Chia sẻ suy nghĩ và kinh nghiệm sau khi thi xong Đại học

L

letrankhanhngoc

Hầu hết các bạn bàn về khối A, hic, mình thi D, mình chỉ muốn học toán và văn thật chắc thôi, còn anh văn cũng ổn rồi, nhưng đăng kí học toán thì khó chọn quá, học thử THẦY VÕ thì thầy cẩn thận, nhưng hình học thì phân vân quá, bài tập về nhà trong phần đáp án nh` lúc mình cũng k hiểu nữa. Văn thầy Ninh công nhận thầy nói hơi khó nghe và k rõ,. phân vân.......>o<

Mình là mem 94, năm sau thi r, ai truyền cho chút kinh nghiêm ôn va lập thời gian biểu ôn các môn hộ mình vs, năm nay làm đề anh khối D ĐH chỉ đc 5, hic, nguy hiểm quá TT_TT

Last edited by a moderator:
C

chichken12t1

Kết thúc năm học ở đây.Đưa ra 1 số kết luận sau:
Đất nước đang cần người tài thực sự , nên đề thi sẽ nhỉnh lên là điều chắc chắn.Mấy em 12 lo mà rèn luyện kỹ năng giải bài tập sớm đi.Đặc biệt là nhẩm :D
Ko nên trách thầy cô , do các bạn chưa rèn kỹ năng thôi, nếu làm bài tập từ tháng 12 đến tháng 4.sau đó luyện ,đề nhiều , đảm bảo đỗ.(theo kinh nghiệm tớ )
Đề lý 2011: khó hơn 2010 , phân loại cao.Dễ lấy điểm 6 vì tập trung vào phần lượng tử , hạt nhân , và lý thuyết.Khó ở phần điện xc...đọc xong đề hết ... 1 phút.:(thật ghê gớm.
Do vậy các e-2012 nên học đều ko nên họ tủ , đi thi quên chìa khóa là xong.Đặc biệt bỏ cái thói quen '' nước đến chân mới nhảy -để nhảy cho xa'' ;))
Toán 2011: Khó hơn 2011 , do 2 câu phân loại HSG là tương đương.Kèm theo năm nay câu khảo sát dài hơn.Tích phân hơi mẹo một chút.Câu p trình hiểm hơn câu BPT năm ngoái.Mặt khác mấy câu khác , nếu cầm đề lên sẽ thấy làm đc ngay.Tuy nhiên , lúc làm có nhiều chỗ bí ( HHGT).
Mình nghĩ các em khóa sau , ko nên học tích phân t.Phương , đó là kiến thức ĐH phần nhiều.HHKG thì chẳng nên học ai cả , mỗi ngày rèn luyện 1 ít , này nhé , mua quyển SBT mà làm , khó phết đấy.(SBT hình 12).Vào p thi nên bình tĩnh , những câu dễ nhìn thấy kêt quả là làm trước.Những câu khó , lắt léo làm sao.Ko nên ham 10 điểm mà làm 9 điểm cho chắc.
Hóa 2011: anh gà hóa nên ko nhận xét đc nhiều , chỉ thấy bài tập dài và khó.Lý thuyết tạm tạm.haizz.đc 7.5 hóa thôi.Nên chẳng dám nhận xét.:(
Cám ơn anh Rocky , nhờ anh mà em hiểu nhiều điều , đặc biệt trúng mấy câu trong đề ĐH ;)).
Năm nay a cũng có đứa em thi ĐH em nào muốn làm quen cùng học thì pmm anh.;)
Cám ơn đã đọc bài :D chúc các bạn thành công.
Có vô vàn con đường đi đến thành công , Tỉ phú thế kỷ 21 ko ai đi bằng con đường học hành cả.Nhớ điều đó.

H

hoanghuy888

.....................................................................................................................

D

destinyx4

Mình công nhận bạn trên nói đúng người ta có câu học phải đi đôi vơi hành
Các bạn chi đánh giá thầy cô qua các bài giảng thì chưa hết được đâu...Có bạn làm bài điểm cao thì khen các thầy cô dạy hay và hấp dẫn còn các bạn làm bài thấp thì lại lấy cớ là chất lượng thấp bài giảng chưa đầy đủ,dạy kiến thức cơ bản không nâng cao.Về việc này mình phản đối tại vì có cơ bản mới có nâng cao học trực tuyến nó phải dạy bao quát cho mọi tầng lớp học sinh chứ,thoả mãn nhu câu học của tất cả hs từ TB->giỏi tất nhiên là học trực tuyến cũng phải nâng cao dần dần đến một mức độ nào đó về việc này chỉ có thầy cô biên soạn thì thầy cô mới nắm rõ dc vì đã có nhiều năm kinh nghiệm.Các bạn bảo thầy cô không chịu dạy nâng cao xin thưa một bài phương trình hay một bài lượng giác nếu không nắm vững kiến thức cơ bản kiến thức SGK đố các bạn làm được đó

S

shinichiconan1601

Có vô vàn con đường đi đến thành công , Tỉ phú thế kỷ 21 ko ai đi bằng con đường học hành cả.Nhớ điều đó.
Mấy cái kia thấy ổn rồi nhưng câu này có cần chỉnh sửa bổ sung không đây ^^. Chắc bạn cũng muốn làm kinh tế nhỉ hì. Nhưng xem ra câu này chưa ổn ^^

T

tan25

câu phát biểu của bạn gà thật là gà hết chỗ :) tất cả tỉ phú đều đi bằng con đường học hành cả(vd bill gate phải có học hỏi ,tìm tòi mới tạo ra phần mềm máy tính,bácgì mà giàu nhất thế giới,thì hồi đó cũng phãi tìm hiểu cách chơi cổ phiếu ,bất dộng sản vây...) phải nói là tì phú thì có người vào đại học ,người ko vào thôi.chính vì thế chỉ có học mới đem đến thành công

H

hoanghuy888

...............................................................................................................................

