Valentine - Ai bảo yêu là khó nói...

Status
Không mở trả lời sau này.
C

catinh_cute

tút tút tút....về nơi đâu khi tình ta, về nơi đâu ....CHẬC!. alo!em à, anh đây!..ừ em đang làm gì vậy?...à thế à , em chơi vui chứ?...ừ! à ờ , không có gì đâu, anh chỉ thấy nhớ em, muốn nghe giọng nói của emmà thôi, mà hum này là....sao? em à! không!em đừng nói thế , anh sẽ không bao h quên em đc...không!anh sẽ sống sao nếu thiếu em? anh biết, anh o thể nào sánh bằng những ng` bạn trai khác của em, nhưng...nhưng ..nhưng anh yêu em hơn tất cả bọn họ , em biết chứ? anh mong em hãy nghĩ lại quá khứ , nghĩ về anh , cho anh 1 cơ hội , anh sẽ cố gắng mà em!..em!, sao em không trả lời anh? em!em!, em còn ở đó không vậy, em! em!.......tút tút tút.......
................ 1 LỜI ĐỐI THOẠI CỦA 1 TRÁI TIM YÊU VÀ BÂY H NÓ ĐANG RỈ MÁU....................................

0

01081993

Cảm ơn anh vì đã đem đến cho em những cơ hội. Em từng tưởng rằng mình coi anh như anh trai, nhưng hình như điều này là sai lầm. Anh không quá đẹp trai, học khá, chơi thể thao giỏi, cao ráo, nhà giàu nhưng đây không phải là lí do em thích anh. Anh đã đem đến cho em nụ cười khi em buồn, khi em gặp những khó khăn trong cuộc sống. Anh thân thiện dễ gần đây là một trong số những tính cách mà ít người con trai có, em biết anh không thích em, chỉ coi em như em gái nhưng dù sao em vẫn muốn cảm ơn anh rất nhiều. Em sẽ chôn chặt tình cảm của mình và sẽ là một đứa em gái ngoan ngoãn, đáng yêu của anh.

K

khunglong_samset_gaoninja

valentine năm nay chắc chị sẽ buồn đúng ko chị (bài thơ này là của chị tui,vô tình tui đọc được thôi)
Anh còn đó ?

Anh còn đó không anh?
Nơi xa xa chẳng bao giờ em thấy rõ,
Khuất sau ánh đêm đèn mờ mờ đó,
Nhìn vì sao chẳng đủ sáng thấy anh.
Anh còn đó không anh?
Dưới những đêm trăng dù không có,
Cái lanh lẽo buốt giá mình anh,
Lặng thầm và anh cứ đợi chờ.
Anh còn đó không anh?
Trong giấc mơ bao đêm em giật mình,
Nghĩ tới anh lo anh trong thử thách,
Nếm nỗi đau trải nghiệm với cuộc đời.
Anh đến với đời khi còn quá nhỏ,
Lúc tuổi anh còn chưa đủ lớn khôn,
Khi sức khỏe anh còn chưa có,
Tinh thần anh non nớt quá những ngày.
Anh thiếu vắng tình thuơng và hơi ấm,
Thiếu những chở che, dùm bọc mẹ cha,
Thiếu cả niềm tin vào ngày tới,
Trước những trận đòn roi anh nếm trải qua.
Anh đã đứng giữa những ngã rẽ,
Chẳng biết chọn con đường để đi,
Giữa sự sống và cái chết đợi chờ,
Cửa tử thần lôi anh sát tới bờ bên đó.

Anh đã qua nghững tháng ngày khi ấy,
Bước ra sau cái chết mập mờ,
Anh trở lại cũng mập mờ như thế,
Chẳng bao giờ em thấy rõ nơi anh.
Em muốn làm ngôi sao trên kia,
Dõi tới anh tỏa sáng cuộc đời anh,
Em muốn làm vầng trăng cổ tích,
Soi con đường anh sẽ bước đi.
Anh còn đó? Anh trả lời em đi!
Giữa màn đêm mập mờ,
Giữa ánh đèn không rõ,
Trong giấc mơ em lại giật mình.

C

crazy_91

Tớ lúc nào cũng yêu ấy! Ấy bảo thích nghe tớ nói câu ILU nhưng chưa lần nào tớ nói cho ấy nghe đc. Sắp Valentine rồi, tó ko biết mình sẽ có đủ can đảm để nói câu đấy cho ấy nghe k nhưng mà ấy hãy luôn tin rằng tớ lúc nào cũng yêu ấy, rất nhiều. ILU!

