Những câu hỏi vật lý vui ^^

R

ronagrok_9999

Tại sao khi ngủ mà nằm ngửa lại đau tim nhỉ
Em ngủ phải nằm sấp. Nằm ngửa tức ngực đau tim lắm.

Chắc tim anh nằm ở dưới lưng quá:))
Có lẽ do anh tưởng tượng vậy thôi àk
Mình thấy trên báo nó ghi nếu muốn ngủ tốt và không muốn đột quỵ trong lúc ngủ thì phải nằm ngửa tốt nhất không thì nằm nghiêng sang bên phải chứ không nằm sấp
Vì nằm sấp áp lực lên tim là rất lơn
:D:D:D:D

M

minvip501

Mình thấy trên báo nó ghi nếu muốn ngủ tốt và không muốn đột quỵ trong lúc ngủ thì phải nằm ngửa tốt nhất không thì nằm nghiêng sang bên phải chứ không nằm sấp
bạn noi dung lam
năm ngua khi ngu la tot nhat day
chac tim ban co van de ui
hi
di kham di
minh ma nam sap ngu chac sang ko day noi
rat tuc nguc va kho thở day

K

kiburkid

bạn noi dung lam
năm ngua khi ngu la tot nhat day
chac tim ban co van de ui
hi
di kham di
minh ma nam sap ngu chac sang ko day noi
rat tuc nguc va kho thở day

Mọi người khi ngủ nằm ngửa hết à ?
Em nằm sấp mới ngủ đc. Nằm ngửa nó khó thở ...
Tưởng tượng 760mm Hg nó đè vào người ko chịu nổi
:(

K

kenylklee

Mọi người khi ngủ nằm ngửa hết à ?
Em nằm sấp mới ngủ đc. Nằm ngửa nó khó thở ...
Tưởng tượng 760mm Hg nó đè vào người ko chịu nổi
:(

Oh, thế thì em nên đi khám sức khỏe lại coi sao, tất nhiên là sau khi thi xong Đại học.

1. Vì sao con muỗi lại thích đốt những người mặc đồ sẫm màu hơn là mặc đồ bình thường.
  2. Thủy tinh có bị ăn mòn không?
Sau đây là những câu hỏi về lĩnh vực khoa học vũ trụ ( sở trường của mình :D)
3. Các hành tinh ngoài vũ trụ liệu có va vào nhau?
4. Sự kiện gì trong lịch sử đã chứng minh Trái Đất có dạng hình cầu ?
5. Ai là người bác bỏ quan điểm vật nặng rơi nhanh hơn vật nhẹ ?
6. Nó là khối khí cầu có nhiều màu bao gồm đỏ, vàng, xanh và trắng, chủ yếu là nhất là màu vàng, nó trông có vẻ to bởi vì nó ở gần chúng ta nhất so với các ngôi sao khác trong dãy Ngân Hà. Nó là gì ?
7. Ở trên Mặt Trăng bầu trời nhìn có xanh giống như ở Trái Đất không ?

U

undomistake

6. Nó là khối khí cầu có nhiều màu bao gồm đỏ, vàng, xanh và trắng, chủ yếu là nhất là màu vàng, nó trông có vẻ to bởi vì nó ở gần chúng ta nhất so với các ngôi sao khác trong dãy Ngân Hà. Nó là gì ?

Mình trả lời mấy cái thiên văn thôi nhé, muỗi miếc không nằm trong phạm vi hoạt động tìm hiểu của mình 8-}.
3/ Các hành tinh ngoài vũ trụ có thể va vào nhau, nhưng xác suất đó rất nhỏ do khoảng cách giữa 1 hành tinh này tới hành tinh khác là khổng lồ. Ngay cả khi 2 thiên hà va chạm nhau, các hành tinh cũng không va vào nhau được, đơn giản bởi vì khoảng cách giữa chúng như đã nói, rất lớn.
4/Christopher Columbus đã đi 1 vòng Trái Đất và trở về vị trí ban đầu, nếu Trái Đất là bất kỳ hình gì khác hình cầu, thì ông ấy hẳn đã rớt ra khỏi Trái Đất.
5/Đó chính là Issac Newton, ông làm thí nghiệm với quả táo rơi cùng lúc với miếng giấy vò tròn lại
6/ Còn gì nữa ngoài Mặt Trời 8-}?
7/Mặt Trăng không có khí quyển, nên bầu trời đen như đêm 30.

Cho bạn 1 câu hỏi này về thiên văn rất hay:
tại sao các hành tinh và vì sao lại có hình cầu mà không phải hình vuông, hay bất kỳ hình đa diện nào khác?

K

kiburkid

Oh, thế thì em nên đi khám sức khỏe lại coi sao, tất nhiên là sau khi thi xong Đại học.

1. Vì sao con muỗi lại thích đốt những người mặc đồ sẫm màu hơn là mặc đồ bình thường. => Muỗi thik màu tối
  2. Thủy tinh có bị ăn mòn không? => Mòn mạnh. Cộng HF
Sau đây là những câu hỏi về lĩnh vực khoa học vũ trụ ( sở trường của mình :D)
Ko có đâu. Quỹ đạo ko cắt nhau
Lần đầu tiên em đi vòng quay Trái Đất
Galileo Galile
Nhưng mà sự thật thì vật nặng rơi nhanh hơn ấy.

Bóng điện nhà em
Ko. Đen xì. Em lên rồi

...................................................................................

K

kiburkid

Cho bạn 1 câu hỏi này về thiên văn rất hay:
tại sao các hành tinh và vì sao lại có hình cầu mà không phải hình vuông, hay bất kỳ hình đa diện nào khác?

Nhạt wa'
Hay rì anh
Vì hình cầu là hình có thể tích lớn nhất với cùng diện tích
Vũ trụ tuy rộng nhưng cũng phải tiết kiệm chứ :)

L

lucprokuteqb01

Ko. Đen xì. Em lên rồi

Khi mô đi lại Quảng Bình Đồng Hới kè mình đi với nha. Mình trả tiền thù lao hậu hĩnh

Câu 5 . Em trả lời được.... Đó chính là người tìm ra thuyết tương đối \Rightarrow Ixắc NiuTơn ......... Đúng quyên sách mới đọc hôm trước :D

N

nhoc_maruko9x

Ko. Đen xì. Em lên rồi

Khi mô đi lại Quảng Bình Đồng Hới kè mình đi với nha. Mình trả tiền thù lao hậu hĩnh

Câu 5 . Em trả lời được.... Đó chính là người tìm ra thuyết tương đối \Rightarrow Ixắc NiuTơn ......... Đúng quyên sách mới đọc hôm trước :D
Thế nì mà kêu trả lời được hả? Liu Tơn mà phát minh thuyết tương đối hả? Quyển sách nào ném ra đây mau!

K

kiburkid

Èo.. :| Nó có dạng hình cầu chính là do sự quay của nó đấy :)
Với lại ai bảo thực tế vật nặng rơi nhanh hơn :|

Rơi nhanh chậm là do lực hút
Mà lực hút của Trái Đất w vật nặng hơn thì lớn hơn.
Tuy rất nhỏ nhưng vẫn nhanh hơn :D

Ko. Đen xì. Em lên rồi

=>> Cái ni nghĩa là rì vậy nè ???

Em tưởng Anh Tanh mới là người tìm ra thuyết tương đối chứ nhỉ

N

nhoc_maruko9x

Rơi nhanh chậm là do lực hút
Mà lực hút của Trái Đất w vật nặng hơn thì lớn hơn.
Tuy rất nhỏ nhưng vẫn nhanh hơn :D
Trời sai bét rồi nè. Rơi nhanh hay chậm là do gia tốc nhá. Bây giờ cùng thả 2 vật 1 lúc, vận tốc đầu bằng nhau, không quan tâm là bao nhiêu miễn là bằng nhau, thì nó sẽ rơi ngang nhau đến khi chạm đất. Dĩ nhiên không nói đến khí quyển, vì có nó thì những vật như sợi lông hồng sẽ bay mãi mới chạm đất trong khi viên sỏi thì rơi bình thường (đúng lý thuyết của kiburkid chưa?), nhưng tờ giấy chắc chắn rơi chậm hơn cái kim (thấy sai chưa ;)))

K

kiburkid

Có ai biết tại sao mưa lúc rơi nhanh lúc rơi chậm ko ???
Có lúc em thấy mưa nhẹ nhàng tình cảm có lúc thì rơi mém vỡ đầu ...

G

girltoanpro1995

-Câu của pemivip về ngủ: bởi khi ngủ bạn há miệng :"> y như em tớ ... :p
-Câu tư thế ngủ: bạn là con gái à? Thường thì những người có ý trí kiên định, độc lập ngủ sấp. Nhưng người ngủ nghiêng cần cố gắng hơn còn ngủ ngửa là hòa đồng ^^. Thói quen từng ngừoi khác nhau ... bạn ngủ từ nhỏ là tư thế nào thì mãi là tư thế đó ... nếu muốn thay đổi sẽ tạo cảm giác khó chịu, khó thở .... đa số con gái ngủ nghiêng .... không mấy ai ngủ sấp nhưng cũng nhiều người thấy rất khó khi ngủ ngửa ... cảm giác nặng nề .... khó tả .... mình ngủ nghiêng ^^ điều đó không quan trọng .... cơ bản là cách bạn sống chứ không phải tư thế bạn ngủ :))
-Hỏi: tại sao chân để 1 tư thế lâu sẽ tê ? Cảm giác như điện giật ^^

Có ai biết tại sao mưa lúc rơi nhanh lúc rơi chậm ko ???
Có lúc em thấy mưa nhẹ nhàng tình cảm có lúc thì rơi mém vỡ đầu ...
Làm gì có vỡ đầu :-S mưa ám sát người à :))
Mưa nhỏ vì mây đen ít ,gió nhẹ => hạt mưa nhỏ ~ lãng mạn :x
Mưa lớn vì mây đen nhiều, dày => hạt mưa to ~ mạnh mẽ ^^
Mưa đá vì trên cao lạnh quá nó thành đá, với lại ông trời thương tớ => làm đá dằm siro =))
Chung quy là thích mưa, mỗi kiểu mưa 1 cái hay, đặc biệt ^^ nhưng chân băng bó thế này không tắm được Y.Y chừng nào hết mưa đầu mùa rồi tắm cũng được :"> hi hi

Last edited by a moderator:
K

kenylklee

Vì các mạch máu và hệ thần kinh ở chân bị chèn ép, không lưu thông. Máu từ động mạch đến nuôi các mô bị giảm đi, máu từ các mô theo tĩnh mạch về tim bị cản trở, làm ứ đọng ======> điện giật tê tê chết từ từ :))=))

G

girltoanpro1995

Vì các mạch máu và hệ thần kinh ở chân bị chèn ép, không lưu thông. Máu từ động mạch đến nuôi các mô bị giảm đi, máu từ các mô theo tĩnh mạch về tim bị cản trở, làm ứ đọng ======> điện giật tê tê chết từ từ :))=))

Nhưng chân để tư thế bình thường cơ mà :-S em thấy lúc em để không có chèn ép nó cũng tê ==!
[Thất tình tự tử đu dây điện
Điện giật tê tê chết từ từ :x~]
Hỏi: Sao người bình thường chạng chân ra không được và có khi nguy hiểm. Còn người học võ thì đó là bình thường? < giải thích theo vật lí cơ mà :((>

Hỏi nhỏ 1 cái thôi há :D" ăn cái gì khiến vết thương lành lại xấu ==! Nó ấy thịt ra ấy =(( cơ bản là cần trách thức ăn nào .... với lại ăn gì tốt cho ngón chân :D"
@pemivip: khóa rồi ^^~

K

kiburkid

-Câu tư thế ngủ: bạn là con gái à? Thường thì những người có ý trí kiên định, độc lập ngủ sấp. Nhưng người ngủ nghiêng cần cố gắng hơn còn ngủ ngửa là hòa đồng ^^. Thói quen từng ngừoi khác nhau ... bạn ngủ từ nhỏ là tư thế nào thì mãi là tư thế đó ... nếu muốn thay đổi sẽ tạo cảm giác khó chịu, khó thở .... đa số con gái ngủ nghiêng .... không mấy ai ngủ sấp nhưng cũng nhiều người thấy rất khó khi ngủ ngửa ... cảm giác nặng nề .... khó tả .... mình ngủ nghiêng ^^ điều đó không quan trọng .... cơ bản là cách bạn sống chứ không phải tư thế bạn ngủ :))

Her
Em tưởng con gái ko ngủ sấp được chứ nhỉ ;))

Nhiều lần em ngủ mà đầu gối lên tay ý. Khi thức dậy tay mất cảm giác luôn, ko cử động đc ngón tay chứ ko phải tê như tê chân cơ. Sợ ghê. Tưởng mất 1 tay rồi. Một lúc sau mới có cảm giác lại. Ko biết để lâu tay nó có die lun ko :confused:

Hỏi: Sao người bình thường chạng chân ra không được và có khi nguy hiểm. Còn người học võ thì đó là bình thường? < giải thích theo vật lí cơ mà >

Ko hiểu chạng chân nghĩa là rì
Có phải là cái kiểu " Giơ tay với thử trời cao thấp. Xoạc cẳng đo xem đất ngắn dài" ko ???

N

nhoc_maruko9x

Her
Em tưởng con gái ko ngủ sấp được chứ nhỉ ;))
*Tưởng* hay! *Tưởng* thế thì con trai cũng không ngoại lệ!
Nhiều lần em ngủ mà đầu gối lên tay ý. Khi thức dậy tay mất cảm giác luôn, ko cử động đc ngón tay chứ ko phải tê như tê chân cơ. Sợ ghê. Tưởng mất 1 tay rồi. Một lúc sau mới có cảm giác lại. Ko biết để lâu tay nó có die lun ko :confused:
Cái này là chuyện nữ nhi thường tình thôi =)) =))

Câu tiếp: Tại sao bầu trời ban đêm lại đen?

K

kiburkid

*Tưởng* hay! *Tưởng* thế thì con trai cũng không ngoại lệ!
Con trai khác con gái. Con gái nằm sấp sao đc nhỉ ???

Câu tiếp: Tại sao bầu trời ban đêm lại đen?
Và bầu trời đêm ngàn sao tỏa sáng. Chứng giám cho cuộc tình anh giành cho. Em có biết rằng lòng anh mãi yêu em không đổi thay
Sáng chứ đen đâu. Hi. Ko có nguồn chiếu sáng thì đen thôi.

C

conan193

[*]Vì sao con muỗi lại thích đốt những người mặc đồ sẫm màu hơn là mặc đồ bình thường.

vì muỗi khi đốt những người mặc đồ màu sáng cũng bị lóa mắt
đa phần các loại muỗi đều thích ánh sáng mờ

Top Bottom