L

letrankhanhngoc

Anh Rocky giỏi hoá đúng k ạ, lần trước anh ý send cho tài liệu hoá, chuẩn thật ^^

L

letrankhanhngoc

Kết thúc năm học ở đây.Đưa ra 1 số kết luận sau:
Đất nước đang cần người tài thực sự , nên đề thi sẽ nhỉnh lên là điều chắc chắn.Mấy em 12 lo mà rèn luyện kỹ năng giải bài tập sớm đi.Đặc biệt là nhẩm :D
Ko nên trách thầy cô , do các bạn chưa rèn kỹ năng thôi, nếu làm bài tập từ tháng 12 đến tháng 4.sau đó luyện ,đề nhiều , đảm bảo đỗ.(theo kinh nghiệm tớ )
Đề lý 2011: khó hơn 2010 , phân loại cao.Dễ lấy điểm 6 vì tập trung vào phần lượng tử , hạt nhân , và lý thuyết.Khó ở phần điện xc...đọc xong đề hết ... 1 phút.:(thật ghê gớm.
Do vậy các e-2012 nên học đều ko nên họ tủ , đi thi quên chìa khóa là xong.Đặc biệt bỏ cái thói quen '' nước đến chân mới nhảy -để nhảy cho xa'' ;))
Toán 2011: Khó hơn 2011 , do 2 câu phân loại HSG là tương đương.Kèm theo năm nay câu khảo sát dài hơn.Tích phân hơi mẹo một chút.Câu p trình hiểm hơn câu BPT năm ngoái.Mặt khác mấy câu khác , nếu cầm đề lên sẽ thấy làm đc ngay.Tuy nhiên , lúc làm có nhiều chỗ bí ( HHGT).
Mình nghĩ các em khóa sau , ko nên học tích phân t.Phương , đó là kiến thức ĐH phần nhiều.HHKG thì chẳng nên học ai cả , mỗi ngày rèn luyện 1 ít , này nhé , mua quyển SBT mà làm , khó phết đấy.(SBT hình 12).Vào p thi nên bình tĩnh , những câu dễ nhìn thấy kêt quả là làm trước.Những câu khó , lắt léo làm sao.Ko nên ham 10 điểm mà làm 9 điểm cho chắc.
Hóa 2011: anh gà hóa nên ko nhận xét đc nhiều , chỉ thấy bài tập dài và khó.Lý thuyết tạm tạm.haizz.đc 7.5 hóa thôi.Nên chẳng dám nhận xét.:(
Cám ơn anh Rocky , nhờ anh mà em hiểu nhiều điều , đặc biệt trúng mấy câu trong đề ĐH ;)).
Năm nay a cũng có đứa em thi ĐH em nào muốn làm quen cùng học thì pmm anh.;)
Cám ơn đã đọc bài :D chúc các bạn thành công.

chắc đánh nhầm thật ^^, năm nay anh chicken có em thi Đh cho em ôn cùng vs , nhất là toán, em thi D :D

H

hoacmaimai2010

Thật ra nếu các bạn mà " Mù con nhà bà tịt " thì thánh dạy các bạn. Đừng bạn nào nghĩ là các thầy cô làm được hết cho các bạn. Tự bạn học thôi. Tài liệu thì vô vàn, xem cái nào cũng có cái hay và cái dở. Nói chung là các bạn vào đây nói lung tung tất cả, có khi các bạn cũng chẳng biết cái bạn đang nói là gì .

H

hoanghuy888

.................................................................................................................................

N

nama3dlk

hic vừa coi điểm xong,lý dc 8 còn 2 môn kia thấp tẹt,ko biết có đậu ko nưa~ lo wa
may mà trội môn lý ko thì giờ chak đã tử ẻo

mình thấy thầy cô chiếm 50% khả năng đậu đấy
tại vì năm ngoái thi lý có 5,5 thui,nếu ko học thầy hùng thì mình rớt chắc
Còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố mà::)&gt;-
Thầy cô như chất xúc tác trong phản ứng hóa học, còn ta như chất tham gia, kết quả là chất sản phẩm:)&gt;-

Vì đây là học online nên mình nghĩ nên có phần
PHẢN HỒI từ hs và thầy cô
Hơn nữa RẤT NHIỀU thầy cô mình nghe giảng có khuyết điểm là: nói nhanh quá-> đôi lúc không theo kịp
Khắc phục: đơn giản, thầy cô nêu kiến thức đã được học hoặc dùng tay chỉ vào đoạn trước đó (nếu đã có)
=> Bài giảng liền mạch và người nghe biết được người nói đang truyền đạt những thông tin gì
Rất mong hocmai.cskh đưa góp ý nhỏ của mình đến với thầy cô

H

hoanghuy888

...........................................................................................................

Top Bottom