nới bn có thể chia sẽ và bộc bạch tình cảm của mình

Y

yurihoa

yuri buồn lắm
học hành sa sút
Hay cải cọ với em trai
hay bị mama la
T_T bun` ghê cảm thấy bản thân vô dụng wa'b chẳng làm đc ji` cả

H

ha_nghi

giờ mình ước gì mình được đánh một ai đó cho thoả cơn tức trong lòng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T

trinhluan

Nói chugn là cuộc sống nó không dễ dàng . Đó là những bài học dành cho mình

H

ha_nghi

vậy sống làm sao để tốt hơn chứ? biết làm sao để đối mặt với cuộc sống đây? đi đâu cũng bị người khác chê trách :((

T

trinhluan

vậy sống làm sao để tốt hơn chứ? biết làm sao để đối mặt với cuộc sống đây? đi đâu cũng bị người khác chê trách :((
=> Mình cần nhịn nhận lại tại sao đi đâu người ta cũng chê trách mình.
=>Hãy học cách cho đi nhiều hơn rồi em sẽ nhận lại đó là những nụ cười. Hãy luôn quan tâm tới người khác.. Em có thể đi đường gặp một cụ già qua đường... Em hãy dắt cụ...=> Chắc chắn trong con mắt mọi người lúc đó em thật cao thượng

Last edited by a moderator:
H

ha_nghi

=> Mình cần nhịn nhận lại tại sao đi đâu người ta cũng chê trách mình.
=>Hãy học cách cho đi nhiều hơn rồi em sẽ nhận lại đó là những nụ cười. Hãy luôn quan tâm tới người khác.. Em có thể đi đường gặp một cụ già qua đường... Em hãy dắt cụ...=> Chắc chắn trong con mắt mọi người lúc đó em thật cao thượng

em kO thấy mình xấu tính gì cả, em quan tâm và giúp đỡ với nhiều người nhưng rồi họ đều quay lưng lại với em, họ chỉ xem em như một công cụ giúp họ đi lên bước nữa, em đã cố hết sức để được có bạn nhưng vẫn kO được, em đã cố cười nhiều với nhiều người nhưng họ kO đáp trả :((

T

trinhluan

em kO thấy mình xấu tính gì cả, em quan tâm và giúp đỡ với nhiều người nhưng rồi họ đều quay lưng lại với em, họ chỉ xem em như một công cụ giúp họ đi lên bước nữa, em đã cố hết sức để được có bạn nhưng vẫn kO được, em đã cố cười nhiều với nhiều người nhưng họ kO đáp trả :((
=> Nhà văn Nguyễn Khải đã từng nói:"Ở đời không có con đường cùng, chỉ có những ranh giới và điều cốt yếu là ta phải vượt qua những ranh giới ấy".

Ở trên đời này ông trời không cho ai và lấy của ai một thứ gì trọn vẹn cả+> Bở thế em đừng bi quan cuộc sống này còn nhiều điều mà chúng ta chưa khám phá hết được.

=> Một thời gian nào đó, khi em đã lớn em ngoảnh mặt lại nhìn về quá khứ, em sẽ thấy mình đã và học được những gì, và rồi em sẽ thấy mình... ôi sao ngày đó ta trẻ con thật...

Hãy tin ở cuộc sống em ạ!

H

ha_nghi

Em đã cười thật nhiều sau khi đọc tin nhắn này của anh, nó khiến em nghĩ nhiều hơn về cuộc sống và em biết rằng mình nên mỉm cười và chân thành, có lẽ trước đây em đến với bạn bè chỉ là gượng ép chứ kO phải bằng tấm lòng, và giờ em đang cố sống tốt, đến với một tâm hồn cần chia sẽ, cám ơn anh rất nhiều về lời khuyên, nó rất có ích với em, anh kO phiền nếu em lấy nó là chữ kí chứ ạ?

C

congchualolem_b

hè, lâu k vào hóa ra vẫn có ng vào đây viết bài, vậy xin chia sẽ chút nha. @ha_nghi: cuộc sống không ai là hoàn thiện, sống trên đời dù có tạo cho mình một lớp vỏ bọc chắc chắn đến đâu thì cũng là giả tạo, bạn hãy sống như chính mình có lẽ sẽ tốt hơn đó. Dù bạn sẽ có ít bn nhưng bn k phải ray rứt vì k ai hiểu bn, khi bn buồn cũng k thể chia sẽ. Mình từng sống trong hoàn cảnh đó và mình muốn khuyên bn nên dứt ra, sống thực và nghĩ thực.

