Mưa

C

congchuacaheo175

Nhưng đôi khi em thấy buồn quá, tưởng chừng như không thể vượt qua...Ngày qua ngày em chỉ nghĩ về anh. Em buồn lắm nhưng em vẫn cười. Chỉ có điều nụ cười ấy đã không còn vô tư như trước nữa. Nó chua chát quá. Giờ nó chỉ đơn giản là nụ cười giúp em che giấu đi nỗi đau trong tim em mà thôi.

em cười vì nhiều người nói em khác:(
em đang cố trở lại là chính mình như xưa
anh có lần khuyên em nên tỉnh lại mà:)

C

congchuacaheo175

anh
em nói đúng không
Nhưng anh à !!! em cũng là 1 con người bằng xương bằng thịt. Em cũng có những cảm xúc riêng của mình. Nhiều lúc em đã muốn khóc, khóc thật to để mong nỗi buồn kia theo giọt nước mắt ra ngoài. Giải phóng cho trái tim nhỏ bé của em.
:((

C

congchuacaheo175

Nhưng em đã không làm được, em đã không thể khóc nữa rồi. Em cũng không biết từ bao giờ nước mắt của em đã không còn ngập bờ mi. Hay phải chăng em là người vô cảm hay vì em đã quá đau hả anh???
♥♥♥ ♥♥♥

C

congchuacaheo175

Nó không trào ra ngoài nữa. Có lẽ nào...nó chảy ngược mang nỗi đau của em vào trong tim...
nó thẫm đấm con tim em thật rồi
em không đau
em không xót nữa
em chỉ tan nát thôi

C

congchuacaheo175

Ngày ngày nhìn nick anh sáng mà tim em đau như thắt lại. Nó nhoi nhói trong lồng ngực. Đau lắm anh biết không??? Lúc đó em rất muốn pm cho anh, nhưng em sợ...sợ anh không muốn nói chuyện với em. Rồi thì em đành im lặng...

bi giờ
em sẽ âm thầm giúp anh trong mọi công việc
em tình nguyện ngốc nghếch thôi anh à
hì hì
phải cười thôi
không bạn bè trách móc

C

congchuacaheo175

Không có anh thời gian trôi thật chậm...em uể oải khi ngồi học...rồi tỉnh táo khi nghĩ lạc quan sang câu chuyện mà con dung....bạn em kể..anh sẽ không bao giờ biết đâu
. Biết đến bao giờ anh mới thật sự thoải mái đây.......................

C

congchuacaheo175

Em nhớ anh...nhớ rất nhiều...Có những lúc em như phát điên lên như vậy. Em ước lúc đó anh đến bên và nói với em rằng anh cần em...[ tớ nhớ cậu lắm San à], [cuộc sống của tớ vui hơn nếu dc nghe cậu trò chuyện] Nhưng đó chỉ là giấc mơ riêng mình em...Em ngốc quá phải không anh

C

congchuacaheo175

Anh vô tâm thật, anh có biết có một người đang rất đau vì anh không???Người đó rất nhớ anh...anh biết không???
Anh vô tâm thật, anh có biết có một người đang rất đau vì anh không???Người đó rất nhớ anh...anh biết không???

Nếu anh nghe được thì anh sẽ trả lời hoặc là ",mình không biết" hoặc " cậu phải nói thì mình mới biết chứ" ...em biết anh là thế mà...hay[ dừng lại đi, cậu tỉnh lại đi , giỡn là chết vs mình đó]
mình biết
đúng! mình mù quáng và ngốc vậy đó thì sao
!thì sao!

C

congchuacaheo175

Tất cả chỉ là ngụy biện bởi vì anh là người rõ nhất mà.
Nhưng tại sao em lại ngốc thế chứ, vẫn yêu anh, yêu anh rất nhiều............

...................................Em phải chờ rồi......
chờ anh................
.Em chờ suốt cuộc đời....................[em ngốc]­
Có một người vẫn ở đấy...vẫn chờ đợi...vẫn hi vọng...vẫn cười...vẫn đau...vẫn ngốc...vẫn cô đơn...vẫn yêu...nhưng không thể khóc...vẫn mong 1 ngày gặp anh
trong tương lai

C

congchuacaheo175

cho em lối đi riêng

C

congchuacaheo175

Anh có biết trong trái tim em, anh có vị trí quan trọng thế nào không? Em từng yêu anh hơn bản thân em, yêu anh hơn tất cả những gì em đang có.
Càng nhớ anh… em càng thấy cuộc sống này thật vô nghĩa
Muốn để quên đi quá khứ, em không biết phải làm sao?em đang tự lừa dối mình
anh biết không
Em cố không khóc khi chia tay anh nhưng em không thể nào làm được điều đó.
em điên phải không anh

C

congchuacaheo175

tình yêu không chỉ gắn với hạnh phúc, nụ cười, yêu thương mà còn có những hờn giận, cãi vã, bất đồng. Có như vậy mới gọi là tình yêu. Những cuộc tình êm đềm quá đôi khi lại rất buồn, bởi người ta rất dễ quen với cảm giác hạnh phúc và sẽ không thể chịu nỗi những mất mát, đau đớn khi hạnh phúc ấy bắt đầu rạn nứt.

C

congchuacaheo175

Yêu có gì vui – khi yêu nghĩa là đặt hạnh phúc của mình vào tay của người khác. Bạn sẽ không thể làm chủ được tất cả sự việc chung quanh mình. Và yêu, có nghĩa là chấp nhận sẽ có một rủi ro nào đó của sự chia tay.

Yêu có gì vui – ừ thì tình yêu có quá nhiều bất trắc. Sau đó thì sao? Có chắc rằng một cuộc tình dài rồi sẽ đi đến một cái kết trọn vẹn. Người ta vẫn yêu nhau và chia tay đầy đấy thôi.

Thế sao người ta vẫn yêu nhau?.

C

congchuacaheo175

Có lẽ, yêu đúng là chẳng có gì vui. Nhưng người ta yêu, là để không còn cô độc. Để có một bờ vai đi về mỗi khi mệt nhọc, để có một bàn tay nắm ta lại mỗi khi muốn buông xuôi, để có một ánh nhìn ấm áp khi ta tuyệt vọng. Để ta được thấy không chỉ riêng ta đang sống trong thế giới này!
có đúng không anh
em chỉ vì 1 mục đích đó mà thôi

C

congchuacaheo175

Có lẽ, yêu đúng là chẳng có gì vui. Nhưng người ta yêu, là để được tha thứ. ....em không thể làm dc
Khi một ai đó thực sự yêu ta, người sẽ luôn sẵn sàng tha thứ cho những lỗi lầm ta mắc phải dẫu là với bản thân ta, hay với người. Người có thể hờn trách ta, nhưng sẽ chẳng bao giờ oán ghét..........
. Đơn giản, cũng giống như cách ta yêu người, người cũng yêu ta còn hơn cả chính mình nữa.

C

congchuacaheo175

Người ta yêu, như một cách khẳng định cuộc sống,
- để mỗi buổi sáng thức dậy đều có thể hướng suy nghĩ về một người nào đó và thầm mong người ta cũng sẽ nhớ về mình, để mỗi buổi đêm có thể cầu chúc ai đó ngon giấc,
-để bầu trời không chỉ đơn thuần là những mảng màu xanh trắng, mà còn chất chứa cả niềm hân hoan lẫn nỗi buồn tủi,
-và để biết mình vẫn còn những xúc cảm mãnh liệt, vẫn đang tồn tại rất mạnh mẽ, ít nhất là trong thế giới của một người.

C

congchuacaheo175

tinh yêu, kỷ niệm và nỗi nhớ nhung, nỗi mong chờ da diết về nhau khiến con tim em khắc khoải
Anh! Anh đã nói rằng em đừng phức tạp hóa vấn đề và đừng nghĩ nhiều, vài ngày sau sẽ lại bình thường. Đó là những gì anh khuyên em khi em tâm sự và nói chuyện với anh về những gì em ngh

C

congchuacaheo175

Em không hiểu sao mình lại trở nên yếu đuối thế này, con người vô tư hồn nhiên của em trước kia đâu rồi chứ? Suốt thời gian đi học em đã cố gắng kìm nén mọi rung động, mọi thứ tình cảm thoáng qua để không nhận lời yêu bất cứ một ai, em nghĩ rằng mình sẽ tôn thờ chủ nghĩa độc thân đến khi nào đi làm được thời gian khá dài.
Em là người sống nội tâm, không bao giờ thích chủ động biểu lộ cảm xúc của mình, đó đã là một trở ngại lớn. Đã bao lần em tự nhủ lòng mình phải quên anh đi nhưng hình như càng cố quên lại càng nhớ, rất nhớ anh ạ. Em tự viện ra hàng trăm lí do để gạt bỏ hình ảnh anh ra khỏi đầu mình. :(

C

congchuacaheo175

Rất muốn hỏi anh về tình cảm của anh, có phải mình em đang ngộ nhận hay không? Thế nhưng nghĩ rồi lại nghĩ, nhắn tin rồi lại xóa đi mà không gửi cho anh, khiến tim em trở nên quặn thắt.
...........

Top Bottom