Nhật ký With you all the time.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Giờ là 01:15 phút sáng rồi, chưa thể ngủ được.
Một phần do cafe
Một phần do suy nghĩ quá nhiều.
cái cảm giác của 3 năm về trước lại hiện về.
Y chang vậy, nhưng lần này...
Yep, mình chấp nhận những cảm xúc mình có, rằng mình thích người đó theo một cách khác.
Nhưng...
Xác định nhé. Chuyện đó là không thể chấp nhận!
Bản thân không chấp nhận, không gì có thể chấp nhận được.
Để cho nó tiếp diễn chỉ khiến đau thương xảy ra.
Nên...
Ngưng nó lại, chuyển biến nó thành 1 điều gì khác hạnh phúc hơn.
Ít nhất là bản thân mình thấy vậy, thật sự.

Đã 1 lần trải qua và không thể thêm lần nữa. Không thể được!
Phải sống thật hạnh phúc nào cô gái.

• Like
Reactions: An Nhã Huỳnh

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Nhờ uống 1 ly cafe vào 8h tối mà hiện tại 3h15 phút sáng vẫn chưa thể ngủ được.
Lên giường từ lúc 11h30.
Hiện tại, 2 mắt thì trĩu lại, mồm thì ngáp mà não thì vẫn còn làm việc, hoạt động điên loạn ở trỏng. Rối cuộc là sao vậy.
3 ngày không uống cafe và giờ uống lại thì nó điên loạn lên hết như này đây ư?

Sáng mai t còn phải dậy sớm đi làm đó, t điên quá đi cái não chết tiệt này.

Hay là vì tối qua suy nghĩ quá nhiều thứ, mỗi lần nghĩ nhiều, đưa ra quyết định là đầu óc lại như trên mây luôn.
Lờn vờn trong đầu là bao nhiêu thứ, không thể ngủ được.

.....

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Aims for this year:

Backpack - 200
A watch - 500
Bicycle - 1000
Chinese learning - Vocabulary, simple sentences writing

Last edited:

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151

Hôm nay t đã học được cái gọi là phải tự sinh tử tồn tại, sống còn bằng chính sức lực của mình.
Người ta phải cấm hẹn hò trong mấy năm để duy trì được hoạt động nhóm, người ta ngủ 1 ngày 1 tiếng đồng hồ để được thành công như hôm nay.
Người ta phải nỗ lực không biết mệt mỏi, học hỏi không biết bao nhiêu là thứ để sống còn, để phục vụ cho đời sống của mình.

And I know I need to do like that.

Love. Live. And Feel.

No time to wait.

Thời gian mình có chẳng bao nhiêu, sống cái vèo là hết.
Nên phải nhanh lên, phải làm thật nhiều thứ.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151

Hôm nay là ngày cần làm việc nhưng mà giờ mình đang lười quá thể đáng, không thể làm được gì, chưa sẵn sàng để làm cái gì cả.
Thậm chí quyển sổ để viết công việc cũng cố tính giục nó xuống ghế để khỏi phải ghi chép bất cứ thứ gì.
M-ẹ-m-à-y Hòa ạ!

Cần phải làm việc chứ.
Có gì đó rồi bời đang xảy ra khiến mình không thể làm được mẹ gì, ô mô goddd

=================

Giờ phút cuối cùng dành cho cảm xúc của bản thân nào.

Mớ tình cảm hỗn độn đó đã giải quyết được chưa?
OK rồi nhé!
Làm việc, bỏ qua chuyện đó đi được chứ?

=============

"Phụ nữ có 3 việc không thể ngừng được, đó là: Học hành, xinh đẹp và kiếm tiền. Tuổi tác không phải cái cớ, cho dù bạn đang ở độ tuổi nào thì cũng phải đặt ra cho bản thân một yêu cầu. Ra đường phải ăn mặc như công chúa, làm việc thì hãy giống đàn ông, và sống như một nữ thần".

