Cảm xúc mùa thu!!!

1

123konica

Bỗng nhớ ra là mùa thu đang đến...Mọi người, hình như ai cũng yêu mùa thu. Thậm chí con bạn mình, yêu mùa đông, nhưng cũng thích mùa thu, vì thu làm cho đông đến nhanh hơn:D
NHƯNG MÌNH KHÔNG THÍCH MÙA THU TẸO NÀO...
Trong cái lúc giao mùa, thời tiết cứ tha hồ thay đổi. Trưa, mưa to, đầu trần chân dép chạy ù vào lớp, lớp mới, bạn mới, đi học muộn, đứng ngoài cửa...Chiều, đi học vế, nắng gay gắt, ngồi trên xe buýt hầm hập, nên cũng không biết là buổi trưa mắc mưa mình bị sốt mất rồi, về nhà, môi còn khô cong vì nẻ...Tối, mưa to, sấm sét đì đùng, không ngủ được vì ông anh họ còn đi học thêm chưa về, kiểu này thì ướt hết...Cũng phát hiện ra, thời tiết lúc này sao giống tính mình.^^
Thu đến làm gì, để kéo theo nó là hoa cúc- loài hoa mình ghét nhất, để gắn với nó là màu vàng- màu mình ít thích nhất, để kéo theo nó là bưởi, là hồng- những thứ mình không thích ăn nhất, để gắn với nó là mùi hoa sữa, tanh nồng, mỗi lần qua gốc cây hoa sữa lại phải đi thật nhanh cho khỏi cái mùi...
Thu đến làm gì, để mình nhận ra mình qua mất cái tuổi rước đèn phá cỗ rồi.
Thu đến làm gì, để mình nhận ra 2 tháng hè trôi qua nhanh quá, lại phải xa nhà để lao vào cuộc chiến học hành thi cử. Rồi lại nhận ra là 2 tháng ấy cũng kịp đục một lỗ tướng trong đám kiến thức vốn lỗ chỗ của mình...Chưa kịp chuẩn bị gì...
Ai cũng khen mùa thu Hà nội đẹp, nhưng mình có thấy nó đẹp chỗ nào đâu, vì Hà Nội đâu phải quê mình...
BỞI VÌ MÌNH YÊU MÙA THU(chứ không phải thích)...
Bởi vì, sau lúc giao mùa, thời tiết lại dịu mát, ko nóng như hè, ko lạnh như đông, ko ướt nhẹp như xuân. Bởi vì, mình biết là ông anh hay cằn nhằn của mình không dặn thừa:" Đi học thì đội mũ, đeo khẩu trang vào", thế mà.... Bởi vì, mình nhận ra đã có lúc mọi người khó chịu với cái tính"thời tiết" của mình thế nào, và ông trời cũng trẻ con như mình thôi!^^
Bởi vì, mình không thích màu vàng nhưng con bạn mình lại thích, và cũng vì cái áo màu vàng của mình mà chúng nó âu yếm gọi mình là "gà con iu", mới biết mình cũng chưa hẳn là con gà mái xù lông như mình vẫn nghĩ.Hóa ra chúng nó yêu mình thế...
Bởi vì, mình phát hiện ra là Bắc Giang cũng có hoa sữa, và hoa sữa Bắc Giang cũng thơm không kém hoa sữa Hà Nội. Chẳng thế mà, có lần, mình đã vặt đầy hoa sữa BG để vào phòng, cho cái mùi tanh tanh nồng nồng nó lan ra, điếc mũi! Hâm mà lị!
Thế nên, đi nhanh qua gốc cây hoa sữa cũng là để mình khỏi thấm nỗi nhớ nhà.
Bởi vì, năm nào thằng em mình cũng háo hức đến Tết Trung Thu,nó chưa qua tuổi rước đèn mà. Ờ, hóa ra mình cũng chưa già lắm!^^
Bởi vì, năm học mới mang đến bạn bè mới, thử thách mới, nên mình cũng thấy như lớn hơn một chút khi mùa thu đến. Mùa thu mới nhắc mình phải chăm chỉ hơn, tự tin hơn, năng động hơn.
Bởi vì, mình chưa thích mùa thu Hà Nội, nhưng mình sẽ thích. Hà Nội rồi cũng sẽ trở thành quê hương mình, sẽ là nơi mình gắn bó. Rồi cũng sẽ thấy mùa thu HN đẹp, như bao nhiêu người khác...
Bởi vì, Thu là tên con bạn thân nhất của mình.Mình yêu nó nhiều như yêu gia đình mình, vè nhiều hơn yêu bản thân mình...
Bởi vì, thu đến; mình nhận được lời dặn dò của thằng bạn ở xa:"Mùa thu rồi, lạnh đấy, nhớ ăn mặc cẩn thận không bị cảm lạnh"; mình cảm thấy mẹ yêu mình đến thế nào khi chuẩn bị đồ cho mình đi học vẫn không quên nhét thêm cái áo rét" Chả máy nữa mà lạnh đâu!"; mình nhận được lời hứa của 2 đứa em học lớp 12: "Chị ơi, bọn em chẳng mấy mà thi ĐH đâu, nhanh quá. Chị chờ nhá,sang năm bọn em sẽ ra đấy chơi với chị".
Thu đến, mình nhận ra xung quanh có bao nhiêu người để yêu thương và được yêu thương. Mùa thu, lạnh mà ấm áp...Vậy thì, Thu ơi, đến nhanh đi...

C

conu

Thử hỏi ko có nốt lặng của để hòa giải giữa hai cực nóng lạnh là hạ và đông thì cuộc sống này sé ra sao, cứ nghĩ như thế các bạn sẽ thấy yêu hơn mùa thu.

K

kakas

Chuối! Thu là gì? Nó cũng chỉ là một mùa trong năm, 3 tháng 90 ngày thu... chẳng để làm gì nếu không thấy gì với nóa. Thu, đông, hạ hay xuân đều có một ý nghĩa trong bản thân mỗi người. Chẳng ai đồng nhất, chẳng ai khác biệt. Vậy mà vẫn có sai khác.

1

123konica

Chuối là gì? Chuối cũng là 1 loại quả trong số vô vàn loại quả khác, và cũng chẳng là gì nếu không thích ăn nó. :)
Tóm lại là không biết ông" tướng" kakas này bảo cái gì chuối. Nếu đã là "có một ý nghĩa trong mỗi người" thì đừng nên nói ai chuối, vì biết đâu đấy, mình lại CỦ CHUỐI thì sao??

K

kakas

Hơ, "bà tướng" này cứ thích vặc mình mới đau! Tớ cứ thích "chém gió" thế đấy! Khối đứa giật mình! Mà đã "chém gió" thì trúng mà lại không trúng, không trúng mà lại trúng!

C

crazyfrog

trời ! :( Mọi người định cãi nhau hay sao thế :( Chúng ta là những người thích văn thì hãy nhìn vào điểm chung của nhau để chia sẻ và đồng cảm chứ sao lại làm cái trò này :(

Mùa thu nó thật đẹp và nó cũng thật độc ác. Gần như những gì đẹp đẽ đều đi với sự độc ác chứ rất ít có vẻ đẹp thánh thiện. Mùa thu đẹp vì vẻ đẹp tự nhiên ban cho nó nhưng đó cũng là sự độc ác. Mùa thu đến, các loài vật lại tất bật để đón một mùa đông băng giá đến. CHúng chạy trốn mùa đông và sợ mùa đông. Mùa thu đến và làm cho mọi vật trở nên nhanh hơn và cái se se lạnh của nó cũng làm cho con người ta có vẻ xa nhau hơn một chút vì nó khi nóng khi lạnh làm cho những ai yêu nó rất khó để có thể chiều ý mỹ nhân này :D

1

123konica

Thế à? CÒn tớ lại không thích chém gió thế đấy, vặc ai thì vặc luôn để những người khác khỏi giật mình, rồi cái người đáng giật mình lại ko giật. :)
Mà đã vặc thì trúng tức là trúng, ko thể có chuyện ko trúng. Cái này gọi là "một đập ăn quan" đây :D ( có chơi ô quan bao h ko?)
Thôi, có lẽ bà tướng này ko tranh cãi với cháu tướng đấy nữa nhỉ.:) Mãi mới được ngày đẹp trời nghỉ học 3 tiết.

K

kakas

crazyfrog said:
Điên là nghệ thuật.Nhiều người muốn điên cũng không điên được vậy mà ta lại có thể Điên đê cho đời thêm đẹp
Ông Crazyfrog ơi? Ông có thêm bạn đồng hành trên cuộc hành trình đấy! biết ai hông? 123konica đấy! :)) =))

1

123konica

"Ông" kakas ơi, thế thì hân hạnh mời ông tư vấn thêm cho bọn tôi về kĩ thuật nhé. Tôi thấy ông rất có tố chất đấy :)). Rồi kakas sẽ là một nghệ sĩ trong lĩnh vực điên, nổi tiếng trên "hoàn cầu", sẽ
"ăn giải Nobel" về điên. Đã nói ko tranh cãi nữa mà vẫn thích chọc gậy bánh xe.
@Con ếch điên( crazy frog): mùa thu chỉ là tay sai của sự độc ác thôi, mà chính xác hơn thì nó còn tốt bụng nữa kia, vì thu báo trước cái lạnh của mùa đông. "Xuân vì ấm mà người ta cần tình,thu vì lạnh mà người ta cần đôi. Mùa thu là mùa yêu,mùa của những linh hồn yêu mến nhau."( Đại loại thế, câu này của Xuân Diệu thì phải)

C

crazyfrog

Bạn nên nhớ rằng mỗi người có cảm nhận khác nhau nên đó là cách nghĩ của CF tui thui :D

T

tranquang

=D> =D> =D> =D> =D>
Thằng bạn anh khi đi hát karaoke nó thường trực câu này trên môi: "Hát rất hay... Nhưng không hát còn hay hơn".

Nghĩ cũng thấy nó nói đúng!

C

crazyfrog

em bắt quả tang sếp spam nha :D đi bắt người nên em cũng spam lun nên đồng tội với sếp :D

1

123konica

Spam gì ở đây. Hix, biết ngay anh tranquang vào là có chuyện mà. :(( Hình như em tranh mic hát karaoke của các bạn khác phải ko? Bản chất nhiều lời, ko thay đổi được,hì. Nhưng nếu để 1 người đơn ca thì cũng hơi buồn nên mới....:)

C

crazyfrog

Hát cứ hát việc gì phải quan tâm ai cơ chứ. Nếu bạn hát được nữa thì cứ hát cho mọi người nghe. Nói nhiều cũng khó lắm đó. Nói sao mà không lặp ý hay là làm loãng ý là khó cực kỳ :))

C

crazyfrog

Vậy hả?? Thế thì thôi :)) Khi nào khỏi lại tiếp tục ca từ đẹp để ca ở box văn nha bạn :))

C

conu

Riêng mình mình thấy chuối ăn rất ngon và bổ, tại sao mọi người cứ phải ghét nó nhỉ. Chuối ăn nhuận tràng đấy. Chịu khó ăn chuối đi. Đừng đổ lên quả chuối những suy nghĩ ko tốt các bạn nhé.

C

crazyfrog

trời ơi >"< Conu ơi anh hỉu điều đó nhưng chuối có nhìu nghĩa lắm và ở đây cũng thía >"<

Top Bottom