$\color{Red}{\fbox{Trắc nghiệm vui}\bigstar\text{Khám phá cuộc sống của bạn}\bigstar}$

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tieuyetdethuong1

Mỗi chúng ta khi được sinh ra đều mang trong mình một lòng trắc ẩn. Vậy tấm lòng bao dung và tốt bụng của bạn đã được” khai quật” hết mức tốt đa chưa?

1. Bạn đi học thêm vào buổi tối và trên đường đi đến đó thì bạn bắt gặp có một người xỉn bị té ngã bên lề đường rồi nằm im luôn, bạn sẽ:
a, Không quan tâm vì đó không phải việc của mình, coi như không thấy gì hết rồi đường thẳng mà cứ việc đi thôi.
b, Không bỏ mặc người đó (sẽ kêu nhờ mọi người xung quanh đó giúp đỡ…).
2. Có lúc những người thân trong gia đình bạn hoặc của những người bạn của bạn bị bệnh ( đau đầu, trúng gió…) và nhờ bạn bắt gió, cạo gió giùm thì bạn sẽ làm chứ:
a, Viện lí do để không phải làm việc đó.
b, Không nhờ tui cũng sẽ làm ngay.
3. Bạn cùng mọi người tổ chức tiệc ngoài trời (công viên, quãng trường…) và sau khi ăn chơi và quậy tưng bừng xong, bạn sẽ cùng họ dọn dẹp sạch sẽ những thứ còn bỏ lại (lon, vỏ hộp, bao bì…) để cho vào thùng rác chứ:
a, Bạn không nghĩ đến việc đó vì bạn cho rằng đã có công nhân vệ sinh môi trường làm rồi nên mặc kệ luôn.
b, Đã là thói quen rồi nên mình luôn dọn dẹp gọn gàng rác sau khi ăn uống…
4. Bạn đi xe đạp ra chợ và lại bắt gặp thằng nhóc hôm qua cứ chạy theo xe mấy bạn học sinh để xin tiền lẻ…chơi game và bạn biết thằng nhóc này đã làm vậy trong nhiều ngày và hôm nay đến lượt nó theo bạn để xin tiền với điệu bộ “cho em một ngàn đi…, em đói bụng,…”, bạn sẽ:
a, Thật là phiền phức quá, chơi game mà còn xin láo, bạn sẽ bỏ đi hoặc cho nó một trận….
b, Cho nó tiền rồi nói chuyện với nó hãy lên xe để bạn đưa về nhà hoặc để bạn chở nó đi mua cái gì đó cho nó ăn rồi sẽ đi đến gặp ba mẹ thằng nhóc chứ cứ để nó đi ngoài đường hoài như vậy sẽ gặp nguy hiểm.
5. Bạn đi dạo bộ một mình và thấy có một cô mua ve chai vì mua được quá nhiều đồ nên chiếc xe đạp cứ bị nghiêng rồi cũng ngã thật, cô đã nhờ người qua đường vịn xe giùm để cột lại đồ nhưng không ai chịu dừng xe để giúp đỡ cả, bạn sẽ:
a, Quay đầu đi về, mắc công đi tới đó bị nhờ vả nữa thì mệt, ai biểu ham quá mà làm gì.
b, Chạy nhanh lại và sẵn sàng giúp đỡ cô ấy liền và mặc kệ ánh mắt nhìn của mọi người xung quanh.
6. Bạn không thích động vật nuôi trong nhà cho lắm nhưng hôm nay bên nhà hàng xóm đi vắng nên con chó nhỏ của họ lại chạy qua bên nhà bạn và bạn biết là nó đói, bạn sẽ:
a, Đuổi đi không thương tiếc.
b, Kiếm chút gì đó cho nó ăn tạm.
7. Vào những dịp lễ ( 8/3, 20/11, 14/2…), có cô bé bán bông trên vỉa hè mời bạn mua giúp một bông hồng, bạn sẽ:
a, Từ chối vì mua để làm gì kia chứ.
b, Mua giúp em bé một bó và cũng đang rảnh nên bạn sẽ ngồi chơi trò chuyện cùng em bé và giúp nó bán bông luôn, cũng vui lắm đó.
8. Trường có tổ chức các họat động tình nguyện, hiến máu nhân đạo…bạn có sẵn lòng tham gia với một tâm trạng thật thoải mái không:
a, Không bao giờ tui thích tham gia ba cái vụ ba láp ba xàm đó.
b, Rất sẵn sàng, đó là những hoạt động mà tui yêu thích mà,…

P

pesaubuon98

Mỗi chúng ta khi được sinh ra đều mang trong mình một lòng trắc ẩn. Vậy tấm lòng bao dung và tốt bụng của bạn đã được” khai quật” hết mức tốt đa chưa?

1. Bạn đi học thêm vào buổi tối và trên đường đi đến đó thì bạn bắt gặp có một người xỉn bị té ngã bên lề đường rồi nằm im luôn, bạn sẽ:
a, Không quan tâm vì đó không phải việc của mình, coi như không thấy gì hết rồi đường thẳng mà cứ việc đi thôi.
b, Không bỏ mặc người đó (sẽ kêu nhờ mọi người xung quanh đó giúp đỡ…).
2. Có lúc những người thân trong gia đình bạn hoặc của những người bạn của bạn bị bệnh ( đau đầu, trúng gió…) và nhờ bạn bắt gió, cạo gió giùm thì bạn sẽ làm chứ:
a, Viện lí do để không phải làm việc đó.
b, Không nhờ tui cũng sẽ làm ngay.
3. Bạn cùng mọi người tổ chức tiệc ngoài trời (công viên, quãng trường…) và sau khi ăn chơi và quậy tưng bừng xong, bạn sẽ cùng họ dọn dẹp sạch sẽ những thứ còn bỏ lại (lon, vỏ hộp, bao bì…) để cho vào thùng rác chứ:
a, Bạn không nghĩ đến việc đó vì bạn cho rằng đã có công nhân vệ sinh môi trường làm rồi nên mặc kệ luôn.
b, Đã là thói quen rồi nên mình luôn dọn dẹp gọn gàng rác sau khi ăn uống…
4. Bạn đi xe đạp ra chợ và lại bắt gặp thằng nhóc hôm qua cứ chạy theo xe mấy bạn học sinh để xin tiền lẻ…chơi game và bạn biết thằng nhóc này đã làm vậy trong nhiều ngày và hôm nay đến lượt nó theo bạn để xin tiền với điệu bộ “cho em một ngàn đi…, em đói bụng,…”, bạn sẽ:
a, Thật là phiền phức quá, chơi game mà còn xin láo, bạn sẽ bỏ đi hoặc cho nó một trận….
b, Cho nó tiền rồi nói chuyện với nó hãy lên xe để bạn đưa về nhà hoặc để bạn chở nó đi mua cái gì đó cho nó ăn rồi sẽ đi đến gặp ba mẹ thằng nhóc chứ cứ để nó đi ngoài đường hoài như vậy sẽ gặp nguy hiểm.
5. Bạn đi dạo bộ một mình và thấy có một cô mua ve chai vì mua được quá nhiều đồ nên chiếc xe đạp cứ bị nghiêng rồi cũng ngã thật, cô đã nhờ người qua đường vịn xe giùm để cột lại đồ nhưng không ai chịu dừng xe để giúp đỡ cả, bạn sẽ:
a, Quay đầu đi về, mắc công đi tới đó bị nhờ vả nữa thì mệt, ai biểu ham quá mà làm gì.
b, Chạy nhanh lại và sẵn sàng giúp đỡ cô ấy liền và mặc kệ ánh mắt nhìn của mọi người xung quanh.
6. Bạn không thích động vật nuôi trong nhà cho lắm nhưng hôm nay bên nhà hàng xóm đi vắng nên con chó nhỏ của họ lại chạy qua bên nhà bạn và bạn biết là nó đói, bạn sẽ:
a, Đuổi đi không thương tiếc.
b, Kiếm chút gì đó cho nó ăn tạm.
7. Vào những dịp lễ ( 8/3, 20/11, 14/2…), có cô bé bán bông trên vỉa hè mời bạn mua giúp một bông hồng, bạn sẽ:
a, Từ chối vì mua để làm gì kia chứ.
b, Mua giúp em bé một bó và cũng đang rảnh nên bạn sẽ ngồi chơi trò chuyện cùng em bé và giúp nó bán bông luôn, cũng vui lắm đó.
8. Trường có tổ chức các họat động tình nguyện, hiến máu nhân đạo…bạn có sẵn lòng tham gia với một tâm trạng thật thoải mái không:
a, Không bao giờ tui thích tham gia ba cái vụ ba láp ba xàm đó.
b, Rất sẵn sàng, đó là những hoạt động mà tui yêu thích mà,…

Kết quả:: Đôi khi lòng trắc ẩn của bạn cũng bị xen vào bởi những suy tính thiệt hơn phải không nhỉ. Nếu không thì hãy gạt bỏ những toan tính không đáng có ấy đi để sống là chính mình bạn nhé. Hãy sống tốt ngày hôm nay để ngày mai bạn sẽ thấy không bị mất phương hướng và tương lai thật hạnh phúc… Chúc bạn sẽ khơi gợi nên lòng trắc ẩn chân thành trong chính con người bạn.

