Hóa Ôn thi tốt nghiệp THPT Quốc Gia Hóa Học

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,705
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các bạn :rongcon12

Mùa thu tựu trường cũng đã tới, chỉ còn vài ngày nữa thôi, một năm học mới cũng chuẩn bị bắt đầu... Các bạn 2004 sẽ bước vào một cuộc chiến gay go, khốc liệt và sẽ bước sang một trang sách mới : tân sinh viên :rongcon28

Vì vậy, BQT box Hóa đã và đang triển khai các dạng thi hay gặp trong kì thi THPTQG. Mong các bạn đón đọc và ủng hộ chúng mình nhé ! :Tonton16

1. Dạng toán nhỏ [TEX]H^+[/TEX] vào [TEX]HCO_3^-,CO_3^{2-}[/TEX]

2. Dạng bài [TEX]HNO_3[/TEX] (Vận dụng cao)

3. Dạng sục [TEX]CO_2[/TEX] vào dung dịch kiềm

4. Dạng bài sục [TEX]CO_2/SO_2[/TEX] vào dung dịch kiềm (bằng đồ thị)

5. Dạng bài tập về nhiệt nhôm

6. Dạng bài tập về este - Phương pháp đồng đẳng hóa

7. Dạng bài Este - Lipit (Vận dụng cao)

8. Dạng bài tập về Chất béo

9. Bài tập về lý thuyết đếm

Ngoài ra, box bọn mình còn có một số phương pháp/ mẹo giải bài nhanh mà lại chính xác nữa :Tonton15

1. Phương pháp quy đổi

2. Kỹ thuật tráo giả thiết

3. Kỹ thuật vênh mol

Bọn mình sẽ đăng bài tập lên theo từng dạng, các bạn sẽ vào đó giải, sau đó đăng lên để bọn mình check nhé. Nếu mắc ở chỗ nào cũng có thể nói ra để được hỗ trợ.

~~ Topic sẽ còn cập nhật thêm ~~

Lưu ý: Nếu các e có yếu phần nào thì có thể yêu cầu phía dưới, team sẽ tiếp nhận và soạn về dạng bài đó nhé ^^

Lời cuối cùng, BQT box Hóa mong sẽ giúp được các bạn đạt được điểm cao môn Hóa trong kì thi quan trọng này nha :Tonton1

Last edited:

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Xin chào tất cả các bạn :rongcon12

Mùa thu tựu trường cũng đã tới, chỉ còn vài ngày nữa thôi, một năm học mới cũng chuẩn bị bắt đầu... Các bạn 2004 sẽ bước vào một cuộc chiến gay go, khốc liệt và sẽ bước sang một trang sách mới : tân sinh viên :rongcon28

Vì vậy, BQT box Hóa đã và đang triển khai các dạng thi hay gặp trong kì thi THPTQG. Mong các bạn đón đọc và ủng hộ chúng mình nhé ! :Tonton16

1. Dạng toán nhỏ [TEX]H^+[/TEX] vào [TEX]HCO_3^-,CO_3^{2-}[/TEX]

2. Dạng bài [TEX]HNO_3[/TEX] (Vận dụng cao)

3. Dạng sục [TEX]CO_2[/TEX] vào dung dịch kiềm

4. Dạng bài sục [TEX]CO_2/SO_2[/TEX] vào dung dịch kiềm (bằng đồ thị)

5. Dạng bài tập về nhiệt nhôm

6. Dạng bài tập về este - Phương pháp đồng đẳng hóa

7. Dạng bài Este - Lipit (Vận dụng cao)

Ngoài ra, box bọn mình còn có một số phương pháp/ mẹo giải bài nhanh mà lại chính xác nữa :Tonton15

1. Phương pháp quy đổi

2. Kỹ thuật tráo giả thiết

3. Kỹ thuật vênh mol

Bọn mình sẽ đăng bài tập lên theo từng dạng, các bạn sẽ vào đó giải, sau đó đăng lên để bọn mình check nhé. Nếu mắc ở chỗ nào cũng có thể nói ra để được hỗ trợ.

~~ Topic sẽ còn cập nhật thêm ~~

Lưu ý: Nếu các e có yếu phần nào thì có thể yêu cầu phía dưới, team sẽ tiếp nhận và soạn về dạng bài đó nhé ^^

Lời cuối cùng, BQT box Hóa mong sẽ giúp được các bạn đạt được điểm cao môn Hóa trong kì thi quan trọng này nha :Tonton1
Mình nghĩ cần thêm bài toán hidrocacbon lớp 11, dạng muối amoni và dạng bài điện phân nữa.

Đã tiếp nhận. Các dạng này sẽ lên trong thời gian tới nhé ^^

Last edited by a moderator:
Top Bottom