thì sao ạ? Em nhớ ngày trước ở thời sự , có lên án một cô giáo, đã cho cả lớp "lêu lêu" một em học sinh tiểu học chỉ vì em ấy mắc phải cái "tội"...trực nhật bẩn làm lớp bị trừ điểm.

Nói tóm lại, em nghĩ, "tốt đẹp thì khoe ra, xấu xa thì đậy lại". Những vụ phê phán thế này nên diễn ra thầm lặng trong công ty và gửi lời xin lỗi đến những người bị ban nick vs lí do ko chính đáng chứ ko nên cho các mem vào chém thế này, sẽ gây ra tâm lí tự ti cho "người bị chém"( vs trẻ em thì... rất dễ bị tự kỉ đấy ạ ). Và quan trọng hơn là gây mất đoàn kết. Người ta bảo "đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại". Nhưng anh phamminhkhoi làm thế này thì "kẻ chạy lại" sẽ ko còn cơ hội để "chạy lại" nữa đâu ạ mà sẽ phản kháng quyết liệt hơn, chỉ càng gây "đổ máu" thôi ạ.

Nếu chỉ trong một phạm vi nhỏ là ở cái diễn đàn này mà các mem, mod,admin... ko thể đoàn kết vs nhau thì sao xây được khối đại đoàn kết dân tộc? Lấy gì chống lại Trung Quốc rộng lớn và đông dân đang đe dọa chúng ta thế kia ạ?

D

domtomboy

Ai viết lên ưu điểm anh hocmai.cskh đi đảm bảo tính công bằng. Chứ thử hỏi từ đầu tới giờ có người nói nhiều mod bất bình với việc làm anh hocmai.cskh nhưng thử xem được xem mấy người..... Nhiều mem thì không biết gì rõ đầu đuôi gì cũng vào cm vote mới đọc bài viết đầu đã nói người ta xấu xa. Sao không kèm theo một bài viếtôtys về người ta khi bầu cử hay kiểm điểm bất cứ ai cũng phải nêu ra 2 mặt vấn đề chứ.......
:pkhông có lưủa làm sao có khói!
2 bên vẫn dap tranh quyết liệt đáy thôi====> gjo phải gọi nhân vật chíng ra thui!
;)buổi sang thấy 1 bái of mấy anh này ở box vấn đề linh tinh ===> giờ chả thấy đâu cả

B

banhuyentrang123

Những gì anh phamminhkhoi dám đưa lên đây và dựa vào sự bức xúc của các mem thì chắc chắn là những việc làm trên của cskh.hocmai là có thật.

Nhưng cái pic này lập ra có hoàn toàn vì việc công không ạ? Có thật là ko có mục đích cá nhân gì ở đó ko ạ?

Tại sao ko thể giải quyết bằng cách khác tốt đẹp hơn cho cả hai bên ? (Em thấy hình như diễn đàn bị chia thành 2 phe mất rồi) ? Tại sao cứ phải lôi nhau ra ... giữa chốn đông người để chém thế này ạ?

Mặc dù việc làm của cskh.hocmai là sai nhưng có ai ko mắc sai lầm? tại sao ko tổ chức 1 cuộc trao đổi nho nhỏ giữa những người bị ban nick , mod và cskh.hocmai gì đó để cùng tranh luận , góp ý ạ? Khi đã lập hẳn ra 1 pic để các mem vào đây "chém" người ta thì to chuyện rồi ạ.

Những mem bị ban nick ( kể cả vs lí do chính đáng và ko chính đáng) tất nhiên sẽ rất bức xúc và có thể phản ứng hơi thái quá và ko được công bằng cho lắm trong pic này.
Hơn nữa, nhiều người rất thích chém cho thỏa thích nhưng có ai nghĩ đến...nếu mình cũng mắc sai lầm và bị rất nhiều người phê phán công khai thế này thì sao ạ? Em nhớ ngày trước ở thời sự , có lên án một cô giáo, đã cho cả lớp "lêu lêu" một em học sinh tiểu học chỉ vì em ấy mắc phải cái "tội"...trực nhật bẩn làm lớp bị trừ điểm.

Nói tóm lại, em nghĩ, "tốt đẹp thì khoe ra, xấu xa thì đậy lại". Những vụ phê phán thế này nên diễn ra thầm lặng trong công ty và gửi lời xin lỗi đến những người bị ban nick vs lí do ko chính đáng chứ ko nên cho các mem vào chém thế này, sẽ gây ra tâm lí tự ti cho "người bị chém"( vs trẻ em thì... rất dễ bị tự kỉ đấy ạ ). Và quan trọng hơn là gây mất đoàn kết. Người ta bảo "đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại". Nhưng anh phamminhkhoi làm thế này thì "kẻ chạy lại" sẽ ko còn cơ hội để "chạy lại" nữa đâu ạ mà sẽ phản kháng quyết liệt hơn, chỉ càng gây "đổ máu" thôi ạ.

Nếu chỉ trong một phạm vi nhỏ là ở cái diễn đàn này mà các mem, mod,admin... ko thể đoàn kết vs nhau thì sao xây được khối đại đoàn kết dân tộc? Lấy gì chống lại Trung Quốc rộng lớn và đông dân đang đe dọa chúng ta thế kia ạ?
Họ vu cáo anh hocmai.cskh ban nick họ mà không có thông báo lên diễn đàn.

Nhưng tôi vừa tìm được bài viết này: http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=1448048&postcount=102 để chứng minh rằng, cái mục đích lập topic này của họ nhằm hạ thấp danh dự của 1 con người.

Các bạn cứ tham khảo link này để thấy anh hocmai.cskh ban nick bao giờ cũng thông báo rõ lí do, thời gian ban: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=25385&page=3.

