Mưa

C

congchuacaheo175

Những dòng tin nhắn em gửi đi cũng như tình cảm của em rất nhiều,tất cả đều nhận lại được im lặng…Em biết anh yêu em,em tin vào cảm giác của mình cũng như tin vào anh,anh không nói dối em,”anh cũng yêu em”. Nhưng không làm sao được khi mà không thể đến với nhau,nhiều người đã nói rằng yêu nhau không đến được với nhau là chuyện bình thường nhưng sao em chẳng thấy nó bình thường chút nào.Em cũng có cách để giữ anh lại,nhưng em sẽ không làm thế,mặc dù anh lại rất muốn em làm như vậy.
Nếu chỉ có cách đó để giữ anh lại thôi thì em không làm được. Em yêu anh nhưng không đồng nghĩa với việc em bất chấp tất cả để có anh. Nếu anh muốn đi,anh cứ đi và làm tất cả những gì anh muốn.

C

congchuacaheo175

Để quên anh, em sẽ phải xóa nhòa những kỉ niệm và thôi căm ghét anh,
- thay vào đó là nói cảm ơn và cười, không tập trung suy nghĩ về anh như thế này nữa,
-nghĩ thế là đủ rồi. Em phải mạnh mẽ lên và mỉm cười thật tươi để anh thấy rằng không có anh, cuộc đời em sẽ tốt đẹp hơn. Cảm ơn anh vì tất cả.

C

congchuacaheo175

Nhưng có lẽ mỗi mình em mãi ngây ngô như thế…

Sự thật là anh đã ra đi lạnh lùng nhất có thể…

Anh ra đi như một cơn gió thổi tung cánh cửa giữ những hạnh phúc, mọi thứ ùa ra và tan nhanh trên khoảng trời cao lồng lộng để em co quắp tự ôm lấy mình…

C

congchuacaheo175

Nên em thôi trách mình, em học cách tha thứ cho bản thân mình vì đã yêu anh quá nhiều, yêu anh hơn cả bản thân mình…

Cũng đến lúc em và cuộc đời học cách tha thứ cho nhau…

Em sẽ thôi trách móc cuộc đời sao quá nghiệt ngã đẩy anh ra xa em…

Em sẽ thôi giận hờn cuộc đời không cho ta bên nhau đi đến cuối con đường…

Vì em hiểu mọi việc xảy ra đều có lí do của nó mà chúng ta chẳng thể nào tránh được…

Như việc anh rời xa em hay như việc em yêu anh…

Yêu anh là lựa chọn của em, nào có điều gì ép buộc em, mà đó là con đường em quyết định bước đi…
Đâu thể đổ lỗi cho anh hay cuộc đời vì khi yêu một người là ta đã cho họ quyền làm tổn thương ta mà…

Nhưng giá như anh nói một lời dẫu là chia li …

Giá như anh nói một lời dẫu là “Mình chia tay nhau đi”…

Rồi em với anh cùng đi về hai hướng khác… thì hẳn lòng em đã nhẹ nhõm hơn…

Những lời chưa nói ấy níu giữ bước chân em lại với ngày dài tháng rộng…

Những lời chưa nói ấy em tự ảo tưởng mênh mông cứ ngỡ là hơi ấm còn đây…

Những lời chưa nói ấy vô hình mà như lưỡi dao cứa nát vào tim…

Những lời chưa nói ấy như sóng biển theo gió buốt lòng em…

Có phải em đang tự làm đau mình, đúng không anh…?
————————-..

C

congchuacaheo175

Nhưng rồi mọi thứ vụn vỡ.

Khi em phát hiện ra một cuộc sống khác của anh. Cuộc sống ở nơi đó, hoàn toàn không có em. Như thể em chưa từng tồn tại.

Khi quyết định trao tình yêu cho ai đó, không một ai mong nhận được sự dối gạt. Tình cảm mà, va vấp dễ để lại vết thương hay nhức nhối từ những mối sẹo. Em mong anh hiểu và biết thương tình cảm của mình hơn. Đừng ích kỉ chỉ biết nghĩ tới cảm xúc, sự thỏa mãn tham lam của bản thân nữa được không anh.

Vì đã thương yêu, mong anh đừng dối gạt…
-

C

congchuacaheo175

… thì làm ơn, đừng nhốt em lại

Anh có thể đừng bỏ quên em, được không?

Đừng bỏ quên em đó.

Đừng khiến em trở thành cô gái ngốc nghếch, đợi chờ để bị lãng quên.

Đừng khiến em hoang mang chơi vơi trong nhưng hoài nghi chấp chới.

Đừng khiến em một mình lạc lõng trong từng tiếng cười. Lạc lõng trong từng câu chuyện trong khi cảm xúc của anh cứ phút chốc dạt xa khiến em không còn nơi bám víu.

Vì cuộc sống đâu chỉ là chấp nhận nỗi đau, đã cố lặng yên cho lòng thêm dịu lại vậy mà không thể.

Vì cô gái anh yêu, cô gái anh từng yêu vốn dĩ đâu kém thông minh để hành hạ mình cho nát bươm cảm xúc.

Nếu em đã chẳng là gì trong bề bộn lo toan mà anh có.

Nếu anh bỏ quên em ở đó…

Thì làm ơn, đừng cứ nhốt em nghen anh

C

congchuacaheo175

Em sẽ cố quên anh. Em chấp nhận rời xa anh. Dù biết là rất khó nhưng em phải tập cho mình cuộc sống không có anh. Từ nay trong cuộc đời em sẽ không còn hình bóng của anh. Chỉ có em và nỗi buồn lặng lẽ. Đã không còn yêu thì níu kéo làm gì cho thêm khổ lụy. Mình buông tay nhau, anh nhé!.

C

congchuacaheo175

C

congchuacaheo175

•♥• HẾT YÊU, EM CŨNG KHÔNG MUỐN CHÚNG MÌNH LÀ BẠN -----đâu anh… •♥•

Anh!

Cuối cùng thì em đã nhận ra rằng anh không yêu em như em đã tưởng tượng. Cứ ngỡ anh yêu em rất nhiều, cứ ngỡ anh thương em rất nhiều… nhưng sự thật lại chỉ có mình em.em ngu ngốc

Rồi em bật cười trong nước mắt khi anh xin em một tình bạn chân thành. Tình yêu đối với anh có lẽ đơn giản thế, nhưng với em thì không thể.

C

congchuacaheo175

Đồng ý rằng chúng mình đã từng là bạn trước khi yêu nhau, điều đó không có nghĩa là sau khi hết yêu chúng ta lại là bạn. Anh có thể nhưng em thì không!
hiểu không anh

C

congchuacaheo175

Bởi sau vết thương lòng anh đem lại cho em, em không đủ vị tha để biến tình yêu của em thành tình bạn.

Bởi tình yêu em dành cho anh đã quá sâu sắc khiến em không thể quên.

Hãy để tình yêu em ngủ yên anh nhé! Đừng tìm cách đánh thức nó dậy bởi bất kì lý do gì. Em không muốn trái tim mình thêm một lần đau nữa. Anh hãy cứ cho em là quá khứ và xin anh đừng cảm thấy hối hận khi đã yêu em. Tất cả em sẽ giữ cho riêng em, chỉ riêng em mà thôi: Một tình yêu, một hạnh phúc, một nỗi đau…
Và khi hết yêu rồi, em cũng không muốn chúng mình làm bạn…

C

congchuacaheo175

Em không cần anh yêu em say đắm, chỉ mong anh thương em chân thành…
Em không cần anh hiểu mọi điều em nói, em chỉ mong anh sẵn sàng nghe em chia sẻ…
Em không cần anh cho em thứ này thứ khác, chỉ mong anh đừng so đo, tính toán sự ngang giá với em…

C

congchuacaheo175

Em không cần anh đặt em vào vị trí số 1, em chỉ mong nếu có lựa chọn, anh hãy cho em được có trong những điều anh cân nhắc…
Em không cần anh ngọt ngào thơ văn, em chỉ mong mọi điều anh nói đều là đi từ con tim mình…
Em không cần anh làm em vui, chỉ mong anh đừng khiến em buồn….....

C

congchuacaheo175

Em không cần anh nói yêu em hàng ngày, em chỉ mong, lúc em mềm lòng, lúc em yếu đuối hoài nghi, anh nói tiếng yêu cho em mạnh mẽ…
Những điều em không cần, không phải là những điều em không muốn.
Em không cần vì em biết chúng chẳng để làm gì giữa anh và em.
Còn những điều em mong, chính là điều em muốn. Anh hãy sống cuộc sống của anh, cho thật trọn vẹn và hết mình, em không yêu anh rồi đòi hỏi anh phải như ý em thích, và em không bước vào cuộc sống của anh để đòi một vị trí đỉnh cao của sự quan tâm hay săn đón.
Em đi bên anh, đi cùng anh, để lắng nghe, để chia sẻ, để cùng vui và cùng buồn. Để cùng mơ ước và để cùng cố gắng.
Yêu là nhận ra con người mình từ chính đối phương.
Yêu là để giúp nhau hoàn thiện và sống tốt.
Vậy nên anh à, hãy cứ xem em là người em, người bạn, người anh thương, rồi mới là người anh yêu. Cứ vậy đi nhé.
Anh có biết: “Một tình yêu đích thực phải chứa đựng tình thương, phải có thái độ muôn hiến tặng và chia sớt để nâng đỡ cuộc đời nhau…”

C

congchuacaheo175

Em không cần anh... em chỉ cần quên :)

Em muốn đốt cháy tất cả. Tất cả anh ạ. Nhưng - Em lại sợ tàn tro bay mất ...

Có một ngày em buông tay anh ra

Không nắm chặt như là em vẫn thế

Có một ngày, bỗng dưng em chẳng thể

Cứ mãi không buồn trước hờ hững anh trao.

C

congchuacaheo175

Bởi có những con đường không thể giao nhau

Nên dẫu chúng ta có cố gắng miệt mài vẫn không bao giờ đi cùng một hướng

[...]

Em chợt nhận ra, trước giờ, anh chưa bao giờ yêu em. À, đắng cay thật, nhưng, đáng tiếc thay có vẻ giả thiết của em lại là sự thật. Anh vẫn lo cho em, vẫn quan tâm đến em, điều ấy, em chẳng thể phủ nhận. Nhưng yêu em, anh chưa bao giờ. Chỉ dừng lại ở một vạch mức nhất định - có lẽ là: thương (?!). Ch

C

congchuacaheo175

Có một ngày em thiểu mình chẳng đủ

Chẳng đủ dịu dàng để níu bước chân anh

Điều đáng sợ và tổn thương hơn cả việc yêu anh, anh biết là gì không?!. Hì. Là nhận ra, anh chưa bao giờ cố gắng níu giữ em. Thật lòng......

C

congchuacaheo175

Tại sao anh không như em

Không cảm thấy mình dường như mất tất.

Khi lỡ làng bỗng vụt mất yêu thương?

Anh sẽ rất bình thản, nhỉ?! Khi nghe em nói chia tay. Vì anh chẳng thể quen lâu dài một ai, Mà, chẳng có gì là tuyệt đối, thứ gì nhiều quá, cũng chẳng tốt. Anh sẽ nhẹ đi phần nào, sẽ sống những ngày tự do với bản tính trẻ con, sẽ là những ngày thoải mái chẳng bị ép phải pm nói chuyện, chẳng cần nghe em lảm nhảm những điều vớ vẩn...

Top Bottom