Mưa

C

congchuacaheo175

Sẽ tốt biết bao nhiêu?!

“Có người bỏ cuộc đời mà đi như một giấc ngủ quên. Có người bỏ cuộc tình mà đi như người đãng trí......Cuối cùng thì lòng yêu thương cuộc sống cũng không giữ lại đời người. Cuối cùng thì tình yêu không giữ được người mình yêu..”

Em không yêu, và không còn cần anh nữa. Em khép lại tình cảm bằng những câu chữ ngày hôm nay. Tất cả em chôn vào miền kí ức. Khóa chặt. Chôn cả chìa khóa vào miền quên lãng. Hết.

C

congchuacaheo175

Vì em yêu anh,nên anh không cần làm gì để giữ em cả. Nhưng khi anh đã phải giữ em thì lúc đó em không thuộc về anh nữa rồi.

Anh lại im lặng.....

Đợi chờ đôi khi cũng là hạnh phúc. Nhưng anh có biết hạnh phúc này nhiều khi làm em mệt mỏi.

Em chán phải chờ đợi rồi.

Đừng nói gì cả,vì em không muốn nghe những lời giả dối.

Đừng quay về,vì bây giờ là quá muộn rồi.

Đừng xin lỗi em,vì bây giờ lời nói ấy không còn ý nghĩa nữa.♥♥♥♥♥♥♥

Đừng hứa với em gì cả,vì hơn ai hết chính anh cũng hiểu là lời hứa ấy anh không bao giờ thực hiện được.:)
;;;

C

congchuacaheo175

Em đã hứa với anh, với lòng mình rằng em sẽ chờ anh suốt cuộc đời này, và anh nói em đừng chờ đợi anh, phải chăng anh biết sớm sẽ có ngày như thế này xảy ra? Giờ đây ai có thể chỉ lối giúp em là em nên đi về đâu, nơi đâu em sẽ tìm thấy hạnh phúc thực sự của mình? Bởi em giờ đây quá mù mịt, không thể nghĩ ra điều gì ngoài anh cả. Sự thật rất phũ phàng nhưng em vẫn hy vọng sẽ có kỳ tích, anh sẽ không bỏ em mà ra đi. Phải quên anh là điều em không bao giờ muốn, anh sẽ vẫn mãi là người em yêu thương, và cũng chỉ có anh mà thôi.

em luôn muốn tìm thấy anh

C

congchuacaheo175

Mình chia tay lâu rồi .
Em biết . Và quen .
Anh có quên ko ?? Mình chia tay rồi mà ..
Em là đứa con gái thế đấy !
Ngày hôm qa có thể em nói rất cần anh ,
Nhưg ngay sau đó , em sẽ lại ko cần nữa
Em ko có thói quen chạy theo 1 người tỏ ra ko cần mìh .
Dù anh còn yêu em thì em cũg ko cần phải hi vọng
Dù anh có ko còn yêu em thì em cũg chẳg buồn đọg đáy mắt .
Em là vậy đấy .
Là đứa con gái xấu tíh . Hay thay đổi . Nhanh đổi ý .
Thích làm theo ý mìh và vui vẻ tuỳ theo sở thíc .
Kệ người khác nghĩ gì .

em là thế đấy
vậy mới là em

.....
.....
nc mắt chảy ngược vào tim em

C

congchuacaheo175

Chỉ cần em thoải mái , em sẽ hành độg như vậy .
Bỏ mặc việc gây tổn thươg cho người khác .
Cảm xúc của em mới là quan trọg : )
Vì sao thế ? Vì em cần phải yêu bản thân mình ...
Ích kỉ .[là em]­. là bản tính của mỗi con người .. đến 1 lúc nào đó anh sẽ nhìn thấy sự ích kỉ của anh .
Còn em , đã ích kỉ khi chỉ nghĩ đến cảm xúc của mìh .. áp đặt mọi suy nghĩ lố bịch vào anh .
Em làm anh thất vọng bởi cách em ở bên người khác ..
Em làm anh buồn bởi cách em luôn tự ý quyết địh mọi thứ ..
Em làm anh tổn thương bởi những lời đã nói , bởi nhữg suy nghĩ độc địa của mìh ..
Vậy anh có biết , anh cũg đã làm nhữg gì ko ?
Mình yêu nhau , hạnh phúc nhiều hơn là buồn . Em tin là thế .
Vậy mà khi đau lại ko thể ở cạh nhau , chia sẻ và thôg cảm cho nhau .
Cứ chăm chăm tìm những niềm vui khác để loại nhau ra khỏi đầu ..
Không phải là mìh yêu nhau mà k đc ở bên nhau .

bởi..em và anh ko thể thấy nhau dc đâu

C

congchuacaheo175

Mà vốn dĩ , mình đã ko còn cần đến nhau nữa .
Cảm xúc còn lại chỉ là 1 thói quen chưa quên đi được mà thôi ..
Rồi 1 lúc nào đó sẽ quên đi . Và tất cả lại chôn vào hàng nghìn những mảnh kí ức khác , đè lấp lên , khuất lấp đi .
vậy...đấy

C

congchuacaheo175

Khi em đã thay đổi .. hẳn anh sẽ thất vọng nhiều hơn nữa , còn em , đã quen vs việc anh thay đổi
Những gì em nói ra , đều hay .. anh đã nói vậy .. hay nhưg có lọt tai anh ko ? Vừa mắt anh ko ?
Khi mà đã tồn tại nhữg ý nghĩ ghét bỏ ở trog đầu . Thì những điều em nói - đều là văn vở lươn lẹo trog anh . Vì anh ko còn muốn hiểu em . Và em , đã ko còn gì để khiến anh phải hiểu .
Vì mình , chẳng còn là gì của nhau .
Bạn ư ? Em ko nghĩ vậy . Em ko đối diện được với 1 người bạn mà em đã cho đi hết tình cảm của mình .

C

congchuacaheo175

Em biết , phải yêu rất nhiều mới hiểu ai là người yêu mình nhất .
Xong em chẳng so sánh t.c của mình dành cho ai là nhiều ai là ít . Đó , đều là tình cảm .
Nhưng kỉ niệm , vui buồn , sóg gió khó khăn .. ai là người đã ở cạh cùg e vượt qa .. ai là người cùg em gìn giữ tất cả .
Tình yêu này là đẹp nhất với em .
Nhưng rồi em sẽ lại quên đi thôi .
Em là thế đấy .
Nhanh yêu nhanh quên .
Em tệ thế đấy .
Quên mình đã iêu 1 người thế nào nhanh vậy đấy ..
Vì anh đâu tha thiết em ở lại trong cuộc sống của anh .
Em cũng không muốn trở thành gánh nặng đó .

:)
em vẫn cười và vô tâm..em sống rất giả

C

congchuacaheo175

Em đág trách , anh cũg vậy . Nhưg ko bao giờ biết cách ngồi lại nói cho nhau hiểu và thôg cảm cho nhau . Em muốn biết anh nghĩ gì , thì anh lại im lặg . vậy thì có yêu 1 tỉ năm .. cũg chẳg hiểu nổi nhau 1 chút và biết nhau đag muốn gì .

C

congchuacaheo175

Nhưng anh nghĩ mà xem .. Chưa bao giờ anh tha thiết giữ em ở lại .
Anh nghĩ rằng việc tỏ ra ko cần làm em yêu anh hơn à ..
Không đâu , em thấy chán hơn mà thôi ..
Nên nếu em có yêu 1 ai đó khác . Rất bìh thườg . Vì anh chưa bao giờ thực sự cần em .
Anh nói yêu là ở những hành động chứ ko phải là những lời nói .
Vậy mà , anh nói : Anh yêu em . Nhưng hành động của anh , hoàn toàn ngược lại : )
Em ko tốt .
Em ko ra gì .
Em có ra sao .

em sẽ sống giả từ đây

C

congchuacaheo175

giờ ..
Em thay đổi rồi . Thay đổi .. giống như cách anh không cần em .
Và giờ , em sẽ chẳng trách anh nếu anh có người khác : )
Ngược lại . Em sẽ chẳng có lỗi gì với anh !
Vì , em chẳng là gì với anh . Vậy anh hãy để em .. là cái gì đó - của - người - khác .
....
Ko bao giờ giữ
Chỉ giỏi đẩy đi
Cách anh yêu em
Là như thế à ?

anh chưa lúc nào nghĩ về em cả

C

congchuacaheo175

k aj có thể làm e tổn thươg...(e là ng` ích kỷ mà
]-[ãy chôn em vào 1 nơj thật sâu trog tráj tjm....anh nhé !!:(

C

congchuacaheo175

Không đủ xinh để ai cũng phải yêu.
Không đủ lớn để nổi bật giữa mọi người.
Không đủ ngọt ngào để làm xiêu lòng người khác.
Nhưng đủ tự tin và nghị lực để sống đúng là chính mình!

C

congchuacaheo175

Này anh, em thích mưa lắm đấy. Em thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường, em hứng chí giang tay ra đón mưa, để mưa táp vào mặt ướt đẫm, thấy man mát và dễ chịu.

nhưng em khác rồi
em muốn nắng
nhưng không thể

C

congchuacaheo175

C

congchuacaheo175

tuy em mưa bên ngoài
nhưng anh có biết trái tim luôn luôn giữ nắng
bởi em sợ 1 điều rằng- 1 khi - nắng không còn- tim em sẽ đóng băng anh à
và cả mưa nữa
..................................♥♥em vốn dĩ ghét mưa vô cùng♥♥........................em ghét cả khi trời mưa
anh biết điều đó không
trên con đường anh đi..sẽ có nắng của em..em cũng sẽ giữ nắng trên lối đi của em
mưa ko làm ướt dc đâu

và!

Em vẫn giữ con tim em chút nắng. Trong ánh nắng xanh có hình anh. Chỉ là như nắng hắt lên mà không nói. Em không muốn con tim mình đập ...nhanh hơn khi chia tay..bởi đó là..?

C

congchuacaheo175

Anh! Trong khoảnh khắc này có lẽ anh chẳng chút nào nhớ tới em, cũng chẳng bao giờ anh đặt câu hỏi, em đang sống ra sao, có hạnh phúc không? Còn em, mộ trái tim run rẩy vì thương nhớ anh lại sống lại. Lâu lắm rồi em không có cảm giác ấy, cũng lâu lắm rồi em không phải nhớ thương, khóc vì ai.

Em đã tự nhủ mình sẽ không bao giờ dành một giọt nước mắt nào cho anh nữa, vì anh không xứng đáng. Thế mà, sau 3 năm xa cách, bỗng nhiên, đêm nay em lại nghĩ về anh và em đã khóc. Em khóc cho bản thân mình, khóc cho quá khứ và cả tương lại mù mịt, thứ mà em chẳng thể nào vẽ ra được con đường mà em định đi...

C

congchuacaheo175

Em không hiểu tại sao, từ ngày chia tay anh, em không thể đón nhận một trái tim nào khác.

Có câu hát thế này “tình chỉ đẹp khi tình dang dở…”, đối với em câu này sai rồi, tình dang dở, toàn nỗi đau chất chồng nỗi đau, làm sao mà đẹp được? Họa may đó chỉ là vết nứt khắc sâu trong trái tim làm ta muôn đời nhớ đến.

Em vẫn phải sống, và sẽ không khép lòng mình lại vì anh, đang lạnh giá mà đóng chặt cửa lại có lẽ chết vì “đóng băng” mất. Em mở trái tim mình ra, hứng tìm những tia nắng để được sưởi ấm, anh biết em rất là sợ lạnh mà.

Anh cứ đi đi, em không sao đâu. Có lẽ thời gian qua do đi nhanh để theo kịp cuộc sống của anh nên bỏ qua nhiều điều quan trọng, em sẽ cố gắng đi chậm lại để tìm kiếm và chờ đợi “thế giới” của em.

Top Bottom