Gửi lời chúc tới thầy cô nhân ngày 20/11/2011

Status
Không mở trả lời sau này.
B

biipun_94

Nhân ngày 20-11 em chúc các thầy cô giáo ngày càng khoẻ mạnh, ngày càng có nhiều phương pháp giảng bài tốt giúp học sinh tiếp thu bài tốt hơn và khoẻ mạnh hơn nữa để có thể giúp chúng em có được thêm nhiều kiến thức để chuẩn bị vào đời.

H

hoahongtham_6789

Lời tri ân

Dù không được trực tiếp tặng những bó hoa tươi thắm tới các thầy cô nhân ngày nhà giáo việt nam nhưng với tất cả tâm chân tình mà con muốn gửi đến thầy cô.chúc tất cả thầy cô của hocmai.vn luôn mạnh khoẻ,thành đạt,hạnh phúc và công tác tốt!

L

lovekut3_mc

9 ngày nữa. Chúc các thầy cô luôn vui vẻ, mạnh khỏe, hạnh phúc. Chúc những yêu thương về với các thầy cô.

A

an_pro96

sắp tới ngày 20/11 ko có gì hơn em xin chúc các thầy cô đặt biệt là các thầy cô ở học mãi khỏe và khỏe mãi. Có sức khỏe mới có sức làm việc và dạy dỗ bọn học trò chúng em.
[MUSIC]http://mp3.zing.vn/bai-hat/Nguoi-Thay-Cam-Ly/IW6U0AF8.html[/MUSIC]

Last edited by a moderator:
V

vuvankha_18

nhân ngày nhà giáo viêt nam 20-11 em guu loi chuc tot dep nhat toi thay co giao tren ca nuoc noi chung va thay co giao tai hoc mai.vn noi rieng. em xin chuc thay co manh khoe cong tac tot . cho em guu loi chuc dac biet toi thay leba tran phuong thay hung va thay son

L

leanhtuan93

nhân ngày nhà giáo Việt Nam em chúc các thầy cô ở trung tâm có 1 sức khỏe dồi dào luôn vui tươi trong cuộc sống,mong thầy cô sẽ giúp các học sinh chuẩn bị thi đại học có kiến thức thật tốt.

H

haithanhp

Chúc các thầy cô giáo mãi mãi trẻ đẹp, đầy sức khỏe, gặp nhiều may mắn trong công việc, nhất là sự nghiệp trồng đời của nghề nhà giáo
images

Em cũng có mấy bài thơ:
Gửi Cô...

Nếu ngày mai e sẽ chẳng làm thơ
Và sẽ viết những câu văn rất vội
Dù e biết lúc ấy mình có lỗi
Vs những gì đã có của hôm nay

Những ngày cuối cùng của tuổi thơ ngây
Lũ học trò vẫn hồn nhiên tinh nghịck
ĐẦy niềm tin và ước mơ thể hiện
Luôn nhớ tới lời cô: "tin ở tương lai"

Như cây non khao khát ánh mặt trời
Mà dễ gãy trước những cơn gió sớm
Chúng em mãi ngây ngô,biết bao giừo đủ
Cô trăn trở từng đứa mai sau...

Nhưng từ ngày hôm nay khi cuộc sống mới bắt đầu
Với chân trời hồng ước mơ vẫy gọi
Chúng e là diều xanh luôn khát khao trời rộng
cô neo đậu cánh diều vào dây chắc tin yêu
Mãi mãi trong tim e ấp ủ bao điều...

Có thể ngày mai e sẽ chẳg làm thơ
Và sẽ viết những câu văn rất vội
Nhưg e sẽ ko bao h,ko bao h quên nổi
Những thág ngày tươi đẹp của hôm nay...

Nghĩ Về Thầy

Con đứng nhìn dòng sông trôi êm
Nắng rớt xuống hoàng hôn trên mặt nước
Xa xa, bóng một con đò giữa dòng nước ngược
Thấp thoáng chao nghiêng...
Khiến con chạnh nhớ về Người
Và câu chuyện năm xưa...

Chuyện một con đò dầm dãi nắng mưa
Lặng lẽ chở từng dòng người xuôi ngược
Khách sang sông tiếp hành trình phía trước
Có ai nhớ chăng hình ảnh con đò?
Câu chuyện năm xưa nhưng mãi đến bây giờ
Con muốn hiểu, thầy ơi - người đưa đò vĩ đại
Con đến với cuộc đời từ sự hy sinh thầm lặng ấy
Trên chuyến đò của thầy chở nặng yêu thương.