Yeppppp
Để kể cho nghe, mình thực sự vui vui vui.
Cuối năm và Hòa đã vượt qua một chặng đường khó khăn, và nhận ra được 1 số thứ: chỉ có làm làm và làm mới có thể đi tới đích thôi, đừng chỉ ngồi và nghĩ, hãy làm rồi sau đó nghĩ. Làm rồi sau đó nhìn lại chặng đường đã qua, cái thú vị và hạnh phúc ở đó, sau khi đã đau đớn chiến đấu hết mình, ngồi chiêm nghiệm lại những thứ mình đã trải qua.
:)

Hãy xem những thanh niên trẻ trung xinh đẹp này làm nhạc, thứ âm nhạc của những người trẻ ^^

Rồi OK! Xong! Làm việc! WORK WORK WORKKKKK

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Trời ơi, khó chịu khó chịu, chuyện gì làm mình khó chịu đến như này >"<

Những kỷ niệm thuở xưa khi đào tung lại đống bạn bè cũ trên fb.
Đây,....
mẹ chúng nó >"<

kjkdshfjkzdm,CNilskfhsflos
tao ghét tụi bây.

Còn cái ông anh vô duyên ko thể tả nữa, từ nhỏ tới lớn, cứ cư xử với mình như đứa con nít ranh, bà cha ổng >"<

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Cafe và BIGBANG => endorphine liều mạnh =)))
Tim tui đang đập rần rần và sung sướng =))

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
23h10, 16/03/2018

Chào bạn,
Đờ mờ bạn!

Tôi không biết tên bạn là gì nên tôi sẽ gọi bạn là "Bạn Quần Què" nhé.
Đây là lần đầu tiên tụi mình ngồi nói chuyện đàng hoàng với nhau, đúng chứ?
Tôi thì tôi chẳng ưa gì bạn, ở thời điểm hiện tại.
Trước giờ tôi cứ phải vật lộn vì bạn mãi còn gì, nhưng giờ thì tôi nghĩ là mình nên nói chuyện với nhau thẳng thắn, bạn cũng đừng đâm sau lưng tôi bất cứ khi nào bạn thích như vậy nữa, tôi muốn can thiệp cho bạn, bạn không thể quậy như vậy được.

Tôi mà điên lên là tôi sẽ khử cả 2 chúng ta luôn đó.

Mình nói về lịch hẹn nói chuyện trước nhé.
Mỗi ngày tôi đều phải quần quật từ 6h sáng cho đến 9, 10h tối nên đến 23h00 thì tôi sẽ ngồi nói chuyện nghiêm túc với bạn, mỗi ngày ở đây.
Tôi nghĩ là bạn nên chấp hành chuyện này cho đàng hoàng, tôi và bạn cùng có lợi còn không thì mệt cả đôi bên, tôi ko biết bạn sẽ làm gì tôi và tôi cũng ko biết mình sẽ làm gì để diệt luôn bạn đâu đó, bất chấp tôi có tự giết bản thân mình.

OK. Chốt như vậy, tôi cũng ko muốn bạn mất thời gian. Có gì chúng ta cứ trao đổi thẳng thắn với nhau, đồ-khốn!

Bạn có gì muốn nói không?

Bạn ok chứ?

À, cái ánh mắt đó, tôi biết đấy nhé, đừng có mong mà đâm sau lưng tôi. Tôi biết bạn sẽ chẳng rời bỏ tôi đi đâu, tôi cũng đã chấp nhận được chuyện đó rồi, nên tôi nghĩ bạn và tôi nên thương lượng với nhau, cho nên nay tôi mới quyết định gặp bạn và chúng ta nói chuyện.
Tôi chấp nhận bạn, bạn cũng nên chấp nhận tôi và chúng ta bắt tay nhau cùng chung sống nhé.

Thật ra vậy cũng hơi thảo mai này nọ nhưng tôi nghĩ là biết đâu được, 1 ngày nào đó mình sẽ là bạn và yêu nhau thì sao.

