nới bn có thể chia sẽ và bộc bạch tình cảm của mình

C

congchualolem_b

tớ thấy XI dễ thương lắm,tớ cũng nghịch nhưng chưa bị mắng lần nào,dù k đúng nghĩa nghịch thì trong mắt mọi ng Xi rất tốt và vui tính nữa,cứ sống và làm theo bản thân mình ,làm cái j mà XI nghĩ là đúng và có thể làm XI thỏa mãn, chán nản ai cũng có cả , tớ hay chán lắm nhất là lúc tớ nghiện chat , lên mạng mà k gặp ai thì tớ chán và cáu gắt lắm, nhưng 1 lát sau ngồi bình tĩnh lại hay đọc truyện cười là thỏai mái ngay, Xi k nghịch nữa k sao nhưng Xi hãy sống như chính con ng thật của mình,chỉ có cái thật và cái tôi mới k khiến Xi cảm thấy chán và k bek mình có cảm giác j đâu

C

congchualolem_b

tớ đã nói tình bn là viên pha lê,đẹp nhưng mau vỡ, tình bn như cái j vừa sâu nhưng cũng vừa mong manh lắm,có lúc tớ với nhỏ bn thân giận nhau, mới quen nhau 2 năm mà 2 đứa như hình với bóng vậy mà đùng 1 cái cậu ấy k chơi với tớ nữa,tớ đã từng suy sụp và thất bại nặng nề nhưng cuối cùng bn ấy cũng về và nối lại tình bn như xưa dù vết rạn nứt vẫn còn đấy, ý tớ là tình bn thực sự sẽ quay về và đến với bn dẫu cho bao nhiêu lỗi lầm,thời gian và thử thách,nếu họ thực sự xem bn là bn thì 1 ngày nào đó các bn sẽ như xưa,còn nếu k thì thời gian sẽ tặng bn những ng bn mới theo đúng nghĩa của tình bn,tương lai vẫn còn và đầy niềm vui mà :)

S

seagirl_41119

uhm,mình cũng mong như vậy nhưng đồng thời cũng ước nó đến sớm,h mình thấy mình bn bè cứ xa lạ sao ấy

C

congchualolem_b

tâm trạng con ng vốn bất định thế mà, có lúc thế này lúc thế kia, rồi cũng sẽ qua,thời gian sẽ làm nhòa tất cả, dù thế nào ta vẫn đag sống và hãy cố sống sao thật tốt và vui vẻ, sống sao cho đúng với bản thân mình là đc rồi

S

seagirl_41119

Mình vẫn luôn là chính mình?????????????
Giá mình có thể làm thế.Trước đây để có thể chơi với nhau,mình đã phải thay đổi bản thân khá nhiều

C

congchualolem_b

đó là nhược đỉêm, tớ thì vẫn thế, dù thế nào với ai khi nào ở đâu tớ vẫn làm như từ trước tới nay vẫn làm,tớ luôn là tớ và tớ chỉ thay đổi khi nào tớ thấy thực sự cần thiết, có lập trường và giữ đc quan điểm của chính mình sẽ giúp bn tự tin và k gục ngã trước hòan cảnh

S

seagirl_41119

mình cũng muốn đc như vậy nhưng con ng mình vốn dễ thik nghi với mọi thứ nên mình hok wan trọng việc giwus lập trường của mình,h mình phải nghĩ lại

C

congchualolem_b

tớ là ng dễ ứng xử,với mỗi ng 1 thái độ 1 cách đối xử và hành động cũng như suy nghĩ,tớ là ng bên ngòai thì lóc chóc,hơi nghịch nhưng bên trong lại đầy nỗi buồn và khổ, đời nhìêu lúc cũng phải nói 2 từ "khốn nạn"

S

seagirl_41119

Chán,ông trời thật bất công với tớ.
Khi tớ vui thì rất nhiều ng ở bên,khi tớ bun f thì hok thấy ai vì chính những ng ở bên tớ khi tớ vui lại làm tớ bùn

C

congchualolem_b

cuộc đời vốn thế đó bn, vốn dĩ có nhiều điều thật bất ngờ và làm ta đau lòng lắm nhưng vẫn phải vượt qua và cố bước đi thôi, đó là quy luật của thời gian

C

congchualolem_b

chà,hôm nay chắc đầy sóng gió rồi,mấy hôm nay bị chửi nhiều quá,nản ghê, bỗng dưng bảo ở đâu tới lớn quá,chán,học kì này k biết có đc lãnh thưỡng k nữa,buồn ghê,nếu k đc chắc chẳng dám về nhà nữa

S

seagirl_41119

học kì này chắc mình chết môn Thể Dục oy,chán wa'.Điểm cứ thấp tè tè.Hồi cấp 2 khác hẳn,hok kiểm tra j cũng 9 phẩy đều đều,mình phải xem lại cách học của bản thân ngay bây h mới kịp.Hichic

C

congchualolem_b

hjz, tớ cũng thế nhưng ít nhất cũng đc 5,0 cầu trời đừng tệ hơn ,tớ chỉ mong học kì này đc khá là mãn nguyện lắm rồi, còn về học sinh giỏi chẳng dám mơ >"<

S

seagirl_41119

hjz, tớ cũng thế nhưng ít nhất cũng đc 5,0 cầu trời đừng tệ hơn ,tớ chỉ mong học kì này đc khá là mãn nguyện lắm rồi, còn về học sinh giỏi chẳng dám mơ >"<

Đúng là giống mình,thấp nhất của mình môn TD là 5 nè,nhưng cao nhất là 8,6 thì vẫn đều đều.Tớ chỉ mongmoon TD hok kéo thành tích học sinh khá tớ đang cố xuống thui

T

tamnct

Hôhôhô Cuộc sống là ko chờ đợi ! Học hết mình chơi hết sức đê ! Lo lắng làm gì mấy cái môn vớ vẩn như thể dục ! H mà cứ lo nghĩ mấy cái môn vớ vẩn đó thì sau này thi tốt nghiệp lo cho mấy môn thi nữa thì strees chết l6uo náh ! Cứ fải fè fỡn 9di dã Heheheheh (Hok có nghĩa là bỏ học nhá ! )

C

congchualolem_b

TD năm nay vẫn đc xem như môn đánh giá học lực cho lên lớp đó,các môn khác đạt yêu cầu mà TD k đạt thì vẫn bị rớt như chơi thôi

P

pechanh_dethuong

hôm nay em buồn quá anh chị ạ, bn bè bỏ rơi em cả rồi,chẳng còn ai bên em nữa cả,em biết em chẳng là j cả nhưng ít nhất em cũng đâu tới nỗi đáng ghét chứ,em luôn đối xử với bn bè theo cách tốt nhất mà em có thể vậy mà họ lại bỏ em, giờ em cô đơn quá, k có ai chia sẽ đc với em cả, em thấy chị lọ lem khuyên ng ta hay quá, chị có thẻ giúp em đc k

C

congchualolem_b

Lúc nãy chị bận quá nên k kịp trả lời em,chị xin lỗi nha, giờ phải trốn ra để post lên cho em nè 
Thực ra con ng ta ai sống cũng cần tình bn và ai cũg 1 lần cô đơn, k ai là vui vẻ mãi đc cũng k có tình bn nào tồn tại mãi theo thời gian.Giờ chị cũng đang cô đơn k kém j em, nhưng em hãy vui lên vì lúc nào em cũng có 1 ng bn thân thiết luôn bên mình,dẫu cả thế giới này có rời xa và rũ bỏ em thì ng bn đó vẫn bên em và k ngần ngại gánh bớt nỗi buồn đó, ng đó k ai khác là chính bản thân em.Đừng bảo chị bị khùng khi nói thế,em thử nghĩ có khi nào em bỏ rơi chính mình k,ngay cả khi chết đi thì em vẫn là em và linh hồn em lúc nào cũng vây quanh thân xác em,chính cái tôi đó luôn là ng bn đồng hành k ngại khó để giúp em k thấy mình cô đơn và trống vắng nữa,hãy tin chị đi vì chính chị cũng từng thế rồi,hãy xem mình là bn của mình và tự an ủi tự tâm sự tự khóc, sẽ giúp em cảm thấy lớn hơn nhiều lắm,còn khi e đã gặp đc ng bn thực sự của mình lúc này ng bn đó sẽ xa em để em đến với cái thực hơn và cần hơn cho em,nhưng ng bn đó sẽ k bỏ em mãi mãi ,khi em cô đơn ng đó sẽ đến nữa, hãy làm thử xem có công hiệu k nha,chúc em vui và bớt cô đơn 

P

pechanh_dethuong

nhưng k có bn buồn lắm chị àh, cảm thấy trống vắng và cuộc đời mất đi ý nghĩa, làm sao bây giờ chị

S

seagirl_41119

hôm nay em buồn quá anh chị ạ, bn bè bỏ rơi em cả rồi,chẳng còn ai bên em nữa cả,em biết em chẳng là j cả nhưng ít nhất em cũng đâu tới nỗi đáng ghét chứ,em luôn đối xử với bn bè theo cách tốt nhất mà em có thể vậy mà họ lại bỏ em, giờ em cô đơn quá, k có ai chia sẽ đc với em cả, em thấy chị lọ lem khuyên ng ta hay quá, chị có thẻ giúp em đc k

Em cũng ở hoàn cảnh giống của chị nhưng chị thấy mình may mắn hơn e vì chị vừa vào lớp 10,chị có rất nhiều những ng bạn mới,họ chia sẻ với chị nhiều lắm.Thui,em cứ lạc wan lên nhé,đừng để ảnh hưởng đến việc học.Có thể giữa e và bn e có những hiểu lầm hoặc TB đã bị phai nhạt vì họ hok hiểu em.Tốt nhất là cần hỏi một ng ngoài cuộc để có những nhận định đúng đắn.ng trong cuộc thườn hok nhận mình sai.Em sẽ hok cô đơn khi có bọn chị ở bên cạnh đâu,em nhá!!!!!!!!!!!

Top Bottom