Last edited by a moderator:
T

tieuyetdethuong1

Kết quả::Trong bạn luôn có một lòng trắc ẩn thật đáng quý, bạn làm việc tốt mà chẳng bao giờ suy tính thiệt hơn, hãy cố gắng phát huy hơn nữa bạn nhé. Bạn không ngại những gian lao, bạn biết nếu sống tốt thì sẽ nhận được sự thanh thản và có cần đâu những hành động từ thiện vĩ đại để gọi là thương người, sống tốt với thiên nhiên, chỉ cần bạn sống tốt với hiện tại, yêu thương con người…bạn sẽ bằng lòng với chính mình nhiều hơn, bạn là người có ích,…

Chị ưi,em chọn khác 1 cái mà kết quả vẫn thế ạ?...................................................

P

pesaubuon98

Vấn đề:Bạn có biết cách ăn nói?

Dân gian ta có câu, “Học ăn, học nói, học gói, học mở” nhằm nhấn mạnh sự quan trọng trong cách giao tiếp, ứng xử của ta với mọi người xung quanh.
Bạn có phải là người giỏi ăn nói hay chỉ biết “đứng như trời trồng” khi có ai đó mời bạn cầm micro trước chỗ đông người?

1. Trong đám đông, bạn:
a.Lúc nào cũng cảm thấy thoải mái.
b.Chỉ đứng quan sát và nói ít.
c.Cảm thấy è dè.
2. Nhỏ lớp trưởng hôm nay nghỉ đột xuất. Bạn phải thay mặt nhỏ báo cáo tình hình lớp với cô và chủ trì tiết sinh hoạt chủ nhiệm. Bạn:
a. Tuyệt! Mình sẽ có dịp thể hiện năng lực lãnh đạo của mình.
b. Bạn dành trọn một đêm để chuẩn bị thật tốt. Sẽ không ai dám chê bạn là “thỏ đế’ nữa.
c. Bạn nắm cơ hội này để có dịp cùng thảo luận với các thành viên trong lớp.
3. Sẽ là một chuyến nghỉ mát tuyệt vời nếu như bạn được…
a.Đi chơi xa với một nhóm đông người.
b.Đi chơi xa với cạ cứng của bạn.
c.Đi chơi xa cùng với gia đình hay bạn bè.
4. Hình thức thể dục nào phù hợp với bạn?
a.Bóng chuyền/ bóng rổ
b.Yoga
c.Khiêu vũ
5. Trong nhóm bạn của mình, bạn là người…
a.Đề ra các hoạt động ăn chơi của nhóm.
b.Là người để giãi bày tâm sự.
c.Giảng hòa mỗi khi có xích mích, cãi cọ.
6. Gia đình bạn, ngoại trừ bạn ra, đều được mời đến dự tiệc sinh nhật của một người họ hàng. Bạn phản ứng thế nào với chuyện này?
a.Bạn gọi điện trực tiếp cho họ để hỏi lý do vì sao không mời bạn.
b.Bạn cố tự tìm ra lý do vì sao bạn không được mời.
c.Không có gì phải làm to chuyện cả, chắc có lẽ là họ quên.
7. Bạn đang trong tâm trạng cực kì không tốt. Nhưng một người bạn thân của bạn lại gọi điện thoại và than thở với bạn một chuyện gì đó. Bạn:
a.Bạn nói với cô nàng rằng bạn cũng có một ngày tồi tệ và kể cho nhỏ nghe.
b.Bạn nói với cô nàng rằng bạn cũng có một ngày tồi tệ nhưng không nói lý do vì sao.
c.Bạn lắng nghe và cố gắng làm mọi chuyện tốt đẹp hơn.
8. Mối quan hệ giữa bạn và thầy cô trong trường thế nào?
a.Bạn được thầy cô đặc biệt yêu quý.
b.Bạn luôn mắc cỡ và không giờ dám giơ tay phát biểu.
c.Bạn thường phải chờ cho đến khi thầy cô giải đáp cho tất cả các bạn học sinh rồi mới tới lượt bạn.
9. Một hàng dài người đang xếp hàng trước quầy thu ngân của siêu thị. Bạn chỉ có mua một hộp sữa trong khi có phải đến chục người xếp hàng trước bạn. Bạn…
a.Cười toe toét và lịch sự xin phép được tính tiền trước.
b.Kiên nhẫn chờ cho đến lượt bạn.
c.Cố gắng nói chuyện với người xếp hàng trước bạn đề thời gian mau chóng trôi qua hơn.
10. Hôm nay là sinh nhật của người í, nhưng bạn lại không có thời gian mua quà cho người ta. Bạn sẽ…
a. Chỉ cần hỏi anh í muốn gì và có thể đi chơi muộn hơn một tí được không.
b. Thú nhận rằng bạn không có đủ thời gian và tự hứa bạn sẽ tặng quà bù cho anh í vào ngày mai.
c. Ăn mặc thật đẹp – anh í sẽ bị bạn làm cho mê mẩn đến nỗi quên mất chuyện quà tặng.

A

arrigato

1. Trong đám đông, bạn:
c.Cảm thấy è dè.

2. Nhỏ lớp trưởng hôm nay nghỉ đột xuất. Bạn phải thay mặt nhỏ báo cáo tình hình lớp với cô và chủ trì tiết sinh hoạt chủ nhiệm. Bạn:
b. Bạn dành trọn một đêm để chuẩn bị thật tốt. Sẽ không ai dám chê bạn là “thỏ đế’ nữa.

a.Bóng chuyền/ bóng rổ
b.Yoga
c.Khiêu vũ

6. Gia đình bạn, ngoại trừ bạn ra, đều được mời đến dự tiệc sinh nhật của một người họ hàng. Bạn phản ứng thế nào với chuyện này?

7. Bạn đang trong tâm trạng cực kì không tốt. Nhưng một người bạn thân của bạn lại gọi điện thoại và than thở với bạn một chuyện gì đó. Bạn:
b.Bạn nói với cô nàng rằng bạn cũng có một ngày tồi tệ nhưng không nói lý do vì sao.

c.Bạn thường phải chờ cho đến khi thầy cô giải đáp cho tất cả các bạn học sinh rồi mới tới lượt bạn.

9. Một hàng dài người đang xếp hàng trước quầy thu ngân của siêu thị. Bạn chỉ có mua một hộp sữa trong khi có phải đến chục người xếp hàng trước bạn. Bạn…
c.Cố gắng nói chuyện với người xếp hàng trước bạn đề thời gian mau chóng trôi qua hơn.

10. Hôm nay là sinh nhật của người í, nhưng bạn lại không có thời gian mua quà cho người ta. Bạn sẽ…
b. Thú nhận rằng bạn không có đủ thời gian và tự hứa bạn sẽ tặng quà bù cho anh í vào ngày mai.
c. Ăn mặc thật đẹp – anh í sẽ bị bạn làm cho mê mẩn đến nỗi quên mất chuyện quà tặng.

P

pesaubuon98

1. Trong đám đông, bạn:
c.Cảm thấy è dè.

a.Bóng chuyền/ bóng rổ
b.Yoga
c.Khiêu vũ

Kết quả: Bạn là nhà ngoại giao bẩm sinh
Bạn hoàn toàn thoải mái khi giao tiếp với mọi người, ngay cả những người bạn vừa quen biết. Trong bất kỳ cuộc đối thoại nào, bạn cũng luôn là người dẫn dắt câu chuyện hoặc có tài ứng biến để thay đổi chủ đề của cuộc nói chuyện theo sở trường của bạn. Bạn đích thị là một nhà ngoại giao bẩm sinh vì bạn có thể giành phần thắng trong cuộc khẩu chiến mà kẻ thua vẫn chẳng hề ghét bạn!

P

pesaubuon98

Vấn đề:Vận may của bạn

Vận may của bạn
Vận may tốt luôn có ở khắp mọi nơi xung quanh bạn, để xem vào năm học mới này vận may nào sẽ mỉm cười với bạn nhé:

1. Bạn đi sắm dụng cụ học tập hoặc đồ mới, khi nhận được tiền thối thì bạn phát hiện ra người bán hàng đã vô ý thối tiền dư quá nhiều so với số tiền mà đáng lí bạn được nhận thì bạn sẽ xử lí ra sao ta?
a, Hí hửng, lấy hết vì hôm nay được trúng mánh mà.
b, ” Suy tư” là có nên trả lại không ta.
c, Thẳng thắn trả lại không ngần ngại.
2. Đầu năm học, lớp tổ chức đi dã ngoại cho tinh thần thoải mái và để được vui chơi cho thõa thích sau kì nghĩ hè xa cách, bạn sẽ tham gia chứ:
a, Không, Làm biếng lắm, với lại có vui vẻ gì đâu mà đi cho mệt.
b, Phân vân, biết đi đâu hay lại đi dạo nắng, lỡ mà có bị say nắng chắt ngủm luôn.
c, He he, luôn sẵn sàng cho mọi cuộc vui.
3. Bạn có luôn sẵn lòng nghĩa hiệp để giúp đỡ tất cả mọi người, bạn bè, kể cả những người mà bạn chưa quen biết khi họ cần hay không?
a, Hơi sức đâu mà lo chuyện bao đồng, không giúp.
b, Liệu giúp họ rồi thì họ có giúp lại khi mình cần nhờ đến không vậy?
c, Tất nhiên rồi, kể cả lúc họ chưa nhờ cũng giúp luôn.
4. Trường bạn sẽ tổ chức thi thố, giao lưu trò chơi dân gian( với rất nhiều trò vui nhộn) giữa các lớp, các khối với nhau, bạn sẽ xung phong để được tham gia bất cứ trò gì để rinh giải thưởng cho tập thể chứ:
a, Biết có” cửa” không? Đứa nào cũng đòi đi hết thì trò đâu mà chơi cho đủ.
b, Hên xui, tùy hứng.
c, “Đấu tranh” để giật vé tham gia liền, vui là chính mà…hà hà…
5. Bước vào tuần học đầu tiên của một kì học mới, thường thì bạn có chuẩn bị gì cho bài vở mới để được nhận điểm may mắn đầu năm không?
a, Cứ từ từ! mới vô học cứ chơi cho thoải mái cái đã.
b, Chỉ có những đứa nào thích chơi trội và lấy lòng thầy cô thì mới làm vậy thôi.
c, Năm học nào mình cũng bắt đầu khẳng định từ những ngày đầu tiên hết á.

A

arrigato

1. Bạn đi sắm dụng cụ học tập hoặc đồ mới, khi nhận được tiền thối thì bạn phát hiện ra người bán hàng đã vô ý thối tiền dư quá nhiều so với số tiền mà đáng lí bạn được nhận thì bạn sẽ xử lí ra sao ta?

2. Đầu năm học, lớp tổ chức đi dã ngoại cho tinh thần thoải mái và để được vui chơi cho thõa thích sau kì nghĩ hè xa cách, bạn sẽ tham gia chứ:
b, Phân vân, biết đi đâu hay lại đi dạo nắng, lỡ mà có bị say nắng chắt ngủm luôn.

3. Bạn có luôn sẵn lòng nghĩa hiệp để giúp đỡ tất cả mọi người, bạn bè, kể cả những người mà bạn chưa quen biết khi họ cần hay không?

4. Trường bạn sẽ tổ chức thi thố, giao lưu trò chơi dân gian( với rất nhiều trò vui nhộn) giữa các lớp, các khối với nhau, bạn sẽ xung phong để được tham gia bất cứ trò gì để rinh giải thưởng cho tập thể chứ:
b, Hên xui, tùy hứng.

5. Bước vào tuần học đầu tiên của một kì học mới, thường thì bạn có chuẩn bị gì cho bài vở mới để được nhận điểm may mắn đầu năm không?
b, Chỉ có những đứa nào thích chơi trội và lấy lòng thầy cô thì mới làm vậy thôi.

T

tieuyetdethuong1

Vận may tốt luôn có ở khắp mọi nơi xung quanh bạn, để xem vào năm học mới này vận may nào sẽ mỉm cười với bạn nhé:

b, Hên xui, tùy hứng.

P

pesaubuon98

Kết quả chung của hai e đây.lần lượt từng câu nhé!

Kết quả:Hãy vui lên và đoán xem vận may tốt có chọn đúng bạn để mĩm cười chưa nào:
1. Tính trung thực_ Làm người cần phải biết thật thà bạn nhé:

c, Vận may của bạn là đã lấy được niềm tin tưởng và sự tôn trọng của mọi người rồi đấy. Cứ thế mà phát huy nhen vì có gì bằng mọi người giành niềm tin cho bạn phải không nhỉ.
2. Sự đổi mới_ Phải biết bước ra ngoài và cảm nhân cuộc sống tuyệt vời này:

c, Năng lượng của bạn luôn tràn đầy, thử dẹp bỏ sách vở qua “nửa” bên và vận may của bạn là sẽ tìm thấy được “nửa” kiến thức còn lại từ cuộc sống đời thường đó.

3. Không nên ích kỉ_ Hãy biết tạo thêm thật nhiều mối quan hệ tốt đẹp:

c, Thật tuyệt, vận may sẽ bạn là kết thêm nhiều bè bạn, mọi người sẽ yêu quí bạn và luôn sẵn sàng chia sẻ cùng bạn bất cứ khi nào mà bạn cần.

4. Niềm tin_ Đừng nên chôn vùi tài năng của bạn:

c, Bạn muốn được phát huy năng khiếu( thiên bẩm) của mình, thì hãy cố gắng nỗ lực lên nhé vì biết đâu vận may sẽ trở thành người nổi tiếng của bạn sẽ thành hiện thực thì sao ha, cũng có thể lắm chứ bộ.

5. Thói quen tốt_ Hãy cố rèn luyện cho mình một tính cách tốt:

c, Bạn có thói quen phải học trước rồi tính sao thì tính, cứ như thế thì tính cách độc lập trong tư duy của bạn cũng sẽ được khẳng định. Vận may của bạn là sẽ có được một tâm trạng học tập thật tốt và có hiệu quả trong năm học này đó.
Dù bạn cho vận may có là một cái gì đó xa xôi nhưng nếu bạn vẫn luôn muốn chạm tay tới nó thì hãy cố gắng rèn luyện những thói quen tốt_ tích cách tốt thì tin rằng vận may đang ở trong chính những điều bình dị nhất mà bạn không ngờ tới đó.
Chúc bạn có một năm học mới tràn đầy niềm hứng khởi nhé ^^!

P

pesaubuon98

Vấn đề:Sức mạnh của tình bạn

Tình bạn hiện hữu ở khắp mọi nơi và gần nhất là ngay trong chính tập thể lớp của bạn.
Vậy bạn đã thật sự phát huy hết sức mạnh của tình bạn cho tập thể của mình chưa? Thử nhé!

