khắc phục đường truyền video bài giảng

H

hocmai.cskh

Chào các em,

Hiện tại các bài giảng đã vào học được bình thường, các em bắt đầu học bài nhé.

@Hôm nay các anh chị vẫn làm việc bình thường :D, hotline vẫn 24/24h, anh nhận được phản ánh qua số hotline từ lúc hơn 6h một chút, sau đó đã báo cho các bộ phận liên quan để khắc phục, xác nhận lỗi là từ phía hệ thống của Hocmai.vn và đã khắc phục xong vào lúc 8h30. Mong các em thông cảm nhé.
@Về trường hợp xem bài giảng bị giật, lag... các em nào còn gặp phải thì phản ánh luôn qua đây giúp anh nhé :)
Thôi, trở lại học bài tiếp nào, chúc các em học tốt :D

H

hocmai.cskh

Chào tất cả các em, thời gian qua Hocmai.vn liên tục tiếp nhận các trường hợp học sinh phản ánh về việc xem bài giảng khó khăn hay bị lag, giật, dừng hình... Anh cũng đã thống kê lại các trường hợp bị như vậy, xác định nguyên nhân và báo cho các bộ phận liên quan tìm cách khắc phục. Sự việc đã và đang được giải quyết từ thứ 7 -9/3 do đó anh chưa vào trả vào topic này vì chờ kết quả chính xác rồi trả lời, mong các em thông cảm.
Do lượng thành viên truy cập thời gian này tăng lên gấp nhiều lần so với trước nên khiến hệ thống bị quá tải, Hocmai.vn đang cải thiện đường truyền để các em học tốt hơn.
Chúc các em học tốt.

J

jeasun

sáng nay đc tin hocmai sửa rồi, hào hứng lên học, vẫn như thường... thất vọng....em thấy không cải thiện đc gì, không riêng gì em, các bạn của em cũng than phiền vậy

H

hocmai.cskh

Về việc bài giảng bị giật, lag à e, Vấn đề này là do hiện tại lượng thành viên truy cập vào Hocmai.vn xem bài giảng tăng lên gấp nhiều lần nên hệ thống bị quá tải. Hocmai.vn vẫn đang khắc phục và cải thiện đường truyền sớm nhất (dự kiến là tuần này) mong các em thông cảm. Tạm thời các em có thể học bằng cách tránh các giờ cao điểm. Theo như các thành viên cho biết thì vào khoảng thời gian khuya sẽ ít người học hơn và mạng cũng ổn định hơn. Chúc các em học tốt.

P

pthpt123

Chào các em,

Hiện tại các bài giảng đã vào học được bình thường, các em bắt đầu học bài nhé.

@Hôm nay các anh chị vẫn làm việc bình thường :D, hotline vẫn 24/24h, anh nhận được phản ánh qua số hotline từ lúc hơn 6h một chút, sau đó đã báo cho các bộ phận liên quan để khắc phục, xác nhận lỗi là từ phía hệ thống của Hocmai.vn và đã khắc phục xong vào lúc 8h30. Mong các em thông cảm nhé.
@Về trường hợp xem bài giảng bị giật, lag... các em nào còn gặp phải thì phản ánh luôn qua đây giúp anh nhé :)
Thôi, trở lại học bài tiếp nào, chúc các em học tốt :D
hocmai oi may nha em van zay van bi giat ca ngay cha hoc dc gi.

G

giapvantuan94

Vào thời điểm post bài này, em đã học được bình thường, ko giật, lag. Thật vui :D

V

vuhien1306

mình cứ nghĩ là do mạng hay máy nhà mình nên mới không xem được video ( dạp hoặc màn hình xanh nhấn F5 mà cũng không được) ai dè các bạn cũng giống mình! cứ kiểu này thì chắc mình khỏi luyện đề luôn! huhu
mong hocmai.vn xem xét

L

le_phuong93

Mình thấy xem được từ lúc hơn 9h sáng rồi mà. Khi nào không vào học được thì bạn vào đây test thử là biết ngay do mạng nhà bạn hay do hocmai: http://speedtest.net/
ping càng cao thì tốc độ truyền của mạng nhà bạn càng thấp.
Nhiều bạn kêu ca thế này mà không đáp ứng được chắc các anh, chị cũng áp lực lắm. Các anh chị ấy cũng đâu có muốn như thế này đâu. Có thể do nhiều nguyên nhân khác chứ đâu phải cứ là tại đường truyền của hocmai.
Em cám ơn các anh, chị hocmai nhiều nhé!!! :x chúc anh, chị làm việc hiệu quả!

T

tomatic

Mình thấy xem được từ lúc hơn 9h sáng rồi mà. Khi nào không vào học được thì bạn vào đây test thử là biết ngay do mạng nhà bạn hay do hocmai: http://speedtest.net/
ping càng cao thì tốc độ truyền của mạng nhà bạn càng thấp.
Nhiều bạn kêu ca thế này mà không đáp ứng được chắc các anh, chị cũng áp lực lắm. Các anh chị ấy cũng đâu có muốn như thế này đâu. Có thể do nhiều nguyên nhân khác chứ đâu phải cứ là tại đường truyền của hocmai.
Em cám ơn các anh, chị hocmai nhiều nhé!!! :x chúc anh, chị làm việc hiệu quả!

Bạn có thể hướng dẫn rõ cách dùng được không? Mình thấy toàn tiếng anh không nên chưa hiểu rõ lắm!

T

tieuphong_1802

Mấy anh chị hocmai xem lại chứ giờ lại bị như hồi sáng rồi :(
Không xem video được nữa

L

le_phuong93

Bạn có thể hướng dẫn rõ cách dùng được không? Mình thấy toàn tiếng anh không nên chưa hiểu rõ lắm!
Ban đầu bạn đợi tới khi nào nó hiện như thế này:
picture.php

Rồi bạn nhấn vào "begin test" và ngồi đợi tiếp, nhanh thôi, sau đó nó sẽ hiện ra các thông số, như của mình sau khi test được thế này chẳng hạn:
picture.php

Phần ping mình khoanh đỏ cho dễ nhìn đó. Ping khoảng cỡ đó là mình học rất tốt, video không giật, đứng gì cả. tua đi, tua lại thoải mái.
Mấy anh chị hocmai xem lại chứ giờ lại bị như hồi sáng rồi :(
Không xem video được nữa
Mình đang xem rất ổn nè.

Last edited by a moderator:
N

nhoklokbok

Ban đầu bạn đợi tới khi nào nó hiện như thế này:
picture.php

Rồi bạn nhấn vào "begin test" và ngồi đợi tiếp, nhanh thôi, sau đó nó sẽ hiện ra các thông số, như của mình sau khi test được thế này chẳng hạn:
picture.php

Phần ping mình khoanh đỏ cho dễ nhìn đó. Ping khoảng cỡ đó là mình học rất tốt, video không giật, đứng gì cả. tua đi, tua lại thoải mái.

Mình đang xem rất ổn nè.

lần đầu mình bít đến cái này.............................nhưng chả nhẽ cứ thấy ping 55 mới học tốt, mà dưới mức ấy là không tốt,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,thế cả ngày nó vẫn dưới mức 55 thì poa tay cột chân ạ:((

G

giapvantuan94

-Kiểm tra mạng thì dùng ping dc rồi, web làm giề cho mệt =.=
-Start>Run>cmd> gõ "ping yahoo.com -t" thì thấy các dòng số chạy liên tục. Mạng nhà mình khoảng 200 :D

L

le_phuong93

nhưng chả nhẽ cứ thấy ping 55 mới học tốt, mà dưới mức ấy là không tốt,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,thế cả ngày nó vẫn dưới mức 55 thì poa tay cột chân ạ
:) Thì mình nói đây là mạng nhà mình mà, nếu kiểm tra ở web đấy mà cỡ khoảng 100 đổ xuống là ổn rồi( mình cũng không chắc lắm do mấy bữa nay mình mới kiểm tra nhà mình thường cao cũng chỉ đến sáu mấy thôi) không nhất thiết phải 55. dưới 55 càng tốt, ping càng thấp thì càng tốt chứ sao.
Mạng nhà mình khoảng 200 :D
ping yahoo.com nhà bạn thấp nhỉ, nhà mình trung bình cũng phải 250.

Last edited by a moderator:
N

nammoadida

metoo. kakaka. thôi mình khuyên mấy bồ, thời gian cuối tập chung chữa tất cả lỗ hổng kiến thức, chuẩn bị đánh tan đề của mấy thầy ra thi đại học mình cảm thấy càng về cuối học mãi càng không mặn mà kháo luyện đề nũa, hình như tập chung cho năm sau thì phải, cả chất lượng lẫn số lượng kém, không sao..............

Top Bottom