H

haithanhp

Còn mấy bài thơ nữa nè!
"MỘT VỚI MỘT..."
"Một với một là hai ..."
Cái thuở nào cô dạy em đếm trên từng ngón nhỏ
Để giờ đây thời gian như cơn gió
Nhẹ nhàng qua ... Tất cả xa rồi
Tuổi thơ êm đềm trong tiếng à ơi
Cánh võng chao theo tóc bà bạc trắng
Đôi mắt mẹ ánh niềm vui thầm lặng
Con đi học về còn chút nắng trên vai

Cả những kỷ niệm buồn cũng không thể nào phai
Em đếm "một, hai" cất vào ký ức
Không tìm thấy cô qua từng dòng mực
Nhắm mắt đếm thầm cô về lại ... trên tay ...
(st)

Vết chân tròn
Vẫn đi về trên con đường mòn cát trắng quê tôi
Anh thương binh vẫn đến trường làng
Vẫn ôm đàn dạy các em thơ..
Bài hát quê hương"

Hôm nọ đọc lại "Người thầy đầu tiên" của Aitmatov, sao nao lòng thế....Chợt nhớ ...

Góp vui cùng các bác ...

Bàn chân thầy giáo
Trần Đăng Khoa

Thầy ngồi ghế giảng bài
Xếp cạnh bàn đôi nạng gỗ
Một bàn chân đâu rồi
Chúng em ko rõ

Sáng nào bom Mỹ dội
Phượng đổ ngổn ngang, mái trường tốc ngói
Mặt bảng đen lỗ chỗ vết bom bi
Thầy cầm súng ra đi
Bài tập đọc dạy chúng em dang dở
Hoa phượng
Hoa phượng cháy một góc trời như lửa

Năm nay thầy trở về
Nụ cười vẫn nguyên vẹn như xưa
Nhưng một bàn chân ko còn nữa
Ôi bàn chân
in lên cổng trường những chiều giá buốt
In lên cổng trường những đêm mưa dầm
Dấu nạng hai bên như hai hàng lỗ đáo
Chúng em nhận ra bàn chân thầy giáo
Như nhận ra cái chưa hoàn hảo
Của cả cuộc đời mình

Bàn chân thầy gửi lại Khe Sanh
Hay Tây Ninh, Đồng Tháp ?
Bàn chân đạp xuống đầu lũ giặc
Cho lẽ sống làm người
Em lắng nghe thầy giảng từng lời
Rung động bao điều suy nghĩ
Nghe thầm vọng bàn chân đi đánh Mỹ
Nghe âm vang tiếng gọi của chiến trường
Em đi suốt chiều dài yêu thương
Chiều sâu đất nước
Theo những dấu chân người thầy năm trước

Và bàn chân thầy, bàn chân đã mất
Vẫn dẫn chúng em đi trọn vẹn cuộc đời.......

H

haithanhp

Và có bìa thơ này rất hay do em góp phần sáng tác! :D :))

Lời Ru Của Thầy
Mỗi nghề có một lời ru
Dở hay thầy cũng chọn ru khúc này
Lời ru của gió màu mây
Con sông của mẹ đường cày của cha
Bắt đầu cái tuổi lên ba
Thầy ru điệp khúc quê nhà cho em
Yêu rồi cũng nhớ yêu thêm
Tình yêu chẳng có bậc thềm cuối đâu!
Thầy không ru đủ nghìn câu
Biết con chữ cũng đứng sau cuộc đời
Tuổi thơ em có một thời
Ước mơ thì rộng như trời, ngàn năm

Như ru ánh lửa trong hồn
Cái hoa trong lá, cái mầm trong cây
Thầy ru hết cả mê say
Mong cho trọn ước mơ đầy của em.

Mẹ ru em ngủ tròn đêm
Thầy ru khi mặt trời lên mỗi ngày
Trong em hạt chữ xếp dày
Đừng quên mẹ vẫn lo gầy hạt cơm

Từ trong vòm mát ngôi trường
Xin lời ru được dẫn đường em đi
(Con đường thầy ngỡ đôi khi
Tuổi thơ lăn một vòng bi tới rồi!)

Hẳn là thầy cũng già thôi
Hóa thân vào mỗi cuộc đời các em
Thì dù phấn trắng bảng đen
Hành trang ấy đủ thầy đem theo mình.

