Chia sẻ suy nghĩ và kinh nghiệm sau khi thi xong Đại học

Thảo luận trong 'Thắc mắc - Góp ý - Báo lỗi trang chủ HOCMAI.VN' bắt đầu bởi quangvu321, 6 Tháng bảy 2011.

Lượt xem: 5,502

1. bokute7601

bokute7601 Guest

thầy hùng vô đối , em thấy thầy hùng dạy tốt, nếu hoá em được 5,5 thì may ra còn hy vọng

2. linh030294

linh030294 Guest

(*) Thầy cô dạy cho nhiều học sinh nên dạy căn bản đến nâng cao mới dễ dàng luyện thi chứ !

3. hoanghuy888

hoanghuy888 Guest

....................................................................................................................

Last edited by a moderator: 30 Tháng bảy 2011
  4. anh chỵ đã trải qua thấy khoá luyện thi đảm bảo 3 môn ở hocmai.vn thế nào
    bảo em với, năm nay em lên 12 nè, hix lo lắng lắm ạ !

5. namkute_76

namkute_76 Guest

mún học lớp đảm bảo quá.Mà trường đấy ở đâu thế có mất nhiều thời gian đến đó ko
    Tớ mún học ở đấy nhưng ko bít trường đấy ở đâu mấy cả có xa hà nội ko đi xe bus bao nhiêu là có thể đến đấy nhỉ!

6. namkute_76

namkute_76 Guest

Năm sau nhất định đi học thêm trên học mãi ai cho em cái địa chỉ với đi xe bus bao nhiêu là oke

7. boyglove

boyglove Guest

tạck rồi các bưởi ơi :khi (63):
    hóa chả làm đc . kéo cả 2 môn kia xuống . thảm quá :M026:
    làm nào bây h` hả mấy bưởi . ko lẽ học dân lập or cao đẳng?:khi (125):

8. bagiap

bagiap Guest

sang năm video khóa đảm bảo môn Toán thầy Phương bê nguyên 2008 hay quay mới hoàn toàn thế nhỉ ???
    P/s : sang năm nhất định học thầy Hùng !

9. daominhnhat

daominhnhat Guest

Anh cung moi thi ve buon toan nhat. Loi khuyen chan thanh cho may em 94 la ngoi nha lam bai thi thi RAT KHAC voi trong phong thi. Anh thi thu de toan cua KHTN duoc 7.5 ne. Rot cuoc lam de thi dai hoc 5.5. May ma co hoa ly go lai . Gio thi dang map me khong biet dau rot
    HY VONG de nam sau se de hon.
    THOI PHAI VUOT QUA DE THI KHOI B THOI

10. hoanghuy888

hoanghuy888 Guest

.................................................................................................................

11. trunghieu1

trunghieu1 Guest

bạn nói kiểu gì ấy chứ , học thầy Thạo mới thực sự là học vật lý , còn thầy Hùng mình cũng mới chỉ xem vài bài trong chuyên đề điện xoay chiều nhưng ko thích lắm , chẳng học được tí gì về vật lý cả :) . đừng ném gạch mình nha , mình biết nhiều bạn thích thầy Hùng nhưng đây là ý kiến của mình thôi :) . theo mình các bạn nên học thầy Thạo

12. rjngsockpro

rjngsockpro Guest

xin cho hỏi giờ lấy lại tiền của họcmai.vn kiểu gì !! vì không nghe theo lời khuyên của anh họ là không nên học trực tuyến ở đây !! coi như mình mất 1 năm học !! với số điểm khoang 18 điêm thì vào đại học kinh tế có lẽ mình nằm mơ !!
    CHO HỎI LẠI CÂU CUỐI ĐÒI TIỀN Ở ĐÂU

13. hoanghuy888

hoanghuy888 Guest

...................................................................................................................................

14. rjngsockpro

rjngsockpro Guest

ah trường kinh tế năm nay !! đăng ký 25k hồ sơ !! nhưng sau khi tông kết môn hóa con 9200 thí sinh !! chả bít có hạ xuống không !! chán quá

15. daominhnhat

daominhnhat Guest

minh lo wa muc lam toan khong tap trung duoc buoc ra khoi phong thi moi thay de ức ghê

16. hoanghuy888

hoanghuy888 Guest

.....................................................................................................................................

17. linhphoebe

linhphoebe Guest

-"
    lớp 10,11 wa chủ quan 1 ngày học 1 tiếng,lên 12 ko thèm học,lên lớp chép tài liệu,chỉ khi gần thi còn 2 tháng mới học " --> điểm DH 19 ... em rất nể sự phục sự quyết tâm+ cố gắng của anh ... vì bọn em chuẩn bị từ hồi lớp 10... mà giừ thi DH vẫn ko dám mơ cao xa , tầm 19, 20 là được rồi đủ đậu là được rồi ....
    - thứ 2 .! em cũng thấy suy nghĩ của anh rất đúng [ có lẽ vì a lớn tuổi hơn hj ]
    ko đi được đường thẳng thì đi đường vòng , DH ko phải là con đường duy nhất, nó chỉ là con đường ngắn nhất thôi thế nên anh mà vẫn thích học DH thì như a nói học cd xong liên thông học lên DH ... --- > chuẩn ko cần chỉnh !! :D . Vì em thấy nhiều người rớt đại học thôi mà họ suy nghĩ tiêu cực thôi rồi !.

- tôi cảm thấy thật buồn cười vì đợt trước có 1 nhóm các bạn chê ỏng chê eo rằng thấy giáo trên hocmai.vn dạy nâng cao và kiến thức rộng ko theo sách .. sau đó lại có 1 nhóm nói dạy toàn ct căn bản ko dạy nâng cao -- > điều đó làm cho họ có kết quả thi ko tốt .!!! b-( . Sao họ cứ nghĩ rằng kiến thức của họ phụ thuộc vào thầy dạy nhỉ , có họ tay có chân, có mắt có mũi , nhất là có mồm sao ko đi hỏi [ muốn biết phải hỏi muốn giỏi phải học mà với lại đâu chỉ thầy trên hocmai là dạy họ đâu cơ chứ ] !!... . tôi nể mấy bạn ở quê vùng sâu vùng xa . ko có điều kiện học tập tốt ,Ko internet, ko * thầy dạy trực tuyến * , sách vở thì mấy cuốn giáo khoa được thầy cô ban bè góp lại cho , điều kiên kt của gia đình thậm chí ko đủ khả năng cho mấy bạn đó đến trường huống chi học thêm cô này thầy nọ . bí quyết học tập của họ chính là từ bản thân họ có ý thức học tập, có nỗ lực quyết tâm ... Thế mà khi đi thi vẫn đỗ cao , họ có bao giờ đề cập vấn đề * nâng cao * hay * căn bản * đâu => tóm lại đừng đổ lỗi cho thầy cô nào cả , cái chính vẫn do bản thấn thôi !!! nên nếu kì thi này các bạn có rớt thì cũng đừng than vãn, buồn bã , chê này, gắt nọ nữa chuyện j qua cũng qua rồi.. cô gắng cho kì thi năm sau hoặc chuẩn bị tinh thần bước vào 1 trường cd -tc nào đó đi! ........ Dù thế nào đi nữa thì tôi vẫn tôn trọng tất cả thầy cô !

18. rjngsockpro

rjngsockpro Guest

bạn ơi !! mình chỉ nói thế này thôi ! ở hà nội chúng mình chỉ có luyện TỐT NGHIỆP !! trường nào cũng thế !! sat ngày thi tốt nghiệp rồi !! lý mới dạy xong !!! còn mình về quê ở thái bình trường huyện bọn nó học cả hè đến tháng 10 , 11 đã hết chương trình và chủ yếu luyện thi đai học !! bỏ hẳn nhưng cái môn giáo duc công dân , thể dục . công nghê..... , cái chính là chả học , không phải 1 trường mà ở quê trương nào cũng thế !! hôm trong phòng thi có thằng còn nói bọn nó học hêt chương trình từ hè toàn luyện thi thôi !ở quê học là con đường duy nhát đẻ họ phát triển chứ không đỗ lại về làm nông nghiệp thôi! chúng tớ tuy ở trên này nhưng thực sự không có nhiều thời gian ôn thi đâu !! nào là giờ quân sư thể dục , ngoại khoá ....... không đi học thêm thi bị cô giáo sa đì , nhiều vấn đề lắm bạn ạ . !! môi nơi mỗi cảnh thôi bạn ak !! mình không nói điêu !! ờ thì mình học kém văn anh ! đó nhưng mà 5 phẩy chắc đạt đuợc nhưng thầy cố thích cho mày 3 phẩy đáy !! câu đâu tiên của giáo viên dạy toán khi bước vào lớp { các anh chi không đi học thêm tôi tức là các anh chị đã đi học thêm ở ngoài , tôi chỉ gọi anh chỉ nên lây điểm mà tôi không có nghĩa vụ dạy bài mới } nguyên văn đó
    gưi các bạn nha

19. rjngsockpro

rjngsockpro Guest

cảm ơn ông !! tôi vào phòng thi có 1 anh sinh năm 1985 , 1 chi sinh năm 89 vẫn thi kinh tế !! đừng buồn và đừng nản !! cố lên

20. dakmil99

dakmil99 Guest

vào vnzoom hoặc diễn đàn sinhviennganhang
    đang thảo luận về kết quả thi cũng nhu điểm chuẩn,vui lắm,đọc mà cười đau cả bụng:))
    link
    http://sinhviennganhang.com/diendan...H-Ngan-hang-TP-HCM-vi-pham-quy-che-tuyen-sinh
    hoặc
    http://sinhviennganhang.com/diendan/showthread.php?t=87802-Em-moi-thi-truong-minh-xong-can-giup-do
    công nhận mấy đứa thi dh ngân hàng tphcm năm ngoái tếu thật
    giảm xuống 19,5 rùi bộ lại ko cho phép giảm
    cuối cùng mấy đứa 19,5 k bik đi đâu về đâu

Last edited by a moderator: 8 Tháng bảy 2011
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted