Valentine - Ai bảo yêu là khó nói...

Status
Không mở trả lời sau này.
P

poro_poro

Nếu mà ngưòi đã iu từ lâu thì họ lun dễ nói ra tâm tư, suy nghĩ, lời nói, cảm nghĩ của họ về ngưởi kia.Và rồi họ có một ngày Valentin thật hoàn hảo vì cả hai đã biết và che dấu khuyết điểm của cả hai bên.Còn những người họ mới iu thật sự là khó thì họ có thể sẽ ko có 1 ngày Valentin hoàn hảo đc.Nhưng trong thân tâm thì họ vẫn vui về người Valentin này.Với những người đón Valentin với nhiều người trong 3 năm.Thì đó là kinh nghiệm cho họ.Và rồi họ luôn che đc tất cả các khuyết điểm của mình.

K

kakas

tranquang said:
"Nếu Chúa cho anh buổi sáng mai là buổi sáng cuối cùng thì anh sẽ một mình nằm dài trên bờ cát quê mình nghe sóng vỗ rì rào những lời ru ngàn năm của đại dương. Nếu Chúa cho anh buổi chiều mai là buổi chiều cuối cùng thì anh sẽ một mình đi dạo trên triền đê ngắm nhì n những cánh diều no gió và suy ngẫm về những khát vọng của đời người. Nếu Chúa cho anh buổi tối mai là tối cuối cùng thì anh sẽ ngồi một mình dưới trời đêm để trông đợi một ngôi sao băng và ước cho mình 1 điều gì đó. Và nếu Chúa chẳng cho anh tới được ngày mai ấy thì anh vẫn nói: Anh yêu em, mãi mãi yêu em...".

Hay:

tranquang said:
"... Một ngày trôi qua thế nào, em của tôi? Mai trời lại lạnh hơn rồi đấy. Đi đâu nhớ mặc áo ấm vào nhé? Còn bây giờ thì hãy ngủ đi! Ngủ thật ngon vào em yêu nhé? Với anh, hạnh phúc biết bao là được sống một ngày bình thường. Và một ngày bình thường ấy là được tồn tại, được say mê làm việc, được nhớ em và biết rằng em cũng đang mong nhớ, đợi chờ anh. Bỗng nhiên muốn gọi cho em nói bao lời yêu thương ấy. Nhưng biết rằng đêm mênh mang đã gửi hộ mình rồi. Gửi bằng giấc mơ men theo con đường cổ tích của những trái tim thổn thức đang cùng nhịp đập...".

Đại ka đã viết thế! Và đệ chưa thấy có câu tỏ tình nào hay hơn thế!

H

hacxanh

14/2=valentine=những đôi tình nhân tay trong tay=hoa hồng+sôcôla+thơ tình=những lời yêu thương, những ánh mắt nhìn ấm áp, những giây phút hạnh phúc :)
Tớ với ấy...sẽ hok như thế....sẽ chỉ là trò chuyện....đơn thuần như những người bạn. Nhưng...tớ vẫn thấy ấm áp... hạnh phúc...vì tớ biết bên cạnh tớ luôn có ấy :)
Gửi đến ấy lời chúc cho ngày valentine ngọt ngào :)

<ấy là ai đó chiếm vị trí quan trọng trong tim tớ ;) >

T

thienthandethuong_minigirl

I forever wish you have a beautiful and nice life. I will very joyfull if you happy,however, you don't next me. I want to say you a sentence : forever,forever and forever love you.

Last edited by a moderator:
C

chandoi_ngo

valentine ở nhà nằm ngủ cho thích , yêu với đương chẳng mang lại gì cả ? chỉ thêm chán đời thôi
nhưng mà chúc những tôi uyên ương ko phải chịu số phận giống tôi

D

dung_92bn

Hic! Liệu mùa valentine này của mjnh có như những mùa valentine khác mà mjnh từng trải qua không nhỉ? Một mùa valentine dài thật dài và cô quạnh. Minh luôn là cố vấn tình yêu cho lũ bạn luôn giúp chúng nó giải quyết những chuyện rắc rối rùi làm người giản hoà cho những vụ cãi lôn của chúng vậy àm mjnh thì….. ôi không! chuyện của mjnh thì mjnh luôn không có hướng giải quyết luôn bế tắc thế là sao nhỉ? Nhưng nhân đây e cũng muốn nói với anh_người và e yeê quý vài điều.
Anh à e yêu anh rất yêu anh. Hic! Mà cũng chẳng hiểu tại sao e lại yêu anh nữa mà cũng không biết anh có yêu e không nhỉ? Anh một con người luôn lạnh lùng nhưng lại có đội lúc đầm ấm trìu mến. Một con người luôn làm cho e tức tối luôn cãi lộn với e chọc phá e mỗi ngày những cũng là người luôn quan tâm tới e. Chẳng hỉu sao e lại yeê anh nữa nhưng h trong e chỉ bít rằng e yêu anh yêu anh rất nhiều anh có biết không.

Nơi xa xôi anh cớ nhớ em không
Cô gái nhỏ vẫn thường hay bướng bỉnh
Vẫn muốn nghịch dỗi lòng mjnh thơ nhỏ
Hái phượng buồn rắc đỏ lối anh qua.

Anh còn nhớ không hay tất cả đã xa
Những kỉ niệm làm lòng ta thổn thức
Còn nhớ không anh nhưng lần tức bực
Cáu anh hoài nhưng rốt cục chịu thua

Anh à em mong rằng trong ngày valentine này e sẽ nhận được lời yêu thương từ anh

Anh yêu ơi lẽ nào anh lại thế
Tự dối lòng mjnh để một trái tim đau

Gửi tới anh người e yêu quý _a????????n ai tự bít nha e hok nói rõ đâu anh bít là đủ rùi .

A

aapp

Thực sự rất cảm ơn ấy, rất cảm ơn ấy vì ấy đã cho mút bít thế nào là cảm giác hạnh phúc. Mút thấy nhớ những lần ấy mắng mút vì cái tội ko ăn cơm, vì mút tranh ăn với em.:p Mút còn nhớ ấy đã chê cái khăn của mút thức mấy đêm đan cho ấy là xấu quá:(. Mút thấy nhớ cả giọng nói của ấy lúc 2h sáng kể cho mút nghe về trận chung kết Việt Nam - Thái Lan--> hình như lúc đó Mút vẫn ngủ thì phảiO:):\"&gt;! cả cái hum ấy bị thằng nào đâm vào cẳm, đau thế mà ấy vẫn hát cho mút nghe:), mút thực sự rất cảm động đó.Mút đã rất giận ấy, rất giận khi bít ấy tránh mặt mút, ấy nói cuộc sống của 2 đứa quá khác nhau! mút ko quan tâm tới điều đó, mút chỉ biết mút iu ấy rất nhìu mà thui, tuy ở xa nhưng chỉ cần nghĩ về nhau là đủ đúng ko?????;), mút bít ấy vẫn chờ nick mút sáng, ấy bảo mút chờ, ừ mút sẽ chờ, khi nào cả 2 đứa đỗ đại học, khoảng cách và thời gian ko thể thay đổi tình cảm của chúng ta phải ko?????? mút tin như thế, và sẽ mãi tin như thế, luôn nhớ tới một kẹo mút, một mút ấy nhé!!!!!!!!.valentine này mút sẽ ăn kẹo mút và nhớ tới ấy thật nhìu---->gửi cho một người tên Duy (ZuLy):-*

V

vinhx6

anh nhớ em ngàn lần. Nhớ đôi mắt nhớ giọng nói nhớ nụ cười mùa xuân,nhớ hình nhớ bóng. mặc dù anh kg biết mặt em như thế nào. vì đơn giản là anh yêu em.

K

khicon306

»»»♥(¯`v´¯)♥ DàNk 1 PhÚt đỂ mOng… ♥(¯`v´¯)♥««« »»»♥(¯`v´¯)♥ DàNk 1 giỜ đỂ nhỚ… ♥(¯`v´¯)♥««« »»»♥(¯`v´¯)♥ DàNk 1 Tháng đỂ chỜ… ♥(¯`v´¯)♥««« »»»♥(¯`v´¯)♥ DàNk 1 nĂm đỂ đỢy… ♥(¯`v´¯)♥««« »»»♥(¯`v´¯)♥ DàNk cẢ đời đỂ … yÊu ¹ ngƯờY… ♥(¯`v´¯)♥«««
Em chỉ bik nói rằng , em yêu anh , mãi yêu anh , đơn giản chỉ là như vậy thôi

T

thienhuong123

Chắc có lẽ mình ko đủ can đảm để nói ra đâu . Bởi vì mình và nó học cùng lớp ngày nào cũng gặp

S

storm5906

Valentine - Ngày buồn nhất

Một ngày đẹp trời, gió thổi mây bay, chim líu lo hót. Nhưng sao lòng ta cảm thấy lạnh một cách lạ kì!

Con người ta ai cũng có đôi có cặp. Nhìn dòng người đi trên phố, tay trong tay, trao cho nhau những cái nhìn đầy yêu thương, mới chợt nhận ra hôm nay là ngày Valentine - Ngày lễ tình nhân. Năm nào cũng vậy, cứ đến ngày này, ta lại buồn rười rượi, không phải vì không có ai để chia sẻ, mà vì tim ta đã giá băng!

T

tiendung2992

Hey , Dũng ơi...hôm nay không tặng ấy cái gì à .
Tiếng con bạn làm tôi giật cả mình . Nghĩ thầm : '' Tặng ai ? Tặng ai bây giờ...vẫn nơi đây ngày hôm đó , năm trước , ngày mà tôi hi vọng nhất cũng là ngày tôi buồn nhất . Sao lại có thể như vậy ? ''
Một ngày không em một ngày vắng lặng , riêng một mình anh đi trên phố đông . Nhìn tình nhân tay trong vòng tay , khiến anh càng thêm nhung nhớ vơi đây . Một lần vào yêu một lần đắng cay , mang nhiều niềm đau thương cho trái tim . Nhìn con tim đau đớn khô héo, hỏi tim làm sao còn tin tình yêu ?
Vì ngày xưa khi trao lời yêu đầu , em đã hứa sẽ yêu anh suốt đời ....nay bỗng dưng sao em đổi thay lời thề xưa sao quên hỡi em . Còn riêng anh mình anh trong bỡ ngỡ....!

T

trang14

Nhok ak!!! Nhok có biết là tui rất bất ngờ khi nhok nói lời mà ai cũng biết với tui ko??? Nói thực là lúc đó tui chỉ muốn nock out cho nhok bay đến tận 9 tầng địa ngục thui! Thực sự tui chỉ coi nhok là bạn_1 thằng bạn thân ko hơn ko kém suốt bao năm qua mà thui! Tui và nhok đã giận nhau được 2 tháng rùi dey! Valentine này sẽ buồn lắm khi " Hội độc thân" chỉ còn có 1 thành viên thui nhok ak! Hy vọng là nhok sẽ quay trở lại chính con người nhok như xưa _ là 1thằng bạn thân tuyệt vời nhất _ là 1 người duy nhất ko có thứ 2 trên thế giới này!
Tui sẽ mãi ui quý nhok như tui đã từng iu quý thằng bạn thân thiết nhất trước kia của tui!!!
Hãy nhớ rằng dù có chuyện ji sảy ra thì nhok mãi là thằng bạn thân đáng iu của đại tỷ này nghen!!!! :khi (136)::khi (136)::khi (136):

P

pedung94

HÔ HÔ. Valentine năm ngoái 4 đứa con gái cùng dắt tay nhau đi chơi zui zẻ bỗng đâu xuất hiện mấy đứa con trai ai cũng cầm hộp quà(chắc là socola định tặng bn gái chứ gì)nhìn mình chằm chằm rồi cùng bảo 4 đứa là " dở người". HUhu tức mún khóc lun, rồi cả 4 đứa nhìn nhau cười khoái chí.

Va lentine năm nay chắc là "mượn đỡ" mấy thằng con trai lớp mình đi cùng (tình bn trong sáng) rồi sau đó trả nó về (tất nhiên sau khi đã đc đi đến chỗ mà cả bọn thích nhất) cho đỡ quê. Mọi người thấy ý tưởng của em thế nào???
Tặng bản thân mình một câu "thông minh quá "

H

honey4130

chòy uj pedung 94 tụi wé ta hUm aj tặng hít trơn wả lòa thiệt tụi để mai mốt tuj tặng ch0a !!! hahahahaha

B

bachduong_15230

Trước đây , em cứ nghĩ rằng , cuộc đời thật là bất công với mình nhưng bây giờ thì khác , em phải cảm ơn cuộc đời vì đã cho em gặp được anh , để em được yêu theo đúng nghĩa của nó “Yêu là chẳng bao giờ đòi hỏi Yêu thế nào nhận lại ra sao “Đúng là yêu anh rồi em mới nhận ra 1 điều , tất cả tình cảm của mình trước kia đều là ngộ nhận ,.

Anh àh , liệu như thế có phải là ngok ko nhỉ Emthương anh , thương nhiều lắm , thương anh phải chịu đựng những con người như vậy Liệu họ có bao giờ nghĩ cho anh ko , liệu có bao giờ họ nghĩ rằng anh nghĩ như thế nào không Học thật là ích kỉ , họ chẳng quan tâm gì đến anh Em thương anh lắm , thật tội nghiệp cho anh Em bik , giữa em và anh sẽ chẳng bao giờ có thể có chuyện j nhưng em cũng ko cần , em chỉ muốn được yêu anh , được nghe anh tâm sự và cũng chẳng cần đòi hỏi gì hết Vì thế nên anh cũng đừng áy náy gì nhé , được nghe những tâm sự của anh là hp của em rồi…. Thật đó…. Mỗi khi anh buồn anh hãy cứ tâm sự với em , đừng lo em hiểu lầm , em hiểu anh mà

Anh àh , giờ thì em đ ã hiểu v ì sao người ta n ói r ằng t ình y êu cao th ư ợng Tr ư ớc đ ây em thâấ tình yêu chỉ toàn là ghen tuông và thù hận nhưng bây giờ em thấy tình yêu thật là cao thượng Yêu anh em chẳng hề ghen , mong anh hạnh phúc là em vui rồi , liệu mấy ai có thể hiểu được điều đó nhỉ Đó , lại phải cảm ơn anh rồi
Ôi , cuộc đời thật là bất công với anh , em muốn giúp anh nhưng em chỉ sợ lại làm rối tung tất cả lên , chỉ sợ lại làm anh khổ tâm thêm nữa

Anh àh , anh cố lên nhé , em bik mà , trước đây anh từng bảo em anh là người trời chẳng sợ đất chẳng sợ mà , nam nhi là phải thế , anh của em cũng vậy , anh phải kiên cường lên Anh ko phải là kẻ hèn nhát , dễ bị khuất phục , anh hãy cứ làm những gì mà mình muốn , đừng để tâm tới mấy người bọn họ , bọn họ là gì chứ , chẳng là gì cả , anh phải có chính kiến riêng cho mình , được chứ anh

Hãy đ ể em là em gái ngoan của anh , được ch ứ

N

ngocanh_bg

16 năm trời tôi chưa biết đến tiếng yêu và cũng chẳng biết rõ valentine là ngày nào
nhưng năm nay thì có thể khác
làm sao tôi có thể quên được những kỉ niệm đó những hôm trời mưa ấy đã che ô cho tôi và cười rất tươi.rùi luôn bên cạnh tui khi tui bùn chia sẻ cùng tui
rùi 1 hôm ấy gọi tôi vào ngồi cùng và cho tôi xem 1 thứ làm tôi vô cùng xúc động bởi vì hình trái tim bao trùm lên tât cả.
từng chiếc lá nhẹ rơi trên ghế đá và tôi đã khóc vì xúc động vì tất cả

L

lovely_monters

liệu có phải ngày valentin nào cũng dành cho những đôi cảm cúm nhau hok nhỉ
còn tui thì nghĩ rằng cả những ng` bạn cũng có thể tặng socola cho nhau
thảo-gió ak
tao iu mày lắm
cảm ơn mày vì nhờ có mày mà tao hok cảm thấy cô đơn,có lẽ chỉ có mày mới chịu nổi cái tính hay hờn dỗi,dễ tự ái của tao
buổi sáng hok thấy mày thì có lẽ tao sẽ có 1 ngày buồn tẻ vì hok có ai nói chuyện, đãi tao uống nước, đi xuống sân trường ngắm anh trung baby với tao
umh,chúc mày sơm vào đây vít bài nhưng là để tỏ tình với 1 boy nghen

M

money_22

Có 5 đứa con gái chơi với nhau rất thân! Năm nay, 2 đứa tách khỏi độc thân hội! Hức hức!
3 đứa còn lại quy ước với nhau: "valeentine năm nay, tao mua socola cho mày, mày mua cho cái A, cái A mua cho tao, Ok? "
Thông minh!^^

B

boy9x_tn

kể cả cho đến khi anh lìa xa thế giới, nhưng hình ảnh anh muốn nhìn thấy cuối cùng vẫn là em. Hình ảnh đó anh sẽ mãi mãi mãi mãi và ko bao giờ anh quên hình ảnh cuối cùng của em trong mắt anh, nhưng trong tim anh tình yêu với em ko bao giờ kết thúc và never tan đi trái tim có khắc ghi hình ảnh của em

lời nói này có đc tính là lời tỏ tình ko? :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom