Cảm xúc mùa thu!!!

C

conu

Mình nghĩ là dần dần bạn sẽ tìm lại được giá trị đích thực của tình yêu thôi. Hãy để cho những vết thương lòng lành lặn bằng liều thuốc thời gian, khi đó bạn sẽ đủ tỉnh táo để nhận chân những giá trị của tình yêu.

L

lenamarita

chưa yêu nên cũng không có rõ, nhưng mà ở trong thời đại xã hội như thế này thì chủ yếu thấy tình yêu là lợi dụng nhau, hay là yêu theo kiểu trào lưu, thằng này có thì mình cũng phải có, thế là kiếm đại một người yêu chơi.

C

chichchich

nutac98 said:
tranquang said:
chichchich said:
khóc ư ? hahahahah :(( :(( nếu có khóc thì chắc hẳn tôi sẽ khóc hết cuộc đời mình .... tôi không thể khóc vì tôi không còn nước mắt nữa chỉ trái tim tôi khóc mà không ai biết !
Em hãy cứ khóc, vì nước mắt như một cơn mưa đầu hạ, sẽ giúp em "làm sạch" đi những gì em muốn quên, và đáng để quên. Hãy cứ khóc cho vơi bớt những tâm tư. Khóc xong thì hãy đứng dậy mà đi.
chichchich said:
tôi ghét tình yêu tình yêu không tồn tại xã hội này chỉ toàn lợi dụng nhau mà thôi tình yêu của nhân loại đã chết mất rồi ....
hahahaha
Anh nghĩ em sai! Từ các cụ ta, đến chúng ta bây giờ và con cháu ta ngày sau nữa, tình yêu nó vẫn tồn tại, vẫn trong sáng, vẫn tư lợi, vẫn mơ mộng, vẫn đau khổ, vẫn hạnh phúc... Nó vẫn là nó thôi! Luôn có giá của chính nó. Điều quan trong trong tình yêu anh nghĩ đó là chân thành. Đừng kết tội cho tình yêu mà nó tủi thân. Có kết tội hãy kết tội chính mình!

đúng nà tình yêu hok có tội nhưng cũng không phải kết tội chính bản thân mjnh` . Có lẽ chichchich đang ở khoảng thời gian buồn thôi chứ ý bạn ý cũng hok như vậy ... Chúc chichchich sớm vui vẻ , iu đời nhá ^^

bạn ơi mình là boy mà ......mình ko tin

N

nutac98

chichchich said:
nutac98 said:
tranquang said:
chichchich said:
khóc ư ? hahahahah :(( :(( nếu có khóc thì chắc hẳn tôi sẽ khóc hết cuộc đời mình .... tôi không thể khóc vì tôi không còn nước mắt nữa chỉ trái tim tôi khóc mà không ai biết !
Em hãy cứ khóc, vì nước mắt như một cơn mưa đầu hạ, sẽ giúp em "làm sạch" đi những gì em muốn quên, và đáng để quên. Hãy cứ khóc cho vơi bớt những tâm tư. Khóc xong thì hãy đứng dậy mà đi.
chichchich said:
tôi ghét tình yêu tình yêu không tồn tại xã hội này chỉ toàn lợi dụng nhau mà thôi tình yêu của nhân loại đã chết mất rồi ....
hahahaha
Anh nghĩ em sai! Từ các cụ ta, đến chúng ta bây giờ và con cháu ta ngày sau nữa, tình yêu nó vẫn tồn tại, vẫn trong sáng, vẫn tư lợi, vẫn mơ mộng, vẫn đau khổ, vẫn hạnh phúc... Nó vẫn là nó thôi! Luôn có giá của chính nó. Điều quan trong trong tình yêu anh nghĩ đó là chân thành. Đừng kết tội cho tình yêu mà nó tủi thân. Có kết tội hãy kết tội chính mình!

