[Hóa 12]Bài giảng định luật bảo toàn nguyên tố (Video)

S

sonltt

trên đây là một vài nhận xét chủ quan của mình thôi, mình nghĩ đối với một giáo viên trẻ thì bài giảng như vậy cũng là khá thành công rồi, dù sao giảng dạy về phương pháp luôn là nội dung khó nhất đối với giáo viên. Cám ơn bạn về bài giảng, mình cũng rút ra được rất nhiều điều.

Bài giảng của thầy Khải như thế là thành công rồi.

saobanglanhgia và hnmoon3868 là 1 phải hem?

V

vuletrang

em thấy thầy jảng như thế là ok rùi còn j ......... jảng như vậy thì sẽ có nhiều học sinh hiểu bài 1 cách kĩ càng
cô( hay thầy) hnmoon3868 nói như zay thì cô(thày) hãy gửi 1 bài free lên để bọn em học tập được ko ???????????
em mong thầy khải sẽ gửi nhiều bài nên để bọn em thêm kiến thức

___________________________________________-

TÔI MUỐN LÀM NHỮNG VIỆC TẦM THƯỜNG ĐỂ TRỞ NÊN PHI THƯỜNG

H

hocmai.hoahoc

Mình xin cảm ơn bạn Hnmoon3686, mình rất mong bạn sẽ góp ý thuờng xuyên cho bài giảng của mình để bài giảng ngày càng tốt hơn. Mình luôn ghi nhận những đánh giá của bạn, Mỗi người có một quan điểm và cách dậy học sinh khác nhau. Mình thừa nhận mình còn rất nhiều thiếu sót nhưng bài giảng của mình cũng có rất nhiều ưu điểm phải không bạn?. Một bài giảng không thề làm học sinh có thể làm hết các dạng bài. Nhưng minh tin rằng nếu học sinh học hết các chuyên đề của mình thì sẽ có một cái nhìn khái quát hơn, vận dụng tốt hơn và có thể làm tốt các bài tập thi đại học. Tất cả những bài tập khó đều bắt đầu từ những cái vỡ lòng đấy bạn à, bạn không nên xem thường những cái vỡ lòng đó bạn . Cách dậy của mình là đưa ra một cái nhìn, cách tư duy tổng quát để học sinh có thể tự phát triển theo ý hiểu của học sinh. Mọi việc làm và bài giảng của mình đều vì muốn các em học sinh hiểu bài hơn, tốt hơn. Chúng ta không nên tranh cái xem ai đúng ai sai, ai giỏi hơn mà hãy làm thế nào để các em học sinh hiểu bài hơn, yêu môn hoá hơn và làm được tất cả các bài tập đó mới là mục tiêu cuối cùng của mình. Mình lập topic này ra với mục đính nhận mọi lời khen chê, mọi bình luận nên mình luôn luôn lắng nghe mọi đóng góp, mọi ý kiến của các bạn, của các em học sinh.... để bài giảng của mình ngày càng tốt hơn.

Cuối cùng mình xin cảm ơn tất cả các em học sinh, tất cả các bạn đọc đã đóng góp ý kiến cho bài giảng của mình.
Bạn Hnmoon3686 cũng là một thầy giáo, mình hi vọng bạn sẽ đóng góp những phương pháp giải hay, các bài toán hay cho các em học tập được không bạn ?.​

Last edited by a moderator:
V

vodanh24

Em thấy cô (thầy) hnmon3668 nhận xét nhiều vậy chắc là có phương pháp tư duy và bảo toàn nguyên tố hay lắm đây. Cô (thầy) có thể post lên cho chúng em học được không? Cách tư duy của cô thế nào, đặc trưng ra làm sao?. Nếu cô (thầy) không post bài giảng lên cho bọn em học thì đừng vô đây nói này nói kia:D
phải không tất cả các bạn

V

vanhueby

em thấy bài giảng của thầy nguyễn văn khải rất hay rất dễ hiểu nhờ vào bài giảng của thầy mà giúp em khắc sâu dược kiến thức của mình hơn . Em rất mong bài giảng mới của thầy

H

hoanghiep5531

Thích học cách tư duy từ thầy, hi vọng sẽ có nhiều nhiều chuyên đề để có kinh nghiệm mà thi tốt đại học.

M

meoden206

bai giang thay khai nhu the la ok roi.thay oi co gang cung cap them nhieu bai hon nua thay nhe,bon em dang cho bai giang tiep theo cua thay day

E

englands

cảm ơn thầy ,thầy có thể gửi nhiều phương pháp hơn không ạ
bài giảng của thầy rất dễ hiểu

K

ken_crazy

Em thấy cô (thầy) hnmon3668 nhận xét nhiều vậy chắc là có phương pháp tư duy và bảo toàn nguyên tố hay lắm đây. Cô (thầy) có thể post lên cho chúng em học được không? Cách tư duy của cô thế nào, đặc trưng ra làm sao?. Nếu cô (thầy) không post bài giảng lên cho bọn em học thì đừng vô đây nói này nói kia:D
phải không tất cả các bạn
==> ko ai đồng ý với bạn dc .CÁch nói chuyện của bạn không mang tính xây dựng , khuynh hướng đi lên mà chỉ mang tính khiêu khích lẫn nhau thôi.Khi post bài cần suy nghĩ những ji mình post .Ko phải đây là 1 môi trường ảo thì bạn muốn nói ji cũng dc ko ai làm ji dc bạn.Mình cảm thấy Bài Giảng của thầy KHẢI hay và ứng dụng pp ấy vào giải bài trắc nghiệm rất tốt.THank thầy nhìu.Hy vọng mọi người ngày càng có nhìu đóng góp tích cực cho diễn đàn để diễn đàn phát triển đúng mục đích của nó

T

thuykhu6

e hèm nhìu người khen thầy dạy hay wa ha.
thế thui nên em không khen nữa..
em chỉ góp ý thế này thui:
thứ nhất thầy dạy khá rõ ràng nhưng em thấy chưa có nhiều bài tập minh họa lắm,thầy bổ xung thêm thì sẽ hay hơn
thứ hai là thầy nên đọc đề bài cho các bạn ghi và tóm tắt lên bảng thì sẽ nhanh hơn đấy ạ(đỡ mỏi tay nữa ạ ...hehe)
thứ ba là....v.v là để những bài giảng sau em sẽ nx thêm
mong thầy sẽ có nhiều bài hay hơn nữa
chúc thầy mạnh khỏe và nhớ thông báo cho e bít về bài giảng của thầy nhe
thanks thầy.

C

cuphuc13

em cám ơn thầy nhiều nha bài giảng khá hay đó nha! Dễ hiểu thật tuy hơi chậm nhưng nó làm mọi người dễ hình dung 1!!!

T

truonganh92

rất hay thầy ạh...!!!..Coai xong e có thể giải đc một số bài tập dễ dàng thanks thầy nhiều ^^..!!

T

thienthancanhcam

thầy giảng hay tuyệt cú mèo. hoá học thật là thú vị. thầy post bài nhanh thầy nhé

B

banbac

Thầy dạy quá tuyệt vời.Em chưa thấy ai dạy hay như thầy thầy ạ.
Nhờ có bài giảng BẢO TOÀN NGUYÊN TỐ MIỄN PHÍ MÀ EM MỚI BIÊT ĐẾN thaayf dạy hay như thế.
Em xem xong bài đó mà cứ muốn xem bài khac nhưng do chi phí là quá lớn mà em thì ko muốn mât 1 số tiền nhwuw vậy để xem nhiều bài mà chỉ chăt lọc bài nào cần xem.
Thầy dạy như vậy thì chẳng có ai xem mà lại ko hiểu.Thầy nói rất nhanh mà dễ hiểu chứ không dề dà tốn thời gian như 1 số thầy cô.Em rât phục kiểu nói của thầy.Mà thầy có phải là hocmai.hoahoc ko ạ.Chăc là phải

H

hocmai.hoahoc

Khai giảng khóa học "Các phương pháp và bí quyết giải nhanh Hóa học"

Dear các em,

Để đáp ứng mong muốn của các em, Hocmai.vn đã xây dựng khóa học "Các phương pháp và bí quyết giải nhanh Hóa học" với hệ thống bài giảng tập trung phân tích các dạng bài và câu hỏi lý thuyết trắc nghiệm thường gặp trong các đề thi đại học, từ đó đưa ra các phương pháp, những bí quyết hướng dẫn các em biết cách giải các dạng bài tập, câu hỏi trắc nghiệm một cách chính xác và nhanh nhất.

Khóa học khai giảng ngày 18/03/2010. Các em có thể xem thông tin chi tiết về khóa học tại đây.

Chúc các em học tập tốt!

G

gayal

1, Để khử hoàn toàn 3,04 gam hỗn hợp X gồm FeO, Fe3O4, Fe2O3 cần 0,05 mol H2. Mặt kháchòa tan hoàn toàn 3,04 gam hỗn hợp X trong dung dịch H2SO4 đặc thu được thể tích khí SO2
(sản phẩm khử duy nhất) ở điều kiện tiêu chuẩn là
A. 448 ml. B. 224 ml. C. 336 ml. D. 112 ml.

2, Thổi từ từ V lít hỗn hợp khí (đktc) gồm CO và H2 đi qua một ống đựng 16,8 gam hỗn hợp 3 oxit: CuO, Fe3O4, Al2O3 nung nóng, phản ứng hoàn toàn. Sau phản ứng thu được m gam chất rắn và một hỗn hợp khí và hơi nặng hơn khối lượng của hỗn hợp V là 0,32 gam. Tính V và m
A. 0,224 lít và 14,48 gam. B. 0,448 lít và 18,46 gam.
C. 0,112 lít và 12,28 gam. D. 0,448 lít và 16,48 gam.

3,Thổi rất chậm 2,24 lít (đktc) một hỗn hợp khí gồm CO và H2 qua một ống sứ đựng hỗn hợp Al2O3, CuO, Fe3O4, Fe2O3 có khối lượng là 24 gam dư đang được đun nóng. Sau khi kết thúc phản ứng khối lượng chất rắn còn lại trong ống sứ là
A. 22,4 gam. B. 11,2 gam. C. 20,8 gam. D. 16,8 gam.

@: nhờ mọi người giải những bài trên theo bài giảng của thầy Khải giúp em ạ!

T

trungtunguyen

1
áp dụng dlBT e => VSO2=0,224(l)=224ml
2.áp dụng dlbt nguyên tố
=>D
3.m=24-0,1*16=22.4(g)
=>A

G

gm.hocmai

Bài củ chuối quá ! lần sau post bài khó chút hix ! vào post tui down đề về mà làm hix hix ;)

Top Bottom