H

haithanhp

Còn nữa nè, mong các bạn đọc để suy nghĩ rùi tks nha!
biết ơn cô
ngày hai mươi mười một
em kíng tặng thầy cô
bài thơ lòng quý mến
nhớ công ơn dạy dỗ
thứ hai rồi thứ ba
viết chữ như gà bới
xuống dòng không viết hoa
ôi, sao nhớ ghê ta
nét chữ, mực đỏ nè
lề đỏ, số 1 đó
tiêu rồi, về ba la
sao thấy buồn ghê ta
không được bắn súng
mà lại bị ba la
không nhớ lời cô dạy
không học bài trước ha
cô ơi em hối hận
muốn xữa mà không được
thôi đành chịu ăn la
các bạn ơi nhớ nha
học bài khi tới lớp
đừng để điểm kém nha
rồi mai này chúng ta
thành nhân tài đất nước
nhớ công ơn cố thầy

N

nhoklokbok

Nhân ngày nhà giáo việt nam 20-11, em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các thầy cô đã và đang giảng dạy ở ngôi trường hocmai.vn, cảm ơn các anh chị cộng tác viên nhiệt tình và luôn đỡ chúng em trong học tập và giải đáp mọi thắc mắc dù là nhỏ nhất!
Xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến các thầy đang trực tiếp giảng dạy em là thầy Khải, thầy Võ dạy toán; thầy Hùng dạy lí, thầy Sơn và thầy Ngọc dạy hóa. Chính các thầy đã giúp em lấy lại tự tin và bước tiếp trên con đường đã chọn. Dù chưa được gặp các thầy ngoài đời nhưng em rất vui vì đã được thu nhận kiến thức của các thầy trên hocmai.vn, em thấy mình đã được 'bồi bổ 'thêm rất nhiều điều bổ ích và thú vị. Là một người thầy vừa giảng dạy ở ngoài đời, lại kiêm cả dạy online, nhiều lúc thầy cô phải nghe những lời không đẹp từ phía học sinh, mong thầy cô thông cảm cho chúng em và sẽ mãi nhiệt huyết như lúc này. Chúc thầy cô thật nhiều sức khỏe hơn nữa, thành công và hạnh phúc hơn nữa trong cuộc sống!
em xin gửi đến thầy cô những lời danh ngôn bất hủ:
"Người thầy trung bình chỉ biết nói, Người thầy giỏi biết giải thích, Người thầy xuất chúng biết minh họa, Người thầy vĩ đại biết cách truyền cảm hứng ." William A. Warrd

"Nhân cách của người thầy là sức mạnh có ảnh hưởng to lớn đối với học sinh, sức mạnh đó không thể thay thế bằng bất kỳ cuốn sách giáo khoa nào, bất kỳ câu chuyện châm ngôn đạo đức, bất kỳ một hệ thống khen thưởng hay trách phạt nào khác." Usinxki

H

harryf0ry0u

Một vơi một là hai. Cái thuở nào cô dạy em đếm trên từng ngón tay nhỏ. Để giờ đây thời gian như cơn gió, nhẹ nhàng qua...tất cả xa rồi. Tuổi thơ êm đềm trong tiếng à ơi, cácnh võng chao theo tóc bà bạc trắng, đôi mắt mẹ ánh niềm vui thầm lặng, con đi học về còn chút nắng trên vai. Cả những kỉ niệm buồn cũng không thể nào phai, em đếm một hai cất vào kí ức, không tìm thấy cô qua từng dòng mực, nhắm mắt đếm thầm cô về lại trên tay..

Những kỉ niệm đó vẫn còn mãi khồn quên, và giờ đây em cũng đã tiếp theo bước chân của cô để tiếp dạy đếm một hai cho những em nhỏ giống như cô nhày xưa đã từng dạy cho em vậy. Cảm ơn cô rất nhiều.

Nhân ngày 20-11 em chúc cô và các thầy cô giáo trên mọi miền những lời chúc tốt đẹp, sưc skhoẻ, chúc thầy cô hoàn thành nhiệm vụ cao cả của mình trong sự nghiệp trăm năm trồng người, làm người lái đò đưa người sang sông.

L

luyenhoa_dh

Nhân ngày nhà giáo Việt Nam, em xin gửi lời chúc chân thành nhất tới các thầy cô trên khắp đất nước. Đặc biệt là các thầy cô đã từng dạy dỗ em nên người và các thầy cô trên học mãi. Xin chúc các thầy cô sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt. Em mãi luôn ghi nhớ công ơn của người lái đò tận tụy đưa lớp lớp thế hệ học trò qua sông!

N

nonsense_bg

kính chúc các thầy cô nhân ngày 20/11. mong các thầy cô luôn mạnh khoẻ và tận tuỵ với nghề cao quý này.

A

andya1

bai hoc cua thay là mot tai liéu quy giá cho chúng em on thi.tuy em chua duoc noi chuyen truc tiep voi thay co nhung qua cac bai giai và cach xung hô thi em thây các thay co rat thân thiên với hoc sinh.Nhan dip ngay nha giao Viet Nam 20-11 em chuc cac thay co manh khoe cong tac tot

V

vythuhien

thầy cô là những người lái đò đưa khách sang sông, đưa chúng em đến bến bờ tri thức. nhân ngày 20/11 em xin gửi lời chúc sức khoẻ cũng như lời tri ân đến quý thầy cô trên cả nước. chúc quý thầy cô ngày 20/11 ý nghĩa và hạnh phúc. mãi nhớ ơn thầy cô!!