H

hoaerika_ot

"trái tim em đau nhói anh có biết không?"
valentine năm ngoái ta còn vui đùa thế mà năm nay........
hai con người ,hai trái tim chỉ cách nhau 1 bức tường nhưng khoảng cách ngỡ xa thật xa.........
chúng tôi đã hứa là phải học để đạt được mục đích của mình

LÀ CON GÁI PHẢI NGANG TÀNG BƯỚNG BỈNH
BƯỚC VÀO ĐỜI PHẢI NGẠO MẠN CAO SANG

C

cry_cry_love

tớ sợ cảm giác này lắm,sợ phải nghĩ rằng sẽ không bao giờ được gặp lại cậu

valentin...

hoa,socola,những lời nói hoa mĩ???

tớ không cần gì cả

chỉ mong 1 offline từ em gái cậu,chỉ vậy thôi

để tớ biết rằng cậu vẫn còn sống,

để tớ đuọc tiếp tục hi vọng

%%-

9

9X_conduongtoidi

Tác phẩm không dự thi_ đừng coi em Spam nhé^^!

Tập nói ư???
Tập nói để mà làm gì vì chỉ có thể đứng trước gương nói với đứa con gái (xinh xinh ;)) ) là :" Bạn ơi... bạn là ai thế? Sao valetin này không đi chơi mà ở nhà... tớ đã ở bên bạn rất lâu suốt 15 năm trời nhưng tớ vẫn không thể hiểu nổi bạn, mà sao bạn không được nhận dù chỉ là một cái siết tay thật chặt(chứ chưa nói đến cái bao socola)nhỉ?"
Đơn giản thôi ấy ạ??? Chưa có ai thương tớ :((.
Đừng buồn nhé vì cậu sẽ luôn có tớ ở bên... và chỉ có mình tớ thôi... Hãy yêu thương tớ... và hãy yêu chính bản thân mình nhé!

Q

quynhdihoc

Em : Chị ơi valentine này chị có đi chơi không ? :D
Chị : Hj, chị á, chị không có ai mà đi, chán nhở :(
Em : Thế á, chị cứ đùa em, chị mà không có ai, xạo quá :p
Chị : Thật chứ bộ :(
Em : ơ, thế con trai trường chị làm sao thế..........mắt mũi để hết đi đâu rồi vậy :-?? chị em dễ thương thế này mà :D
Chị : Hic, ừ, đúng là bọn nó mắt để hết trên mây rồi em ạ =.=
Em : :D
Chị : oài , buồn :(
Em : hj, thế chị thích ăn socôla không ? :D
Chị : Uh, có chứ :D, chị thích lắm nhưng mà chị chưa được nhận hộp nào :(( có khi hôm đó chị phải tự đi mua về mà ăn thôi >"< ---> :(
Em: hj, em tặng chị nhé :D
Chị : Hở, cái j cơ , em á ^^! uh, cũng dc ;)) nhưng mờ chỉ sợ bọn nó nghĩ lung tung thoai, với lại chị em mình là chị em mờ ^^! em tặng chị mất hết ý nghĩa của ngày này đó :D
Em : Không sao đâu chị ^^! dù sao thì em cũng chưa có ai để tặng , với lại là chị em nên sẽ không ai hiểu lầm đâu :D
Chị : hj ,uh thế thì hai chị em mình cùng ngồi nhấm nháp cho qua ngày này vậy :D
Em : hì

( 2chị em = tuổi nhau, hồi trước là bạn nhưng sau một thời gian đã chuyển sang gọi là chị em ^^! ---> đảm bảo chỉ là chị em)

hjhj, trong ngày 14/2 này vẫn có những teen như vậy đấy ^^!

Last edited by a moderator:
B

bsh_bsh

MƯA và SỰ HẠNH PHÚC

Chúng ta đã có một thời gian thật vui . Cùng nhau ôn thi , cùng nhau đi dưới mưa, những cơn mưa bất chợt của những buổi chiều mùa thi . Nhiều hôm tớ quên mang áo mưa, hai đứa phải chung một áo mưa , ngồi sau cảm nhận thấy hơi nóng toả ra từ cơ thể , cảm nhận thấy những giọt mồ hôi làm ướt cả tấm lưng của cậu , tớ thấy trái tim mình xao xuyến lạ kì . Tớ chỉ ho nhẹ vì buổi chiều dính mấy hạt mưa nhưng cậu đã lo lắng biết bao , tớ thực sự hạnh phúc . Nhìn vẻ mặt của cậu tớ cảm thấy rất vui vì đã có người tớ iu thương ở bên cạnh lo lắng và quan tâm tớ . Nhưng tớ chưa bao giờ nghe lời nói muôn thủa của tình yêu : "tôi iu bạn" .
Tình yêu có thể được bày tỏ qua nhiều lời nói khác nhau . Và tình cảm của cậu dành cho tớ là sự quan trọng của tớ đối với cậu , cậu đã nói rằng:

" tôi rất sợ sẽ mất bạn" .

:D . Tớ đã mỉm cười suốt đêm hôm đó .
Thật hạnh phúc biết bao khi cậu ở bên cạnh tớ . Nhưng tất cả giờ chỉ còn là kỉ niệm . Hiện tại tớ đã tự mình đánh mất cậu.
Sắp đến ngày lễ tình yêu rùi.....Tớ không thể tự mình tặng quà cho cậu. Nhưng tớ vẫn muốn nói những gì từ con tim của tớ : " TỚ IU CẬU" mãi mãi ^^
Chúng ta có thể bắt đầu lại được chứ !!!

V

vunguyenhoangduy

- đầu năm, tôi phi nhầm vào phòng vs nữ lúc bn đang rửa tay, bn tròn mắt nói vs tôi
"hâm ah`"
- hôm tập quân sự, phục thật, bn là con gái mà tháo lắp súng nhanh thật, sau khi lắp xong bn còn chỉa súng vào đầu tôi mà nói
"chết đi"
- và hôm qua, lúc tôi chạy thể dục, đáng lẽ ra đã đâm vào bn rùi nhưng ko, bn tránh ra để tôi ngã dụi. tiếp đó, bn đi lại, ngồi thụp xuống hỏi
"có đau ko"
con mắt bé, tròn tròn; cái miệng cũng bé xíu lại còn móm nữa và bn chưa 1 lần cười khi đối mặt vs tôi mà chỉ là khuôn mặt bình thản pha chút hơi ngạc nhiên.
tự dưng tôi muốn gặp bn nhiều và tôi đã căn h để đi học muộn. thế nhưng có mấy khi gặp nhau đâu.
và tất cả những j của bn trong tôi chỉ là khuôn mặt đó, điệu chạy lon ton qua trc phòng giám hiệu, mấy câu nói ngắn và 3 tiếng "phân đội trưởng". tôi muốn nói rằng
"bn dễ thương lắm, mình thích bn, đi dạ hội trường vs mình đi"
nhưng tôi có nghe 1 ng trong lớp bn nói
"đứa nào nói thích mày là ngu"
thế thì thôi vậy. tôi hơi thất vọng vì ko dc nói với bn nhưng tôi vui vì chắc ko ai nói thích bn đâu.
valentine này tôi sẽ ko tặng socola cho ai hết vì người tôi muốn tặng ko thích socola và cũng rất hay ngại. tôi sẽ chờ đến ngày tham quan để tặng bn kẹo, tôi biết bn thích kẹo ngon mà.

B

bequay_17ht

Hãy để em được là ngọn nến của anh! Bé nhỏ, dịu nhẹ thôi nhưng cũng đủ sưởi ấm cho anh nếu cái lạnh của mùa đông có đến.​
Ngọn nến tượng trưng cho nỗi nhớ.
Khi cháy có nghĩa nó đang nhớ ai đó.
Thế thì anh biết không, ngọn nến mang tên em chưa bao giờ giống những ngọn nến khác.
Nó được thắp sáng và tỏa hơi ấm theo từng hơi thở của anh, vậy thì khi anh đangthở, hãy biết rằng,
...em đang nhớ anh...​

Thế thì...
Hãy để em được là cơn mưa của anh nhé!
Khi đó em sẽ rơi xuống quanh anh, reo những tiếng tí tách rì rào, xua tan cái không gian cô đơn, ảm đạm nơi anh đang ngồi.
Em là mưa, với tất cả sự mát lành và sinh động của một cô gái đang yêu. Nếu anh thử nhắm mắt lại và lắng nghe, anh sẽ nghe thấy tiếng mưa giòn tan như tiếng em cười.
Nhưng nếu anh nhắm mắt, "nhắm" cả... tai và để trái tim nghe mưa, anh sẽ thấy nhịp đập vụng về mà mưa đang cố che giấu.
...Mưa... yêu anh...

Hãy để em được là thảo nguyên của anh nhé!
Một thảo nguyên đẹp và trong lành như cổ tích,
Đó là em, nơi anh có thể nằm xuống và cảm nhận sự thanh bình trong tâm hồn.
Đó là em, những ngọn cỏ xanh mượt, mềm mại đang vuốt ve mái tóc, khuôn mặt anh.
Đó là em, là gió reo từng cơn vi vu, ngân nga những bài hát em đã viết cho riêng tình yêu của chúng ta.
Lúc nào nghe nó anh cũng không khỏi bật cười nhưng cứ mãi đòi nghe lại.
Gió nhè nhẹ thổi quanh anh với ước muốn nhỏ nhoi làm dịu đi những vết thương lòng anh từng mang.
Anh hãy đưa tay cho gió nào, gió sẽ đưa anh đến nơi chỉ có anh và gió...
...Gió yêu anh....​

Hãy để em được là những dấu "..." của anh nhé!
Nơi chất chứa những khoảng lặng trong tâm hồn, nơi anh thực sự sống với con người của mình, được cười khi vui và rơi nước mắt khi đau.
Anh đã thiết kế nó thành một thế giới riêng sâu lắng của anh. Em hy vọng giờ là cho cả hai ta.
Anh biết không em thích nghĩ về nó như một bí mật nhỏ của chúng mình.
Dấu "..." nói với em, nó muốn mỗi dấu chấm tượng trưng cho một chữ, thế anh nghĩ ba chữ đó là gì nào?