Không hỏi gì thì bye bye nhé, đồ-chó!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
#17.03.2018
Hi bạn Quần Què
Hôm nay bạn nhớ người mà đáng ra ko nên nhớ theo kiểu đó. Bạn mong chờ nhiều.
Ngoài chuyên đó ra thì bạn chẳng làm điều gì khác khiến tôi khó chịu nữa cả.
À, đúng rồi. Chuyện bạn lười biếng và nghĩ linh tinh về đồng nghiệp của mình ấy. Tôi ok chuyện đó ở hiện tại, nhưng tôi ko nghĩ là tôi để bạn làm chuyện đó nữa sau này đâu nhé, chờ diệt cái suy nghĩ đó đi. Tôi thì ko thích cảm giác đó của bạn lắm, tôi cũng chả cấm đc, cũng chả kêu bạn phải giấu nó đi, ôi giồi, tôi sẽ có cách cho bạn tự nguyện dẹp chuyện đó đi thôi.

Còn cái chuyện đầu tiên,..., tôi đang có 1 cái mục tiêu về việc mình cần phải xây dựng mối quan hệ đó theo hướng tích cực nhất mà tôi nghĩ ra được. Nhưng ok, ở thời điểm hiện tại, như cái cảm xúc với đồng nghiệp ấy, tôi chấp nhận chuyện đó với bạn. Rồi tôi sẽ làm gì đó với bạn thôi.

Thật ra là tôi cũng nhớ chị ấy lắm. Ồ bạn đang sung sướng vì tôi thừa nhận chuyện đó đó hở. Kakaka. Ok cho bạn thỏa mãn, tôi thì vẫn đang đi từng bước cho bạn cái đã.
Tóm lại là hôm nay tôi hạnh phúc.
Mình hãy nói chuyện với nhau nhiều hơn nhé.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Chào bạn,

Hôm nay bạn cứ làm tôi phải khó chịu với đồng nghiệp nhở. Cái cảm giác ko thích một người mà mình khó thích được ấy, bạn làm tôi khó chịu đấy nhé.

Tôi ko muốn điều đó xảy ra, ngày mai tôi sẽ nhìn thẳng vào nó và nói chuyện để tiêu diệt bạn cho bạn xem. Bạn cứ coi chừng đấy.

Được cái nay tôi vui nhé, nên tui vẫn cảm ơn vì bạn đã để tui yên.

• Like
Reactions: thuyduongc2tv

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Chào bạn

Mình nói chuyện với nhau một chút nhé.
Hôm nay bạn làm mình thấy hạnh phúc, nhưng vẫn còn điều chưa tốt đấy nhé.
Cái đó thì ko phải chỉ lỗi mình bạn, bạn níu tôi lại khỏi những điều tôi muốn làm nhưng đáng ra tôi nên vượt qua nó như chính điều tôi muốn mới phải. Là lỗi của 2 ta.
OK, ko nói lỗi phải nữa, cái tôi muốn là nói ra được tôi không thích cái gì đó và lý do, cảm giác của tôi, nhìn thẳng mặt người khác và nói chuyện cho họ hiểu, bạn hiểu tôi không?
Bạn hiểu điều đó không?
Bạn đứng đó, dựt tôi lại, nói với tôi rằng, đỏ mặt, ngại ngùng, cúi thấp đầu xuống, cười thay vì ngẩng đầu lên, và nói chuyện bình thường, ngẩng đầu lên và cười, nói cho người khác biết rằng tôi không thích điều đó.
Vậy đó....
Tôi hèn nhát đúng không?
tôi buồn vì mình ko đủ khỏe, đủ lì lợm để nhìn thẳng vào vấn đề.
Cách giải quyết ngu ngốc đúng ko?
Ngôn ngữ lời nói của tôi đúng là tệ như c-h-ó.
OK, tôi chấp nhận chuyện đó, và tôi dù tôi có ghét bạn về chuyện đó thì tôi vẫn phải đi tiếp thôi.
Cũng đâu thể đạp bạn ra được, tôi biết là bạn đeo bám tôi dai như đỉa.

Sức khỏe tôi đang ở giai đoạn khó khăn, sắp cảm mẹ-nó rồi.
Mai pha nước ấm uống.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Cuộc nói chuyện cần được diễn ra.

Về những sở thích giống nhau, những câu chuyện mà em nghĩ rằng chỉ có người mới hiểu được, những câu chuyện mà lần đầu tiên em kể, thậm chí là với chính bản thân mình cũng chưa từng, đã khiến em nghĩ rằng tình cảm em dành cho người là tình yêu. Với nhìn nhận của bản thân thì đó là chuyện KHÔNG NÊN, KHÔNG ĐƯỢC. Và cách giải quyết vấn đề của em trong thời gian đầu đó là dồn nén nó xuống, nhấn chìm nó mỗi khi nó trồi lên, cái giai đoạn không thể gọi tên nó được là gì thực sự là khoảng thời gian đau đớn với em. Thực ra cũng có cách giải quyết tích cực là dành thời gian cho nó, để nó bung hết ra, vào cuối tuần, lúc em đi nhà sách, em ngồi viết hết mọi thứ, cố gắng gọi tên nó; khi đã gọi tên được nó rồi thì em lại tiếp tục dìm nó xuống đáy. Cho đến ngày em nghĩ là: có thể vì người là người đầu tiên em chia sẻ mọi thứ, nên cảm xúc gắn bó sẽ nhiều hơn, em cần chia sẻ cảm xúc của mình ra với nhiều người khác, em đã quyết định nói hết mọi thứ cảm xúc với gia đình, công việc, khó khăn hiện tại của em với chị gái, sau đó là nói chuyện với mẹ, rằng em nghĩ như thế này và muốn làm cái này cái kia cho mẹ. Khi em có ý định đó trong đầu thì đột nhiên có một chàng trai vô hình xuất hiện, thực sự em đã nghĩ tới viễn cảnh hạnh phúc của 2 đứa và muốn có một chàng trai như vậy. Em nghĩ là cách mà em nghĩ rằng mình nên chia sẻ với gia đình thay vì chỉ dồn vào một người - là người đó - thì cảm xúc của em đã chuyển biến tích cực hơn, thay vì tao bất cần thế giới vì đã có người chia sẻ với tao rồi thì giờ đây tao muốn chia sẻ với những người khác, họ sẽ giúp được mình.
Và sau đó em quyết định là mình sẽ nói mọi chuyện với chị gái, với mẹ và với người.
Sau khi em nói được với chị gái, theo cách không phải cố gắng tìm hướng giải quyết mà là để chia sẻ cảm xúc chồng chất suốt mấy chục năm qua với chị gái, người hiểu gia đình cùng với mình, và cũng sẽ nhận lại chia sẻ từ chị (nếu có thể), với mẹ cũng vậy.
Sau đó em sẽ thổ lộ mọi thứ với người.
Sao nhỉ, sao em không nói sớm hơn ư? Là vì lúc nào em cũng muốn tìm được giải pháp rồi mới nói ra, em sợ là gánh nặng cho người khác, với em tội lỗi là khi mình làm phiền người khác. Đó là điều không hay nhưng em không thể giải quyết một sớm 1 chiều được.
Giờ khi em đã nói được với người rồi, em thấy vui :).
Vui vì nói được, vui vì nhận ra là mình đang đi đúng hướng.
Tình cảm với người, nó đã trở thành một thứ tình cảm như tri kỷ, chia sẻ những chuyện tụi mình giống nhau chứ không phải tình cảm thông thường như người ta vẫn nghĩ, không phải đâu :).
Tình cảm thông thường đó, em sẽ dành cho người đàn ông của đời em.
Tuổi 24, đối với em là giai đoạn nhiều chuyển biến, có khó khăn, có đau khổ nhưng cũng đầy hạnh phúc vì mình chọn được cách giải quyết vấn đề cho chính mình.
Em thấy mình trưởng thành hơn, muốn làm người tốt nhiều hơn. Nhận ra cuộc sống mình đang sống mỗi ngày là một điều tuyệt diệu, vui vẻ, mà mình sẽ được trải qua, cách em nhìn thế giới bây giờ, tích cực hơn nhiều :).

Phải nói nhé, hãy nói ra điều mình nghĩ, theo cách tích cực và ít tổn thương nhất có thể.
Cuộc sống này đẹp mà đúng không?
Giờ em thấy nó đẹp thật :).
Không còn là cục-c-ứ-t nữa.

Last edited:
  • Like
Reactions: An Nhã Huỳnh
Top Bottom