đúng nà tình yêu hok có tội nhưng cũng không phải kết tội chính bản thân mjnh` . Có lẽ chichchich đang ở khoảng thời gian buồn thôi chứ ý bạn ý cũng hok như vậy ... Chúc chichchich sớm vui vẻ , iu đời nhá ^^

bạn ơi mình là boy mà ......mình ko tin
ừ ... tớ có bảo ấy là girl đâu :D .. mờ ấy hok tin cái gì mới được chứ ???

N

nutac98

chẹp ... em có spam đâu ;)) ... đây người ta gọi nờ cảm thông và chia sẻ :D ... chẹp ... em sẽ tiếp thu vậy :p

L

linhthitran

anh chichchich này là ko có chỗ đổi tội cho tình yêu của mình ko đc như ý muốn nên đổi tội cho mùa thu.

T

tranquang

Anh nghĩ thế này. Tình yêu không có lỗi vì bản chất tình yêu là tốt đẹp, nó mang mọi người đến gần nhau hơn, giúp con người ta tốt hơn. Mùa thu không có lỗi vì mùa thu làm tình yêu thăng hoa cảm xúc. Và ngược lại tình yêu cũng làm cho mùa thu trở nên ý nghĩa trong riêng mỗi người. Cái đáng đổ tội là chính chúng ta, chính những người đã làm cho tình yêu trở nên thái hóa và biến chất thành những thứ tình cảm khác.
Tình là gì? Tình do mình tạo nên. Đẹp hay xấu, ý nghĩa hay vô vị, bẩn thỉu, thô tục hay trong sáng... là do ta, chính ta đây này. Các cụ cũng bảo "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" Hãy trách chính ta đã không biết giữ để tình yêu ra đi rồi lại ngồi than thân trách phận_đó là yếu đuối. Trao tình yêu nhầm người ư? Chúng ta chẳng đã có những kỉ niệm là những tháng ngày hạnh phúc đó sao? Trách người ta ra đi à? Đấy là hèn nhát! Kêu gào van xin người xưa ơi hãy quay trở lại ư? Đấy là ăn mày tình cảm. Nếu có quay về rồi sẽ lại có ngày ra đi. Đừng chờ mong sự ban phát tình cảm từ người khác! Hãy để nó đến thật tự nhiên_đến từ trái tim của chính mình và chính họ!

N

nutac98

tranquang said:
Anh nghĩ thế này. Tình yêu không có lỗi vì bản chất tình yêu là tốt đẹp, nó mang mọi người đến gần nhau hơn, giúp con người ta tốt hơn. Mùa thu không có lỗi vì mùa thu làm tình yêu thăng hoa cảm xúc. Và ngược lại tình yêu cũng làm cho mùa thu trở nên ý nghĩa trong riêng mỗi người. Cái đáng đổ tội là chính chúng ta, chính những người đã làm cho tình yêu trở nên thái hóa và biến chất thành những thứ tình cảm khác.
Tình là gì? Tình do mình tạo nên. Đẹp hay xấu, ý nghĩa hay vô vị, bẩn thỉu, thô tục hay trong sáng... là do ta, chính ta đây này. Các cụ cũng bảo "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" Hãy trách chính ta đã không biết giữ để tình yêu ra đi rồi lại ngồi than thân trách phận_đó là yếu đuối. Trao tình yêu nhầm người ư? Chúng ta chẳng đã có những kỉ niệm là những tháng ngày hạnh phúc đó sao? Trách người ta ra đi à? Đấy là hèn nhát! Kêu gào van xin người xưa ơi hãy quay trở lại ư? Đấy là ăn mày tình cảm. Nếu có quay về rồi sẽ lại có ngày ra đi. Đừng chờ mong sự ban phát tình cảm từ người khác! Hãy để nó đến thật tự nhiên_đến từ trái tim của chính mình và chính họ!
sâu sắc wa' nhỉ^^ :D em cũng hỉu được gọi nờ chút ít :)