S

shinichiconan1601

Như một số anh nói thì nhiều mod cũng như mem vip rất bất mãn về việc làm của hocmai.cskh vậy đề nghị mở cuộc bỏ phiếu chỉ dành cho mod, mem vip để xem sự tín nhiệm của hocmai.cskh đến đâu chứ những vấn đề mấy anh đưa ra hầu hết sự việc diễn ra trong box ẩn chả mem nào biết việc gì. Bài đầu tiên anh minhkhoi đã phủ đầu ngay những việc làm sai của hocmai.cskh mà bên cạnh đó không có bài viết nào nói lên cái tốt thì mem nào đọc cũng thấy bực và sẽ vote..... Vì vậy đảm bảo tính công bằng nên mở 1 cuộc họp dành riêng cho các mod, mem vip mà ở đó không có bình luận mà mỗi người tự cảm nhận về hocmai.cskh như thế nào rồi tự tay vote thôi. Làm thế này càn loạn càng gây chia rẽ diễn đàn càng nhiều người ra đi. Thân.

C

cyananthus_a4

ừm các bạn ai có thể cho mình biết chính xác chức vụ của 1 admin là thế nào không? mình mới vào nên chưa rõ.

B

banhuyentrang123

Như một số anh nói thì nhiều mod cũng như mem vip rất bất mãn về việc làm của hocmai.cskh vậy đề nghị mở cuộc bỏ phiếu chỉ dành cho mod, mem vip để xem sự tín nhiệm của hocmai.cskh đến đâu chứ những vấn đề mấy anh đưa ra hầu hết sự việc diễn ra trong box ẩn chả mem nào biết việc gì. Bài đầu tiên anh minhkhoi đã phủ đầu ngay những việc làm sai của hocmai.cskh mà bên cạnh đó không có bài viết nào nói lên cái tốt thì mem nào đọc cũng thấy bực và sẽ vote..... Vì vậy đảm bảo tính công bằng nên mở 1 cuộc họp dành riêng cho các mod, mem vip mà ở đó không có bình luận mà mỗi người tự cảm nhận về hocmai.cskh như thế nào rồi tự tay vote thôi. Làm thế này càn loạn càng gây chia rẽ diễn đàn càng nhiều người ra đi. Thân.

Đấy là mục đích chính của họ đấy bạn ạ! Họ biết rằng nếu đưa topic này vào box ẩn thì không mấy Mod học tập ủng hộ hoặc comment, nên họ muốn đưa ra công khai để những bạn không hiểu vấn đề vô tư vào nhận xét.

Như bạn thanhthuytu có nói là khi xét 1 người cần nhìn nhiều mặt, nhưng họ đã có những câu nào, dòng nào thừa nhận 1 số việc tích cực mà anh hocmai.cskh đưa ra chưa.

Có cái account trưởng nhóm nào thank bài viết của bạn phamminhkhoi chưa (tính tới 23h40)?

Chỉ cần điều đó thôi cũng đủ hiểu là anh hocmai.cskh đã làm gì cho khu vực Học tập.

C

cyananthus_a4

vậy là mình hiểu rồi. Những người có đóng góp càng nhiều cho diễn đàn thì sẽ trở thành mod của 1 box môn học cố định. vậy thì từ bn bài trở lên thì được vậy? mình khá là tò mò để hiểu thêm về diễn đàn. THANKS.

L

luvship

mình và mọi ng` bik là như thế này k hẳn là tốt lắm, đôi khi còn làm tổn thương ng` khác nữa! :(
nhưng cậu bik không?
nếu k làm như vầy chỗ đâu cho từng member nói lên ý kiến của mình
nếu a Khôi k khởi xướng chắc mọi chuyện vẫn im lặng như thế đó
>>> kq của quá khứ thành hậu quả của hiện tại rồi!

bik là khó xử nhưng cũng phải mang ra xử, bik là khó giải quyết nhưng giải quyết nội bộ chắc gì đã công = như thế này?

S

shinichiconan1601

@banhuyentrang. Nếu vậy bạn kêu gọi mod ở box học tập lập topic ủng hộ anh hocmai.cskh đi

mình và mọi ng` bik là như thế này k hẳn là tốt lắm, đôi khi còn làm tổn thương ng` khác nữa! :(
nhưng cậu bik không?

bik là khó xử nhưng cũng phải mang ra xử, bik là khó giải quyết nhưng giải quyết nội bộ chắc gì đã công = như thế này?
Giải quyết nội bộ? Bạn thử hỏi xem chuyện quốc gia còn phải giải quyết nội bộ trước khi đưa ra quốc tế nữa là. Nội bộ diễn đàn mình nghĩ cũng không nhỏ về số lượng mod và mem vip những người này có đủ khả năng và trí óc để đánh giá 1 con người vì thế để mod đánh giá trước đã.

B

banhuyentrang123

nhưng cậu bik không?

Cậu làm tớ nhớ đến 1 topic trong khu vực ngoại khóa, được smod phaminhkhoi lock lại vì lí do 2 nick trùng IP. Chỉ đến khi chủ topic than phiền đến tận anh hocmai.cskh và sau đó hocmai.cskh cùng sonmoc comment dàn hòa thì phamminhkhoi mới thừa nhận là sai khi tra IP nhầm. Sau đó anh hocmai.cskh không comment cũng không cảnh cáo phamminhkhoi lạm quyền.

Để có thể tìm những lỗi sai của smod, mod hay memvip trên diễn đàn này, tớ tin là anh hocmai.cskh tìm không khó, nhưng đã có vụ nào anh ấy lôi ra làm rùm beng forum chưa?

Cứ lập những topic nói như vả vào mặt người ta thì ai chịu đựng nổi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom