PHÊ BÌNH BÀI VIẾT - "ĐI TÌM CÂY BÚT TRẺ" - LẦN 4/2008!

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tranquang

@conu: Những điều conu nói anh xin ghi nhận và sẽ có sửa chữa theo hướng tích cực trong tuần tới. Cám ơn em đã góp ý rất thẳng thắn và chân thành!

Vấn đề thi đại học nên vào sub-4rum của nó để bàn bạc. Anh nghĩ thế!

@duongluus: Xin cám ơn em vì những suy nghĩ rất thật cho cuộc thi. Anh biết việc để các mem chờ đợilà phần lỗi ở anh. Trong lần này, sẽ không để tình trạng đó xảy ra nữa. Sẽ có quy định ngày giờ cụ thể! Ok?

Chào thân ái và quyết thắng!

1

153

hây cuối cùng em cũng có cái để làm rồi ...
cho em 1 chân ...
àh o ...
2 chân 2 tay luôn ...em đang muốn viết .......
anh ui nhanh ra chủ đề đi o có cổ mọi người dài ra ..thì ...;))

R

robertth

em tham gia với!

Em là dân ngụ cư, nói không hay, viết không giỏi, nhưng xin tham gia. Khi em post bài các anh góp ý, he he.

:>

H

hoangmicr

ơ mà sao bài nào của chị conu cũng viết dài , cô văn em nói , đi thi làm bài dài dc điểm cao ^^

N

nutac98

hoangmicr said:
ơ mà sao bài nào của chị conu cũng viết dài , cô văn em nói , đi thi làm bài dài dc điểm cao ^^
ẹc =.=!
thứ 1 : em nhầm giới tính của conu rùi ;)) ( mà em hok phải người đầu tiên cơ :)) )
thứ 2 : Dài nghĩa là mạch văn dào dạt ... Nhưng đôi khj dài dai thành dở =.=! ĐI thi cứ viết đủ ý và thêm 1 chút kiến thức ở ngoài là dc rùi ^^

C

conu

=)) :))
có lẽ kiểu này phải đổi nick cho danh tính rõ ràng, chỉ tại con mèo nhà mình. :))
Viết dài nhưng làm sao để ko lan man mới gọi là khó, làm sao để người khác ko mệt mỏi mới là nghệ thuật mà chính mình đang phấn đấu. ;)

S

sunflower0610

conu la` tên con mèo :)), pó tay
tên ngộ thật ^^~
ko bít nhười có ngộ ko :D :))

H

hoangminh2910

he he, đúng vậy, mình đây, từ nay sẽ chuyển sang nick này cho đỡ nhầm, được chưa? :D
Lại mang đúng thương hiệu bản thân nữa! >:D<

T

tranquang

phuongkoyeu said:
thía có đề thj ko nhẩy
đang muốn viết ^^!

Hiện tại đã có chủ đề cho lần 4/2008 rồi đó em!

Hi vọng chủ đề lần này sẽ đem lại một điều bình lặng, một chút sống chậm lại để ta lại là ta!

Chúc tất cả có một bài viết tốt, đúng là mình!

K

kakas

Vậy là cuối cùng đã có đề roài! Một chủ đề đơn giản, gon nhẹ, nhưng viết sao để cho hay, có cảm xúc, viết để người đọc khi đọc thấy tim đập nhanh hơn, thở gấp hơn, miên man hơn... Ồ, thật là khó!

Sao huynh để thời gian lâu thế?

Nhưng mình thik cái giải phê bình các bài viết tham dự! >:)

Kakas sẽ có bài tham gia về chủ đề lần này.

Uh... Đúng rồi! Cho tôi một vé đi tuổi học trò (câu này mô-li-phê lại của Nguyễn Nhật Ánh)

N

ngocan90

Xời! Có chủ đề mới kái là box Văn lại rôm rả, vui wa' trời ;))
Thank Sếp vì đã để thời gian nhận bài dài dài như thế, tạo điều kiện cho tụi 12 bọn em :D Chủ để trước đã bỏ qua, ko tham gia được rùi, chủ để lần này quyết phục thù, lấy lại vị trí >:) Mọi người cho xin tràng pháo tay cái nhề.....;) :>

K

kut_yeu_cua_anh

Lau lam roi em moi lai vao 4rum ( den noi h vao ma quen mat pass phai lap cai nick khac moi kho than em chu !!!) The la thi xong Tn , cung bao nhieu cam xuc ....Mong ngong cai de tai cua anh TQ lau lam roi nhe !!! Kho that, chang biet phai dien ta cai cam xuc cua minh sao de that an tuong ma lai ko trung lap lai loi` van cua bat cu 1 nguoi nao...De tai lan nay tuong de ma kho ghe!!!

N

ngoisaotim

Đề này thì chắc chắn là vít rùi, đang suy nghĩ xem nên làm thơ hay làm văn đây? Mọi người cho cái ý kiến nèo.

1

123konica

ngoisaotim said:
Đề này thì chắc chắn là vít rùi, đang suy nghĩ xem nên làm thơ hay làm văn đây? Mọi người cho cái ý kiến nèo.
Hì, cho ý kiến thế nào được chứ. Ka này lạ nhỉ.
Cảm thấy cái nào hợp hơn thì viết. ;))
Cảm xúc cá nhân mà, tự cảm nhận mà. ;)

T

tranquang

123konica said:
Hì, cho ý kiến thế nào được chứ. Ka này lạ nhỉ.
Cảm thấy cái nào hợp hơn thì viết. ;))
Cảm xúc cá nhân mà, tự cảm nhận mà. ;)

Anh cũng nghĩ như 123konica... Hình thức nào không quan trọng mà điều quan quan trọng là nó có thể giúp em chuyển tải hết những cảm xúc của em hay không?

Tản văn hay Thơ, Bút kí hay Truyện ngắn... Em thik hình thức thể hiện nào? Và nó phục vụ được gì cho em? Điều đó là quyền của em và do em quyết định!

N

ngoisaotim

Hi... Em đùa tí cho vui thui mà, mọi người có vẻ đang... nghiêm trọng hóa vấn đề thì phải??? :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom