Gửi lời chúc tới thầy cô nhân ngày 20/11/2011

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thuy_puppy30

gửi tới các thầy cô

nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20-11 lời đầu tiên em xin dành những lời chúc tốt đẹp nhất tới tất cả các thầy cô giáo trên toàn quốc cũng như các thầy cô ở học mãi@};-
CHÚC CÁC THẦY CÔ LUÔN MẠNH KHOẺ ĐỂ CÓ THỂ CHẮP CÁNH ƯỚC MƠ CHO CÁC BẠN HỌC SINH
em thực sự cảm thấy học mãi là ngôi trường thứ 2 của mình. Có thể thầy và trò là hai người xa lạ ko bao h gặp mặt nhau ở ngoài đời, chỉ có trò biết mặt thầy nhưng thực sự em rất cảm ơn các thầy cô ở diễn đàn. Em đã tiến bộ lên hẳn nhờ học tập trên học mãi. Em rất vui sướng và chẳng biết phải nói như thế nào để diễn tả cảm xúc của mình@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

D

doducnam

nhân ngày 20-11 em xin chúc các thầy cô ở họcmai.vn nói riêng và tất cả các thầy cô trên cả nước nói chung luôn luôn có một sức khỏe tốt để thực hiện tốt công tác giảng dạy và chúc cho thầy cô gặp nhiều may mắn trong cuộc sống !

D

domdomnho_muathu

:)nhân ngày 20-11 em kính chúc thầy cô dạt dào sức khoẻ,đạt nhiều thành công.Vì thầy cô là cha là m,ẹ thứ 2 của chung em.Không có lời nói nào bày tỏ được lòng biết ơn và kính trọng của em đối với thầy cô:D@};-@};-@};-@};-

N

nguyentpth

MỘT ĐƠI

Tôi đứng cao, không phải giữa cuộc đời
Mà phấn cầm tay, một mình bục giảng
Cái bệ gạch xây đơn sơ kiên nhẫn
Nhiều lúc thay bằng ghế gỗ chông chênh

Gập ghềnh đường đi những ngày tuổi xuân
Có khó khăn, có hay dở điệp trùng
Những lớp học sinh hằng ngày tiếp cận
Có nụ cười xen nước mắt rưng rưng

Gần gũi thân thương lại là cách biệt
Tôi vẫn xa trong rộn rã sân trường
Lời nói nhỏ giữa bạt ngàn xao xuyến
Của lớp người sau mơ vượt đại dương

Đơn sơ là những phần đóng góp của mình
Vào những ngày qua, chiến tranh gian khổ
Ngọn đèn thắp lớp đêm che chắn lại
Chỉ còn soi trang vở trắng học trò.

Nay đã bảy mươi, nhìn lại cuộc đời
Năm tháng đi rồi chắt chiu còn lại
Một đốm lửa nhen, nhiều mơ ước nhỏ
Công việc khai tâm khiêm tốn người thầy.

N

nguyentpth

Nhân ngày 20-11 em chúc thầy cô mạnh khoẻ,va tiếp tục đào tạo ra nhiều nhân tài như em.
HOA VÀ NGÀY 20-11
ụ hoa hồng ngày xưa ấy
Còn rung rinh sắc thắm tươi
20-11 ngày năm ấy
Thầy tôi tuổi vừa đôi mươi

Cô tôi mặc áo dài trắng
Tóc xanh cài một nụ hồng
Ngỡ mùa xuân sang quá
Học trò ngơ ngẩn chờ trông...

Nụ hoa hồng ngày xưa ấy...
Xuân sang, thầy đã bốn mươi
Mái tóc chuyển màu bụi phấn
Nhành hoa cô có còn cài?

Nụ hoa hồng ngày xưa ấy...
Tà áo dài trắng nơi nao,
Thầy cô - những mùa quả ngọt
Em bỗng thành hoa lúc nào.

L

luonghaiyen_ht

ngày 20-11 sắp tới rồi. Em chúc các thầy cô nhiều sức khoẻ và thành công trong vai trò của một người lái đò giúp những thế hệ học sinh như chúng em có thể cập bến tương lai. Em yêu thầy cô nhiều lắm!

T

tamhieu

nhan ngay 20_11 e chuc cac thay co giao trog ca nuoc co 1 ngay 20_11 that zui ve chuc thay luc nao cung dep trai con co thi de thuong hien hau nha e yeu thay co nhat.cam on thay co da la nguoi cha nguoi me thu 2 cua e.

T

thienthannho_1811

Thưa Thầy

Thưa thầy, bài học chiều nay
Con bỏ quên ngoài cửa lớp
Dưới gốc phượng già, nằm nghe chim hót
Con hóa mình thành bướm và hoa

Thưa thầy bài tập hôm qua
Con bỏ vào ngăn khóa kín
Mải lượn lờ theo từng vòng sóng
Cái ngã điệu đàng, sân trượt patin

Thưa thầy, bên ly cà phê đen
Con đốt thời gian bằng khói thuốc
Sống cho mình và không bao giờ mơ ước
Mình sẽ là ai ? Tôi sẽ là ai ?

Thưa thầy, qua ngõ nhà thầy khuya nay
Con vẫn thấy một vầng trăng ấm sáng
Thầy ngồi bên bàn phẳng lặng
Soạn bài trong tiếng ho khan

Thưa thầy, cho là nhận: điều giản đơn
Sao con học hoài không thuộc
Để bây giờ khi con hiểu được
Biết làm sao tạ lỗi cùng thầy

T

thienthannho_1811

em xin gởi đến tất cả các thầy cô đã dạy, đang dạy và chưa từng dạy em một lời chúc tốt đẹp nhất
chúc thầy cô luôn vui vẻ, hạnh phúc và sẽ sống lâu để dạy cho thế hệ trẻ chúng em

G

giangdinhyc

các thầy ơi em xin cảm ơn tất cả những gì mà các thầy đã mang lại cho em.thầy đã mang đến cho em niềm tin vào bản thân.thổi vào tim em một niềm hi vọng vào cuộc sống và sự công bằng xã hội.cac thầy đã mang đến cho em tất cả.đến ngày 20.11 rồi do điều kiện em không về thăm các thầy được em xin gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến các thầy.và lời cảm ơn chân thành nhất.em sẽ tiếp tục theo đuổi ước mơ của mình.em sẽ thi đỗ đh lần thứ 2.
(gửi tới thầy THÁI.THẦY SÁNG.THẦY HƯNG giáo viên cũ trương trung học phổ thông NHO QUAN C)
học sinh cũ(ĐINH VĂN GIANG) sinh viên trường đh thương mại

T

traimuopdang_268

Chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam

Nhân ngày nhà giáo việt nam 20-11 em xin gửi lời chúc sức khoẻ đến toàn bộ các thầy cô giáo đang tận tuỵ vì thế hệ học trò trên học mãi nói riêng và tất cả các thầy cô giáo trên khắp miền đất nước nói riêng.

Qua đây, em cũng được gửi lời chúc đến các thầy cô giáo đã dạy dỗ em trong 12 năm học vừa qua.

Nhờ sự dăn dạy của thầy cô mà em mới có thể trường thành như thế này

Đôi khi ở một môi trường mới - Mt đại học, em rất nhớ bạn bè, nhớ thầy cô, nhớ mãi trường. Những kỉ niệm thời học trò đó em mãi mãi không quên được.

Tất cả đã in sâu trong tâm trí của một cô học trò bé nhỏ. Một trái tim thổn thức vì những tấm lòng của thầy cô

Cảm ơn thầy cô!!!!

