Mưa

C

congchuacaheo175

Giờ em nên hiểu thế nào đây anh? Theo trái tim hay lý trí của mình, nên giờ em chọn giải pháp im lặng mà thôi. Đó có lẽ là giải pháp tốt nhất phải không anh? Dù đây là thứ tình cảm đơn phương đi nữa, nhưng em vẫn cảm thấy hạnh phúc và cảm ơn anh nhiều lắm. Cảm ơn anh đã cho em biết cảm giác yêu thương và nhớ nhung một người, cảm ơn anh có thể nhận ra tình cảm của em mà không giả vờ anh có tình cảm, em thích và yêu sự chân thành đó. Nếu anh tình cờ đọc được tâm sự này, hãy cho em biết tình cảm của anh dành cho em, dù không như em mong đợi.

Cảm ơn anh vì đã làm nắng đến gõ cửa trái tim em.

Quên bằng cách nhớ

C

congchuacaheo175

“Hôm nay em đọc được một Entry, có nội dung thế này: “Sau mỗi cơn Mưa thật ra sẽ là gì? – Không quan trọng! Quan trọng là chỉ cần trong tim mỗi chúng ta có Nắng, để dù sau mỗi cơn Mưa có là gì, ta cũng có thể mạnh mẽ và ngoan cường bước qua để tìm thấy ánh sáng của cuộc đời mình.” Đã lâu lắm rồi, tuyến lệ của em chẳng còn hoạt động nữa. Vậy mà khi đọc xong, em khóc. Vì em nhớ, anh cũng đã từng nói một câu tương tự như thế với em. Rằng là em không cần sợ những cơn Mưa rào lạnh lẽo, cũng không cần lo sau mỗi cơn Mưa không phải là Nắng ấm, vì bên cạnh em luôn luôn có anh, là Nắng không bao giờ tắt của em. Anh đã từng nói thế, anh có còn nhớ? Vậy mà sao bây giờ em loay hoay giữa những cơn Mưa dài lê thê, em tìm mãi, vẫn chẳng thấy được Nắng là anh hả anh?”

C

congchuacaheo175

Tình yêu nơi em đã đâm chồi nảy lộc và vững chắc đi qua thời gian. Và ngay lúc này em biết tình yêu đâu phải chỉ yêu không là đủ. Tình yêu còn phải có can đảm và kiên trì đi qua tất cả. Vì khi yêu thương một người trong âm thầm thì lắm lúc đớn đau vô cùng và chờ đợi một ai đó quả thật là khoảnh khắc cô đơn nhất trong cuộc đời này.

C

congchuacaheo175

Có thể ai cũng bảo em ngốc, khi cứ đeo đuổi khóc lóc chạy theo một người không thuộc về mình. Nhưng tình yêu nó vốn kì lạ như vậy, đôi khi em không kiểm soát nổi mình, lí trí đã nhường đường cho cảm xúc được bộc phát hoàn toàn. Nhưng dù sao em cũng chưa từng hối hận vì gặp anh và yêu anh là điều tuyệt vời nhất.
......

C

congchuacaheo175

Thà cho bản thân được sống với chính mình còn hơn gò bó rồi lại bế tắc, thà thắp lên một que diêm còn hơn ngồi trong đêm dài tăm tối, thà em cứ dại khờ chạy về phía anh mà bỏ mặc sau lưng mọi đàm tiếu…
đúng
không
anh

C

congchuacaheo175

Có bao giờ anh dừng lại và nghĩ về em không anh?
Cứ can đảm yêu, cứ can đảm sống, đừng đặt ra giới hạn nào cho mình, dám cho đi, dám chấp nhận, dám yêu thương, dám đánh cược…

Con đường em đang đi liệu có phải là mãi mãi, con đường bước về phía anh, còn tình yêu nơi anh cũng chỉ là cái ngoái đầu? Có bao giờ anh dừng lại và nhìn về phía em không anh?