N

ngocan90

Cái chính là chichchich hiểu kìa! Chia tay tất nhiên là buồn nhưng đừng để chuyện đó làm ảnh hưởng quá nhiều đến mình. Đừng cố quên mà làm j` vì ko thể đâu, giống như một người nói với tôi vậy : "Cứ để nó vậy thôi, ko động đến cũng ko cố quên đi, thời gian sẽ xóa nhòa tất cả - một cách nhớ để quên".
@người đã nói câu này: Cảm ơn anh nhiều lắm, nhờ câu nói này của anh đã giúp em tìm đc một lối đi nhẹ nhàng về tâm lý nhất. Anh có ảnh hưởng rất lớn đối với em đấy, biết ko?

L

lenamarita

tôi đã từng mơ ước xa xôi
về hoa mua tím ở trên đồi
em giờ không mặc màu áo tím
mà mãi màu tím để tôi yêu

tôi đã từng bao phút bồi hồi
em cầm canh phượng đặt lên môi
tôi yêu hoa phượng từ dạo ấy
em thành nguyên mẫu của thơ tôi

tôi chỉ là người mơ ước thôi
chẳng biết mùa thu đã tới rồi
bây giờ hoa phượng thành vô nghĩa
tôi thành nguyên mẫu của thơ tôi.

L

leduchoang

Đêm thu
Nhớ mãi đêm thu buổi ban đầu
Gặp nhau nghẹn ngào sao khó nói
Trong lòng xao xuyến mối tình sâu
Bóng trăng soi mãi mãi đêm thâu
Hàng cây ấp ủ mối tình đầu
Hãy đến cuộc sống của mai sau
Cùng nhau mạnh bước tới nhịp cầu
Tiến lên cuộc sống ngày thêm vững
Mặc dù sóng gió quyết một lòng
Gian lao vất vả sẽ thành công

C

chichchich

lenamarita said:

bạn này mơ mộng thiệt ! 1 đức tính đã biến mất của con gái thời nay

N

nutac98

chichchich said:
lenamarita said:

sa0 lại biến mất ... Bạn nói cứ như con gái thời nay ai cũng nà người thực dụng hết hok = L-)

C

chichchich

nutac98 said:
chichchich said:
lenamarita said:

sa0 lại biến mất ... Bạn nói cứ như con gái thời nay ai cũng nà người thực dụng hết hok = L-)

ĐÚNG RỒI TÍNH TOÁN KO NHƯ TRƯỚC LÊN MÌNH CHẲNG GIÁM YÊU NỮA ...NHÌN MÀ BUỒN
THẤY MỌI NGƯỜI CÓ ĐÔI CÓ LỨA HP BIẾT BAO NHƯNG MÌNH NGHĨ VỀ CON GÁI TÍNH TOÁN LẠI VÔ CẢM NHƯNG CÂU NÓI THẬT LÒNG MÌNH SỢ THẬT ....

N

nutac98

có thế bạn cũng đừng đánh giá mọi người hết như vậy !!! Trên đời này còn rất nhìu người tốt mờ ^^ ( thoai ... hok nói nữa ...hok anh Quang lại bảo spam ^^ )

L

leduchoang

" Lá vàng rải rác khắp nơi
Kìa con tu hú đâu rồi người ơi
Hoa gạo đã thành quả xanh
Đất trời đang độ vào thu
Còn ta đứng đó bâng khuâng nhớ hè

V

vuonglinhbee

Bỗng nhận ra hương ổi
Phả vào trong gió se
Sương chùng chình qua ngõ
Hình như thu đã về
...........

V

vuonglinhbee

rõ ràng là "Sang thu"
-----------
hay là bạn sử dụng cách nói"hình như" giống như tác giả, tức là biết vậy rồi mà vẫn không hoàn toàn thừa nhận( phải chăng do chút ít ngỡ ngàng?)
----------
hay là...

Top Bottom