S

seagirl_41119

hjc, tuy bn ko gửi link cho mình nhưng mình vẫn tìm ra nó!
tớ vẫn có ấn tượng về topic cậu lập để chia sẻ những điều khó nói.Mong rằng cậu sẽ ko bao h quên tớ

C

congchualolem_b

Mình k bao giờ quên đc cậu, những kỉ niệm ngày xưa vẫn như in lại, những đêm thức rất khuya, những bài viết spam, những lời thảo luận, giờ đọc lại như có cái gì xé lòng, kỉ niệm đẹp mà sao nhiều nỗi nhớ, khiến lòng òa khóc, ước gì....vẫn cứ ước, tớ vẫn luôn ước cậu àh, một ước mơ xa vời. Dù h 4rum có thay đổi, mọi ng ra đi, k còn ai, tớ vẫn ở lại cùng cậu

S

seagirl_41119

Dĩ nhiên rồi, tụi mình ko ở lại thì ai làm loạn ở đây chứ??????????Nếu quynhmei ko giới thiệu hcúng ta làm mod thì chúng ta đã tungtăng spam rùi, hjhj. Nói vậy thui chứ làm mem hay mod tớ vẫn spam thường thường
ko quên nhau là tốt rồi, tớ cũng se ko quên cụa đâu Thúy ạ

C

congchualolem_b

Dĩ nhiên rồi, tụi mình ko ở lại thì ai làm loạn ở đây chứ??????????Nếu quynhmei ko giới thiệu hcúng ta làm mod thì chúng ta đã tungtăng spam rùi, hjhj. Nói vậy thui chứ làm mem hay mod tớ vẫn spam thường thường
ko quên nhau là tốt rồi, tớ cũng se ko quên cụa đâu Thúy ạ

Hì, thật ra làm mod hay k với tớ k quan trọng, miễn là đựơc yêu văn, đc thảo luận với T, đc chia sẽ niềm vui thì đó mới là quan trọng, làm mod cũng vui nhưng k =, tối nay mình khóc nhiều wa, ng thân cũ đc gặp lại thật nhiều kỉ niệm, thật đáng quý tình bạn, mình k bao giờ quên những năm tháng này đâu.

C

congchualolem_b

Khóc...sao lại thế...đau...sao lại thế...nước mắt rơi..như 1 cái gì đó...xé...hư không...thấm vào lòng.....trôi và tuôn...thật nhẹ...làm sao để dừng lại...hay để nó trôi đi...làm sao...để thấy...k trống vắng...Khóc....nước mắt...rơi...ôi...đau....

B

bupbe_dautay

Mưa, lạnh, cô độc, mệt mỏi.....
Cứ thả chìm đắm riêng 1 mình mà cứ ngỡ ko có lối thoát nào đó được mở ra...
Xung quanh là cây cối rậm rạp, đường mờ mịt tối om......Cứ ngỡ sẽ ko ai tìm thấy mình ở đây vậy là mình khóc,
khóc dưới mưa, co ro vì lạnh.......rồi.......1 bàn tay vươn ra, 1 người có nụ cười thật ấm áp, làm mình cứ ngõ như đó là thiên thần, người đó kéo mình ra cái khu rừng y như vực thẳm ấy, rồi nói: Cố lên nhé!
Đó là lúc mình nhận ra được chân lí của cuộc sống, đó là lúc mình tự đứng dậy, đó là lúc mình có niềm tin và hi vọng!
Vs mình, đó là cuộc sống!

C

congchualolem_b

bao lâu rồi nhỉ? cái topic này nằm đây đã bao lâu rồi....t tự hỏi mình k biết lúc đó t nghĩ gì mà lại làm thế để rồi t suýt nữa đánh mất đi c - ng bạn mà t vô cùng yêu quý...

t càng lúc càng hối, t trách mình đã k suy nghĩ kĩ, t trách t đã quá đáng vs c và với mọi ng... t đọc lại topic event, 2 event của 2 năm sinh nhật HM, t đã ở đây 2 năm nhưng t vẫn chưa làm đc j cho nó, t chỉ dựa vào nó vậy mà t nghĩ nó đã dựa vào t, t thật ngốc phải k Sea....

t rất nhớ những ngày tháng đó, những lúc thức thâu đêm vs c, khoảng thời gian mình mới quen nhau, tuyệt thật c nhỉ... khi ấy t đc sống trong vòng tay của mọi ng, đc yêu thương và quan tâm rất nhiều, vậy mà t đã k trân trọng, t đã đánh mất đó để rồi h đây t lại khóc... 1 giọt nc mắt k thể làm vơi đi tất cả, 1 lời xin lỗi k thể xoá sạch kí ức buồn, nhưng t vẫn mong 1 nụ cười có thể làm chiếc cầu nối cho chúng ta, t và c sẽ lại như trc' đây nhé, sẽ là bạn tốt nhé, sẽ k làm nhau buồn nữa...

C

congchualolem_b

giờ đọc lại topic có lời của anh Vũ mới thấy anh nói đúng "tin rằng một ngày nào đó ai kia sẽ trở lại" đúng là mình đã trở lại...ôi đời...

Top Bottom