C

congchuacaheo175

Khi hỏi tình yêu là gì? chắc mọi người đều có một câu trả lời riêng cho bản thân mình như là: yêu thương nhau, chăm sóc lẫn nhau, nghĩ về nhau, lo lắng cho nhau, bên cạnh nhau mãi mãi….và đại loại những thứ na ná như thế.

Một người luôn nghĩ về một người khác, nhớ họ thật nhiều, quan tâm họ, đau khổ khi họ thờ ơ. Người ta gọi là yêu? Chắc chứ! Tình yêu là thế sao? Nếu tình yêu là như thế, theo tôi cũng thật tầm thường.

Hay tình yêu là hi sinh cho nhau, chết vì nhau. Tình yêu đó chắc chỉ có thời chiến quốc, hay xa xưa gì đó, còn thời này chắc cũng không kiếm nổi một tình yêu như thế đâu.

C

congchuacaheo175

Nếu yêu một người, dù bận thế nào, bạn cũng dành thời gian cho họ, goi điện thoại, nhắn tin, hay một câu chúc họ ngủ ngon để họ cảm thấy bạn quan tâm họ đến nhường nào. Chỉ cần một chút thôi, nhưng đối với người nhận, đó là cả niềm hạnh phúc. Đừng viện ra muôn ngàn lí do để họ cảm thấy bạn vô tình như: bạn bận, bạn mệt, bạn phải thế này, bạn phải thế kia. Khi nào bạn bận đến nổi không có thời gian ngủ, không có thời gian để ăn cơm, thì đó mới đích thực là bận, còn không, thì tất cả chỉ là nguỵ biện.
...........

C

congchuacaheo175

anh
anh có biết em lẻ loi lắm không
buồn và tuyệt vọng vô cùng không khi nói buông tay vs anh

em buồn khi nắng ùa về trong tim ..trong mắt em
em cười gượng khi mưa vô tình rơi xuống trong thâm tâm im lạnh

C

congchuacaheo175

Buông tay anh...

... Là em phải chấp nhận nén chặt tim mình trong vô vàn nỗi nhớ. Luôn phải cố gắng dằn lòng dù chúng muốn vỡ tung...

C

congchuacaheo175

Là em phải chấp nhận việc một ngày nào đó, bàn tay anh sẽ đan vào một bàn tay khác. Những yêu thương từng-là-của-em giờ anh gom góp mong nhận được một icon nụ cười...
nhưng
em không bao giờ còn có dc nữa

C

congchuacaheo175

Là những khoảnh khắc tim thắt lại khi bắt gặp thứ gì đó chạm vào quá khứ. Là khi những điều cần phải quên lại cứ cố ùa về.
Là em sẽ phải tự mình gắng gượng trước những khó khăn. Không còn một bờ vai cho em tựa vào khi khóc.
Tất cả những điều ấy, đồng nghĩa với việc...

Chia tay, là cô gái nhỏ yêu anh sẽ đau nhiều lắm đấy!

Nhưng...

Em sẽ dành thời gian để quan tâm tới bản thân mình nhiều hơn để chẳng phải nghĩ tới một người không cần đến em…

Em sẽ không vội vàng để yêu một người như em đã từng làm thế. Vì em biết, thích và yêu dễ nhầm lẫn lắm, và em phải thật cẩn thận để tìm ra người đàn ông thực sự của đời mình.

đúng không anh?:)
khi em tự cười thầm trong lòng
là lúc em nghĩ về tất cả sai lầm ngốc nghếch của em

C

congchuacaheo175

-Em sẽ ăn tất cả những món em thích mà không sợ ai đó sẽ ghét nếu em phát phì, em sẽ ra đường với mặt mộc những ngày em có hứng mà không lo ai đó sẽ nhìn ra mấy cái mụn cám đáng ghét mới mọc trên trán. :)
-

-Em sẽ mặc những gì mà em muốn dù mọi người có nhìn nhiều một chút, chứ không chỉ mặc theo một phong cách nhất định để khiên ai đó vừa lòng.:)
-Em sẽ học cách sống thật mạnh mẽ, vì giờ đây đã chẳng còn ai để em nũng nịu và than vãn mỗi ngày. Em sẽ học cách tự mình vượt qua những khó khăn, thay vì nhanh chóng bỏ cuộc vì nghĩ rằng sẽ có người thay em giải quyết. Em tin, một cô gái không có anh sẽ sống tự tin hơn trước rất nhiều.
anh không phải lo đâu

C

congchuacaheo175

Anh à, chẳng có cuộc chia tay nào không mang khổ đau hay nước mắt.

Em vẫn nhớ anh, vẫn rất nuối tiếc những ngày tháng mình đã bên nhau. Nhưng nếu duyên phận giữa đôi ta đã hết, em sẽ thôi ngốc nghếch tự dằn vặt bản thân mình. Em sẽ mỉm cười chấp nhận nó, như một điều tất yếu của cuộc sống.

Nếu là của nhau, sẽ có một ngày ta trở lại. Còn nếu không, thì một ngày nào đó trái tim em sẽ lại yêu.

Chia tay anh, không có nghĩa là cánh cửa hạnh phúc đã khép lại với em…

Chia tay anh, là để chúng ta cùng tìm hạnh phúc đủ đầy hơn.

em đã đúng phải không anh:(

Last edited by a moderator:
C

congchuacaheo175

Hôm nay 1 mình em trên lối về.
Mới hiểu được hết những đắng cay không anh là thế.
Từ khi .. tạm biệt em đi xa .. nơi này.
Nhìn theo trên mi dòng lệ ướt cay.
Người ra đi bao nhiêu yêu thương em gửi theo anh đấy.
Cùng thời gian trôi qua thật mau anh quay về nơi đây.
Vì em đã lỡ tin rằng .. tình yêu anh trao em vĩnh viễn không bao giờ đổi thay.

ĐK
1 ngày không gặp anh không thể không thấy nhớ.
Tìm lại bao ngày tháng êm đềm ta đã có.
Tại sao không khóc nước mắt vẫn rơi .. nhớ anh chẳng cất thành lời.
Vì không .. không có anh em buồn lắm anh biết không?
1 ngày không gặp em, không làm anh thấy nhớ
Khoảng cách ấy dường như đã làm ta chia xa.
Người như mây gió phía cuối chân trời.
Nỡ quên đi mau những lời .
Lời hứa sẽ mãi em ở trong tim .. đã quên rồi ..

Nỗi nhớ làm lệ rơi trên khóe mi buồn
Mới hiểu được hết những đắng cay không anh là thế.
Từ khi .. tạm biệt em đi xa chốn này...
Nhìn theo trên mi dòng lệ ướt cay.
Người ra đi .. bao nhiêu yêu thương em gửi theo anh đấy .........mãi.
Cùng thời gian .. trôi qua thật mau a quay về nơi đây.
Vì em đã lỡ .. tin rằng .. tình yêu anh trao em vĩnh viễn không bao giờ đổi thay.

ĐK:

1 ngày không gặp anh không thể không thấy nhớ.
Tìm lại bao ngày tháng êm đềm ta đã có.
Tại sao không khóc nước mắt vẫn rơi .. nhớ anh chẳng cất thành lời.
1 ngày không gặp em, không làm anh thấy nhớ
Khoảng cách ấy dường như đã làm ta chia xa.
Nỡ quên đi mau những lời .
Lời hứa sẽ mãi em ở trong tim .. đã quên rồi ............

Kết
T sao không khóc nước mắt vẫn rơi .. nhớ anh chẳng cất thành lời.
Đã có lúc em ước phải chi đừng nên yêu anh
Để hôm nay em phải xa anh .. phải ôm nỗi nhớ
Nỡ quên đi mau những lời ..
Lời hứa sẽ mãi em ở trong tim .. đã quên rồi
Anh đã .. không còn nhớ .. đến em.................

H

hoaluuly175

em phải mạnh mẽ lên em
không dc khóc nhé
hum nào đi học về
chị sẽ nói chuyện vs em

C

congchuacaheo175

chị em ơi
20-10 vui lên nha...xinh đẹp nha

C

congchuacaheo175