Hãy để em được nói cho anh nghe điều này nhé!
Có lẽ nến, mưa, thảo nguyên và cả những dấu "..." rất yêu anh, nhưng em thì thấy chúng quá lười nhác, chẳng bao giờ ngồi ở nhà tập đan khăn cho anh.
Chúng cũng chưa đủ hài hước để có thể khiến cho anh lúc nào cũng vui vẻ hoặc mỉm cười.
Nhưng em biết một người có đủ mọi khả năng đó. Đó là cô bé đang ngồi ngắm trăng và nhớ về ai đó với cái nick "ngố" .(do cô bé đặt ..hihi)...viết những dòng này giờ thì cái ngòi viết chì cuối cùng của bé sắp hết rồi anh ạ, chỉ còn có thể viết một câu cuối nữa thôi:
"Hãy để em được là người yêu của anh mãi mãi,anh nhé!".​

Last edited by a moderator:
M

meobeo_xinkxink

tự mua quà, tự bóc, tự ăn. chỉ nhận quà chứ 0 nhận tình. ôi nhớ ai đó thế, càng ngày càng mất hy vọng :((

M

meobom27

Hôm nay - ngạc nhiên khi qua 4rum thấy 2pic '' Valentine- Ai bảo yêu là khó nói...". Nhìn 2pic mới chợt nhận ra sắp đến valentine rùi . Lại 1 valentine nữa- 1 valentine như bao valentine khác - 1 valentine không có cậu. Mình không biết cậu ở đâu nữa? Vẫn luôn tin : '' Ai khi chào đời đều có 1 nửa của mình ở đâu đó", nên mình đã không tìm cậu. Mình không muốn gắn bó với ai đó cho đến khi gặp được cậu. Hãy đến bên cạnh và cầm tay mình nhá, nếu có thể trong valentine này!

B

bachduong_15230

gửi ấy :đừng giận mình nữa nhé

Hì , ấy àh , hết giận mình rồi chứ :) Mình bik mà
Ấy àh , mình ko bik ấy nghĩ về mình thế nào , mình chỉ bik rằng "mình thích ấy" :-*
Và nhất định Valentine này mình sẽ nói với ấy điều đó Dù rằng mình và ấy ở xa nhau , chưa 1 lần gặp mặt nhưng từ trong sâu thẳm trái tịm mình , mình đã nhận ra 1 điều : mình thích ấy , nhiều , nhiều lắm , ấy có bik không :) Ấy nhận ra mình chứ ;) Liên lạc với mình ngay nha Mình iu ấy nhiều lắm :)

D

dunglien

valentine thực sự có ý nghĩa không đối với cặp còn chưa thổ lộ, mỗi người một ý nghĩ để rồi chẵng ai nói ra và để niềm hạnh phúc cứ tan mãi , yêu là gì khi 2 người thường muốn gặp mặt nhau, cùng đi về trên 1 con đường mà chẳng bao giờ hẹn trước như 1 sự tình cờ; nói chuyện lớp, chuyện nhà , chuyện trường, vẫn cười nói tự nhiên, để rồi thỉnh thoảng tự hỏi lòng mình" phải chăng mình đã yêu bạn ấy" . Khi sắp phải khẳng định điều đó thì lại cố gắng vứt bỏ ý nghĩ đó vì lo cho con đường hoc hành, sợ chạm vào tình bạn xây dựng bấy lâu nay sẽ biến mất chỉ trong giây lát,sợ rằng ánh mắt của người ấy sẽ không còn hướng về mình, sợ rằng cả 2 điều chưa sẵn sàng. Vậy hãy để đến khi cả 2 điều trưởng thành, chỉ có thời gian mới trả lời tất cả

S

seagirl_41119

Xin lỗi anh,
Em định viết những lời yêu bay bổng nhất
những j em suy nghĩ bấy lâu nay
nhưng cứ viết rồi lại xoá đi
viết mãi hok nên câu
đọc lại thấy lủng củng wa' lại xoá đi
em không sợ mọi ng bít em yêu anh
e chỉ sợ anh không bít
valentine đến rùi anh ơi
anh bít đó là ngày j không?