T

thuy_linhlung

Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam, em cũng xin chúc tất cả các thầy cô giáo trên khắp cả nước vui vẻ, hạnh phúc và công tác thật tốt, luôn có sức khỏe dồi dào để giúp chúng em trên con đường học tập nữa chứ!!!!!!!:)

S

santien123456

20-11 là ngày hiến chương các nhà giáo. mỗi thầy cô đang từng ngày chèo lái những chuyến đò tri thức. và các thầy cô trên học mãi cũng vậy.ngôi trường này và các thầy cô với e như một gia đình vậy. các thầy cô là những giáo viên trên mạng, gọi là ảo nhưng lại ko ảo, vì kiến thức bọn e thu nạp được là thật.nhân ngày 20-11 e xin gửi những lời chúc hay nhất, kính yêu nhất tới các thầy cô, chúc các thầy cô luôn mạnh khỏe, công tác tốt ^_^

N

ngocthao1995

Lời ru của thầy
Mối nghề có 1 lời ru
Dở hay thầy cũng chọn ru khúc này
Lời ru của gió màu mây
Con sông của mẹ đường cày của cha
Bắt đầu cái tuối lên ba
Thầy ru điệp khúc quê nhà cho em
Yêu rồi cũng nhớ yêu thêm
Tình yêu chẳng có bậc thềm cuối đâu
Thầy không ru đủ nghìn câu
Biết con chữ cũng đứng sau cuộc đời
Tuổi thơ em có một thời
Ước mơ thì rộng như trời ngàn năm

Như ru ánh lửa trong hồn
Cái hoa trong lá cái mầm trong cây
Thầy ru hết cả mê say
Mong cho trọn ước mơ đầy của em

Mẹ ru em ngủ tròn đêm
Thầy ru khi mặt trời lên mỗi ngày
Trong em hạt chữ xếp dày
Đừng quên mẹ vẫn lo gầy hạt cơm

Từ trong vòm mát ngôi trường
Xin lời ru được dẫn đường em đi
Con đường thầy ngỡ đôi khi
Tuổi thơ lăn 1 vòng bi tới rồi

Hẳn là thầy cũng già thôi
Hoá thân vào mỗi cuộc đời các em
Thì dù phấn trắng bảng đen
Hành trang ấy đủ thầy đem theo mình

Nhân ngày 20-11 em xin kính chúc tất cả các thầy cô giáo trên học mãi và toàn thể các thầy cô đang công tác trên mọi miền đất nước mạnh khỏe công tác tốt và thành công trong sự nghiệp
Đặc biệt em xin gửi lời đến thầy giáo chủ nhiệm cùng tất cả các thầy cô bộ môn lớp 11a1 có một ngày kỉ niệm thật đáng nhớ:)

picture.php

Last edited by a moderator:
P

peihsen_doyle

Nhân ngày 20/11/2011, em chúc các thầy cô của hocmai.vn 1 ngày thật là vui vẻ bên học trò và hạnh phúc bên gia định. Đặc biệt là cô Mai Phương, em chúc cô ngày càng mập ra hơn tý, và các bài giảng của cô sẽ hay hơn, vui hơn và khó hơn.

p/s cô MP: em kết nhất là cái ví dụ của cô nè "Ms P teach English very well" :D...cô cố gắng ăn nhìu để ra đề nhìu nhìu bài khó nha cô :D

H

heobig

nhân ngày hội cua thầy cô em xin giành những lời chúc tốt ệp nhất gửi tới toàn bộ thầy cô nhất là thầy Hùng cô Phương thầy Sơn thầy Ninh cảm ơn thầy cô đã dành cho chúng em những kiến thức thật bổ ích (mong sang năm không phải học thầy cô hi hi hi đỗ rùi thì gặp thế nào thầy cô nhỉ)

Cuối cùng xin chúc tất cả thầy cô trên toàn quốc một sớc khỏe dồi dào để tiếp tục "chiến đấu" với lũ nhì ma chúng em mong thầy cô tha thứ cho những phút nông nổi của chúng em:khi (67)::khi (67):

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom