[sinh] học mà chơi-chơi mà học- chơi =chém cá

Status
Không mở trả lời sau này.
T

traitimbang_3991

Trai tơ. Phúc. Ở Đà Nẵng.

Chém câu đầu tiên :Cậu đã có người đàn ông lí tưởng của Băng là ai ???:D

ẹk ẹk! nghe cái câu zai tơ kinh quá!
câu hỏi kô rõ lắm! băng suy ra câu hỏi của phúc là: bạn đã có ng đàn ông lý tworng chưa nhá? ;)
hem hem, băng xin trả lời như sau! :)) (trịnh trọng xíu :p )
ng đàn ông lý tưởng nghe hơi kinh ;;)
còn ng iu thì băng đang có rùi! ;) xin hết ạ! :-*

P

phuc.hello

Vì sao cây gỗ lớn thường có rễ cọc
-Bám chắc trên mặt đất.
-Từ rễ cọc phát triển ra các rễ con,phát triển ra....tăng tiết diện tiếp xúc với nước, thuận lợi cho quá trình hút nước.
Hỏi tiếp:
Khi nào Băng chia tay người yêu ?:D

-cách thức hoạt động: mỗi tuần sẽ đưa 1 người lên thớt để a em chúng ta cùng chém

-nội quy của pic: ai mún chém thì phải tham gia trả lời các câu hỏi đi kèm với con cá! mỗi câu trả lời đúng = 1 câu hỏi đặt ra cho cá
Theo T thì nội quy là do con cá đặt ra. Không nhất thiết là phải cứ trả lời câu hỏi thì mới được hỏi đâu.
Và nhân vật ở tuần tiếp theo sẽ do con cá chỉ định.
Chút ý kiến nhỏ. Hì

Last edited by a moderator:
L

lananh_vy_vp

hờ, trả lời xong là đc ra câu hỏi lun ak?sao hok nói sớm:((
ck chỉ đc cái nịnh nọt là giỏi thui;))
Hỏi ck 1 câu, ng trong ava của ck là ai thía?(nói rõ quan hệ naz)vk lại sắp sửa ghen típ đó:-w

A

anhvodoi94

Thế ko bít mình được hỏi bao nhiêu câu nhỉ ^^@-)@-)@-)
Đóc nhận quả bom đầu tiên nè :
Câu 1 : Bạn đinh thi trường gì (ĐH í )
Câu 2 : Bạn có thể giới thiệu cho mình khái quát về 2 trường ĐH :
+) ĐH Y Hà Nội
+) Học Viện Quân Y
(về điểm đầu vào đầu ra , các khoa ngành , những đặc điểm tiêu biểu của 2 ngôi trường hàng đầu miền Bắc ......)
Không trả lời được phạt thêm mấy câu nữa đấy !!!:D:D:D:D

M

marucohamhoc

hơ, cho tớ hỏi là trả lời được mí câu thì được hỏi từng ấy à? phải ko nhỉ
tớ hỏi Băng mí câu nhá, trả lời thành thật nhá, hì
Câu 1. Băng có cách nào học giỏi sinh phần quần thể ko? chỉ maru với, hic, phần này mình chả hiểu cái chi hết trơn
Câu 2. Băng có bao giơ cảm thấy cô đơn ko? và nếu có thì có cách gì để thoát khỏi cảm giác đó ko?
hì, sơ sơ vậy đã nhá, tí mà được hỏi nữa mình sẽ hỏi tiếp nha

G

girltoanpro1995

Em ứ bjk có đc chém ko nhưng cứ vào :)
Nếu vô duyên thỳ tha tội em nghen :p
All : chém ở đây có bị mod del bài ko :-S. Em ngoan :p, thấy pic này cho spam => e thẹn nhào zô ;))
Chị Băng : em có điểm sinh học thấp lắm ạ. Em ko bjk sao vậy nữa. Ở lớp, em phát biểu rất nhìu và lun đúng. Em học ở lớp khá tốt, cô khen hoài. Thế nhưng ko hiểu sao em làm bài kiểm tra lun thấp điểm. Em coi lại bài thấy toàn lỗi vớ vẩn hoặc đọc nhầm đề :((. Cho em lời khuyên với ạ :(.

Câu hỏi chung : em là girl, lớp 9, Đắc Nông.

L

lananh_vy_vp

Câu 24:
girl.Nguyễn Lan Anh.Vĩnh phúc.
Hỏi ck, ck phải trả lời thật cơ, hỏi mãi hok chịu trả lời.=.=
sdt đuôi 0083 là của ai?có phải ck hok?

T

traitimbang_3991

-Bám chắc trên mặt đất.
-Từ rễ cọc phát triển ra các rễ con,phát triển ra....tăng tiết diện tiếp xúc với nước, thuận lợi cho quá trình hút nước.
Hỏi tiếp:
Khi nào Băng chia tay người yêu ?:D

Theo T thì nội quy là do con cá đặt ra. Không nhất thiết là phải cứ trả lời câu hỏi thì mới được hỏi đâu.
Và nhân vật ở tuần tiếp theo sẽ do con cá chỉ định.
Chút ý kiến nhỏ. Hì

chia tay hả? băng và ng u đều chưa nghĩ đến chuyện chia tay ;) hê hề

+ nếu hôk trả lời 1 câu, hỏi 1 câu thì tr.l 2 câu hay 3 câu , hỏi 1 câu na? hìhì............ vì nếu hôk quy định như vậy nơi đây sẽ thành 1 ổ spam và khi đó.............mọi ng đèu bít là pic sẽ bị khoá ;) bít đâu băng còn bị chỉ tríck ý chứ hêhê

+ tất nhin, nếu cá mún chỉ định ng tip theo................nhưng mà cá mới cũng phải đồng ý cơ! nếu kô thì cá kô nên cho mọi ng chém thì chít hìhì :D

hờ, trả lời xong là đc ra câu hỏi lun ak?sao hok nói sớm:((
ck chỉ đc cái nịnh nọt là giỏi thui;))
Hỏi ck 1 câu, ng trong ava của ck là ai thía?(nói rõ quan hệ naz)vk lại sắp sửa ghen típ đó:-w
@zợ iu: hình ở ava là mèo của ck đóa ;) hìhì................. là ng iu của ck :p nhưng kô phải ck của ck đâu! vk đừng ghen ná! chóng già :x

Đóc nhận quả bom đầu tiên nè :
Câu 1 : Bạn đinh thi trường gì (ĐH í )
Câu 2 : Bạn có thể giới thiệu cho mình khái quát về 2 trường ĐH :
+) ĐH Y Hà Nội
+) Học Viện Quân Y
(về điểm đầu vào đầu ra , các khoa ngành , những đặc điểm tiêu biểu của 2 ngôi trường hàng đầu miền Bắc ......)
Không trả lời được phạt thêm mấy câu nữa đấy !!!:D:D:D:D
câu 1: hiện tại mục tiêu của mình là đh thương mại, nhưng nó có thể sẽ thay đổi từ giờ cho đến lúc làm hồ sơ :)>-
câu 2: thông tin về 2 trwofng này bạn có thể mua sách nhưng điều cần biết về đọc :)) hoặc truy cập trang web 24h.vn để tìm kím thông tin ;)

Tại sao con người ta thường có mới nới cũ?
kô phải ai cũng thuộc mô típ ng này! hức vì sao có mới nới cũ ư? vì bản týnh của cái ng đó như thế! chắc đúng :p:)>-

Em ứ bjk có đc chém ko nhưng cứ vào :)
Nếu vô duyên thỳ tha tội em nghen :p
All : chém ở đây có bị mod del bài ko :-S. Em ngoan :p, thấy pic này cho spam => e thẹn nhào zô ;))
Chị Băng : em có điểm sinh học thấp lắm ạ. Em ko bjk sao vậy nữa. Ở lớp, em phát biểu rất nhìu và lun đúng. Em học ở lớp khá tốt, cô khen hoài. Thế nhưng ko hiểu sao em làm bài kiểm tra lun thấp điểm. Em coi lại bài thấy toàn lỗi vớ vẩn hoặc đọc nhầm đề :((. Cho em lời khuyên với ạ :(.

Câu hỏi chung : em là girl, lớp 9, Đắc Nông.
híc.............. những lỗi zậy hả? chị nghĩ cách khắc phục duy nhất là em đọc kĩ đề khi kiểm tra! đõ kĩ đề và xác định đề mún hỏi cái gì!
cố lên em iu!

Câu 24:
girl.Nguyễn Lan Anh.Vĩnh phúc.
Hỏi ck, ck phải trả lời thật cơ, hỏi mãi hok chịu trả lời.=.=
sdt đuôi 0083 là của ai?có phải ck hok?
kô phải của ck! là của bạn ck! bạn ơi, tớ bị ép buộc ná! đừng tráck tớ :((
ôi cái tay của ta :(( mỏi quá :(( :(( :(( :(( :((

M

marucohamhoc

ơ, còn câu của maru nữa mừ, Băng ơi, sao ko trả lời, huhu :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
hay tại tớ vô danh nên hỏi ko ai thèm trả lời thía, hic

T

traitimbang_3991

hơ, cho tớ hỏi là trả lời được mí câu thì được hỏi từng ấy à? phải ko nhỉ
tớ hỏi Băng mí câu nhá, trả lời thành thật nhá, hì
Câu 1. Băng có cách nào học giỏi sinh phần quần thể ko? chỉ maru với, hic, phần này mình chả hiểu cái chi hết trơn
Câu 2. Băng có bao giơ cảm thấy cô đơn ko? và nếu có thì có cách gì để thoát khỏi cảm giác đó ko?
hì, sơ sơ vậy đã nhá, tí mà được hỏi nữa mình sẽ hỏi tiếp nha
ơ, còn câu của maru nữa mừ, Băng ơi, sao ko trả lời, huhu :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
hay tại tớ vô danh nên hỏi ko ai thèm trả lời thía, hic

:( xin lỗi bạn iu! do thiếu sót của tớ :(( đừng nói thế mà! làm gì có ai vô danh tiểu tốt chứ! hức..............

câu1: phần này băng cũng kém lắm! băng nghĩ là chỉ cần nắm rõ định luật hacđi-vanbec, CT của quần thể ở trạng thái cân bằng và CT của quần thể tự phối!

câu 2: hì, cảm giác cô đơn băng nếm nhìu rùi! những lúc như vậy băng thwofng tìm ai đó nói chuyện cùng, lục tung cả danh bạ để tìm ng nói chuyện ý! có ng nói cn cùng kô sao nhưng nếu kô tìm đc ai đó nc cùng thì sẽ càng bùn! túm lại là những lúc cảm thấy cô đơn ý, theo băng nghĩ là phải nói chuyện với ai đó trực tiếp băng giọng nói, nghe đc giọng nói của ai đó là sẽ đỡ

T

traimuopdang_268

hIC.....HIC.........
1. Tên thật của cậu là gì ?
Yumita
2. Tại sao cậu lại có cái tên đó?
Ba má đặt cho;))

3. Cậu đã trao nụ hôn đầu tiên chưa ? Cảm giác thế nào . Không phải là hôn người thân đâu nhé.(lên thớt rồi thì phải thành thật nhé )
Ồh. no no;))
4. Có khi nào cậu tự soi gương và cười một mình trước gương chưa
chắc là có, khi nghĩ về chuyện ở lớp=))
5. Hồi nhỏ có trởi trần tắm mữa không
Chuyện hồi nhỏ t hổng nhớ. Nhưng chắc là có:))
Đẹp:D
Hỏi bạn 1 câu: mà t đã rất muốn hỏi, mong b trả lời:

Khi c nhận được bài viết của tớ về mối quan hệ giữa mem và mod, C có suy nghĩ gì
Có phải là T quá lắm chuyện không:((
Hay là do t đã sai

Câu này của t c trả lời càng dài càng tốt nhá..Ok
Thân ái!!!:x

P

phuc.hello

câu 2: tại sao một số loại cây có nhiều gai (không chỉ các loại cây ở sa mạc)
TL: Để chống thoát nước và để tự vệ
Hỏi:
1. Tên thật của cậu là gì ?:khi (54):

2. Tại sao cậu lại có cái tên đó?:khi (148):

3. Cậu đã trao nụ hôn đầu tiên chưa ? Cảm giác thế nào :D. Không phải là hôn người thân đâu nhé.(lên thớt rồi thì phải thành thật ):khi (40):

4. Có khi nào cậu tự soi gương và cười một mình trước gương chưa :khi (127):

5. Hồi nhỏ có trởi trần tắm mưa không ?:khi (194):

P/s: Như vậy có thể gọi là chém đẹp không ta :-??

==! tại sao câu hỏi của mình lại có sau câu trả lời của Yu nhỉ. chặc.
Mình chém Băng mà Yu tự muốn lãnh đao, hay ghê ;)). Băng lên thớt đi nào. Sao mà thấy im re zạ :))

M

marucohamhoc

hihi,Phúc hỏi toàn câu hay ho, hihi, trả lời tiếp nhá Băng
Câu 3) Băng có cách nào để học khỏi buồn ngủ ko? bày cho maruco với, hic, dạo này toàn thức khuya nên buồn ngủ, huhu, cứu
Câu 4) Trong đề thi ĐH môn Sinh thì cơ cấu các phần ra sao, phần nào thường chiếm nhiều nhất và phần nào khó ăn điểm nhất nhỉ? hỏi các bạn câu này vì tớ ít khi làm đề lắm, hì, tại thấy đề thi là sợ roài
Băng giúp tớ nhá

G

girltoanpro1995

híc.............. những lỗi zậy hả? chị nghĩ cách khắc phục duy nhất là em đọc kĩ đề khi kiểm tra! đõ kĩ đề và xác định đề mún hỏi cái gì!
cố lên em iu!
Tks chị.
Em có tham khj xjn hỏi 1 câu đc ko ạ?
-Tại sao người ta thường nói mối tình đầu thỳ trong sáng, khó phai trong lòng mỗi người ? Liệu tình cảm là thứ có thể " chai" hay sao ? Người ta thường hay nhớ đến người đầu tiên hơn những người sau ( trừ người hiện tại).

A

anhvodoi94

Câu 3 :Theo chị ! tình bạn là gi ? tình yêu là gì ?( nói về vấn đề nam nữ )
Trả lời chi tiết , dài dài chị nhá ^^

Câu 4 : Họ tên chị là gì ạ ? Chị thấy em là người như thế nào ạ ^^?

Câu 5: Nếu là '' cá '' em có thể hỏi những câu hỏi khó được không ạ !!!

T

traitimbang_3991

Hỏi bạn 1 câu: mà t đã rất muốn hỏi, mong b trả lời:

Khi c nhận được bài viết của tớ về mối quan hệ giữa mem và mod, C có suy nghĩ gì
Có phải là T quá lắm chuyện không:((
Hay là do t đã sai

Câu này của t c trả lời càng dài càng tốt nhá..Ok
Thân ái!!!:x
hic.......... kô nhớ nổi lúc đó mình nghĩ gì! nhớ lại nào :D lúc đó mình thấy kô ngờ câu nói của mình ảnh hửong sâu sắc tới bạn như vậy ^^. mình bít là đã hỉu nhầm bạn :D mình hiểu thêm về bạn hơn! hì........ mình bít thêm 1 điều là chúng ta còn có khoảng cách về địa lý :p (trc giờ mình hôk nghĩ tới) hhihi.......... hôk phải bạn lắm chuyện đâu :p tớ chưa từng nghĩ như vậy :x bạn kô sai hìhì............ bạn giúp mình hiểu hơn bạn cũng như mọi ng :D hìhì................

câu 2: tại sao một số loại cây có nhiều gai (không chỉ các loại cây ở sa mạc)
TL: Để chống thoát nước và để tự vệ
Hỏi:
1. Tên thật của cậu là gì ?

2. Tại sao cậu lại có cái tên đó?

3. Cậu đã trao nụ hôn đầu tiên chưa ? Cảm giác thế nào :D. Không phải là hôn người thân đâu nhé.(lên thớt rồi thì phải thành thật )

4. Có khi nào cậu tự soi gương và cười một mình trước gương chưa

5. Hồi nhỏ có trởi trần tắm mưa không ?

P/s: Như vậy có thể gọi là chém đẹp không ta :-??

trả lời mũi 1 câu mà đòi hỏi em nhìu thế á? :> còn lâu nhớ! trả lời 1 câu thui! tên thật là lê thị mơ (1 tên có 3 loại quả lun :p )

Câu 3) Băng có cách nào để học khỏi buồn ngủ ko? bày cho maruco với, hic, dạo này toàn thức khuya nên buồn ngủ, huhu, cứu
Câu 4) Trong đề thi ĐH môn Sinh thì cơ cấu các phần ra sao, phần nào thường chiếm nhiều nhất và phần nào khó ăn điểm nhất nhỉ? hỏi các bạn câu này vì tớ ít khi làm đề lắm, hì, tại thấy đề thi là sợ roài
Băng giúp tớ nhá
câu3: cứ bắt đầu nhìn vào sách vở là tớ ngáp ngắn, ngáp dài rùi! hihi......... thấy ng ta cafe cho đỡ bùn ngủ mình cũng bắt chiếc :> ai ngờ cafe vào lại càng ngủ ngon hơn :p
câu 4: :-s xin đừng hỏi băng cái nỳ :((

Tks chị.
Em có tham khj xjn hỏi 1 câu đc ko ạ?
-Tại sao người ta thường nói mối tình đầu thỳ trong sáng, khó phai trong lòng mỗi người ? Liệu tình cảm là thứ có thể " chai" hay sao ? Người ta thường hay nhớ đến người đầu tiên hơn những người sau ( trừ người hiện tại). Mối tìh đầu của em là ấy, nhưng đối với ấy thì em là thứ 3 =.=! Ấy hoàn hảo trong mắt em. Nhưng rồi ấy lăng nhăng nên chúng em chja tay. 5 Ngày sau khj chja tay, ấy nói chuỵn với em và mún quay lại. Em bảo đợi em 4 năm nữa em sẽ trả lời nhưng ko bjk lúc đó em có đồng ý ko nữa. Ấy đồng ý rồi còn bảo " dù đợi cả đời cũng đc, đến lúc chết em bảo ko đồng ý với anh thì anh cũng chấp nhận". Em xúc động lắm, suy nghĩ nhìu rùi em ko để ấy đợi 4 năm mà đồng ý :((. Chúng em lại rất vui, hạnh phúc. Cả 2 hứa hẹn nhìu lắm, chuỵn chúng em có chị họ em bjk và bạn em bjk :|. Còn bạn bè ấy ko bjk đến em (em ngốc wa' ko ?). Rồi ấy lại 1 lần nữa đòi chja tay. Lí do đơn giản " bạn em mách với ấy là em nói xấu nó, em ko có nên cãi tới cùng. Lúc bức xúc em ngang, nóng lắm. Ấy ko nghe em giải thjk. Hai bên cãi to, đứa nào cũng trọng cái tôi của mình ~~> " mìh chja tay em nhé! anh ko yêu em nhìu như anh nghĩ" ". Nghe xong câu đó em sốc, đau. Em òa lên khóc. Ấy bước đy như chưa bao giờ xuất hiện trước mặt em cả. Mất ấy, em bjk mìh ngốc lắm. Em yêu ấy thật lòng. Tự an ủi, tự lôi mìh vào việc khác nhưng em vẫn nhớ ấy. Tất cả những kỉ niệm chúng em có, em lun coi lại khj nhớ ấy. Ngồi học, thấy cây bút ấy tặng...em...... ....v... .Em phải làm sao ạ ? Em mún quay lại nhưng ấy ko mún nói chuỵn với em lun. Em hỏi thăm thì ấy bảo " chất vấn xong thỳ bye nha".
-mối tình đầu trong sáng và khó phai trong lòng mọi ng là vì đó là lần đầu tiên họ bít cảm nhận tình yêu, là lần đầu tiên họ bít yêu và bít cảm giác đc yêu ^^.
-tình cảm cũng có thể chai đó! nhưng nếu nó chai thì 1 ngày nào đó nó cũng sẽ hết chai thui! hihi...........
-ờ, em ngốk khi yêu nhầm ng :p đùa đó! em kô ngốk khi em bít cho tình yêu của mình thêm 1 cơ hội! hihi..............
-"em mún quay lại nhưng cậu ta kô mún nói chuyện với em lun" vậy thì e còn mong chờ gì nữa? chị bít quên 1 ng là rất khó nhưng để ng đó trở thành quá khứ và thành 1 kỉ niệm thì em có thể làm đc! hìhì....................

Câu 3 :Theo chị ! tình bạn là gi ? tình yêu là gì ?( nói về vấn đề nam nữ )
Trả lời chi tiết , dài dài chị nhá ^^

Câu 4 : Họ tên chị là gì ạ ? Chị thấy em là người như thế nào ạ ^^?

Câu 5: Nếu là '' cá '' em có thể hỏi những câu hỏi khó được không ạ !!!
câu3: -tình bạn: nếu có 1 tình bạn đẹp thì nó sẽ giúp ta tiến bộ
-tình yêu đẹp khi 2 ng cùng nhìn về 1 hướng! tình yêu có thể giúp con ng ta hoàn thiện bản thân nhưng cũng có thể làm ng ta suy sụp hoàn toàn :p
chị ứ bít diễn đạt đâu :-s
câu 4: lê thị mơ :p, em ak? nhiệt tình +.................. tiếp xúc nhìu hơn mới nhận xét típ đc :p
câu 5: um, đc nhưng mà phải có cả câu dễ nhá! kô mọi ng bó tay hết thì mất vui :x

T

trihoa2112_yds

Cho mình tham gia tí nha (tại thấy băng không trả lời nên mình "phụ" tí) :D
"Câu 4) Trong đề thi ĐH môn Sinh thì cơ cấu các phần ra sao, phần nào thường chiếm nhiều nhất và phần nào khó ăn điểm nhất nhỉ? hỏi các bạn câu này vì tớ ít khi làm đề lắm, hì, tại thấy đề thi là sợ roài"

Cấu trúc đề sinh học ( 2010 còn 2011 bạn phải chờ tới tháng 3 thì mới có mà chẳng khác gì ): http://www.mediafire.com/?1y4rb5p0cakj206.

Theo kinh nghiệm ít ỏi mà mình có được thì trong 3 phần:
- Sinh thái là dễ ăn điểm nhất: chỉ cần đọc thật kĩ các khác niệm và hiểu những gì trong sách giáo khoa viết là có thể làm hết được đề ĐH rồi.

- Di truyền: (là một nỗi ám ảnh với học sinh) tuy nhiên theo mình thì di truyền đứng thứ 2, không có gì khó khăn để chúng ta hoàn thành những câu di truyền này nếu: đọc kĩ SGK, hiểu các định nghĩa, cơ chế và các quá trình, đối với bài tập thì không máy móc mà hiểu bản chất của nó.

- Tiến hóa: ( chiếm 2/4 câu sai của mình lận) là một phần lí thuyết, tưởng chừng dễ, tuy nhiên học sinh không hề hiểu được hết về nó, vì vậy đề "bẫy đâu là dính đó" liền à. Tuy nhiên có một cách khắc phục cũng khá hiệu quả đó là với phần này chúng ta nên đọc SGK cơ bản là hay nhất.

Mình góp ý nha, về việc bạn "oãi làm đề" là một chuyện sai lầm đó. Thi trắc nghiệm nên không phải có kiến thức là làm được, cần thiết nhất là kinh nghiệm và kĩ năng làm đề. Trước khi thi đại học mình đã làm hơn 40 cái đề trắc nghiệm mà thấy vẫn còn sai nữa mà. Bạn nên cố gắng khắc phục, ít nhất là trong 2 tháng trước khi thi, tốt nhất là 3 tháng.

A

anhvodoi94

Em đã trả lời 34/35 câu => em có 34 câu hỏi đúng ko ạ ^^
Câu 6 : Có được chuyển nhượng cái quyển đặt câu hỏi cho người khác không ạ ^^
Nếu được , em xin cho bạn : traimuopdang_268 10 câu
còn 8 câu em cho lan anh (vk anh í )
còn 9 câu em cho chị marucohamhoc
còn 1 câu em xin để dành để khi nào nghĩ được cái gì em xin nói ( bây giwof não em trống trơn chị ak`)^^

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom