$\color{Red}{\fbox{Trắc nghiệm vui}\bigstar\text{Khám phá cuộc sống của bạn}\bigstar}$

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pesaubuon98

Kết quả:
-Đa số chọn A:Loài sư tử
Đối với bạn, cuộc sống cũng giống như một đấu trường mà mỗi người phải làm hết sức mình để khẳng định giá trị và năng lực của bản thân. Với niềm tin này, bạn thường hành động nhanh, quyết đoán nhưng nhiều khi chưa suy nghĩ kỹ càng dẫn đến những trục trặc và thiếu sót. Đó cũng là nguyên nhân chính của hầu hết những xung đột xảy ra trong cuộc sống của bạn. Lời khuyên dành cho bạn là hãy suy nghĩ kỹ càng trong mọi việc và học cách tiết chế bản thân khi cư xử.

-Đa số chọn B: Loài chó
Cá tính của bạn là sự pha trộn một cách cân bằng của những phản ứng theo bản năng và những hành động đã được suy nghĩ kỹ. Bạn có xu hướng tin tưởng vào bản năng của mình, nhưng khi mọi thứ thường không đi theo hướng mà bạn đã dự kiến, khiến nội tâm bạn phải đấu tranh khá nhiều... Có thể nói rằng một phần của con thú ngự trị trong bạn đang bị trói buộc bởi một dây xích, nhưng có lẽ đôi tay đang nắm giữ dây xích ấy lại quá mềm yếu.

-Đa số chọn C:Loài cừu
Suy nghĩ cẩn trọng và logic trong mọi việc, bạn không bao giờ hành động một cách thiếu suy nghĩ chứ đừng nói là tùy tiện. Điều này thường đem lại nhiều lợi ích cho bạn, nhưng đôi khi sự khôn khéo quá mức của bạn khiến nhiều người cảm thấy không thoải mái. Thỉnh thoảng, bạn hơi vô tâm và ích kỷ, chỉ biết nghĩ cho bản thân trước tiên. Dù điều này không hẳn là không tốt, nhưng bạn biết đấy, trong nhiều chuyện chúng ta không thể nào đạt được thành công nếu không có sự góp sức chung của cả tập thể. Hãy cố gắng khắc phục điều đó và cư xử với mọi người một cách thoải mái hơn, mọi người sẽ yêu quý bạn hơn đấy.

P

pesaubuon98

Vấn đề:Nhược điểm lớn nhất của bạn là gì?

Bạn hãy tưởng tượng rằng, đang có 4 loài vật cùng tập trung xung quanh một cây chuối khá cao trong một khu rừng nọ...
Bốn loài vật đó là: sư tử, tinh tinh, hươu cao cổ và sóc. Chúng quyết định thi xem ai sẽ là người đầu tiên lấy được một quả chuối từ trên cây. Hãy suy nghĩ trong 30 giây và thử đoán xem loài vật nào sẽ chiến thắng trong cuộc cạnh tranh này?

A. Sư tử

B. Tinh tinh

C. Hươu cao cổ

D. Sóc

T

thaotran19

Mình chon câu B,Tinh tinh
.....................................................................................................:)

A

arrigato

Bạn hãy tưởng tượng rằng, đang có 4 loài vật cùng tập trung xung quanh một cây chuối khá cao trong một khu rừng nọ...
Bốn loài vật đó là: sư tử, tinh tinh, hươu cao cổ và sóc. Chúng quyết định thi xem ai sẽ là người đầu tiên lấy được một quả chuối từ trên cây. Hãy suy nghĩ trong 30 giây và thử đoán xem loài vật nào sẽ chiến thắng trong cuộc cạnh tranh này?

A. Sư tử

B. Tinh tinh

C. Hươu cao cổ

D. Sóc

T

toiyeu71

A. Sư tử

B. Tinh tinh

C. Hươu cao cổ

D. Sóc

N

ngocsangnam12

C.

Gíá mà có khỉ nữa thì hay chắc chắn nó không phải chỉ hái quả thôi đâu mà làm cho nó chỉ còn có vỏ luôn nữa kìa :p

P

pesaubuon98

Mình chon câu B,Tinh tinh
.....................................................................................................:)

Kết quả:Suy nghĩ quá nhiều và thường nghiêm trọng hóa mọi thứ
Bạn sâu sắc và rất nhạy cảm với thế giới xung quanh. Nhược điểm lớn nhất của bạn là suy nghĩ quá nhiều và thường nghiêm trọng hóa mọi thứ. Bất cứ điều gì trong cuộc sống này cũng có thể khiến bạn bận tâm, ngay cả những chuyện chẳng liên quan hay ảnh hưởng chút nào đến bản thân cũng có thể làm cho bạn suy nghĩ mông lung cả ngày. Điều này không chỉ khiến bạn mà cả những người xung quanh cũng cảm thấy mệt mỏi nữa đấy. Ngoài ra, vì suy nghĩ nhiều nên bạn là một người khó đoán và đôi khi còn bị hiểu lầm là hay tính toán.

Lời khuyên: Hãy thả lỏng bản thân, tham gia vận động thể thao hay các hoạt động xã hội nhiều hơn để đầu óc không phải suy nghĩ miên man suốt ngày. Bạn còn rất trẻ mà, hãy cứ sống thoải mái và vô tư, đừng bắt bản thân phải “già trước tuổi” như thế chứ.

P

pesaubuon98

A. Sư tử

B. Tinh tinh

C. Hươu cao cổ

D. Sóc

Kết quả: Tính cách một màu nhiều khi buồn tẻ
Bạn mạnh mẽ, thích cảm giác mạnh và hơi bạo lực. Bạn thích cư xử một cách sòng phẳng và cạnh tranh công bằng. Bạn suy nghĩ nhanh, nhưng chưa sâu. Nhược điểm lớn nhất của bạn là tính cách một màu và đôi khi tạo cho người khác cảm giác vô cùng buồn tẻ. Việc luôn hướng về một phong cách nhất định có thể giúp bạn tạo nên ấn tượng riêng, nhưng đó chỉ là cảm giác ban đầu.

Lời khuyên: Hãy làm mới bản thân, bắt đầu từ những thay đổi nhỏ nhất như một vài bộ trang phục, phụ kiện hay cách nói chuyện mà mọi người đã quá quen thuộc. Họ sẽ rất bất ngờ và cảm thấy hứng thú với bạn hơn. Nhưng tất nhiên, bạn phải thay đổi trên cơ sở vẫn sống thật là chính mình mới được nhé!

P

pesaubuon98

A. Sư tử

B. Tinh tinh

C. Hươu cao cổ

D. Sóc

C.

Gíá mà có khỉ nữa thì hay chắc chắn nó không phải chỉ hái quả thôi đâu mà làm cho nó chỉ còn có vỏ luôn nữa kìa :p

C. Hươu cao cổ
---------------------------------------

Kết quả: Bạn quá tò mò và tính cách thì rất trẻ con
Bạn có óc logic, trực quan nhạy bén và khả năng quan sát tốt, không chi tiết nhỏ nào trong cuộc sống có thể lọt qua đôi mắt tinh tường và khả năng suy đoán logic của bạn. Tuy nhiên, đó cũng chính là điều tạo nên nhược điểm lớn trong con người bạn: Bạn quá tò mò và tính cách thì rất trẻ con. Điều này khiến những người mới tiếp xúc cảm thấy bạn thật đáng yêu, nhưng lâu dần họ thấy bạn lắm rắc rối, nhiều chuyện và mệt mỏi vì tính cách đó của bạn.

Để khắc phục điều này đương nhiên không khó. Bạn có thể đi sâu vào học hỏi, phát triển một năng khiếu và sở thích của bản thân như: hội họa, âm nhạc, văn học… Thời gian suy nghĩ và tìm tòi chúng sẽ khiến bạn không còn tâm trí đâu để tò mò về người khác. Đồng thời các môn nghệ thuật sẽ giúp trí tuệ của bạn trở nên sâu sắc hơn.

P

pesaubuon98

Vấn đề: Bí quyết thành công qua đồ ăn vặt bạn thích​

Đồ ăn vặt nào sau đây khiến bạn cảm thấy 'mê mẩn' nhất?
A. Khoai tây chiên

B. Tất cả các loại kem

C. Bánh mỳ kẹp

D. Bánh pizza

E. Kẹo đủ thể loại

T

truongtuan2001

A. Khoai tây chiên

B. Tất cả các loại kem

C. Bánh mỳ kẹp

D. Bánh pizza

E. Kẹo đủ thể loại

A

arrigato

A. Khoai tây chiên

B. Tất cả các loại kem

C. Bánh mỳ kẹp

D. Bánh pizza

E. Kẹo đủ thể loại

T

toiyeu71

Vấn đề: Bí quyết thành công qua đồ ăn vặt bạn thích

A. Khoai tây chiên

B. Tất cả các loại kem

C. Bánh mỳ kẹp

D. Bánh pizza

E. Kẹo đủ thể loại

Last edited by a moderator:
A

anthoong

A. Khoai tây chiên

B. Tất cả các loại kem

C. Bánh mỳ kẹp

D. Bánh pizza

E. Kẹo đủ thể loại

D là đáp án của tui nhé!!! Tiếp tục đi chứ sao ko còn ai chơi vậy???:)]:)]:-h:khi (122)::khi (122)::khi (122):

Sky Ciel

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng bảy 2016
43
26
6
23
1. Nếu cho bạn sự lựa chọn thì kiếp sau bạn muốn được sinh ra trong 1 gia đình như thế nào?
a, Tất nhiên là trong 1 gia đình giàu có, danh giá và nổi tiếng…
b, 1 gia đình bình thường thôi nhưng cả nhà phải yêu thương, quan tâm đến nhau…
c, Tôi phải sống tốt trong gia đình hiện tại, đó mới là điều quan trọng nhất.
2. Bạn có thử 1 lần nào đó ao ước khi nhắm mắt lại rồi mở mắt ra là có cả 1 kho báu khổng lồ thuộc về quyền sở hữu của bạn:
a, Đó là cả 1 gia tài lớn, tôi luôn mong chờ.
b, Điều đó với tôi không bao giờ thành hiện thực quá.
c, Nếu như thế, tôi không còn phải lo lắng cho chuyện tiền bạc nữa.
3. Sau bạn còn có 1 đứa em, vậy là ba mẹ dành nhiều tình yêu thương cho nó hơn, bạn:
a, Buồn trong 5 phút hay sẽ không ưa gì nó.
b, Đó là điều hiển nhiên đúng rồi mà.
c, Rất may vì tôi là con 1 hoặc út.
4. Bạn luôn muốn mình là tâm điểm của sự chú ý (nổi bật) khi đứng giữa đám đông. Bạn muốn người khác biết đến mình (vì sự: thông minh, xinh đẹp, tài giỏi…):
a, Đúng
b, Sai
c, Cũng có lúc rất muốn được như vậy.
5. Trong tình yêu, bạn chỉ muốn trong mắt người iu bạn là trên hết, là tất cả:
a, Đương nhiên là phải vậy rồi.
b, Nhưng” người đó” phải biết iu thương, quan tâm đến người khác nữa kìa.
c, Vì” người đó” trong tôi cũng vậy mà.
6. Bạn đi mua hàng (áo quần, đồ ăn, mắm muối…) ở tiệm đang rất đông khách, sau khi tính tiền rồi về đến nhà thì bạn mới phát hiện ra là người bán hàng đã thối nhầm tiền cho bạn, thành ra bạn đã đi mua còn được tặng thêm tiền, ban:
a, Thật tuyệt, chắc là mình được đền bù vì hôm qua đi mua hàng bị hớ.
b, Phải đi mua ngay cái gì mới được” vì tiền không không mà có là rất dể bị mất nếu để lâu”.
c, Sẽ trả lại, vì tôi muốn sau này người khác cũng có hành động như vậy với tôi.
7. Bạn được mời đi ăn tiệc, bạn sẽ ưu tiên cho vị trí chỗ ngồi nào đầu tiên:
a, Chỗ có càng nhiều đồ ăn thức uống càng tốt.
b, Chỗ nào có thật nhiều bạn bè của tôi, để được dịp”quậy” tưng bừng.
c, Tôi thích chạy lung tung hơn là ngồi im 1 chỗ cố định.
8. Trong cuộc tán gẫu giữa 3 người bạn với nhau thì bạn:
a, Sẽ tranh nói hết.
b, Im lặng và lắng nghe.
c, Trò chuyện bình thường, đúng nhịp độ.
9. Trước khi thi đấu hay tham gia 1 cuộc chơi nào đó, thì bạn:
a, Nhất quyết phải là người giành chiến thắng.
b, Có người thắng phải có kẻ thua.
c, Hoà 0 – 0, thì tốt biết mấy.
10. Trong lớp, bạn luôn là người giơ tay nhanh nhất để giành trả lời hết tất cả các câu hỏi mà cô giáo đặt ra dù đúng dù sai mà không cho bạn khác có cơ hội trả lời trước bạn:
a, Tôi sẽ cố gắng trả lời đúng hết.
b, Chậm thì ráng chịu.
c, Tôi mà anh hùng vậy sao.
11. Bạn có bao giờ nghĩ rằng bạn là kẻ tham lam chưa:
a, Để nghĩ lại xem thử.
b, ” Tôi không tham lam”- đó là lời nói xạo.
c, Cũng có lúc tôi đã tham lam thật quá đáng.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom