Chia sẻ suy nghĩ và kinh nghiệm sau khi thi xong Đại học

Q

quangvu321

-"
lớp 10,11 wa chủ quan 1 ngày học 1 tiếng,lên 12 ko thèm học,lên lớp chép tài liệu,chỉ khi gần thi còn 2 tháng mới học " --> điểm DH 19 ... em rất nể sự phục sự quyết tâm+ cố gắng của anh ... vì bọn em chuẩn bị từ hồi lớp 10... mà giừ thi DH vẫn ko dám mơ cao xa , tầm 19, 20 là được rồi đủ đậu là được rồi ....
- thứ 2 .! em cũng thấy suy nghĩ của anh rất đúng [ có lẽ vì a lớn tuổi hơn hj ]
ko đi được đường thẳng thì đi đường vòng , DH ko phải là con đường duy nhất, nó chỉ là con đường ngắn nhất thôi thế nên anh mà vẫn thích học DH thì như a nói học cd xong liên thông học lên DH ... --- > chuẩn ko cần chỉnh !! :D . Vì em thấy nhiều người rớt đại học thôi mà họ suy nghĩ tiêu cực thôi rồi !.

- tôi cảm thấy thật buồn cười vì đợt trước có 1 nhóm các bạn chê ỏng chê eo rằng thấy giáo trên hocmai.vn dạy nâng cao và kiến thức rộng ko theo sách .. sau đó lại có 1 nhóm nói dạy toàn ct căn bản ko dạy nâng cao -- > điều đó làm cho họ có kết quả thi ko tốt .!!! b-( . Sao họ cứ nghĩ rằng kiến thức của họ phụ thuộc vào thầy dạy nhỉ , có họ tay có chân, có mắt có mũi , nhất là có mồm sao ko đi hỏi [ muốn biết phải hỏi muốn giỏi phải học mà với lại đâu chỉ thầy trên hocmai là dạy họ đâu cơ chứ ] !!... . tôi nể mấy bạn ở quê vùng sâu vùng xa . ko có điều kiện học tập tốt ,Ko internet, ko * thầy dạy trực tuyến * , sách vở thì mấy cuốn giáo khoa được thầy cô ban bè góp lại cho , điều kiên kt của gia đình thậm chí ko đủ khả năng cho mấy bạn đó đến trường huống chi học thêm cô này thầy nọ . bí quyết học tập của họ chính là từ bản thân họ có ý thức học tập, có nỗ lực quyết tâm ... Thế mà khi đi thi vẫn đỗ cao , họ có bao giờ đề cập vấn đề * nâng cao * hay * căn bản * đâu => tóm lại đừng đổ lỗi cho thầy cô nào cả , cái chính vẫn do bản thấn thôi !!! nên nếu kì thi này các bạn có rớt thì cũng đừng than vãn, buồn bã , chê này, gắt nọ nữa chuyện j qua cũng qua rồi.. cô gắng cho kì thi năm sau hoặc chuẩn bị tinh thần bước vào 1 trường cd -tc nào đó đi! ........ Dù thế nào đi nữa thì tôi vẫn tôn trọng tất cả thầy cô !
ko biết bạn này giỏi bao nhiêu mà nói chuyện có vẽ ta đây quá hả ! uk` cho là bạn giỏi đi . cái đó bạn phải cảm ơn cha mẹ bạn ấy cha mẹ bán co IQ cao nên có thể bạn cũng như vậy nếu học được một người thầy giỏi và một người thầy ko dạy tốt lắm với chỉ số IQ trung bình chứ ko cao đảm bảo ở nhà chắc dù có cần cù học ngày học đêm đề đh đau phải học tủ có tủ đau mà học nếu bạn kém thông minh thì thi khối C cần cù quạ may còn đậu khá nhiều tấm gương cho bạn biết điều đó chẳng ai mún mình học một người thầy dạy mình mà kém chất lượng cã ,,,, thật là thất vọng
Mình cũng chẳng phải rớt đh gì mà khiển trách các thầy vì các thầy đều rất tâm huyết có bạn hơp thầy nào thì thích thầy đó thôi. giáo viên là người truyền đạt kiến thức nhưng có người truyền đạt bạn hiểu còn có người vẫn dạy y chan như vậy nhưng bạn lại ko hiểu ví dụ thầy cô trên trường tớ chẳng hiểu mấy bài tập dễ ẹc nói kiểu j mà tớ chẳng hiểu j cã nói cho học sinh trung bình để dễ hiểu bài mà tớ học sinh khá nghe còn chẳng hiểu j hỏi mấy ai kia co hiêu j hok