G

grassinthewind

Nhân ngày nhà giáo Việt Nam chúc tất cả các thầy cô giáo trên mọi miền đất nước sức khỏe, hạnh phúc và thành công. Riêng chúc thầy cô đang đọc tin nhắn này ngày nhà giáo thật vui, thật thành công, mọi lời chúc tốt đẹp nhất. Và chúc các thầy cô và cố gắng hết mình cho thế hệ trẻ hôm nay.

B

buimaihuong

Nhân ngày nhà giáo việt nam -20/11. em xin chúc toàn thể các thầy cô giáo của mọi miền đất nước mạnh khoẻ, công tác tốt và luôn thành công trong cuộc sống về mọi mặt.

N

niemkieuloveahbu

Đêm rồi,cảm xúc có lẽ trong con mới là lúc thật nhất,con nhớ:
từ thuở mẫu giáo,khi con được các cô dạy tập hát,tập múa,tập ngoan ngoãn.Con non nớt và chưa hiểu chuyện.
Tới năm lớp một,những nét chữ yếu ớt của con,giọng đọc ấp úng,mỗi lần mắc lỗi chỉ dám nhìn trộm cô.
Lớp hai,cô dạy con tập làm quen với những kì thi quan trọng đầu tiên của cuộc đời,con rất vui vì không làm cô thất vọng.
.......
Lớp sáu,con tập làm quen với những bài học đầu tiên,những nhận thức đầu tiên của lứa tuổi nửa thiếu niên,nửa nhi đồng,cô luôn nhẹ nhàng nhắc nhở.
Lớp bảy,lớn hơn chút,biết nghĩ hơn và phá phách hơn,đã biết chia bè phái,cô lắc đầu giảng giải.
Lớp tám,đỉnh điểm của cái gọi là tuổi mới lớn,ngang ngạnh bướng bỉnh,cô vẫn vui vẻ cười xoà.
Lớp chín,khi chia tay cô,con không hề khóc trong khi mấy đứa con gái trong lớp đều đỏ hoe cả mắt, con mạnh mẽ cô nhé,cô tặng con quyển sách trong đó có lời chúc con học tốt.Chia tay mái trường cơ sở,buổi học cuối cùng con nói: " Cô ơi,con cảm ơn cô rất nhiều"

THPT.....
Lớp 10: Người thầy đầu tiên.
Con nhớ khi con bước vào lớp,lạ lẫm,ấn tượng đầu tiên về thầy : nghiêm khắc,kỉ luật,.....
Nhưng khi học thầy,tất cả suy nghĩ ban đầu ấy xoá tan: thầy vui tính,tâm lí và đặc biệt công bằng.
Con không nhớ đã bao lần thầy bỏ tiết dạy để nhắc nhở lớp về tình hình học tập cũng như ngoại khoá,thầy cười bảo:" Lớp này ưu điểm được thầy nhắc nhiều nhưng không ghét thầy ........... bởi chúng nó hay quên,có nhớ được đâu mà ghét"
Một lần,hai lần,..n lần,đâu lại vào đó.:p
Lớp 11: Năm nay cũng ngấp nghé nỗi lo thi cử,nhưng áp lực cho chúng con nhẹ đi nhiều nhờ tài gây hài của thầy,chúng con phát hiện ra ở thầy nhiều điểm thú vị:
Thầy giảng văn,nói đạo lí còn hay hơn mấy thầy cô dạy văn.
Kiến thức lịch sử của thầy thật phong phú.
Thích nhất những khi thày kể chuyện hay cứ nói vui là thầy " chém":
-Thầy bảo " đang huy động bảo vệ môi trường thế mà có nhạc sĩ sáng tác:" những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phượng""
-Chúng con cãi: Hoa nhặt thầy ạ.
-Thầy : Nhặt gì mà có cả cành.:))(nhành phượng vĩ em cầm ......:)))
hay thầy bảo,thương thầy mà bài bụi phấn lại viết :" Em yêu phút giây này - thầy em tóc như bạc thêm" -Toàn đứa mong thầy sớm ung thư phổi.:))

Hay bài học đường đời,con nhớ rất kĩ và thích nhất câu nói thầy dạy:" Mỗi người chỉ có 1 đôi mắt,1 miệng,2 tai-hai mắt để nhìn nhận sự việc cho thấu đáo - hai tai để biết lắng nghe-1 miệng để nói đúng nơi,đúng chỗ"

Còn nhiều lắm thầy cô ạ,con biết con phiền lòng thầy cô nhiều,làm thầy cô lo nhiều.Ngày 20/11,con chỉ muốn gửi tới thầy cô lời biết ơn chân thành nhất,sâu sắc nhất trong con. Cám ơn thầy cô!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom