Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 18

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xã hội có khuynh hướng phân ra người thắng kẻ thua, ngưỡng mộ và ganh ghét người thắng, tỏ lòng thương hại kẻ thua điều đó làm cho mỗi người chúng ta luôn cố gắng trở thành người thắng cuộc hơn bao giờ hết. Mọi người cứ nghĩ thắng cuộc và thua cuộc là cả một ranh giới xa xôi, nhưng mấy ai nhận ra rằng nét khác biệt giữa họ là : “ Người thắng cuộc nói: "Để tôi làm việc đó cho bạn". Kẻ thua cuộc nói: "Đó không phải là việc của tôi". “

Tôi thường lười biếng trong cuộc sống, trốn tránh những công việc của bản thân nhưng lại hay mơ mộng sẽ làm chủ bản thân và chiến thắng rực rỡ vào một ngày nào đó. Đến bây giờ tôi mới nhận ra chẳng có chiến thắng nào dành cho kẻ luôn từ chối làm việc như tôi. Từ đó tôi học cách làm mọi việc.

Kẻ thua, là kẻ luôn nghĩ mình đã “mất”, và không biết mình đang có những gì, luôn tìm mọi cách để từ bỏ và trốn chạy. Họ sống với hiện tại bằng u ám, than thở và tuyệt vọng. Họ tiếc nuối quá khứ, chán nản hôm nay và mờ mịt về ngày mai. Nhìn mà xem, chính thái độ và cách nghĩ của họ đã thú nhận cho sự chấp nhận mãi mãi thua cuộc trong cuộc sống này.

Đối với người thắng cuộc, câu nói luôn là: “Không có gì là không thể", không bao giờ từ bỏ và luôn dám đối đầu với mọi chuyện.

Bạn là người thế nào đây? Là người thắng cuộc hay kẻ thua cuộc đây?

Xem thêm:
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3,
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5,
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 14, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 15
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 16,
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 17

Last edited:

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Em là người thắng cuộc chị à.

• Like
Reactions: toilatot

Kim Thừa Quân

Banned
Banned
26 Tháng một 2018
842
1,380
169
18
Thanh Hóa
YMC Entertainment
Xã hội có khuynh hướng phân ra người thắng kẻ thua, ngưỡng mộ và ganh ghét người thắng, tỏ lòng thương hại kẻ thua điều đó làm cho mỗi người chúng ta luôn cố gắng trở thành người thắng cuộc hơn bao giờ hết. Mọi người cứ nghĩ thắng cuộc và thua cuộc là cả một ranh giới xa xôi, nhưng mấy ai nhận ra rằng nét khác biệt giữa họ là : “ Người thắng cuộc nói: "Để tôi làm việc đó cho bạn". Kẻ thua cuộc nói: "Đó không phải là việc của tôi". “

Tôi thường lười biếng trong cuộc sống, trốn tránh những công việc của bản thân nhưng lại hay mơ mộng sẽ làm chủ bản thân và chiến thắng rực rỡ vào một ngày nào đó. Đến bây giờ tôi mới nhận ra chẳng có chiến thắng nào dành cho kẻ luôn từ chối làm việc như tôi. Từ đó tôi học cách làm mọi việc.

Kẻ thua, là kẻ luôn nghĩ mình đã “mất”, và không biết mình đang có những gì, luôn tìm mọi cách để từ bỏ và trốn chạy. Họ sống với hiện tại bằng u ám, than thở và tuyệt vọng. Họ tiếc nuối quá khứ, chán nản hôm nay và mờ mịt về ngày mai. Nhìn mà xem, chính thái độ và cách nghĩ của họ đã thú nhận cho sự chấp nhận mãi mãi thua cuộc trong cuộc sống này.

Đối với người thắng cuộc, câu nói luôn là: “Không có gì là không thể", không bao giờ từ bỏ và luôn dám đối đầu với mọi chuyện.

[người thắng kiêu quá?] Mừn không phải người thắng cuộc NHƯNG mừn không muốn làm kẻ thua cuộc

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
em là người thua cuộc rùi !
Biết mình thua thì phải cố gắng thay đổi cách làm cũng như cách suy nghĩ để hoàn thiện bản thân và đạt được những ước muốn sau này em ạ. Không có gì là khó nếu em quyết tâm làm ngay từ bây giờ :D

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
người về thứ 2(sắp thắng) đó không phải việc của tôi,à mà để tôi làm cho cũng được :v

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
Trong công việc, khi chỉ là lính mới, làm nhiều công ciệc chỉ có lợi cho mình chứ ko hại gì cả, cái ta mất chỉ là thời gian thôi nhưng nó đáng giá. Và hãy giành làm phần công việc cho người khác 1 cách léo (hỗ trợ giúp đỡ dù chỉ là 1 phần việc nhỏ), và luôn luôn chủ động. Vì sao thì :v các em nghĩ đi nhé :v

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Biết mình thua thì phải cố gắng thay đổi cách làm cũng như cách suy nghĩ để hoàn thiện bản thân và đạt được những ước muốn sau này em ạ. Không có gì là khó nếu em quyết tâm làm ngay từ bây giờ :D
Nói thì dễ nhưng làm khó lắm chị ơi !

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA

Em biết chắc là em thua. Em vừa bị khá nghề vì thực hành 10 nhưng lý thuyết có 5. Tại sao chớ, quá bất công. Cùng phòng em có một con học siêu giỏi biết mình đỗ chuyên nên nó còn chả thèm là bài thi thế mà nó đạt giỏi. Cả trường em có 4 đứa bị khá ( do mấy bà chấm thi không dám cho tất cả cùng đỗ) và không may em lọt vào số 4 chết chóc ấy
Em cảm thấy tuyệt vọng mấy hôm nay. Cảm thấy mình sẽ trượt cấp 3 luôn vì vận của mình quá chán. Mà hôm đó em còn bị cô chủ nhiệm vu oan, cô ấy nói cô giám thị bảo cô ấy là em đi muộn và nói gian tên một bạn khác. Em không hề khai sai, nhưng em nói và cô cứ cố tình lờ tịt như kiểu em là thật! Em chán mọi thứ!
Chịu, em biết chắc là nhanh lắm thì sau 1 tháng em mới tạm bơ nó đi, nó cứ như cái gai phá hoại mọi niềm vui của em, làm bây giờ cứ thấy mặt giáo viên mà nhất là cô chủ nhiệm và cô giám thị là em muốn ném cái gì vào mặt các cô (tất nhiên là chỉ nghĩ chứ em luôn là con lễ phép ngoan ngoãn hiền lành trong mắt họ)!
Em cảm giác như cả thế giới đang quay lưng với mình!

realme427

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,650
3,717
524
Quảng Nam
THCS Lê Đình Dương
Thế còn người nói: 'Đó không phải là việc của tôi nhưng tôi sẽ làm' thì sao ạ?

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Em biết chắc là em thua. Em vừa bị khá nghề vì thực hành 10 nhưng lý thuyết có 5. Tại sao chớ, quá bất công. Cùng phòng em có một con học siêu giỏi biết mình đỗ chuyên nên nó còn chả thèm là bài thi thế mà nó đạt giỏi. Cả trường em có 4 đứa bị khá ( do mấy bà chấm thi không dám cho tất cả cùng đỗ) và không may em lọt vào số 4 chết chóc ấy
Em cảm thấy tuyệt vọng mấy hôm nay. Cảm thấy mình sẽ trượt cấp 3 luôn vì vận của mình quá chán. Mà hôm đó em còn bị cô chủ nhiệm vu oan, cô ấy nói cô giám thị bảo cô ấy là em đi muộn và nói gian tên một bạn khác. Em không hề khai sai, nhưng em nói và cô cứ cố tình lờ tịt như kiểu em là thật! Em chán mọi thứ!
Chịu, em biết chắc là nhanh lắm thì sau 1 tháng em mới tạm bơ nó đi, nó cứ như cái gai phá hoại mọi niềm vui của em, làm bây giờ cứ thấy mặt giáo viên mà nhất là cô chủ nhiệm và cô giám thị là em muốn ném cái gì vào mặt các cô (tất nhiên là chỉ nghĩ chứ em luôn là con lễ phép ngoan ngoãn hiền lành trong mắt họ)!
Em cảm giác như cả thế giới đang quay lưng với mình!
Thế giới không hề quay lưng với em, chỉ là cách em nghĩ khiến cho những người đó có lý do chính đáng để quay lưng lại với em. Cuộc sống không hề là 1 đường trải đầy hoa tươi, không có chuyện là em sẽ may mắn mãi mãi hay đen đủi đến suốt đời. Lần này kém may mắn và cả cô giáo không tin em, nếu em cảm thấy mình không có lỗi thì em có thể tìm cách minh oan cho mình để cô hiểu. Buồn rầu và chán nản sẽ làm em đánh mất bản thân mình. thay vào đó hãy chứng tỏ bản thân mình đi em!

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Nếu em là người thắng thì có thể sẽ nhận được một câu: lo việc của bạn trước đi. Vậy nên chắc em là người thua rồi :D

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha

Xem thêm:
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3,
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5,
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 14, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 15
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 16,
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 17
Em biết bản thân em thất bại nhưng trong tâm trí em là người chiến thắng
Em nghĩ rằng là kẻ thắng hay thua không quan trọng, quan trọng là người đó có ý chí để trở thành người chiến thắng hay không thôi, còn thực tế thì chỉ nhiều lắm cũng là 1 sự ghi nhận

• Like
Reactions: realme427
Top Bottom