F

fcseoul

ko biết bạn này giỏi bao nhiêu mà nói chuyện có vẽ ta đây quá hả ! uk` cho là bạn giỏi đi . cái đó bạn phải cảm ơn cha mẹ bạn ấy cha mẹ bán co IQ cao nên có thể bạn cũng như vậy nếu học được một người thầy giỏi và một người thầy ko dạy tốt lắm với chỉ số IQ trung bình chứ ko cao đảm bảo ở nhà chắc dù có cần cù học ngày học đêm đề đh đau phải học tủ có tủ đau mà học nếu bạn kém thông minh thì thi khối C cần cù quạ may còn đậu khá nhiều tấm gương cho bạn biết điều đó chẳng ai mún mình học một người thầy dạy mình mà kém chất lượng cã ,,,, thật là thất vọng
Mình cũng chẳng phải rớt đh gì mà khiển trách các thầy vì các thầy đều rất tâm huyết có bạn hơp thầy nào thì thích thầy đó thôi. giáo viên là người truyền đạt kiến thức nhưng có người truyền đạt bạn hiểu còn có người vẫn dạy y chan như vậy nhưng bạn lại ko hiểu ví dụ thầy cô trên trường tớ chẳng hiểu mấy bài tập dễ ẹc nói kiểu j mà tớ chẳng hiểu j cã nói cho học sinh trung bình để dễ hiểu bài mà tớ học sinh khá nghe còn chẳng hiểu j hỏi mấy ai kia co hiêu j hok

cả 2 bạn đều có ý đúng và sai
đồng ý hocmai đã tuyển chọn giáo viên ko thật tốt,nói thật 1 giáo viên luyện thi đại học khác hẳn với giáo viên ôn thi học sinh giỏi(có bằng cấp cao như thầy khải)

giá mà thầy hùng dạy toán + hóa cho bọn em thì đứa nào cũng đậu ngoại thương ý chứ^^
tôi nói thật đấy ko giỡn

N

nama3dlk

cả 2 bạn đều có ý đúng và sai
đồng ý hocmai đã tuyển chọn giáo viên ko thật tốt,nói thật 1 giáo viên luyện thi đại học khác hẳn với giáo viên ôn thi học sinh giỏi(có bằng cấp cao như thầy khải)

giá mà thầy hùng dạy toán + hóa cho bọn em thì đứa nào cũng đậu ngoại thương ý chứ^^
tôi nói thật đấy ko giỡn
Nói như bạn thì ai được thầy ấy dạy đều đậu ĐH hết à, vậy trường nào chưa cho nổi@-)

B

bokute7601

nói thật IQ cao thì tôi chỉ cần học trên trường là đủ 20 điểm, không cần học thêm đâu bạn, những đứa ở quảng trị, quảng bình vào đà nẵng thi , môn lý , hoá tụi nó kêu không cần học thêm vẫn kiếm chắc 6 điểm, môn toán tự luận là thế mạnh tụi nó , bạn tin không, không học thêm môn toán, chỉ học trên trường LÀM TOÁN KHỐI A 8 ĐIỂM TỨC ĐẬP BÀN MÁY TÍNH RỚT HƯ CON CHUỘT CHỦ QUÁN NÉT , bạn đủ IQ hay ko :D

B

bokute7601

năm nay mình vô đại học duy tân học cũng được, sau các trường công lập thì duy tân là âu key rồi =))

Q

quangvu321

Nói như bạn thì ai được thầy ấy dạy đều đậu ĐH hết à, vậy trường nào chưa cho nổi@-)

trời! nói vậy thôi chứ giao viên là người truyền đạt kiến thức nếu giáo viên giỏi thì ắc học sinh cũng sẽ giỏi theo ( những bạn thực sự học ) còn thiếu gì trường đại học mà bạn lo! Vấn đề là ra trường ai có năng lực thật sự không hay thôi !
Nói chung là chẳng có gì bàn cãi cã thực chất hocmai có một số khoá chất lượng ko có tốt

