Valentine - Ai bảo yêu là khó nói...

Status
Không mở trả lời sau này.
P

_phonglinh_

Tôi muốn nói ngàn lời yêu nhưng sợ ko đủ ^^
Thôi đành dành để thể hiện yêu thương vậy....

B

babyzuk0n

Giả sử à thử cái nghen :D
Người ta nói anh sẽ yêu em trong bao lâu ! Anh trả lời : "Anh chỉ xin đc yêu em trong 4 ngày đó là "Xuân,"Hạ","Thu" và "Đông" ".
Người ta nói anh yêu em nhìu wá ! Anh nói với người ta rằng vậy anh chỉ xin đc yêu em trong 3 ngày,đó là :"Hôm qua,hôm nay và ngày mai".
Người ta nói như vậy vẫn wá nhìu. Anh lại nói với người ta rằng vậy anh chỉ xin yêu em trong 2 ngày, đó là :"Bây giờ và mãi mãi".
Người ta nói như vậy còn nhìu hơn. Anh nói với người ta rằng vậy chỉ 1 ngày thôi :"Đó là ngày anh còn sống O:)".

P/s chúc mọi người có 1 ngày Vanlentine tràn đầy hạnh phúc bên người mà mình yêu thương :)

N

nghagiang

6 ngày nữa là đến Valentine... Những người xung quanh... tất bật chuẩn bị cho ngày lễ đặc biệt này... Ta thì không......
Ta chỉ ngồi nhìn người khác hạnh phúc... và chúc phúc cho họ... Mọi người luôn thắc mắc... Ngày lễ này đáng để vui mừng, tại sao mi không cười... Mi thành băng giá rồi đó... Băng nữ ạ...
Ta giật mình... nhìn vào trong chiếc gương... Ta đã thành giá băng rồi sao...

Last edited by a moderator:
S

soilovedeo

Híc. Nhiều người có người yêu, nhiều người thất tình quá nhỉ. Tình yêu không phải là nói: "Lỗi của em" mà là "Anh xin lỗi". Không phải "Anh ở đâu", mà là "Em đây" Không phải "Anh có thể làm gì", mà "Em hiểu" Không phải "Anh muốn em là...", mà "Cám ơn vì em là..."
Còn em sẽ nói gì với người ấy hả. Đơn giản thôi mà.
" Đèo ơi, làm sao em có thể cấm trời ko mưa khi mây đen ùn ùn kéo tới, làm sao em có thể cấm cây ko rụng lá khi mùa thu về và làm sao em có thể cấm anh ko yêu em khi em có mặt trên cõi đời này. I'm so sorry but I love you! " --Hết-- ^^

C

canhphuonghong_67

tui chan qua a`

có ai chán như tôi ko chư aD::::::-SS=(:))>- koi dám nói yêu người ta tôi đúng là khùng phải ko ?//????:(:)>-@-)

G

giangmanu

Tôi xin dành tặng em nụ hôn ngọt ngào nhất ! Và tôi muốn nói với em rằng chúng mình sẽ mãi không bao giờ xa nhau nữa .

C

canhphuonghong_67

chán quá .Tại sao tôi laih ko dám nói với Trường là tôi yêu cậu ấy cơ chứ .tôi ngốc thật .=((=((|-):-SSo-+%%-:-*@-)

L

lamdieu

điều ước ngày lễ tình nhân!

[/COLOR]
Gửi người yêu dấu!@};-
Có người nói "tình yêu là một sự tìm kiếm.Trong cuộc sống, mỗi người sẽ phải tìm thấy 3 người cho mình: đầu tiên là người mình yêu nhất, thứ hai là người yêu mình nhất, cuối cùng là người mà mình sẽ gắn bó cả cuộc đợi." Mặc dù tôi không biết mình có thể là người thứ mấy trong cuộc đời bạn hoặc không là ai cả nhưng tôi vẫn muốn nói với bạn rằng: "bạn mãi mãi là người thứ nhất trong cuộc đời tôi."=((
Trái tim tôi như bị bóp nghẹt mỗi khi nhìn thấy bạn mà không thể nói lời nào. (bởi cô bạn thân nhất của tôi cũng yêu bạn và đã ngỏ lời với bạn) Liệu tôi có sai khi yêu bạn?:eek:
Tôi cám ơn trên thế gian này đã có bạn để tôi được biết cảm giác yêu một người, cám ơn nụ cười bạn dành cho tôi, cám ơn vì tôi đã có một vai diễn trong cuộc đời bạn, cám ơn vì tất cả!!!|-)
Vậy tôi có sai khi yêu bạn?:confused:
Có thể tôi sai nhưng tôi muốn nói rằng "tôi không hối tiếc vì đã yêu bạn".:)
Hãy luôn cười tươi lên bạn nhé vì ít nhất đâu đó quanh đây vẫn có một người luôn mong bạn được hạnh phúc và luôn yêu đơì.!;)

Đó là điều ước đêm lễ tình nhân tôi muốn dành tặng bạn!
gửi mối tình đầu!!!:\">

Attachments

3.8 KB · Đọc: 4
    3.3 KB · Đọc: 5
    17.7 KB · Đọc: 6
X

xilaxilo

mô phật

thoát tục oy còn ham hố chi

"hỏi thế gian tình ái là chi
mà đôi lứa thề nguyền sống chết"

(đúng ko nhể)

E

eragonmjsakj

Send cho người đó bài hát:.....
when that day i hear your voice
i have some special feeling
let me always think i don't wanna forget you
i remember at the day
you are always on my mind
eventhough i just can think about you
if the day in the future
this love will becoming true
i've never change my mind that i will love you forever
i don't care how fool it is

i will let my dream come true
i will tell you something i wanna let you know, i let you know

i love you, loving you, as the mouse love the rice
even every day has storm, i will always by your side
i miss you, missing you
i don't care how hard it is
i just want you be happy
everything, i do it for you

T

thanhvient3

Hi all,

Chỉ còn 11 ngày nữa là đến ngày lễ Valentine (hay còn gọi là ngày lễ tình yêu). Thế nhưng với tuổi học trò của chúng ta thì ngày lễ này có điều gì đó rất đặc biệt. Có chút gì đó khang khác, và cũng có chút gì đó ngây ngô...

Với riêng bạn, một góc nhỏ thôi nhé! Bạn sẽ nói gì khi đứng trước "người ấy" trong ngày lễ tình nhân này. (Và chỉ là giả sử thôi nhé)

>>> Hãy tập nói đi nào. Hay chí ít ra thì cũng là một câu để "gỡ bí", để giúp đỡ cho bạn mình chẳng hạn!

>>> Sẽ có 1 phần quà rất chi là thú vị cho:
1. Bạn nam có câu nói hay và ý nghĩa nhất!
2. Một dành cho bạn nữ!

Hãy tự tin nói lời yêu thương nhé! ;)
=> Và xem món quà mà BQT dành cho bạn là gì nhé!?

Nếu không yêu thì sao nhỉ ?
Mình chưa muốn yêu, Yêu sớm mệt người lắm lại rắc rối nữa nên chẳng muốn yêu!
Yêu là đeo hoạ vào thân nên không yêu đâu! :)>-:)>-:)>-:khi (131):
Mà yêu thì lại :khi (56)::khi::khi (109)::khi (55)::khi (86)::khi (128)::khi (147):

G

giotnanglunglinh

H. tớ thật sự rất ấn tượng với cậu trong lần gặp đầu tiên. Có lẽ sự tình cờ đó đã mang đến cho tớ thật nhiều niềm vui, hạnh phúc. Nhưng tiếc rằng tớ hok bik phone của cậu để liên lạc thường xuyên, ngày ngày tớ vẫn mong được gặp lại cậu dù chỉ một lần nữa để nói rằng :"hãy là người bên cạnh tớ mãi mãi- đừng rời xa tớ nhé H." Tớ hok bik cậu đọc được những lời này hay hok nhưng tớ mong một điều kì diệu sẽ xảy ra và sẽ đến với hai chúng ta. H ơi, ở một chân trời kia đang có người đợi cậu và người đó chính là tớ. Tớ nhớ cậu nhiều lắm.

G

giotnanglunglinh

Gửi cho người bạn mới quen

:khi (116): H. tớ thật sự rất ấn tượng với cậu trong lần gặp đầu tiên. Có lẽ sự tình cờ đó đã mang đến cho tớ thật nhiều niềm vui, hạnh phúc. Nhưng tiếc rằng tớ hok bik phone của cậu để liên lạc thường xuyên, ngày ngày tớ vẫn mong được gặp lại cậu dù chỉ một lần nữa để nói rằng :"hãy là người bên cạnh tớ mãi mãi- đừng rời xa tớ nhé H.[-O<" Tớ hok bik cậu đọc được những lời này hay hok nhưng tớ mong một điều kì diệu sẽ xảy ra và sẽ đến với hai chúng ta. H ơi, ở một chân trời kia đang có người đợi cậu và người đó chính là tớ. Tớ nhớ cậu nhiều lắm. (Bài này gửi đến H ở ĐH-QT) :p

Attachments

38.7 KB · Đọc: 5
C

cuncon_92

;)valentine đến rồi mà sao em thấy buồn vi có lẽ em đã làm cho anh buồn,bây giờ em mới nhận ra được là em yêu anh nhiều lắm.Thử xa anh một khoảng thời gian không dải mà em đã thấy trông vắng,em biết anh vẫn cố cười nhưng thật ra anh đang rất buồn phải không?Em biết anh vẫn đợi em quay lại với anh,em muốn chính vào ngày này em sẽ nói lời đó nhưng có lẽ không đươc rồi tại vì thời gian mà em được ở cùng anh không nhiều.Nhưng em vẫn muốn nói là ''EM RẤT YÊU ANH,YÊU ANH NHIỀU ĐẾN MỨC EM CŨNG KHÔNG THỂ CHỐNG LẠI ĐIỀU ĐÓ''.Hãy hiểu cho em''Em Xin Lỗi''

C

cuncon_92

valentine đến rồi mà sao em thấy buồn vi có lẽ em đã làm cho anh buồn,bây giờ em mới nhận ra được là em yêu anh nhiều lắm.Thử xa anh một khoảng thời gian không dải mà em đã thấy trông vắng,em biết anh vẫn cố cười nhưng thật ra anh đang rất buồn phải không?Em biết anh vẫn đợi em quay lại với anh,em muốn chính vào ngày này em sẽ nói lời đó nhưng có lẽ không đươc rồi tại vì thời gian mà em được ở cùng anh không nhiều.Nhưng em vẫn muốn nói là ''EM RẤT YÊU ANH,YÊU ANH NHIỀU ĐẾN MỨC EM CŨNG KHÔNG THỂ CHỐNG LẠI ĐIỀU ĐÓ''.Hãy hiểu cho em''Em Xin Lỗi''%%-%%-%%-

T

thuyan9i

em thấy ai cũng lời lẽ hay thế này thì chắc môn văn mọi người giỏi lắm nhỉ

1

153

gửi cậu _người đã đánh cắp trái tim tớ lúc tớ mất cảnh giác nhất!!!
bọn mình quen nhau bằng những nụ cười phải không nhỉ?những ngày đầu ấy chỉ có những nụ cười trên môi...
vậy mà bây giờ khi con đường phía trước đã rõ ràng hơn 1 chút thì khỏang cách của tớ và cậu ngày càng xa.cậu và tớ khác nhau quá nhiều, cả trong cách sống,cách suy nghĩ,và mục tiêu để phấn đấu...Những ước mơ của cậu thật giản dị ,nó chỉ đơn giản là một gia đình hạnh phúc,còn tớ hình như quá nhiều ham muốn???cuối cùng thì chúng ta cách xa nhau quá phải không?
cậu là người mang đến cho tớ nụ cười thoải mái sau những giờ học,là người lặng im nghe tớ khóc mà không dỗ dành gì hết,cậu là người thường vẽ ra những điều về tương lai mà chẳng ai vẽ cả,nhưng tớ lại luôn cảm thấy thoải mái khi bên cậu.Bên cậu không có những áp lực thi cử,không có những nỗi buồn vì những chuyện không đâu...cậu lúc nào cũng hiền thật hiền với tớ!!!Lắng nghe tất cả để rồi im lặng nhìn tớ,im lặng bên tớ.
không liên lạc với cậu chắc sẽ khó khăn với tớ lắm,nhưng tớ muốn ngày hai đứa gặp nhau niềm vui được trọn vẹn,lúc ấy cậu là 1 ông chủ quán,còn tớ là 1 sinh viên đại học.Tớ nhớ cậu nhiều,nhưng sẽ cất nỗi nhớ ấy thật kỹ để không còn là những khắc khoải,để không còn là những yếu đuối...
valentine này sẽ không có hoa,không socola,không thiệp,chỉ là nỗi nhớ của riêng tớ,chúc cậu valentine vui vẻ và chờ tớ xuất hiện lại. 1 chữ "chờ" và 1 chữ "tin" cho 1 tình yêu phải không?

P

pinattsu

Anh,đây là valentine đầu tiên cũng là cuối cùng anh và em có nhau.Quen nhau mới 1 năm thôi nhưng tình cảm em dành cho anh k gì so sánh nổi.Ngòai đường phố bao đôi tình nhân nắm tay nhau nói cười,trong công viên bao trò chơi thú vị lắm dành cho ng đang yêu,em và anh cũng đang yêu,cũng đang tay trong tay,đang bên nhau nhưng sao k vui được,em đã k thể cười lên thật to khi nhìn thấy ng khác làm trò hề.Vì em k thể cười đc nữa,trò hề cuộc đời đã trêu ngươi em và em đã “cười”nhiều rồi,giờ em k còn sức,em thực sự bị đuối.Anh biết k,em thầm nghĩ giá như valentien năm tới em với anh lại có thể cùng nhau dự thi xếp trái tim tặng cho tình nhân nhỉ,cái trò đó xem ra hay lắm,nhưng dù sao cũng chỉ là mơ,một cơn mơ k bao giờ có,em còn sợ rằng k thể cùng đón sinh nhật với anh…Em ước sao kết quả xét nghiệm đó là nhầm lẫn,em k bị sao cả,em sẽ bình thường như bao ng khác,sẽ hồn nhiên như em thường ngày,sẽ k phải bận tâm rằng mình sẽ…chết khi nào.Đêm qua em nằm mơ đó anh,em mơ thấy anh đến đón em đi chơi,mình đi nhiều chỗ lắm,khi đến công viên Hùng Vương anh bảo em đứng đợi anh một lát,em nghe lời anh,gió thổi qua lạnh lắm anh à,em suýt xoa,em chờ anh lâu lắm nhưng vẫn k thấy bóng anh,bỗng dưng,ánh đèn đường tắt,mọi thứ quanh em trở nên tối tăm hẳn,em nghe tiếng rên rỉ của ng chết,nghe ai đó đang gọi em,nhưng k phải anh,em bỗng thấy sợ,giá như có anh bên cạnh em sẽ yên tâm lắm,đột nhiên em thấy tay chân lạnh buốt…có cái gì đang chạm vào chân em…nó lan dần tòan thân…rồi giật thật mạnh….em bừng tỉnh giấc.Hjx.Em đã khóc nhìêu lắm,em sợ điều đó thành hiện thực,em sẽ mãi rời xa anh,và sẽ phải sống một mình trong thế giới đáng sợ đó,em k muốn nó xảy ra,em k muốn như thế,em k muốn xa anh,em k muốn xa mọi ng.Những lúc ấy em lại thầm mong anh đang ngồi bên em,để em nghe lời nói dịu dàng của anh,đc uống ly sữa nóng do chính anh khuấy và anh vuốt tóc em,cứ như thế em sẽ bình tâm.Biết làm sao đc giờ anh khi mình sắp xa nhau mãi mãi,anh đã hỏi em valentine em muốn đc anh tặng gì,em bảo em k biết,giờ thì em có câu trả lời rồi anh,em muốn anh thề danh dự với em rằng k đc quên em,khi em ra đi k đc khóc hay đau khổ,anh k đc có bn gái trong 1 năm,sau 1 năm anh phải tìm đc ng yêu và sống thật hạnh phúc,đó là thứ duy nhất em muốn anh giành riêng cho em trong lễ tình nhân này.Em đuối rồi…em k gõ phím đc nữa…em lại phải uống thuốc...chúc anh ngủ ngon nha…mơ giấc mơ thật đẹp về em nha honey

K

khanhvy1215

Anh! chỉ còn 3 ngày nữa là đến valentine mà sao lòng em cảm thấy cô đơn, trống vắng và có chút j đó......buồn.
Có lẽ là em đã sai khi làm như vậy. Em biết anh đang rất buồn, thất vọng về em nhưng mong anh hãy hiểu cho em, xa anh chỉ trong 1 thời gian ngắn mà em đã thấy cô đơn! Giờ thì em đã biết anh quan trọng với em như thế nào rồi! nhưng bây giờ đã ko còn có thể làm j hơn đc nữa...........
Lỗi do em, tất cả là tại em sai, anh à! em vẫn chỉ muốn nói với anh 1 điều:
"I'm sorry but i love you.".

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom