nới bn có thể chia sẽ và bộc bạch tình cảm của mình

P

phalaibuon

ng bn thân nhất ư?Tụi mình chơi nhóm 3,mà 2 còn lại thân nhau nhất,mình hok là j cả,h nó nói thế thì ng kia nghe nó chứ đâu nghe mình?

mình vừa đọc những dòng tâm sự của bạn

thật sự ra mà nói

những người bạn như thế thì có gì để líu kéo để phải hôí tiếc

nếu họ coi bạn là bạn

thì đã hiểu cho bạn vì trách nhiệm công việc

họ quá ích kỉ

chỉ biết đến mình mà ko nghĩ cho người khác

bạn cứ mặc kệ họ đj

ko giải thích

ko xin lỗi ( vì bạn ko co' lỗi )

ko làm gì cả

cái gì đến rồi nó sẽ đến mà

:(

C

congchualolem_b

uhm.tình bn thì k tính tóan đến thế đâu,những chuyện nhỏ nhặt đó,bn bè thì phải thông cảm với nhau chứ,trong định nghĩa của tình bn k có từ "ích kỉ"

T

tamnct

Đứa nào nghe xong mà ghét ấy luôn ?? Vô duyện lá mơ quá ! Bạn cảu ấy ko thật sự là bạn vì bạn bè thi ko nên lợi dụng nhau, Con nhỏ ỷ vào ấy là sao đỏ để làm sai rùi khi ấy làm hết trách nhiệm thì lại giận! ! lời thật lòng nàh " Đấm cho nó fát"

C

congchualolem_b

hjz, tớ k thích những ng bn thế, đó là lợi dụng chứ bn bè j ,chơi thế đừng chơi, so đo tính tóan chẳng có chút thông cảm cho bn bè

Q

quyenvan07

cho hỏi tý bạn bè lừa nhau thì gọi là sao
em vừa bị thằng ban chơi thân lừa 1 vố ( dính đền tiền nong)
em vẫn coi nó là bạn đc ko nhỉ

C

congchualolem_b

uhm,cái này cũng có thể đc coi là lừa, vì có thể em k quan tâm chuyện nó lừa em nhưng thực chất nó chỉ lợi dụgn em về tiền bạc chứ k phải muốn làm ng bn tốt của em vì nếu thế nó sẽ chẳng làm vậy rồi, bn bè ai lại ích kỉ tiền bạc chứ

T

tamnct

e hèm coi hoàn cảnh như thế nào rồi hảng fán xét đi em ơi ếu ko dễ hiểu lầm lắm :D Tốt nhất là "Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng"

C

congchualolem_b

^^! cũng có trường hợp ngọai lệ, dĩ nhiên rồi,nhưng cũng phải thừa nhận có trường hợp như em nói chứ, đâu phải ai cũng tốt mà ai cũng xấu

Q

quyenvan07

tại em với nó chơi với nhau đã 4 năm học rùi có ít đâu
nó lừa em ( chỉ 20k) nhưng nó có thể nói thẳng ra chứ đâu cần lừa chứ
em chưa tiếc nó cái gì bao giờ cả
giờ em chán nản với nó quas rùi

C

congchualolem_b

hồi đó chị cũng có đứa bn hay mượn tiền chị,chị hok đòi mà nhỏ cũng mau quên k trả, mà chị thấy cũng bình thường tại nhỏ rất tốt và đúng là bn thực sự nên chị k tính tóan, nếu ng bn của e thân với em và k cố ý hay có tật mau quên cũng như đang kẹt thì k sao em àh

T

tamnct

chài ơi nó lừa thế nào ?? hok nói rõ ra cứ nó lừa nó lừa làm sao mà bik dc ! Nói tóm lại cái gì cũng thế nói rõ ra mới hiểu nhau dc ! Mà có hiểu nhau thì vấn đề mới dc giải quyết

C

congchualolem_b

uhm,nhưng có nhiều ng k nói ra ,con ng là sinh vật khó hiểu chứ k đơn giản ,đâu phải ai cũng như ai và ai cũng sẵn sàng nói thực lòng mình chứ phải k

Y

yuyukut3

cuộc sống sao mà chán dữ vậy trời, thật lắm chuyện buồn chẳng có ai chia sẻ niềm vui hay sao??? cứ buồn hoài làm mình đã buồn lại còn buồn hơn...

C

congchualolem_b

bn đang buồn j cứ nói ra sẽ nhẹ lòng hơn, biết đâu khi bn nói ra rồi sẽ có ng đồng cảm và chia sẽ ,khi ấy nỗi buồn sẽ thành niềm vui khi bn tìm đc những ng bn tốt,hay nói và hãy bộc lộ nha bn :)

Y

yuyukut3

mình à mình cảm thấy chán sao ý ko hiểu sao nữa cứ chán hoài mà bạn có biết làm sao để biết ng ấy có y mình ko???

C

congchualolem_b

tình yêu là thứ tình cảm đáng quý và mang nhìêu màu sắc,tớ k biết bn với ng ấy của bn thế nào nhưng nếu bn là boy là cần có sự chủ động cũng như thăm dò đối phương,còn nếu bn là girl thì hơi kín đáo 1 chút,để ý hành động và thái độ của ng ta đối với bn,qua thái độ và cách đối xử có thể đóan đc ng ta có y bn hay k,cái này còn tùy vào linh cảm cũng như tình huống xảy ra quanh bn với ng ấy

C

congchualolem_b

trống vắng là cảm giác thường thấy ở mỗi ng,nhiều lúc chẳng biết vì sao lại có cảm giác đó nữa,rồi từ đó dẫn đến buồn chán,thật tình nhiều lúc như thế tớ chỉ muốn chết cho xong,nhưng cứ tìm những cái mình cho là nhảm nhất để làm rồi 1 lát cũng quên đc chút chút,nhất là khi có bn bè bên cạnh chia sẽ,thật sự làm lòng mình ấm áp cảm thấy tự tin và k quá chán nữa.
bề ngòai ng ta thường vui nhưng bên trong hay buồn,thấy Xi tinh nghịch lắm mà giờ cũng có lúc k hiểu cảm giác của chính mình,ngồi mà lắng nghe cảm xúc ,thở thật nhẹ,nhắm mắt lại,nghĩ tới điều bn vui nhất và mở mắt ra..............

S

seagirl_41119

Mình đã đọc những ý kiến của các bn và mình có những giây phút cảm thấy mình thực sự có lỗi với bn ấy,dù sao tụi mình cũng học cùng nhau 10 năm rùi,hok lẽ hok giúp nhau chuyện nhỏ ấy.Những j mình post lên chỉ là suy nghĩ của mình,làm sao bít bn ấy mún mình làm thế hay hok hay chỉ là tự mình suy doán?????????TB thật khó nói và khó giữ,chỉ một sai lầm nhỏ mà mình đã đánh mất hok chỉ một mà là mấy tình bạn cơ.Giờ mỗi khi đến trườn nhìn nhau mà hok ai chào nhau một câu,mình chỉ muốn vào trong lớp gục mặt xuống bàn mà khóc,thế nhưng là học sinh lớp 10 rùi chứ đâu phải trẻ con,mình luôn cố gắng kìm nén cảm xúc,dù cho bn ấy có lợi dụng mình đi chăng nữa ,mình vẫn muốn đc như ngày trước,hok phải vì quá luyến tiếc tb này mà mình cũng có mục đích cả,bn ấy hok chơi với mình có nghĩa nhiều ng nữa cũng hok chơi với mình,h mình thực sự cô đơn,chỉ có những ng bạn mới mà ít tình cảm,hok vui như trước.Mong rằng thời jan sẽ thay đổi tấ cả

X

xilaxilo

Xi đang ngồi suy nghĩ

Xi chán nghịch oy

hôm nay phá đồ của lớp, bị mắng mà hok cảm thấy j

chán nghịch oy

mà nhớ lại thì Xi đã nghịch cái j đúng nghĩa nghịch đâu

Xi chỉ chơi đùa vs nó thui

Top Bottom