1. Bạn vô tình nghe được cuộc nói chuyện của những tên con trai lớp khác đang nói xấu các bạn nữ của lớp bạn và dường như họ chẳng để ý gì đến sự có mặt của bạn ở đây nữa, bạn sẽ:
a, Thật là quá thể, con trai mà cũng nhiều chuyện đến thế là cùng, bạn sẽ chen vô, la lối cho tụi này nín nói luôn và buộc chúng xin lỗi và thề cấm tái phạm, chừa cái tội dám bêu xấu bạn bè đi nhe.
b, Thở dài, lặng lẽ né sang chỗ khác rồi hôm sau lên lớp bô bô về chuyện bọn con trai nói gì về đứa này, nói sao về đứa kia cho cả lớp cùng nghe rồi cười hí há.
c, Chen vô, kể như thế đã là nhằm nhò gì, bạn sẽ góp thêm lời cùng bọn đó.
d, Kể lại riêng cho từng “nạn nhân” được nói xấu nghe rồi cùng họp bàn, lập kế cách đối phó với bọn lắm chuyện kia.
2. Để chuẩn bị cho phần thi” nói cho nhau nghe” vào buổi ngoại khóa sáng thứ 2 đầu tuần, lớp giao nhiệm vụ này cho bạn, bạn sẽ phản ứng:
a, Vui vẻ nhận lời rồi bắt tay vào làm ngay theo ý sáng tạo của mình và chuẩn bị rất tốt, phải gọi là cực độc mà cực hoành tráng luôn ấy chứ.
b, La oai oái! tui không có làm được đâu đó, cho nên chớ có kì vọng nhiều á.
c, Chối đây đẩy! Học còn chưa xong, giao cho lớp trưởng hay đứa nào đó làm đi.
d, Ý kiến: cả lớp mình cùng góp ý tưởng để hoàn thành bài thi này ha.
3. Đứa bạn cùng bàn mà bạn mới làm quen bữa nay bị ốm nên đã xin phép nghĩ học một buổi, bạn sẽ:
a, Ráng chép bài vở hôm nay cho thật đầy đủ và nghe giảng cho thật kĩ càng để còn cho bạn đó mượn vở chép lại và giảng cho bạn ấy hiểu nữa.
b, Hừm, mới vào học có vài hôm mà đã ốm đau rồi, thật rách việc quá.
c, Thoải mái, vì hôm nay được ngồi rộng rãi.
d, Khi nào tan học sẽ rủ thêm vài người nữa đến thăm bạn đó.
4. Trưa, nắng, nóng và đói, tiết học cuối lại là tiết ôn tập để chuẩn bị cho kì thi đầu năm, vậy mà còn có các thành viên trong lớp lại đùa giởn gây ồn ào nữa chứ, bạn cảm thấy:
a, Không sao cả, có cố gắng học tập cũng không thu được kết quả gì mà.
b, Bực bội và gắt gỏng bảo mọi người trật tự giùm cho.
c, Đánh 1 giấc, mặc kệ xung quanh, đợi trống đánh là xách cặp về thôi.
d, Nhẹ nhàng khuyên bảo các bạn: ráng tập trung ôn một lát để cùng làm bài thi cho tốt.
5. Bạn đánh giá và nhận xét về tập thể lớp bạn như thế nào?
a, Hòa đồng, đoàn kết, vui vẻ,…
b, Ai có khen ngợi lớp thì mặc kệ, chứ thực chất lớp rất chán ngắt và tẻ nhạt.
c, Keo bẩn, lười nhác, ích kỉ lắm,…
d, Tuy là mới vô học nhưng mình tự hào về tập thể, về tất cả – Thật đó!

P

pesaubuon98

Có nhóc nào trả lời không
không thì ta đưa ra vấn đề khác đây
à mà vấn đề này hay mà ta bỏ qua thì phí nhờ.=))

P

pesaubuon98

1.a
2.d
3.c
4d
5.a
===============================================

Kết quả:Bạn là người không thích làm những chuyện được coi là bao đồng. Dường như bạn không hiểu hết tình bạn là như thế nào và liệu phát huy sức mạnh của tình bạn thì bạn sẽ có được lợi lộc gì hay không? Bạn có biết “Mọi thứ sẽ tàn phai, chỉ còn tình bạn là ở lại”? Bạn hãy cố gắng mở rộng lòng mình ra, giao lưu và kết bạn, mỗi thành viên trong lớp là một người bạn đáng để bạn cùng học tập và cùng làm việc. Hãy cùng tập thể phát huy hết những gì mà bạn có và khi đó bạn sẽ thấy tình bạn thật đáng quý biết bao nhiêu, sức mạnh của tình bạn sẽ giúp bạn cũng như những người bạn của bạn vượt qua và chiến thắng tất cả mọi trở ngại, tình bạn trong tập thể lớp sẽ vững bền theo thời gian,…

P

pesaubuon98

Khám phá tính cách với...môn hình học​

Các hình vẽ đơn giản có thể “mách lẻo” nhiều điều về bạn.

Khám phá “ngay và luôn” để biết chúng nói gì về bạn nhé!

59070e36-aa8a-4162-b02e-7e4ff83f013d

4bb2a756-1f7d-46f6-848f-867d8f2aec56

9f3be587-1d2d-4730-b1ce-5fd1cad2aa3e

4473a3c0-ff8c-407b-8247-d518e3318e21

bed2b93c-beaf-4afe-a12b-f16a80090815

Đừng dành quá nhiều thời gian để suy nghĩ. Hãy nhìn hình và chọn ngay hình ảnh bạn thích nhất nhé!

M

mua_sao_bang_98

Tớ nghĩ là tớ thích cái thứ 2 vì tớ thích sự vui vẻ.

Tớ thích cái thứ 4 thì nó như có ý nghĩa chia sẻ, hòa đồng. Mặc dù chắc tớ hay là người nghe tâm sự của người khác hơn là dãi bày tâm sự của bản thân.... với cả tớ cũng hay thích giúp người khác <đang pr bản thân>...

đùa chứ hình thứ 4 trông giống như là sắp vớ được điện thoại nokia! ^_^

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom