khắc phục đường truyền video bài giảng

H

haus2van

video 10 phút xem hết 25 phút ! nghe giảng thì giật giật có vào đầu k :( mod kiểm tra đy 19 ngày nữa thôi đấy :mad:

H

haus2van

Anh ơi sao em chỉ thấy khoá học của thầy Đặng Việt Hùng môn Lý bị giật hả anh! em đã thử 3h học rồi vẫn thế ! anh phải hiểu cho bọn em chứ nghe giảng mà cách 10s mới nói được 1 từ thì bọn em có vào đầu được không ?

M

m30_funny

:-@:-@:-@ thôi khóa luyện đề giải tán đi , h thì ôm sách vở học lại lí thuyết có lẽ hơn ngồi than vãn với hocmai , nói chả nghe ai đâu

T

thansau95

giống mình. nhưng mà từ hôm qua thấy có vẻ cải thiện rồi. hocmai đang nâng cấp đường truyền thì phải

H

hocmai.cskh

Chào em, Hocmai.vn chân thành xin lỗi các em về việc các em gặp khó khăn khi xem bài giảng. Nguyên nhân của việc các em xem bài giảng hay bị dừng hình là do thời gian hiện tại, lượng người truy cập vào học bài giảng tăng lên nhiều lần khiến cho hệ thống bị quá tải. Với các bạn có đường truyền mạng hơi yếu hoặc không ổn định sẽ gặp tình trạng trên.Hocmai.vn cũng đã và đang đang thực hiện các biện pháp khắc phục tình trạng trên trong thời gian sớm nhất để giúp các em học tập thuận tiện hơn.
Trước mắt, các em có thể học vào các thời gian ít người học hơn hoặc cải thiện đường truyền mạng tốt hơn để khắc phục tạm thời tình trạng trên. Đồng thời các em có thể tải các tài liệu, bài tập, đáp án đề để học trước...

Mong các em thông cảm, chúc các em học tốt.

Q

quang15789

Chào em, Hocmai.vn chân thành xin lỗi các em về việc các em gặp khó khăn khi xem bài giảng. Nguyên nhân của việc các em xem bài giảng hay bị dừng hình là do thời gian hiện tại, lượng người truy cập vào học bài giảng tăng lên nhiều lần khiến cho hệ thống bị quá tải. Với các bạn có đường truyền mạng hơi yếu hoặc không ổn định sẽ gặp tình trạng trên.Hocmai.vn cũng đã và đang đang thực hiện các biện pháp khắc phục tình trạng trên trong thời gian sớm nhất để giúp các em học tập thuận tiện hơn.
Trước mắt, các em có thể học vào các thời gian ít người học hơn hoặc cải thiện đường truyền mạng tốt hơn để khắc phục tạm thời tình trạng trên. Đồng thời các em có thể tải các tài liệu, bài tập, đáp án đề để học trước...

đc cái giòng này cứ copy đi copy lại mãi vậy,đợi đến khi khắc phục xong chắc bọn em thi xong rồi.:-t:-t:-t

G

gayal

Ai mà bị tình trạng mạng giật, đọc được những dòng này của anh rồi họ làm theo vì những thời điểm đó, người này nghĩ ít người học thì người kia cũng nghĩ tương tự... Như thế ai cũng nghĩ như vậy thì giờ cao điểm cũng như giờ thấp điểm cả thôi! Biểu sao tình trạng lập nhóm down bài giảng trên mạng tràn lan thế không diễn ra, những ai học nhóm như vậy có khi chất lượng còn hơn chúng mình đấy!

H

heobig

chắc chẳng khác phục được đâu tình trạng này được nhác đến từ đầu năm chuẩn bị hết khóa học vẫn vậy nản, phản ánh nhiều vẫn câu trả lời cũ =>nhàm chán cũng vẫn phải học ko phí mất tiền của bố mẹ công sức của m

Hocmai vẫn còn làm ăn kiểu này thì sẽ mất hết uy tín ,hứa nhiều làm chẳng được bao nhiêu ,dù thầy cô có tốt đến mấy mà chất lượng bài giảng như vậy chẳng mấy chốc mà mọi người quay lưng lại với học mãi đâu mọi người thử sang ****** mà xem chất lượng bài giảng tốt hơn nhiều

Q

quang15789

chắc chẳng khác phục được đâu tình trạng này được nhác đến từ đầu năm chuẩn bị hết khóa học vẫn vậy nản, phản ánh nhiều vẫn câu trả lời cũ =>nhàm chán cũng vẫn phải học ko phí mất tiền của bố mẹ công sức của m

Hocmai vẫn còn làm ăn kiểu này thì sẽ mất hết uy tín ,hứa nhiều làm chẳng được bao nhiêu ,dù thầy cô có tốt đến mấy mà chất lượng bài giảng như vậy chẳng mấy chốc mà mọi người quay lưng lại với học mãi đâu mọi người thử sang ****** mà xem chất lượng bài giảng tốt hơn nhiều

sang chổ nào vậy bạn?bên đó có thầy Ngọc dạy hóa k?

H

heobig

bị hocmai ẩn ròi do ko được pr cho trang khác đây mà ns là trang H..O....C.......3.......6........0 bạn tự ghép vào nhá thầy ngọc có dạy đó bạn sang mà tham khảo

H

haus2van

quá mệt mỏi và thất vọng rồi hnay là ngày thứ 3 k xem được video nào. Tiền mất tật mang đợi khi nào rớt đại học rồi xem lại bình thường ấy mà

T

thansau95

hê. đang xem ngon mọi ng vào nhanh còn kịp. ko giật tẹo nào luôn. ko như mấy hôm trước rồi

N

nmhbim

haha mod cứ nói đi nói lại mãi. mạng cáp quang còn lag tung chảo chứ đừng nói đến bt. cái này là lỗi do hocmai thôi đừng đổ thừa cho đường truyền mạng nhà chúng em. 2-5s nói 1 chữ vừa bực mình vừa không hiểu

H

hocmai.cskh

Chào các bạn, Hiện tại tình trang lag, dừng hình khi xem theo như phản ánh và thu nhận từ phía các bạn học sinh cũng như kiểm tra hệ thống đã giảm đáng kể. Tuần qua, Bộ phận kỹ thuật Hocmai.vn cùng phối hợp với các đơn vị kỹ thuật đã cố gắng khắc phục tình trạng trên. Hocmai.vn không phải là không quan tâm mà đang rất quan tâm tới từng phản ánh của các bạn, không đơn giản các bạn là khách hàng, mà trong môi trường giáo dục, các bạn là chủ thể, là người tạo nên ngôi trường chung này. Vì vậy, mong các bạn hãy suy nghĩ rộng lượng trước khi có các ý kiến phê bình chê trách. Mấy ngày qua, tất cả các nhân viên, giáo viên của Hocmai.vn cũng trong tâm trạng lo lắng, xót ruột khi mà các sĩ tử gần ngày thi không vào học được bài, đặt mình vào hoàn cảnh của các bạn, chúng tôi hiểu được nhưng bức xúc của các bạn và dù vấn đề từ phía Hocmai.vn hay phía khách quan thì Hocmai.vn vẫn xin lỗi tất cả các bạn. Hiện tại, kiểm tra ở nhiều tỉnh thành ở nhiều thời điểm khác nhau, tình trạng lỗi khi xem video bài giảng đã giảm xuống rất nhiều. Hocmai.vn sẽ tiếp tục cố gắng cải thiện hơn nữa chất lượng video.
Lưu ý:
1. Khi xem video bài giảng, các bạn hãy tắt hết các phần mềm không cần thiết kể cả phần mềm diệt virut, phần mềm hỗ trợ vào facebook...không mở nhiều tab, nhiều trình duyệt. Tải tài liệu bài giảng, đề thi, bài tập về để chủ động học nếu gặp tình trạng bài giảng khó xem.
2. Với các trường hợp trong những ngày qua các bạn xem bài giảng và bị mất lần xem do khi xem bị dừng hình, giật... Các bạn có thể gửi thông tin về cho Hocmai.vn ngay dưới bài viết này hoặc qua kênh live chat với nội dung:
- Tên đăng nhập:
- Bài giảng bị mất số lần xem, mất bao nhiêu lần và còn lại bao nhiêu lần?
Hocmai.vn sẽ kiểm tra và công lại số lần xem để các bạn có thể học tập tốt hơn.
Một lần nữa Hocmai.vn chân thành xin lỗi các bạn và mong các bạn thông cảm.

Q

quang15789

đở hơn một tẹo nhưng vẫn còn lag hocmai hạ,xem nó vẫn cứ giật giật khó chịu lắm.

H

hoanby

Lại giật nữa rồi thôi cố gắng uống cà phê đợi đến 12 giờ linh của ta vậy!

S

slimhelu

em chỉ thắc mắc là đã quá tải như vậy rồi mà hocmai đã sớm mở thêm khóa 2013 !!!!

Top Bottom