D

dakmil99

trời! nói vậy thôi chứ giao viên là người truyền đạt kiến thức nếu giáo viên giỏi thì ắc học sinh cũng sẽ giỏi theo ( những bạn thực sự học ) còn thiếu gì trường đại học mà bạn lo! Vấn đề là ra trường ai có năng lực thật sự không hay thôi !
Nói chung là chẳng có gì bàn cãi cã thực chất hocmai có một số khoá chất lượng ko có tốt

sao ý kiến của Quang vũ hợp ý mình ghê.
bây giờ chúng ta gần như chắc chắn đã đậu đại học,nhưng ko vì thế mà ko chỉ ra những điểm thiếu sót của hocmai,bởi đơn giản xu thế cạnh tranh,moon này,rồi h0c360 này,mình thấy nếu hocmai ko thay đổi thì tương lai rất dễ có sự chuyển dịch,nói thật nha,bây giờ tớ thấy h0c36o có` vẻ nhỉnh hơn hocmai nhà ta rồi

mình nghĩ hocmai nên làm thế này
nên chuyển diễn đàn-->kiểu làm bài tập như moon
vì học ở hocmai là học lý thuyết--->chưa có vận dụng

thứ 2 nên làm video 1 cách sinh động như h0c36o

dù bây giờ hocmai đang là No1 nhưng cạnh tranh thị trường kinh tế thì khó nói trước được điều gì

học chỉ là kiến thức hay gọi là lý thuyết wan trọng là hành động nghĩa là áp dụng vào thực tế thế nào thôi
trường đời sẽ dạy cho chúng ta những bài học làm người,chúng ta phần lớn ở độ tuổi trẻ còn non chưa hiểu gì sau này trải nghiệm ra

dù vậy vẫn học thật giỏi để nắm vững lý thuyết---> nền tảng cho thành công của bạn sau này^^

N

nama3dlk

Mình thấy hocmai ngày càng tụt lùi so với các trang khác
Thứ nhất, về chất lượng dịch vụ: Khoản này thua chắc ******, họ có làm video chuyên nghiệp hơn, không bị mờ, có thể tua nhanh được và bảo mật tốt hơn hocmai rất nhiều. Đội ngũ support làm việc hiệu quả hơn hocmai rất nhiều, có đội ngũ gia sư online luôn ss hỗ trợ qua mạng(thay vì hocmai là phải gọi điện thoại, kiểu này rất tốn tiền cho chúng em)
Thứ hai về các chính sách khuyến mãi của ******: họ có nhiều chiêu thức khuyến mãi phù hợp với học sinh: ngoài "nạp tiền" ra, họ tổ chức các kỳ thi lấy điểm khuyến học=> cũng coi như là phần thưởng=tiền, điều này thu hút số lượng học sinh giỏi nhiều hơn
Thứ ba, so sánh về chất lượng thầy cô: mình thấy hai trang ngang nhau, nhưng mà mình vẫn chọn ****** vì họ có các thầy cô "Trẻ về tuổi, nhưng già về nghề"(không có ý chê ở hocmai, em thấy một số thầy cô dạy dễ hiểu, nhưng số lượng ít quá). Trong đó mình có ấn tượng với thầy Vũ Khắc Ngọc(Sao băng lạnh giá), thầy có nhiều phương pháp hay và rất hoà đồng với học sinh.
Thứ tư, về chất lượng các khoá học:
Hiện tại ****** chưa xây dựng được cơ sở khoá học được như hocmai, nhưng đó chỉ là vấn đề thời gian, nếu có đủ thời gian, họ hoàn toàn có thể xây dựng được hệ thống các khoá học, bài giảng được như hocmai
Hocmai tuy có nhiều khoá học được xây dựng, nhưng nó có nhược điểm là:
-Có nhiều khoá học chưa bám sát vào với đề thi ĐH cho lắm(?)
-Hệ thống tài liệu biên soạn chưa kỹ càng(?), chưa thấy được sự tương tác 2 chiều giữa thầy và trò vốn là điểm mạnh của việc học trực tuyến(qua các bài hướng dẫn giải bài tập để so với bài làm học sinh, điều này hocmai đã HỨA là sửa chữa nhưng hiện tại mình vẫn chưa thấy)

Ngay cả h o c 3 6 0 còn bị biến thành dấu * * * thì chịu hocmai rồi đó

D

dakmil99

rõ ràng hiện tại h0c 36o đã chuyên nghiệp hơn hẳn hocmai nhà ta
còn việc h0c 36o sẽ hút học sinh nhiều hơn hocmai thì đó chỉ còn là vấn đề thời gian
giống như thái league và v-league
thai` league chuyên nghiệp hơn V-league nhiều.măc dù V-league cứ tự nhận là giải đấu bóng đá số 1 đông nam Á nhưng thực chất thái -league với sự chuyên nghiệp của nó đã vượt xa giải đấu của chúng ta rồi
hocmai và h0c 36o cũng vậy
chuyên nghiệp là gì định nghĩa nó
là cách làm "nghề"
chuyên sâu và nâng cao,có tính định hướng
nhưng mà hocmai sẽ biết làm gì để ko bị tụt lại phía sau
hy vọng hocmai sẽ có những thay đổi liên tục trong thời gian tới

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Mình thấy hocmai ngày càng tụt lùi so với các trang khác
Thứ nhất, về chất lượng dịch vụ: Khoản này thua chắc ******, họ có làm video chuyên nghiệp hơn, không bị mờ, có thể tua nhanh được và bảo mật tốt hơn hocmai rất nhiều. Đội ngũ support làm việc hiệu quả hơn hocmai rất nhiều, có đội ngũ gia sư online luôn ss hỗ trợ qua mạng(thay vì hocmai là phải gọi điện thoại, kiểu này rất tốn tiền cho chúng em)
Thứ hai về các chính sách khuyến mãi của ******: họ có nhiều chiêu thức khuyến mãi phù hợp với học sinh: ngoài "nạp tiền" ra, họ tổ chức các kỳ thi lấy điểm khuyến học=> cũng coi như là phần thưởng=tiền, điều này thu hút số lượng học sinh giỏi nhiều hơn
Thứ ba, so sánh về chất lượng thầy cô: mình thấy hai trang ngang nhau, nhưng mà mình vẫn chọn ****** vì họ có các thầy cô "Trẻ về tuổi, nhưng già về nghề"(không có ý chê ở hocmai, em thấy một số thầy cô dạy dễ hiểu, nhưng số lượng ít quá). Trong đó mình có ấn tượng với thầy Vũ Khắc Ngọc(Sao băng lạnh giá), thầy có nhiều phương pháp hay và rất hoà đồng với học sinh.
Thứ tư, về chất lượng các khoá học:
Hiện tại ****** chưa xây dựng được cơ sở khoá học được như hocmai, nhưng đó chỉ là vấn đề thời gian, nếu có đủ thời gian, họ hoàn toàn có thể xây dựng được hệ thống các khoá học, bài giảng được như hocmai
Hocmai tuy có nhiều khoá học được xây dựng, nhưng nó có nhược điểm là:
-Có nhiều khoá học chưa bám sát vào với đề thi ĐH cho lắm(?)
-Hệ thống tài liệu biên soạn chưa kỹ càng(?), chưa thấy được sự tương tác 2 chiều giữa thầy và trò vốn là điểm mạnh của việc học trực tuyến(qua các bài hướng dẫn giải bài tập để so với bài làm học sinh, điều này hocmai đã HỨA là sửa chữa nhưng hiện tại mình vẫn chưa thấy)

Ngay cả h o c 3 6 0 còn bị biến thành dấu * * * thì chịu hocmai rồi đó

Chào bạn!

Hocmai.vn xin cảm ơn và ghi nhận những lời góp ý chân thành của bạn dành cho Hocmai.vn Online.

Hocmai.vn hiểu và tôn trọng những góp ý của bạn dành cho các khóa học luyện thi đại học nói riêng và các khóa khác nói chung. Năm học vừa rồi là năm đầu tiên mà Hocmai.vn triển khai khóa học luyện thi đại học đảm bảo nên vì thế không tránh khỏi những thiếu sót, và thời gian vừa qua bộ phận CSKH được giao trách nhiệm thu thập tất cả những ý kiến phản hồi của các bạn đã tham gia khóa LTĐB trong suốt 1 năm vừa qua, từ đó có cơ sở để Hocmai.vn cải tiến tốt hơn nữa chất lượng các khóa học.

Hiện tại bộ phận CSKH đã tổng hợp xong và gửi cho BLĐ Hocmai.vn tất cả ý kiến của các bạn về khóa LTĐB. Chúng tôi hứa trong năm học tới sẽ khắc phục tất cả những điểm yếu và những điểm chưa hài lòng đối với các khóa ôn thi đại học.

Ngoài ra, Hocmai.vn vẫn đang duy trì đội ngũ hỗ trợ cho khách hàng thông qua nhiều kênh như:
- Chat với Hocmai.vn : hỗ trợ về dịch vụ
- Tổng đài gia sư trực tuyến: 1900 585812
- Hỗ trợ dịch vụ: 0936 585812
- Email dịch vụ: info@hocmai.vn
- Email gia sư: teacher@hocmai.vn
- Gia sư trên diễn đàn: các box đảm bảo.
- Hotline các môn học đảm bảo
Hocmai.vn luôn đảm bảo duy trì hoạt động của kênh hỗ trợ khách hàng (dịch vụ + gia sư môn học) là 24/7 (24h và 7 ngày).

Thông qua những kênh này, Hocmai.vn sẽ luôn lắng nghe ý kiến của các bạn, từ đó cải thiện chất lượng đối với từng bài giảng, từng khóa học, từng tài liệu đi kèm.

Tuy nhiên, BQT diễn đàn Hocmai.vn cũng xin nhắc nhở bạn lưu ý quy định 5.1 trong Quy định chung (http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=443424&postcount=1) về việc chia sẻ thông tin của website có cùng phạm vi hoạt động đối với Hocmai.vn. BQT rất hi vọng bạn tuân thủ các quy định trên.

Một lần nữa, Hocmai.vn xin cảm ơn những góp ý của bạn và chúc bạn thành công trong tương lai.

Để phù hợp với nội dung của topic, BQT xin phép được đổi lại tên của chủ đề.

Thân mến.

T

trunghieu1

các khoá học của học mãi hầu như đã cũ hết rồi, thậm chí còn có một số khoá không còn phù hợp với nội dung thi đại học hiện nay nữa . ví dụ như khoá luyện kỹ năg trắc nghiệm lý của thầy Dũng , nói thật cái đó chỉ phù hợp với thi tốt nghiệp thôi . hy vọng năm tới học mãi sẽ sản suất thêm nhiều khoá học mới phù hợp hơn. đừng vì sợ tốn kém, rồi cũ với người này , mới với người kia để rồi không con ai sử dụng nữa đâu .cứ đà này học mãi chắc chắn sẽ thụt lùi so với h0c360. mình góp ý chân thành với học mãi như vậy , và mình nghĩ chắc đây ko chỉ là ý kiến của riêng mình đâu

L

lambertlary

Hy vọng hocmai sẽ tăng thêm các khóa học có chất lượng và bám sát cấu trúc đề hơn.Môn toán mình thấy thầy Võ dạy chi tiết và rất sáng tạo,dễ hiểu nhưng thầy chỉ dạy giải tích,nếu có phần hình học không gian,hình giải tích thì hay biết mấy!

T

tan25

yêu cầu họcmãi tuyển giáo viên dạy giỏi về chứ ko cần tuyển giáo viên có bằng cấp cao như thầy vũ Khắc Ngọc là một giáo viên dạy hóa pro

B

bagiap

tóm lại là phải làm mới video khoá luyện thi ĐH đảm bảo hoàn toàn trong năm nay.....video kia quá cũ ; quá lỗi thời ; có lẽ đưa vào phần ôn thi tốt nghiệp đc rồi !
Đề nghị ko tăng giá khoá luyện thi đại học đảm bảo....!!

H

hoanghuy888

....................................................................................................................

T

tan25

úi trời ơi mình biết thầy ngọc bên ấy rùi mình chỉ mong hocmai đưa ra chính sách ưu đãi (nói chung là tiền lương cao tí cái này hocmãi có đủ khả năng mà) với thầy để lối kéo thầy qua như thế mới là kinh doanh chứ hahahahahaha:D:D:D:D:D

B

bagiap

thầy Sơn là ổn rồi ; chẳng qua hocmai lấy video cũ nên nhiều khi cứ hiểu nhầm thầy Sơn dạy dễ quá; ko sát ! ! :D

H

hanghoian94

Đề nghị hocmai cho giá phải chăng chút ạ :D,em thấy bên h0c360 giá cũng mỏng lắm,chất lượng video cũng ổn nữa.Hocmai xem thế nào chứ đà này thì chết học sinh :(

H

hocmai.cskh

Chào các bạn!

Truớc tiên mình xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của mọi người dành cho Hocmai.vn.

Đối với một website học trực tuyến như Hocmai.vn, chúng tôi đã rất cố gắng và nỗ lực cung cấp một khối lượng lớn kiến thức bao gồm bài giảng, các tài liệu đi kèm, thư viện đề thi, đề kiểm tra trải dài từ lớp 6 tới ôn thi đại học. Vì thế trong quá trình vận hành và quản lí, Hocmai.vn không tránh khỏi những thiếu sót khi chưa đáp ứng được tất cả mong muốn của các bạn học sinh về số lượng lẫn chất lượng khóa học.

Hocmai.vn vẫn đang không ngừng tự hoàn thiện các khóa học để phục vụ tối đa nhu cầu của các bạn học sinh Việt Nam từ lớp 6 tới luyện thi đại học, làm sao để trở thành môi trường học tập tốt cho tất cả học trò Việt, đó là mong muốn của chúng tôi.

Hocmai.vn thành thật xin lỗi và mong các bạn thông cảm!

Top Bottom